[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

doctor76

Xe ba gác
Người OF
đúng cụ đáng ra phải cho trận đấu bù thêm 30s vì ngay trước đấy cầu thủ của UAE cố tình ko ném biên câu giờ
Nó cóng đấy cụ, em.cá là thêm 5 phút nữa thôi, UAE sẽ rơi răng. Trọng tài bẩn thật.

Fiat2007

Xe buýt
Phản đối trọng tài Iraq thiên vị, từ chối quả penalty của CP, cố tình thổi còi kết thúc trận đấu khi cầu thủ vN đang cố dốc bóng.
Theo thông thường thì phải đợi pha bóng đó kết thúc mới thổi đúng ko cụ? A Tài vội vàng kết thúc mà ko thèm bù thêm bất kỳ giây nào, kể cả thời gian đội bạn câu giờ. A Tài này phải xem lại

Cuong_rublei

Xe tải
Cụ Park khá bảo thủ nhưng với lần này chắc cho VĐ lên ghế dự bị là chuẩn. Còn Trọng Hoàng có vẻ đã già thật rồi cảm giác bóng trận này rất tệ. Các pha thoát pressing ở h1 toàn rất thoáng để phát động phản công cân bằng thế trận nhưng cu này ko còn sắc bén như asian cup nữa.
Hàng công Việt Nam bắt đầu thấy sáng nc rồi. Tuyến giữa về dài về nhân sự vẫn rất tiềm năng. Trận này thua rất giá trị nếu nó giúp ông Park bớt bớt mấy chú cựu ko còn đủ phong độ
Cụ này chuẩn, phải làm mới thì đi xa đc hơn.

lamien

Xe buýt
Các cụ lại lên mây
Chả qua là sau 3 bàn thắng, UAE chùng hẳn xuống, các cầu thủ hầu như không tấn công nữa nên ta có cơ hội ghi bàn
Đúng vậy. Khi UEA ngừng tổ chức tấn công, thay nhiều cầu thủ phòng ngự vào để bảo vệ tỉ số thì VN mới có cơ hội để tấn công. Chứ nó vỗ thì mình đỡ ko kịp.

farevell

Xe buýt
H1 ta thua, nhưng H2 ta thắng. Trận này h1 các em hơi đuối, chứ đá như h2 thì thằng UAE loại chắc rồi
h2 UAE nó có 3 bàn làm vốn rồi nên thong thả nhường thế trận cho ta, chứ nó đá thẳng chân thì như hiệp 1 còn ko lên bóng dc đến vòng cấm địa :))

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Liên đoàn BĐVN và UAE vừa ký xong hợp tác toàn diện, hỗ trợ nhau trong đào tào tạo trẻ cũng như chia sẻ mô hình và cơ sở vật chất (ai hỗ trợ cái gì thì các cụ tự hiểu). Chẳng lẽ mình lại bố trí thế trận tiêu cực thì nó ko có tình bằng hữu. Trận này mình đá cũng thoáng chứ ko chủ động pha ấm trà đặc mời các bạn.

Đến lúc bị dẫn 3-0 rồi thì bắt đầu thi triển làm mẫu vài đường cơ bản, để các bạn biết thành ý của mình chứ ko lại tưởng hợp tác với “thằng ất ơ phọt phẹt” là tâm thế nó khác.

Sau trận, vài ngày sau sang chìa tờ A4 đã ký kết là cứ thế thực hiện thôi.

Thôi, gỡ hoà lại không hay bằng trận thua này. Mình có 2 bàn vì UAE đá vô kỷ luật 10' cuối trận. Vòng sau thì 5 ông cùng bảng cũng toàn cỡ này đổ lên. Thua để các cháu biết mình ở đâu còn cố gắng. Cứ ảo tưởng sức mạnh thì bủ mợ
Cũng để dư luận biết tuyển mình nằm ở đâu và đừng quay lưng khi có những trận thua ở vòng 3

Vô Dụng

Xe tăng
Em vẫn nghĩ nếu chúng ta không có những sai sót chết người thì UAE vẫn rất khó thắng, những con người hiện tại rõ ràng hoàn toàn có thể chơi ngang phân với UAE. Trước khi có bàn thắng đầu tiên và bàn thắng thứ hai, dù chơi với một đội hình khá thấp và không quá chủ động áp sát mà chỉ phòng ngự khu vực thì UAE vẫn chưa cho thấy những pha bóng tốt gây nguy hiểm cho VN, cảm giác họ đá hơi bế tắc, bàn thắng đầu tiên khiến cho họ dễ đá hơn nhiều, sai sót tiếp theo của TT rõ ràng là cực kỳ đáng tiếc. Dù sao đi nữa, tỷ số này cũng khiến em hài lòng vì đội đã không hề buông xuôi hoặc đá cho hết giờ, bất chấp việc đủ điều kiện lọt vào vòng 3 WC

cưỡi chổi

Xe lăn
Các cụ lại lên mây
Chả qua là sau 3 bàn thắng, UAE chùng hẳn xuống, các cầu thủ hầu như không tấn công nữa nên ta có cơ hội ghi bàn
Không tấn công nữa mà quả cuối nó bị ăn thẻ do câu giờ. Chứng tỏ nó cũng rén mẹ rồi

xuka9x

Xe đạp
Còn hơn phút nữa mà đã thổi còi hết trận. Chắc thấy vào 2 quả sợ quá. Lại còn quả pen của CP bị từ chối nữa. mình dưới cơ UAE nhưng trọng tài cũng thiên vị quá lộ liễu nên tức. May hơn khôn. Quả pen kia mà được thì chưa biết ai thắng đâu :( quả cuối trận đang dốc bóng cũng dễ vào lắm...

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Theo thông thường thì phải đợi pha bóng đó kết thúc mới thổi đúng ko cụ? A Tài vội vàng kết thúc mà ko thèm bù thêm bất kỳ giây nào, kể cả thời gian đội bạn câu giờ. A Tài này phải xem lại
Trong 3 anh bắt đtvn, anh này bẩn nhất, luôn thổi có lợi cho UAE, quả penalty của Tấn Trường cũng chưa đến mức.

trancongdung

Xe điện
Anh tài này cóng chủ nhà. Ngay từ quả penalty cụ ạ.

DucHoan

Xe tăng
h2 UAE nó có 3 bàn làm vốn rồi nên thong thả nhường thế trận cho ta, chứ nó đá thẳng chân thì như hiệp 1 còn ko lên bóng dc đến vòng cấm địa :))
Làm gì có nhường, Tí nữa thì loại rồi đấy. Chỉ có mình là nhường nó thôi vì chắc xuất rồi, lão HLV bên nó chả đái ra máu