[Funland] U23 Việt Nam tham dự Giải vô địch U23 ĐNA (17-26/8/2023) và Vòng loại châu Á 2024 (04-12/9/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

shannon wl

Xe điện
Chuẩn ạ, tầm U18 thì Châu Âu gặp bọn Nhật, Hàn cũng chết như thường thôi. Trẻ nên ý thức về vị trí, khối đội hình chưa cao gặp bọn tốc biến và biến hóa đoạn ngắn tốt như Nhật, Hàn khó đá lắm.
Giải trẻ 2 bọn này thành tích thế giới khá ngon. Chỉ từ u23 đô lên thì mới gặp khó thôi.
Mà căn bản giờ trình độ ngang bọn châu âu rồi.

Còn quay lại mình ngoài chuyện chất lượng đào tạo thì khâu yếu nhất và bức thiết nhất là league trẻ, ta buộc phải làm nếu không muốn vố số cầu thủ được đào tạo ra thui chột mất nhiều tài năng.
Số trận thì đấu tụi kia lúc nào cũng nhiều hơn ta.

shannon wl

Xe điện
U16 PVF không thể tiếp tục gây bất ngờ sau khi để thua 1-4 trước U16 Cerezo Osaka ở bán kết giải Shanghai Future Cup 2023.

Thất bại tại bán kết, đại diện Việt Nam sẽ đá trận tranh hạng Ba với đội thua ở cặp bán kết còn lại giữa U16 Ulsan Hyundai và U16 Porto.

U16 Cerezo Osaka (Nhật Bản) - đội bóng ghi dấu ấn với 2 trận thắng 8-4 trước U16 Porto (Bồ Đào Nha) và 2-0 trước U16 Tottenham Hotspur (Anh) để giành ngôi đầu bảng B.
mình gặp 2 đội kia mấy ra còn ăn đc chứ gặp nhật hàn thì bó tay.

shannon wl

Xe điện
HLV Hoàng Anh Tuấn: "Nếu không vô địch, có khi tôi lại bị chỉ trích"
Vậy thì thông qua giải lần này, ông thấy gì về lực lượng trẻ của bóng đá Việt Nam so với mặt bằng của bóng đá trẻ khu vực?

- Chúng ta có tiềm năng rất lớn, các cầu thủ trẻ mà chúng ta đang có là những cầu thủ đầy tiềm năng. Nhưng để nói rằng lực lượng này vượt trội so với Đông Nam Á thì chưa vượt trội. Mục tiêu của chúng tôi là tiếp tục phát triển các cầu thủ để họ hướng đến việc nhích lại gần với trình độ bóng đá châu Á.

doctor103

Xe điện
Năm nay còn có 4 tháng nữa mà chưa có thông tin tổ chức các giải u16/17 và U19/20 ĐNA, nhiều khả năng cũng không tổ chức, như năm ngoái còn tổ chức để các đội luyện quân trước VCK Châu Á, chứ năm nay các giải châu lục tổ chức sớm từ đầu năm và 4 tháng còn lại cũng không còn giải châu lục nào ngoài việc có mỗi U17 Indo đá WC U17 vì là chủ nhà

shannon wl

Xe điện
Năm nay còn có 4 tháng nữa mà chưa có thông tin tổ chức các giải u16/17 và U19/20 ĐNA, nhiều khả năng cũng không tổ chức, như năm ngoái còn tổ chức để các đội luyện quân trước VCK Châu Á, chứ năm nay các giải châu lục tổ chức sớm từ đầu năm và 4 tháng còn lại cũng không còn giải châu lục nào ngoài việc có mỗi U17 Indo đá WC U17 vì là chủ nhà
Năm nay giải trẻ ít quá, lại thiếu sân chơi cho các lứa U phát triển

antidau

Xe container
Đình Bắc thì em không xem nhiều, chỉ hay xem PVF đá nên em thấy Thanh Nhàn tiến bộ rất nhanh, năm sau em nghĩ lẽ lên đội CAHN thôi.
Đình Bắc trận gặp PVF quẩy nát cánh phải của PVF
Có tố chất siêu sao chạy cánh hơn Thanh Nhàn nhiều
Còn Thanh Nhàn năm sau nếu tham vọng lên CAHN đá sẽ phải ngồi dự bị mọt đít vì cánh của CAHN là ngoại binh nigga. Khôn thì nên nộp đơn xin việc ở Quảng Nam, TPHCM, Khánh Hòa, Bình Định là vừa tầm
Bình Định hết tiền bđs tài trợ bán hết cầu thủ nổi tiếng rồi

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Mở thớt mà chả biết bình luận gì :-o

shannon wl

Xe điện
Bọn thái cầu thủ nó chuyên nghiệp thật, mình bị ăn hành lứa thip nó chưa nghỉ giờ chuẩn bị ăn hành thằng supachok giờ nó ghi 6 bàn bên nhật đang đá chính.
Mình có k2 chưa gì đã đòi về thì muôn đời đi họ.

Bobbo

Xe điện
Đình Bắc trận gặp PVF quẩy nát cánh phải của PVF
Có tố chất siêu sao chạy cánh hơn Thanh Nhàn nhiều
Còn Thanh Nhàn năm sau nếu tham vọng lên CAHN đá sẽ phải ngồi dự bị mọt đít vì cánh của CAHN là ngoại binh nigga. Khôn thì nên nộp đơn xin việc ở Quảng Nam, TPHCM, Khánh Hòa, Bình Định là vừa tầm
Bình Định hết tiền bđs tài trợ bán hết cầu thủ nổi tiếng rồi
Chuẩn cụ, tiền đạo là vị trí độc tôn của ngoại binh, quá khó cho tiền đạo nội ở V League để đi tìm chỗ đứng

shannon wl

Xe điện
toàn tư duy nửa mùa nghiệp dư
thằng Thái nó mà ngon thì ra châu Á đã ko thua te tua từ ĐTQG cho đến các lứa trẻ
NHM Việt nam nói 1 chữ cho chuẩn là nhận thức vẫn còn u mê lắm, k hiểu biết bóng đá nhưng cứ thích bàn luận như đúng rồi

Ngày xưa Liberia có thằng Geoge Wah đoạt quả bóng vàng châu Âu, với suy nghĩ này chăc sẽ nghĩ bọn Liberia nó khủng lắm, chắc nó là bố thế giới, kinh khủng lắm

nhìn 1 cầu thủ rồi suy luận ra cả nền bóng đá, nhưng bóng đá nó là môn tập thể. Thằng Thái nó sang Nhật nó thành công 1 phần là nó có chút thực lực, 1 phần đc nâng đỡ vì FAT nó ký văn bản hợp tác toàn diện với JFA
cái VN đang thiếu đó chính là sự thừa nhận, chỉ cần 1-2 cầu thủ thành công và đc thừa nhận, thì các cầu thủ khác cũng sẽ đá tốt theo và được thừa nhận
giông như bọn Anh ấy, trước cầu thủ nó ra nước ngoài đá bị chê tơi tả nào là kém, nào là quá giá trị thực nào là bơm thổi. bây giờ có Bellingham và Harry Kane nó đập vào mặt ko thằng nào chỉ trích đc.

nhìn 1 thằng rồi cái tư duy co rúm lại, NHM suy nghĩ thế bảo sao cầu thủ VN cứ gặp Thái là cóng, là tâm lý, vì tự tôn nó lên làm bố chứ nó có cái vị gì đâu. Nếu ngon thì cái nên bóng đá của nó đã chả phải xếp hạng 114 thế giới.
Từ tứ nó sẽ ngon thôi do cách làm việc nó đốt giải đoạn cho tây nhiều quá thôi. Khi nào cả đội nó ra nước ngoài lúc đấy kết quả khác.

Còn cụ ví dụ có một thằng thành công đánh giá nền bóng đá đó mấy đội kia còn thái nó ít nhất vài thằng đã chứng minh năng lực và tiếp tục các lứa sau đang chứng minh khả năng.

Còn mình thì bao nhiêu cơ hội bao nhiêu người đã xuất ngoại được ai ? chứng minh được gì ?

Còn vươn tâm châu á của ta theo lứa vàng huấn luận viên phù hợp chứ chả có cơ sở gì chắc chắn đạt được lại mà thấy đi xuông rồi.

Còn nó 114 thì vẫn thắng ta như thường thôi.

rgbhis

Xe tăng
Trận bán kết U17 PVF thua U17 Osaka 1-4. Các cháu đá tốt, nhưng Nhật tốc độ đoạn ngắn hơn hẳn, và xử lý quá hay trong các tình huống quyết định.
Thắng đc Mancity vì đội tây lông u17 vẫn còn lộc ngộc lắm. Chứ đá với nhật thì như kiểu Văn Toàn so với Mitoma. Các cháu còn phải cố gắng nhiều lắm

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Vn chỉ cần nâng tầm Vleage lên bằng cách bơm tiền như bọn ngoại hạng anh kiểu thắng là có tiền, thắng thằng đứng đầu càng nhiều tiền thì tăng tính cạnh tranh của giải thì chuyên môn đi lên , tuyển sẽ tự dưng ngon

Bobbo

Xe điện
Vn chỉ cần nâng tầm Vleage lên bằng cách bơm tiền như bọn ngoại hạng anh kiểu thắng là có tiền, thắng thằng đứng đầu càng nhiều tiền thì tăng tính cạnh tranh của giải thì chuyên môn đi lên , tuyển sẽ tự dưng ngon
Cụ quên ko chỉ tiền ở đâu ra, kho sắc khó cụ nhé. Các doanh nghiệp đa phần ăn xổi mà

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ quên ko chỉ tiền ở đâu ra, kho sắc khó cụ nhé. Các doanh nghiệp đa phần ăn xổi mà
Tiền trong dân mình nhiều lắm, e nói thật, có rất nhiều cách huy động tiền, kể cả bán vé giá cao, nhưng phải đá thật, chứ cứ xong lượt đi là hết động lực đá xong chia chác điểm như kiểu này thì càng khó.. chỉ mấy doanh nghiệp chơi với nhau thôi

Ca phê thôi

Xe tăng
từ tư là bao lâu, 20-30 năm nay Thái nó vẫn thế chứ có cái vị gì đâu mà từ từ
còn nó thằng ta là do những thành phần như cụ đấy, chưa đá đã tôn nó lên làm bố rồi thì bọn cầu thủ nó cũng chịu tác động nó cũng như là nó mạnh thật, rồi cóng, rồi ko còn là chính mình.

còn lứa sau là lứa nào, cụ xem danh sách đội tuyển Thái gồm những thằng nào chưa mà lứa sau, chưa xem chứ gì, đã ko hiểu biết thì bớt phán bậy đi ông nội

lấy ví dụ gần nhất, Thái nó thua Syria 1-3, trong khi đá với VN thua 1-0 và trong thế trận mà thằng Syria ko lên nổi bóng. Vậy suy ra thì thằng nào mạnh hơn thằng nào?

còn ai bảo với cụ là ta đi xuống, đúng là xem bóng đá nửa mùa. Cái gốc của nền bóng đá là đào tạo trẻ, các lứa sau VN toàn thắng Thái, chỉ cần mình nâng cấp League của mình lên chút là ổn, hoặc kiên định xuất khẩu cầu thủ cho đến khi nào thành công như bọn Anh là đc chứ có gì đâu. Tiêm năng và con người mình nói thẳng ra là ăn đứt bọn Thái, bọn nó đến giới hạn rồi, bao năm nay nền bóng đá vẫn thế có lớn thêm đc đâu dù đầu tư rất nhiều

cụ xem thằng Thái hết lứa vàng 92-93 này thì nó sẽ vỡ mồm như thế nào nhé, còn VN sẽ tiếp tục phát triển thế nào nhé
Cụ có vẻ hiểu biết về bóng đá nhỉ, cụ cho là người khác không đúng còn mình thì đúng. Nói gì thì nói ở cấp độ ĐTQG thì mấy năm qua mình được cho là mạnh nhất cũng toàn thua với hòa Thái mà. Giải qg Thái vẫn hơn mình, nói chung mình vẫn phải cố gắng nhiều, học hỏi nhiều và quan tâm nhiều hơn nữa nếu muốn phát triển (bằng Thái)

Bobbo

Xe điện
Cụ có vẻ hiểu biết về bóng đá nhỉ, cụ cho là người khác không đúng còn mình thì đúng. Nói gì thì nói ở cấp độ ĐTQG thì mấy năm qua mình được cho là mạnh nhất cũng toàn thua với hòa Thái mà. Giải qg Thái vẫn hơn mình, nói chung mình vẫn phải cố gắng nhiều, học hỏi nhiều và quan tâm nhiều hơn nữa nếu muốn phát triển (bằng Thái)
Cụ đấy với cụ bmt1986 xứng là kì phùng địch thủ của nhau. 1 ông nâng bi, 1 ông dìm hàng tuyển VN, đối nhau chan chát. Chốt lại cả 2 ông đều cực đoan, sai cả

TieuFu

Xe container
Đọt rồi mình tiến bộ nhanh hơn Thái chứ chưa hơn thái. Nhẽ bpnj báo cắt gọt nên con rắn vuông !

shannon wl

Xe điện
từ tư là bao lâu, 20-30 năm nay Thái nó vẫn thế chứ có cái vị gì đâu mà từ từ
còn nó thằng ta là do những thành phần như cụ đấy, chưa đá đã tôn nó lên làm bố rồi thì bọn cầu thủ nó cũng chịu tác động nó cũng như là nó mạnh thật, rồi cóng, rồi ko còn là chính mình.

còn lứa sau là lứa nào, cụ xem danh sách đội tuyển Thái gồm những thằng nào chưa mà lứa sau, chưa xem chứ gì, đã ko hiểu biết thì bớt phán bậy đi ông nội

lấy ví dụ gần nhất, Thái nó thua Syria 1-3, trong khi đá với VN thua 1-0 và trong thế trận mà thằng Syria ko lên nổi bóng. Vậy suy ra thì thằng nào mạnh hơn thằng nào?

còn ai bảo với cụ là ta đi xuống, đúng là xem bóng đá nửa mùa. Cái gốc của nền bóng đá là đào tạo trẻ, các lứa sau VN toàn thắng Thái, chỉ cần mình nâng cấp League của mình lên chút là ổn, hoặc kiên định xuất khẩu cầu thủ cho đến khi nào thành công như bọn Anh là đc chứ có gì đâu. Tiêm năng và con người mình nói thẳng ra là ăn đứt bọn Thái, bọn nó đến giới hạn rồi, bao năm nay nền bóng đá vẫn thế có lớn thêm đc đâu dù đầu tư rất nhiều

cụ xem thằng Thái hết lứa vàng 92-93 này thì nó sẽ vỡ mồm như thế nào nhé, còn VN sẽ tiếp tục phát triển thế nào nhé
Cụ cũng phán như ai thôi không hơn nhau đâu.

Cụ đang hạ thấp tinh thần của đội tuyển hlv mà chi phối bởi vài thành phần này thì chả có thành tích như hiện tại, cụ không nên quy chụp như thế.

Những cầu thủ sinh sau chanathip bumathan thì chả là lứa khác suphanat supachok Ekanit Panya
Cụ phán em không xem còn buồn cười e coi từ u16 đổ lên của việt nam tham dự coi không sót giải nào.

Còn trận thái thua syri e cũng coi highlight luôn đá sân trung lập, việt nam đã từng đánh bại syri năm 2016 thời hữu thắng đến giờ thắng thì có gì lạ ?
đá giao hữu chỉ là nơi thử nghiệm đh chả đánh giá được mấy mà cụ mang ra so sánh thằng nào mạnh hơn.

Còn mình nâng cấp xíu là là ngon cho thấy cụ chê người khác chính cụ chắc chả còn xem v league cụ tưởng dễ làm à ? Lộ trình nó 5 10 năm tốn cả đống tiền đấy.

Còn xuất khẩu cầu thủ dễ à ? được như thip bumathan cả lộ trình giờ đến supachok đá giải j1 không có trình độ ở đấy mà đi lau ghế như công phượng không đá được trận nào.

Còn đợi hết lứa vàng của họ cụ cứ đợi vài năm nữa đi mấy thằng kia vẫn ra c1 châu á đá ngon lắm rất nhiều hàng tuyển thái CLB PG.

CLB Shanghai Port FC để thua đội bóng Pathum United 2-3 ở trận play-off tại AFC Champions League.

Chỉnh sửa cuối:

shannon wl

Xe điện
Chuẩn rồi cụ toàn do đám bất động sản bơm tiền giờ hết tiền giải tán, năm nay bình định xã thải hết HLV cầu thủ giờ đi mượn quân trẻ HAGL với Hà nội về đá.

chim-ưng

Xe tăng
e thấy cầu thủ Việt Nam có 1 điểm rất kém đó là dứt điểm 1 chạm , xem các giải bé đến lớn , V - League cũng vậy . Ngày trước khi chưa rèn luyện kỹ kỹ thuật cơ bản thì nhiều khi còn không thể dứt điểm 1 chạm được , bây giờ đỡ hơn rất nhiều nhưng vẫn còn ngô nghê lắm

Theo cá nhân e thì các cầu thủ cần luyện tập kỹ năng dứt điểm 1 chạm cho tốt chứ đừng bắn chim hay sút loạn xạ vì nhiều tình huống không khó khăn hay bị kèm rát nhưng vẫn cứ sút loạn xạ hết cả lên .

Trạng thái
Thớt đang đóng