[Funland] U23 Thái lan vs U23 Úc - Gã khổng lồ tỉnh giấc!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thì thấy cụ Hlv Thái trông quen quen ;))
Mà tối nay có trận nào ko ạ?
Tối qua em thích cả 2 đội nên xem rất trung dung, Úc thắng cũng thuyết phục dù lúc đầu Thái chủ động và sắc nét hơn. Nhưng về sau các chú TL hết sức trong khi Úc vẫn còn rất sung chứng tỏ vđ thể lực cũng rất quan trọng,
Tội nghiệp cụ hlv người nhật nhưng em thấy úc thắng cũng thích :D
Hôm nay có loạt trận bảng C cụ ạ. Bảng liên quan trực tiếp với mình tại tứ kết đó. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ emcobietdau mở thớt về Bảng C đi để anh em vào chém. Không em mở, cụ lại mở thành ra nó loãng ra.

BMV_HN

Xe điện
Em thấy Thái đá cuối trận ỉu quá. A úc mấy quả cận thành đá ra ngoài với sút trượt như bán độ .

Klq: Giao diện mới nhẹ hơn nhưng hơi lạ.
Ttvnol trước đây với web trẻ con thay giao diện xong tự nhiên lắng.

TNTuan

Xe điện
Thái chạy hùng hục như thế vs 1 giải cách 2-3 ngày lại 1 trận thì chỉ tập trung dc 1 trận là giỏi nếu ko có kế hoạch xoay tua . Đằng này vẫn giữ nguyên đội hình đấy , bắt chúng nó vắt sức thì thánh đỡ dc. Hôm qua dc nửa trận nhiều cụ đã nhận ra điều này rồi . Kết quả thua 2_1 là nhẹ nhàng rồi
Mà cái lão Nishino cũng hãm . Như mà đội nhà Vịt có vấn đề là thầy Park nhận trách nhiệm về mình ngay lập tức. Như thằng cu Soppee sai lầm đợt Seagame đấy . Thế nó mới thể hiện cái cách làm người thầy . Chứ cái lão này đổ riệt cho học trò thiếu kinh nghiệm vs thể lực yếu . Cầm quân kiểu này đứa đếu nào nó phục . Không khéo lại lật thầy như hồi Asiad cho xem

Kuu

Xe lăn
Ao làng bây giờ cũng rộng lắm rồi đó cụ ạ, chứ không hẹp như ngày xưa nữa đâu. :P
Ao thì vưỡn hẹp vậy thôi nhưng đã có sự tiến bộ, như VN ta giờ đã đàng hoàng, đĩnh đạc bước ra bể nhớn, nhưng để lên ngôi vương ngôi hậu thì chưa dễ đâu.
Riêng VN, hy vọng chúng ta sẽ giữ và phát huy đc phong độ như quãng thời gian qua.

fanmu1234

Xe container
Như này thì Bahrain lại có cơ hội roài. Trận cuối có khi Úc coi thường Bahrain, cất hết trụ cột và lại toang với Bahrain thì vui.
Branh phải thắng Úc 3 bàn cách biệt mới có cửa vào vòng trong cụ ơi, khó lắm

Em đoán cửa vào vòng trong của các đội như sau: Úc 99%, Thái 70%, Irac 10%, 3 Ranh 1%.

Kuu

Xe lăn
HLV Thái đổ lỗi cho thể lực các cầu thủ là không phải, ông là HLV ông phải biết điều đó để có đấu pháp hợp lý. Em cho là Thái thua Úc vì đẳng cấp thấp hơn chứ cầu thủ Thá́i cũng chẳng khoẻ hơn đc nữa.

latech

Xe tải

Em đoán cửa vào vòng trong của các đội như sau: Úc 99%, Thái 70%, Irac 10%, 3 Ranh 1%.
Thái trận sau chỉ cần hoà là vào bất kể kết quả trận Úc 3ranh.
Quan trọng là có biết đá hoà hay ko thôi.

D nâu

Xe điện
Thai Lan tự đánh mất quyền tự quyết nhỉ? Chả thể tin được mới sang đầu hiệp 2 mà các cầu thủ chủ chốt Thái lại lăn ra chân thương đồng loạt như vậy. Từ chỗ sáng cửa lại chuyển thành tối cửa rồi. Hai đội Irac và Thái Lan trận cuối quyết tử lại khó rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Tính đối đầu trước mà cụ. Úc đã thua Bahrain rồi thì hiệu số có hơn trăm trái vẫn bị loại như thường.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đạo Úc lởm thật, gặp Vn mà bị dẫn chắc khó gỡ.

latech

Xe tải
Thai Lan tự đánh mất quyền tự quyết nhỉ? Chả thể tin được mới sang đầu hiệp 2 mà các cầu thủ chủ chốt Thái lại lăn ra chân thương đồng loạt như vậy. Từ chỗ sáng cửa lại chuyển thành tối cửa rồi. Hai đội Irac và Thái Lan trận cuối quyết tử lại khó rồi.
Thái nó vẫn tự quyết mà cụ - chỉ cần ko thua 1 rắc là nó vào.

Hai Toan

Xe container
30 phút đầu trận,Úc,người Việt xem truyền hình chắc vãi hết với lối đá của TL,còn hoa Mỹ ,hiệu quả hơn hẳn Baca,lại có bàn thắng cụ thể hóa sức mạnh.Nhưng em ngạc nhiên là cầu thủ Thái mới có 30p mồ hôi đã đầm đìa như chuột lội,còn thằng Úc thì quần áo khô nguyên thì em hiểu Thái không ăn đc bàn nữa thì hiệp hai Úc nó đá cho sặc máu luôn,y kỳ.
Trận này Thái thua là do HLV thôi,không biết lượng sức để phân phối sức cho hợp lý.

Vô Dụng

Xe tăng
Hq lướt Pantip thì thấy hội đồng hlv online bên Lọ so sánh về lối đá thì trong ngắn hạn VN có thể đi sâu hơn Lọ ở châu lục. Nhưng về lâu dài thì Lọ sẽ bứt lên hẳn so với VN nếu cải thiện đc thể lực. Bởi lối đá của Lọ là áp đặt và kiểm soát quả bóng chứ ko phải đuổi theo quả bóng như VN.
Và các bạn ấy dự sau khi cải thiện thể lực qua 1 hoặc 1 vài thế hệ nữa thì họ sẽ nằm trong top5 Asia:-B
Người Thái hình như vẫn thiếu thực tế, họ cho rằng kiểu chơi kiểm soát bóng, áp đặt về lâu dài sẽ đi xa hơn VN, nhưng thực tế bao lâu nay họ vẫn chơi như vậy, nhất là thời Kiatisuk làm HLV và cứ mỗi lần ra tầm Châu Lục là ôm đầu máu. Cách chơi của Thái chỉ thay đổi sang bóng dài từ khi họ được Rajevac dẫn dắt và thất bại, sau đó ngay lập tức chuyển về cách chơi như bao năm nay, họ mời Nishino về dẫn dắt nhằm nâng cấp cách chơi đó lên tầm cao hơn. Người Thái nói rằng nếu đội bóng của họ chơi giống VN thì chắc chắn NHM sẽ đòi sa thải HLV, hoặc họ sẽ quay lưng với đội bóng quê hương. Em nghĩ nếu cứ giữ cái tư tưởng này, Thái sẽ chả bao giờ vượt lên tầm Châu Lục, đơn giản là họ không biết mình cũng chẳng biết người.
Trong bóng đá, không thể muốn chơi phòng ngự có nghĩa là sẽ ít thủng lưới hoặc giữ sạch lưới, cũng không thể nói muốn tấn công là có thể chơi tấn công. Đôi khi lối chơi phụ thuộc vào những nhân tố hiện có, cũng đôi khi lối chơi nó thuộc về bản chất của một Quốc Gia. Thí dụ Ý không thể đá tấn công đẹp mắt như Brazil, cho dù họ sở hữu bao nhiêu cầu thủ có kỹ thuật tốt đi chăng nữa, hoặc TBN họ cũng không thể chơi phòng ngự như Ý được dù có muốn hay không. Với những nhân tố của Thái hiện có, nói thật muốn chơi như kiểu VN cũng... không được, chứ đừng nói không thèm chơi như thế, nó thuộc về bản chất, và như bạn Thái nào đó đã nhận xét, VN "oánh lộn" thế nào, chơi bóng thế ấy cũng không hề sai, và em nghĩ nó hợp với tố chất, hay nói cách khác nó ngấm vào máu của người Việt mình rồi. Điều rất mừng là ông Park đã không thèm nghe lời xúi dại của BLV Fox Sport cho rằng VN sở hữu nhiều cầu thủ kỹ thuật, nên chơi tấn công hơn là... phòng ngự.
Trở lại trận hôm qua, tại sao Thái thua, nó không đơn giản là Thái hết sức, mà cầu thủ của họ cũng chả biết phòng ngự, cứ nhìn hai bàn thủng lưới sẽ rõ thôi, chơi như thế mà đòi phòng ngự thì có nước ôm rổ bóng. NHM của họ thừa nhận rằng VN chơi chặt chẽ, siết chặt đội hình, theo bóng đến cùng, sẵn sàng va chạm, cản phá vvv, không cho đối thủ không gian để chơi bóng, hôm qua Thái cũng chơi như vậy trong hiệp một và kết quả Toang hoàn toàn ở hiệp hai. Cách đây 2 năm, hãy nhìn cầu thủ của chúng ta chơi trận tứ kết gặp Iraq mới thấy chúng ta khủng cỡ nào, hai hiệp phụ khi bị dẫn bàn, chúng ta vẫn chạy như ngựa, không hề có dấu hiệu mệt mỏi, sẵn sàng chơi sấp ngửa với Iraq, vào Bán kết cũng vậy, khiến những đối thủ của chúng ta càng chơi càng rét, càng cóng trước sự lì lợm của các cầu thủ, chả phải ngẫu nhiên mà UAE đá với mình mà HLV của họ thừa nhận những phút cuối trận, các cầu thủ của ông ta thực sự lo sợ, những thứ đó không gọi là bản lĩnh là tầm cao thì gọi là gì nhỉ.
Người Thái cũng quên rằng, họ chỉ vào VCK U23 với tư cách chủ nhà, và không phải ngẫu nhiên ông Nishino cho rằng bóng đá Thái nên học tập VN, không phải ở lối chơi mà ở kỷ luật chiến thuật, thứ mà ông cho rằng các cầu thủ Thái đang rất thiếu.