UAE (Abu Dhabi - Dubai) - Cảm xúc lẫn lộn

tunglam00

Xe tải
thế cơ đấy...cuối cùng họ nhà mình cũng đã có người không sợ vợ....=))

simplazavn

Xe buýt
Hi, xem bài cụ cho em thêm hiểu biết về thế giới Arab huyền bí ngày nay nó ra sao. Arab thật xa hoa, tráng lệ, tinh tươm, giữa sa mạc nắng gió.
Hix, điều em vẫn lăn tăn về gái Arab cũng huyền bí hấp dẫn thế mà cụ không trộm được tấm nào. Đôi mắt của phụ nữ arab mê hoặc lắm, còn cái lõ rún của vũ nữ múa bụng nữa, khiến em khó thở làm sao :x
cảm ơn cụ
Điều em thấy lạ là 2 bên đường là sa mạc với những cồn cát tận chân trời, thế nhưng đường đi thì tuyệt nhiên cực sạch :(

tunglam00

Xe tải
được cái chị nhà anh cũng thoải mái....=))

Ối Giời Ơi

Xe tăng
hóng ảnh cụ mà hết bandwidth rồi

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Sao e ko nhìn đc ảnh vậy kụ chủ ơi?????

buffalo

Xe tăng
Sao em ko xem đc anh Bác chủ nhờ ;))

PTI12

Xe hơi
Chuyến đi của Cụ thú vị quá, bao giờ em mới được sang đây ??????

Dubai quy hoạch và kiến trúc đẹp quá cụ chủ nhỉ. Dân nhà mình hay có câu cứ có nhiều tiền thì làm gì cũng được nhưng em dám khẳng định quy hoạch đô thị của Việt Nam càng có nhiều tiền càng nhôm nhoam. Đứng trên tầng 72 của Kengnam nhìn HN mới thấy chán đời làm sao. Càng được đi nhiều thì càng thấy quy hoạch kiến trúc của mình dở. Chi phí đi bên đó thế nào hả cụ chủ? Có đắt đỏ lắm ko? E cũng đang lập plan đi Thổ Nhĩ Kỳ đấy và ấp ủ sang năm đi mấy nước Trung Á như : Uzebekitan, Tatzikitan

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen D

Xe máy
Du lịch quá phê, ảnh đẹp , dẫn chuyện chi tiết lắm cụ chủ ah

simplazavn

Xe buýt
Dubai quy hoạch và kiến trúc đẹp quá cụ chủ nhỉ. Dân nhà mình hay có câu cứ có nhiều tiền thì làm gì cũng được nhưng em dám khẳng định quy hoạch đô thị của Việt Nam càng có nhiều tiền càng nhôm nhoam. Đứng trên tầng 72 của Kengnam nhìn HN mới thấy chán đời làm sao. Càng được đi nhiều thì càng thấy quy hoạch kiến trúc của mình dở. Chi phí đi bên đó thế nào hả cụ chủ? Có đắt đỏ lắm ko? E cũng đang lập plan đi Thổ Nhĩ Kỳ đấy và ấp ủ sang năm đi mấy nước Trung Á như : Uzebekitan, Tatzikitan
Em cũng nhất trí với cụ, tiền chỉ là 1 phần, còn tầm nhìn của nhà cầm quyền nữa ạ. Mà nói chung như mấy anh Arab này là hay, không biết làm, ta có nhiều tiền thì ta đi thuê bọn làm giỏi về làm cho ta =))
Nếu lập plan đi TNK thì cụ pm em nhé, năm sau em cũng plan đi TNK hoặc TNK và Hy Lạp.

Autoworld

Xe hơi
Dubai như người châu á sang hơi mệt vì nóng. Với ăn uống đến khổ, tìm được quán tàu thì ko bán bia. Mà ks dubai thì đắt điên đảo luôn

simplazavn

Xe buýt
Dubai như người châu á sang hơi mệt vì nóng. Với ăn uống đến khổ, tìm được quán tàu thì ko bán bia. Mà ks dubai thì đắt điên đảo luôn
Đợt em đi mát mẻ lắm cụ ạ, hình như từ tháng 5 đến tháng 10 là cao điểm nóng bên đó, nhất là tháng 7-8 nhiệt độ lên đến 40-50 độ.

Phương

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi giá vé máy bay HN-SG-Dubai của cụ khứ hồi hết tất cả bao nhiêu tiền ạ? Em thấy có đường đi khác tiết kiệm chi phí hơn nhiều đó là HN-Manila-Dubai theo đường bay của hãng Cebu, giá em tính sơ sơ rơi vào khoảng 7tr/khứ hồi thôi với điều kiện là phải canh dịp vé siêu rẻ. Tháng 3 em cũng đi Boracay nhờ mua vé siêu rẻ của hãng này rồi, thấy cũng ổn.
Nhà em cũng giống cụ chủ ở chỗ thích đi du lịch, nhưng thích kiểu tự trải nghiệm, book các thể loại vé, tự lên plan hơn là theo tour, năm ngoái cũng có 4 trip, năm nay mới làm được 2 cái thôi vì đầu thu nhà em cho ra lò F1 version 2. Chắc phải đợi tới đầu năm sau mới tính tiếp được.

simplazavn

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi giá vé máy bay HN-SG-Dubai của cụ khứ hồi hết tất cả bao nhiêu tiền ạ? Em thấy có đường đi khác tiết kiệm chi phí hơn nhiều đó là HN-Manila-Dubai theo đường bay của hãng Cebu, giá em tính sơ sơ rơi vào khoảng 7tr/khứ hồi thôi với điều kiện là phải canh dịp vé siêu rẻ. Tháng 3 em cũng đi Boracay nhờ mua vé siêu rẻ của hãng này rồi, thấy cũng ổn.
Nhà em cũng giống cụ chủ ở chỗ thích đi du lịch, nhưng thích kiểu tự trải nghiệm, book các thể loại vé, tự lên plan hơn là theo tour, năm ngoái cũng có 4 trip, năm nay mới làm được 2 cái thôi vì đầu thu nhà em cho ra lò F1 version 2. Chắc phải đợi tới đầu năm sau mới tính tiếp được.
Đợt em đi được đài thọ nên họ thu xếp toàn 5 sao :) Chứ em mà tự đi thì chương trình sẽ khác khá khá ạ.
Để bay sang Dubai thì có rất nhiều đường, nhưng từ HN thì phải transit ít nhất là 1 điểm với layover khác nhau.
Cebu là 1 lựa chọn rất tốt hiện nay với rất nhiều vé khuyến mại cụ ạ.
Gu du lịch của em cũng là tự tìm hiểu, tự book, tự lựa chọn, tự đi lại, tự khám phá, nhưng không phải là trekking ạ.
Cụ mà cùng gu với em thì cụ pm ghép đoàn đi cùng nhau trong những chuyến đi sau nhé.