[Funland] U23 Việt Nam tham dự Giải vô địch U23 ĐNA (17-26/8/2023) và Vòng loại châu Á 2024 (04-12/9/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

antidau

Xe container
Lứa này chưa thấy chú nào có các pha chạm bóng đẳng cấp như Văn Đức, Quang Hải, Tuấn Anh. Có tiềm năng trở thành như 3 chú kia thì là Quốc Việt, Đình Bắc. Nhưng cỡ Đình Bắc, hay kể cả Tuấn Anh, Văn Đức mà về lúc trẻ chắc không được ông Troussier dùng, may thì cho dự bị.
Quân PVF (đang chiếm phần lớn U23) đặc điểm chung là chạy khỏe, mạnh ở các giải trẻ nhưng chưa thấy đào tạo ra chú nào có kỹ năng đặc biệt.
Có thể vài năm tới sẽ có những nhân tố chưa bao giờ được tin tưởng ở lứa trẻ sẽ nổi lên. Ku An Khánh đá tập thấy bóng cũng rất dính chân, có thể là Tuấn Anh tiếp theo (lúc chưa bị chấn thương nặng).
Cả giải hạng nhất hạng nhì thì nhìn lứa này về kỹ năng được Duy Cương, Phan Tuấn Tài, Vũ Tiến Long, Văn Khang, Văn Trường, Quốc Việt, Đình Bắc, Thanh Nhàn, Xuân Tiến, Hồ Văn Cường, Minh Quang, Đình Duy, Gia Huy ổn
Còn lại đám Hoàng Văn Toản, Đức Phú, kể cả Thái Sơn, Văn Đô cũng chỉ là chạy khỏe. Và Trâu thì luôn chọn cầu thủ chạy khỏe :-s
Trên ĐTQG thì Trâu cũng sẽ thử nghiệm đám chạy khỏe như Trương Tiến Anh, Lâm Ti Phông bao giờ thành công thì thôi ;;)

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Danh sách team đi Asiad có cả Nhâm Mạnh Dũng, vậy là sn 2000 vẫn được đi
HAT nên gọi thêm 2 cánh Dụng Quang Nho với Thanh Nhân, như Lee , Gong từng gọi
Trâu Dê nên nhường team này trung vệ Thanh Bình đi. Đằng nào thì giao hữu có mỗi trận Palestine mà Bình thì chưa chắc slot ra sân [-(

Chỉnh sửa cuối:

bmt1986

Xe tăng
Kết quả về thống kê em nghĩ hơn ông Park nhiều đấy, và đặc biệt tất cả cầu thủ đều ở dạng "trung bình" chứ chưa phải lọc đến mức đội mạnh nhất hay phải có cầu thủ ghánh team nào. Để đi đến WC và cần 60 cầu thủ thì cách tiếp cận như hiện nay của ổng là tốt. Trận sau đơn giản, thắng Yemen 2-0 cụ nhé.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Cơ bản thì cách lọc nhân sự lúc đầu thì cũng như nhau thôi.

Ông Park lúc đầu cũng gọi cả đống lên --> lọc --> ra đội hình tối ưu (duy trì nó) - thi thoảng test thử 1 vài nhân tố mới.

Khác biệt là ông Trâu đá hay thua , và đội thi đấu ko gắn kết (chiến thuật ko hạp người Việt -> Thất bại)

Em cũng hy vọng thắng Yêmen và thể hiện bộ mặt tích cực --> để trước nay em nhìn sai ông Trâu.

shannon wl

Xe điện
Danh sách team đi Asiad có cả Nhâm Mạnh Dũng, vậy là sn 2000 vẫn được đi
HAT nên gọi thêm 2 cánh Dụng Quang Nho với Thanh Nhân, Lee như Gong từng gọi
Trâu Dê nên nhường team này trung vệ Thanh Bình đi. Đằng nào thì giao hữu có mỗi trận Palestine mà Bình thì chưa chắc slot ra sân [-(
(chỉ có 30 cầu thủ và phải gửi về ban tổ chức từ cuối tháng 4). Phải lên kế hoạch từ lâu chứ đâu phải muốn gọi ai thì gọi đâu cụ.
Thấy văn trường thấy loại thẳng tay tồi kìa.

nissantiida

Xe điện
Cả giải hạng nhất hạng nhì thì nhìn lứa này về kỹ năng được Duy Cương, Phan Tuấn Tài, Vũ Tiến Long, Văn Khang, Văn Trường, Quốc Việt, Đình Bắc, Thanh Nhàn, Xuân Tiến, Hồ Văn Cường, Minh Quang, Đình Duy, Gia Huy ổn
Còn lại đám Hoàng Văn Toản, Đức Phú, kể cả Thái Sơn, Văn Đô cũng chỉ là chạy khỏe. Và Trâu thì luôn chọn cầu thủ chạy khỏe :-s
Trên ĐTQG thì Trâu cũng sẽ thử nghiệm đám chạy khỏe như Trương Tiến Anh, Lâm Ti Phông bao giờ thành công thì thôi ;;)
Thanh Nhàn cũng nhanh chứ ko khéo, nhiều pha tốc độ cao xử lý bóng ko khôn lắm. Danh sách cụ nêu ra thì đa số chưa thấy có được những khoảnh khắc tố chất ngôi sao, có thể sáng tạo, lạnh lùng xử lý các pha khó. Khi thành ngôi sao thật thì phải làm những điều đó thường xuyên, ổn định. Quốc Việt le lói thấy tố chất dâyd. Đình Bắc đá ở QN cũng đang trên đà có được sự lạnh lùng đấy. Xuân Tiến nếu ổn định thì có thể lượng đủ hóa thành chất, đến giờ vẫn chưa thấy khác bọt lắm,
Ở tuyển lớn giờ còn mỗi Hoàng Đức giữ được năng lực ngôi sao thực thụ.

antidau

Xe container
Em cũng hy vọng thắng Yêmen và thể hiện bộ mặt tích cực --> để trước nay em nhìn sai ông Trâu.
Đội tuyển quốc gia thì có bộ khung hậu vệ, tiền vệ đá lâu năm Quế Ngọc Hải, Duy Mạnh, Công Phượng, Tuấn Anh, Quang Hải ghép thêm Phan Tuấn Tài, Thái Sơn, Tuấn Hải còn ban bật được chứ mấy em U23 thì no hope kết dính :-s

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
À, cầu thủ Việt kiều Séc Andrej Nguyễn An Khánh sau khi bị Troussier gạch tên khỏi đội hình dự vòng loại U23 đã mua vé máy bay trở về đá giải đội trẻ Giải Séc

shannon wl

Xe điện
Cảm giờ tiến bộ nhanh thật học nhật làm bài bản giờ hoà hồng kông luôn.
Thái có vẻ lấy lại phong đọ rồi.
Malai cầm hoà 2 2 syri

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Xôi lạc còn công khai tổ chức cá độ nữa nên ko thể xử phạt hành chính được
Ai bảo bác là XL tccđ, kênh này quảng cáo cho sàn cá độ thôi, bác nhắc cụ OP cẩn thận, đang bị nhòm ngó rồi đấy b-)

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ phút này những gì Trâu cam kết:
- Kiểm soát bóng và đa dạng phương án- đang hình thành
- Mục tiêu đi WC - có kết quả tốt với đội mạnh tầm cạnh tranh như Syrie (dù giao hữu)
- Triệu tập nhiều nhân sự cho chiến dịch đang thực hiện với mục tiêu 60 cầu thủ, mở cánh tay với cầu thủ Việt kiều... nếu đến WC, Fillip Nguyễn, Pendan Jason đá thì quá tốt.
và ổng cũng bắt đầu rà soát, kiện toàn bộ máy. Tôi vẫn thấy cách làm của ổng đến giờ vẫn
ổn.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Lão Trâu có tầm nhìn dài hạn hơn, trước mắt có thể chưa có thành tích ngay nhưng về lâu dài cấp độ đt được hưởng lợi, ô này đang áp dụng cách làm bđ của Nhật - Hàn, mỗi cấp độ đều có ít nhất 2 đội tuyển A- B để bổ sung thay thế cho nhau. Ô Park lại quan tâm đến thành tích hiện tại nên chỉ bó buộc 1 đội hình quen thuộc dù đang chấn thương hay mất phong độ. Đòi gọi bằng dc Quang Hải đang mài đũng quần về đá, Đình Trọng - Hùng Dũng vừa khỏi chấn thương, chưa đá 1 trận nào đã cho ngay lên tuyển. Hệ quả là Đình Trọng giờ mất tăm luôn, vẫn nhớ vài năm trước ĐT còn chưa bình phục hẳn đã cho vào đá

Ga_son

Xe điện
Dưới góc nhìn của em thì cụ Trâu đang làm tốt. Chúng ta cũng ko thể so sánh cụ Trâu và cụ Park đc, vì lúc cụ Park đến VN khác với lúc cụ Trâu đến VN. Có 1 điểm chung là 2 người đều khá hiểu rõ cách vận hành của BĐ VN ở thời điểm này, về mặt chuyên môn thì cụ Trâu theo em đánh giá là hiện đại hơn và tiệm cận hơn với bóng đá hiện nay. Chỉ khác là cụ Trâu đc cầm 1 lứa mà có thể ko xuất sắc = cụ Park. Cách làm của cụ Trâu hiện nay đang đi khá đúng hướng vì đa dạng trong việc lựa chọn cầu thủ.

bmt1986

Xe tăng
Dưới góc nhìn của em thì cụ Trâu đang làm tốt. Chúng ta cũng ko thể so sánh cụ Trâu và cụ Park đc, vì lúc cụ Park đến VN khác với lúc cụ Trâu đến VN. Có 1 điểm chung là 2 người đều khá hiểu rõ cách vận hành của BĐ VN ở thời điểm này, về mặt chuyên môn thì cụ Trâu theo em đánh giá là hiện đại hơn và tiệm cận hơn với bóng đá hiện nay. Chỉ khác là cụ Trâu đc cầm 1 lứa mà có thể ko xuất sắc = cụ Park. Cách làm của cụ Trâu hiện nay đang đi khá đúng hướng vì đa dạng trong việc lựa chọn cầu thủ.
Lứa cụ Park cầm là lứa vừa thất bại tại SG và bị dân chửi cho sml đấy cụ :))

Dân còn chả thèm quan tâm xem HLV tiếp theo Hữu Thắng là ai vì quá chán bóng đá VN ... :))

Gionam72

Xe lăn
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Chúng ta phải cho cụ Philippe thời gian.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
E thấy ông Trâu làm quản trị tốt hơn ông Park, và ông ấy đang làm tốt công việc của mình. Mọi người phải cho ông ấy thời gian. Bóng đá mình xuất phát từ vùng trũng, phải đi uốn nắn cầu thủ 18-19 tuổi kỹ thuật cơ bản, chứ không như tây lông và nhật nó hoàn thiện đến 8-90% rồi

bmt1986

Xe tăng
E thấy ông Trâu làm quản trị tốt hơn ông Park, và ông ấy đang làm tốt công việc của mình. Mọi người phải cho ông ấy thời gian. Bóng đá mình xuất phát từ vùng trũng, phải đi uốn nắn cầu thủ 18-19 tuổi kỹ thuật cơ bản, chứ không như tây lông và nhật nó hoàn thiện đến 8-90% rồi
Việc đó là của CLB chủ quản liên quan gì ông Trâu.

Nhiệm vụ của ông Trâu là tìm kiếm cầu thủ phù hợp với chiến thuật của mình. Câu trả lời là kết quả trên sân.

Đường dài cả nền bóng đá VN là do đường lối của cả Liên Đoàn, chứ không phải của ông HLV.

Trạng thái
Thớt đang đóng