[Funland] U60 nên làm hay nghỉ?

angkorwat

Xe container
Người OF
Thấy nhiều Cụ lập thớt U40, U50 mà chưa có U60 nên em cũng lập thớt cho đỡ GATO.

Em U60 ( còn vài năm sang U70), cũng tích luỹ chút xíu nhưng tình hình tăng lương, giá cả thế này không biết có đủ tiền Ca fe đến năm 65 tuổi không? Làm thì giờ kém rồi, trẻ nó nhanh lắm, kể cả các Cụ/Mợ U40 cũng nhanh hơn nhiều, nhưng mà....

Không biết có nên nghỉ rồi mua ca fe bột về nhà tự pha và tự kỷ hay nên đi làm tiếp cho đủ tiền ca fe ngoài quán đến năm 67 không nhỉ (nghe nói các nước phát triển đều 65-67 mới được nghỉ hưu, không hiểu sao bọn Tây nó khoẻ thế, mình gần 60 đã xương già, da cóc rồi !!
Tuổi già có công việc phù hợp thì vẫn nên làm. Làm để vận động đầu óc, chân tay cho con người đỡ bị già, ỳ, chậm chạp. Em cũng sắp U80 rồi những ngày nào cũng đi dạy học 2 tiếng ở trung tâm. Vừa đỡ buồn vừa kiếm thêm ly cafe 😀. Dạo này hơi ốm nên mới tạm nghỉ đi dạy.

haivina

Xe điện
- Cảnh cáo: lái chủ đề sang hướng khác.
- Dừng đăng bài trong thớt 07 ngày.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tuổi già có công việc phù hợp thì vẫn nên làm. Làm để vận động đầu óc, chân tay cho con người đỡ bị già, ỳ, chậm chạp. Em cũng sắp U80 rồi những ngày nào cũng đi dạy học 2 tiếng ở trung tâm. Vừa đỡ buồn vừa kiếm thêm ly cafe 😀. Dạo này hơi ốm nên mới tạm nghỉ đi dạy.
Thế cái món kia đại ca tuần dạy mấy buổi ? :))

KIA Q7

Xe tăng
Em 59, đã nghỉ việc được 4 năm. Giờ sáng chở gấu đến chỗ làm, rồi ra công viên chạy- đi bộ khoảng 3 vòng hồ Bảy Mẫu. Xong thì thay cái áo đẫm mồ hôi, lôi cái ghế xếp trong cốp, cầm theo bình Café đã pha sẵn, vài cuốn sách ngồi thư giãn ngắm cảnh thêm 1-2 tiếng rồi về. Tắm rửa, ngó ngiêng mạng mèo, YouTube rồi làm bữa sáng + trưa dồn một. Rất thảnh thơi và thoải mái đầu óc.

Oddo

Xe đạp
Cụ rảnh thì đi tập GYM nhé. E thấy có cụ nào 90 ở An Giang mà vẫn phong độ lắm, đẩy tạ 100kg hơn cả thanh niên.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em 59, đã nghỉ việc được 4 năm. Giờ sáng chở gấu đến chỗ làm, rồi ra công viên chạy- đi bộ khoảng 3 vòng hồ Bảy Mẫu. Xong thì thay cái áo đẫm mồ hôi, lôi cái ghế xếp trong cốp, cầm theo bình Café đã pha sẵn, vài cuốn sách ngồi thư giãn ngắm cảnh thêm 1-2 tiếng rồi về. Tắm rửa, ngó ngiêng mạng mèo, YouTube rồi làm bữa sáng + trưa dồn một. Rất thảnh thơi và thoải mái đầu óc.
Cụ kể nốt buổi chiều và tối như thế nào cho đủ một ngày đi chứ mỗi khúc buổi sáng thôi á :))

vanhai493

Xe điện
em thì vẫn đi cày thôi ạ
không rõ lúc đó là khoảng 20 năm nữa thì grab còn không để em chạy
hay là lúc đó giao hằng = ây ai rồi cũng nên

KIA Q7

Xe tăng
Cụ kể nốt buổi chiều và tối như thế nào cho đủ một ngày đi chứ mỗi khúc buổi sáng thôi á :))
Chiều thì xem film, tập mấy bài thể dục nhẹ nhàng như tạ tay, boy weight. Tầm 4 h thì sơ chế đồ ăn cho bữa tối rồi làm cuốc Grab đón gấu mẹ về. Ăn uống xong thì ai về phòng nấy. Tháng đôi lần lái xe đi xa, năm làm đôi chuyển xuyên Việt, đi nước ngoài 1 chuyến. Kiểu thế.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chiều thì xem film, tập mấy bài thể dục nhẹ nhàng như tạ tay, boy weight. Tầm 4 h thì sơ chế đồ ăn cho bữa tối rồi làm cuốc Grab đón gấu mẹ về. Ăn uống xong thì ai về phòng nấy. Tháng đôi lần lái xe đi xa, năm làm đôi chuyển xuyên Việt, đi nước ngoài 1 chuyến. Kiểu thế.
Em cố sau này học theo cụ, nhưng riêng mục ăn xong ai về phòng nấy thấy nó cứ sao sao ấy :))

Oddo

Xe đạp
E mà uống cf lúc chưa ăn j như cụ là người nhũn ngay

vneseman

Xe lăn
Làm việc đầu óc nhiều khi căng thẳng lắm cụ ơi. Nhà cháu toàn bị tăng xông.
Làm đầu óc không bao giờ là dễ dàng nhưng là cái mà các cụ có để bỏ ra chứ sức thì lấy đâu ra nữa :)
Tuy nhiên em nghĩ đến hưu và đi làm thêm kiếm thêm thì đầu óc không đến nỗi căng thẳng như đang làm chính.

Mingming04

Xe máy
Thấy nhiều Cụ lập thớt U40, U50 mà chưa có U60 nên em cũng lập thớt cho đỡ GATO.

Em U60 ( còn vài năm sang U70), cũng tích luỹ chút xíu nhưng tình hình tăng lương, giá cả thế này không biết có đủ tiền Ca fe đến năm 65 tuổi không? Làm thì giờ kém rồi, trẻ nó nhanh lắm, kể cả các Cụ/Mợ U40 cũng nhanh hơn nhiều, nhưng mà....

Không biết có nên nghỉ rồi mua ca fe bột về nhà tự pha và tự kỷ hay nên đi làm tiếp cho đủ tiền ca fe ngoài quán đến năm 67 không nhỉ (nghe nói các nước phát triển đều 65-67 mới được nghỉ hưu, không hiểu sao bọn Tây nó khoẻ thế, mình gần 60 đã xương già, da cóc rồi !!
Trong OF này có nhiều cụ bằng hoặc hơn tuổi cụ mà vẫn khọe lắm! Chém gió phần phật mà.
Cụ phải chịu khó giao lưu học hỏi nhiều vào. Và vẫn đi làm để tiếp xúc nhiều với các bạn trẻ cho tinh thần trẻ hóa ra. Tối về thì đi ra ngoài học nhảy với các cụ và ít hơn hoặc bằng tuổi. Phải làm mọi cách để tìm lại thanh xuân chứ cụ;)

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]

Ra trần duy hưng grab với e . E tuần sau tròn 65t đây. Vẫn ngày 2 buổi grab đều:) . Đóng thuế cho ngân sách 365 ngày ko thiếu ngày nào.:)

bigman95

Xe điện

Em cũng đã lập thớt hỏi U60 các Cụ làm gì?
Đến tầm này rồi và cũng trải nghiệm kha khá nên em thấy đủ:

1. Nguồn thu ổn định
2. Bạn đồng hành
3. Lang thang đến không còn sức, làm những thứ mà thời trẻ chưa làm
4. Hết sức thì về gần Bệnh viện
5. Cháu Con cho tự do độc lập không ảnh hưởng từ 2 phía.

smallstar_2404

Xe hơi
Cháu nghĩ nếu có công việc phù hợp không quá vất vả thì nên đi làm ạ, đi làm khiến đầu óc của mình nhanh nhẹn hơn ạ. Nhưng đi làm tuổi 60 cháu nghĩ không cần áp lực kinh tế lớn quá vì tầm này con cái đã trưởng thành cả rồi, bố mẹ đa phần đã khuất núi nên trách nhiệm không còn nhiều, vậy cứ túc tắc làm việc nhẹ nhàng là ổn ạ.

Dream Thai

Xe điện
Em muốn nghỉ để ngao du thiên hạ mà ngặt về 3 việc: 1. F1 còn vài năm nữa mới tự kiến ăn được, 2. Vợ vẫn chưa muốn nghỉ làm và 3. Xèng để đi chơi có vẻ như chưa đủ.
Khi đủ 3 mục thì đa số sẽ bệnh tật, rồi lại thêm mục 3+, nên the e thì cứ phiên phiến thôi :)
được 2/3 là nghỉ đi chơi