[Funland] U4x Chia sẻ để cuộc sống vui tươi hơn!

pig_dragon_83

Xe tải
Sao xin nghỉ thế kụ. Bây giờ suy thoái kiếm việc khó lắm. Mà kụ cũng 41~42 rồi. Đi tìm việc thì chỉ có thể làm giám đốc hoặc bảo vệ thôi ợ
Vâng nghỉ rồi cũng thấy hơi mạo hiểm. Nhưng thôi biết đâu cánh cửa này đóng lại có cánh cửa khác mở ra. Cty đó startup tài chính bắt đầu có vấn đề, giảm lương, thắt chặt chi tiêu, đi làm thì xa 15km. Nói chung là mình qua thời tuổi trẻ đồng cam cộng khổ rồi, nên kiếm việc ổn định ở các cty lớn thì tốt hơn. Chưa kể giờ làm việc cũng ko tốt bằng tụi trẻ.

saphia2008

Xe tải
Em thấy độ tuổi này đẹp mà, em 4X thảnh thơi tận hưởng cuộc sống. Nhu cầu ăn chơi, du lịch không còn nhiều mà thay vào đó là mình thích phục vụ vợ con và chăm lo gia đình. Có thời gian cho sở thích cá nhân và có điều kiện tài chính cho cuộc sống cá nhân. Công việc ko còn quá quan trọng nữa, làm chỉ vì vui thôi ko bị áp lực tài chính nữa. Giờ em sống thảnh thơi ko lo nghĩ gì luôn, chỉ mong mình còn nhiều sức khỏe để tận hưởng cuộc sống.

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Em không dám nhận là đẳng cấp đâu bác.
2 đối tác em cũng chỉ là quan tâm an ủi không có chu cấp gì vì mình còn gia đình, họ cũng là những người có việc làm và thu nhập còn hơn cả em.
Duy chỉ có 1 bạn em có hơi lăn tăn là vẫn không lập gia đình mặc dù mấy năm nữa là 30 rồi, em cũng chủ động đề cập và em ấy hứa gặp người phù hợp sẽ chia tay em.
Em ăn ngủ ok là do vợ ạ.
Vợ em không bao giờ tạo ra áp lực nào cho em, cô ấy luôn giữ không khí gia đình vui tươi, ấm áp
.
Điểm trừ lại đến từ con.
2 vc em có 1 cháu hơi chậm một chút. Cháu vẫn học tập và sinh hoạt bình thường nhưng phần giao tiếp nhát và chậm hơn các bạn nhiều.
Cụ có người vợ tốt như vậy mà cũ vẫn còn tận 2 " đối tác" ? Em đọc ở đâu đó thì họ khuyên đàn ông đã có gia đình thì không nên có mối quan hệ " ngoài luồng". Nếu không may có thì nên chấm dứt trước tuổi 35.

thuyhtt

Xe tăng
Chúng ta ko lăn tăn với cái tóc trắng tuổi trẻ, thì xá gì cái kính lão tuổi già :D.
Nhà em có U45, suốt ngày bận tâm tóc trắng, kính lão, tập thể dục, và lo mấyđứa con :D.
Không nhậu, ko chè chén cafe, không thói hư tật xấu.
Nhưng cái tuổi nó đuổi cái xuân đi, ko cưỡng lại được.
Mà cưỡng làm gì, già có cái giá của già, các cụ nhỉ.

Diep1979

Xe điện
U45, vẫn đau đầu con nhỏ, cha mẹ già, gấu hồi xuân, bụng tích mỡ, chống đẩy kém =((
Chỉ có bốc phét là càng ngày càng lợi hại hơn thôi