[Funland] U19 Vietnam vs U19 China

hanoibaby

Xe điện

longdelta

Xe tăng
Năm ngoái cũng thắng U19 Sành Sứ, năm nay thắng tiếp nên quen thôi cụ.
Đợt này thế thôi chứ e nhớ thời mấy cụ Huỳnh đức, hồng sơn gặp khựa cũng bị nó vả cho 4 phát ko gỡ, vòng loại wc thì phải

xin hồn

Xe tải
Em có cảm giác là người TQ không biết hoặc không thích đá bóng hay sao đấy. Trước thời sinh viên, bọn sinh viên Việt Nam bọn em thường cho bọn sinh viên Trung Quốc ăn hành dã man luôn ở mọi lĩnh vực, sân to 11, sân nhỏ 7, 5, hay trong nhà. Mặc dù bọn nó to cao, trâu bò nhưng rất lóng ngóng. Nhìn kiểu đá của U19 Trung Quốc hôm nay lại nhớ tới các bạn Trung Quốc ngày nào bị các bạn Việt Nam bón cháo hành cho suốt. Thời đó có cảm giác là bọn em ra sân thích ghi bàn lúc nào và bao nhiêu cũng được.
TQ họ thích bóng rổ hơn cụ ạ,ở mỗi thôn,môi làng,mỗi trường e thấy toàn sân bóng rổ

td2000

Xe tăng
Hồi khánh thành sân Mỹ Đình cũng mời đội nào của TQ sang đá với tuyển quốc gia mình, thua vãi mứt

xbadboyz

Xe điện
U19 nào đấy cụ ơi. Mấy cái giải này coi cho vui thôi nâng quan điểm thì hơi quá. Vài ba cái đội giả cầy mang danh tuyển nọ tuyển kia

xbadboyz

Xe điện
Hải Dương một tỉnh ko có clb bóng đá nhưng đóng góp khá nhiều cầu thủ giỏi. Từ Văn Toàn, Văn Thanh, Đức Huy, Trọng Đại, Tiến Linh đến Hoàng Đức, Việt Hưng U22 và Xuân Tạo U19 hiện nay.
Rất đáng tiếc là tỉnh này nằm ở trung tâm tam giác kinh tế nhưng lại không có doanh nghiệp nào đủ mạnh, không sân bay, bến cảng, đại học, bệnh viện,...

duongbinh07

Xe điện
Hồi khánh thành sân Mỹ Đình cũng mời đội nào của TQ sang đá với tuyển quốc gia mình, thua vãi mứt
Hanoi FC tinh hoa vậy sang gặp hạng nhì hay 3 của giải TQ cũng thua vãi mứt mấy hôm trước đây thôi ?

nghthai667

Xe hơi
Hanoi FC tinh hoa vậy sang gặp hạng nhì hay 3 của giải TQ cũng thua vãi mứt mấy hôm trước đây thôi ?
cụ có xem trận đấy không mà phán thế. đội trung quốc có mấy thằng hàng tây lông to tiền về mới ăn được đấy. bọn trung quốc xịn h chỉ ngang cơ việt nam thôi

duongbinh07

Xe điện
cụ có xem trận đấy không mà phán thế. đội trung quốc có mấy thằng hàng tây lông to tiền về mới ăn được đấy. bọn trung quốc xịn h chỉ ngang cơ việt nam thôi
có xem, thua tan nát. Hanoi cũng Tây đen cả mớ

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Mẹ cách đây gần 20 năm đợt mà hay tổ chức giải nhi đồng, thiếu niên toàn quốc, thái nguyên quê em cũng góp mặt ở mấy trận ck nhưng mà ngay cái thằng đá cho đội nhi đồng tỉnh em lúc đó đã học con mẹ nó lớp 9. Do còi quá nên người lớn vẫn gian lận cho đi đá nhi đồng. E biết đc vì bố nó làm sếp cơ quan mẹ em :D
Đúng kiểu tư duy thành tích, cụ nhỉ ;))
Giờ mới thấy về sau, chỉ cần ko đua thành tích, đem mấy thằng bé có tài đi đá giải lớn hơn là tạo ra khác biệt. Quang Hải, Văn Hậu toàn đá trước tuổi, 14 tuổi đi đá U16 rồi.

Đội của Tàu nó mua toàn ngoại binh xịn. Cụ quên là hôm đó có anh Pelle của Ý à? Tiền lương của anh ý là 16 triệu /năm, nằm trong top 10 lương cao nhất thế giới đấy. Riêng tiền lương anh ý đã đủ mua cả cái đội hình Hà Nội FC rồi ;)) . Chưa kể còn thằng Gil, tuyển thủ quốc gia của Brazil nữa.
May hôm đó Fe xù không đá, ko nó cày cho Đức Huy với Hùng Dũng sấp mặt ;))

FFX

Xe buýt
có xem, thua tan nát. Hanoi cũng Tây đen cả mớ
Sơn Đông Lỗ Năng, top 3 C super league mùa trước, đội hình có nhiều tuyển thủ TQ và ngoại binh đình đám đến từ các giải hàng đầu châu Âu. HN FC thua vì đua sức và dứt điểm kém nhé...

Bahn

Xe tải
Thân Hoa Thượng Hải cụ ạ.
Khai trương sân đúng ngày Quốc khánh, em nhớ là nắng vãi tè.

Isu_zu

Tháo bánh

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận đó HN FC đá hay mà. Do thể lực bị bào mòn thôi. Vừa đá ở Bangkok về lại phải di chuyển đến Sơn Đông ngay, mất 24 giờ di chuyển. Về thế trận hôm đó HN FC hơn hẳn đó cụ. Nên dù thua nhưng fan vẫn thấy hãnh diện.

cuongdiv

Xe container
Mẹ cách đây gần 20 năm đợt mà hay tổ chức giải nhi đồng, thiếu niên toàn quốc, thái nguyên quê em cũng góp mặt ở mấy trận ck nhưng mà ngay cái thằng đá cho đội nhi đồng tỉnh em lúc đó đã học con mẹ nó lớp 9. Do còi quá nên người lớn vẫn gian lận cho đi đá nhi đồng. E biết đc vì bố nó làm sếp cơ quan mẹ em :D
Xác nhận với cụ, sau giải mấy tuyển thủ ăn gian tuổi này vào thẳng lớp 10 c3 chuyên TN cùng khóa với e nhờ thành tích huy chương giải nhi đồng :)
trong đội TN vô địch năm e không nhớ có thằng chiều nào cũng đá bóng với em cơ.
Đúng kiểu tư duy thành tích, cụ nhỉ ;))
Giờ mới thấy về sau, chỉ cần ko đua thành tích, đem mấy thằng bé có tài đi đá giải lớn hơn là tạo ra khác biệt. Quang Hải, Văn Hậu toàn đá trước tuổi, 14 tuổi đi đá U16 rồi.

Đội của Tàu nó mua toàn ngoại binh xịn. Cụ quên là hôm đó có anh Pelle của Ý à? Tiền lương của anh ý là 16 triệu /năm, nằm trong top 10 lương cao nhất thế giới đấy. Riêng tiền lương anh ý đã đủ mua cả cái đội hình Hà Nội FC rồi ;)) . Chưa kể còn thằng Gil, tuyển thủ quốc gia của Brazil nữa.
May hôm đó Fe xù không đá, ko nó cày cho Đức Huy với Hùng Dũng sấp mặt ;))
Klq nhưng các lão cho e hỏi, đấy chỉ là gian lận trong các giải nội địa thôi chứ làm sao dám vác các cầu thủ ấy lên tuyển U để đi thi đấu quốc tế như vòng loại u23 vừa rồi nhỉ, nếu gian lận mà fifa phát hiện thì có bốc mứt ngay

Seven up

Xe buýt
Hải Dương một tỉnh ko có clb bóng đá nhưng đóng góp khá nhiều cầu thủ giỏi. Từ Văn Toàn, Văn Thanh, Đức Huy, Trọng Đại, Tiến Linh đến Hoàng Đức, Việt Hưng U22 và Xuân Tạo U19 hiện nay.
Ngày xưa chú ấy tuyển và huấn luyện đội Văn Toàn, Văn Thanh........ cho giải nhi đồng sau đấy 1 loạt vào HAGL.

Bây giờ vẫn chú ấy làm công tác tuyển và huấn luyện, đợt vừa rồi có lên TV đấy. Tiếc là Hải Dương không có doanh nghiệp tầm cỡ và đam mê bóng đá để thành lập đội chuyên nghiệp ở tỉnh.

Lonelywolf831

Xe tải
Klq nhưng các lão cho e hỏi, đấy chỉ là gian lận trong các giải nội địa thôi chứ làm sao dám vác các cầu thủ ấy lên tuyển U để đi thi đấu quốc tế như vòng loại u23 vừa rồi nhỉ, nếu gian lận mà fifa phát hiện thì có bốc mứt ngay
Phát hiện khó vì hồ sơ nó làm giả tất mọi thứ. Đến tuổi lớn hơn xương nó phát triển tới tầm rồi xác định tuổi thực rất khó, FIFA cũng chịu ko phát hiện được. Nếu ko đã ko có nghi ngờ ở giải u23 châu á vừa rồi bao cháu iraq hay syria nghi gian lận tuổi vì có một lô một lốc sinh cùng ngày 01/01/1995 :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Các giải U hay các giải olimpic học sinh, sinh viên chỉ nhằm phát hiện ra các cháu có tố chất để phục vụ đội tuyển quốc gia thôi.
Chính sự gian lận làm mình đá U bao năm vẫn tốt nhưng kết quả đội tuyển lại như kit, và đợt này đã có sự thay đổi trong nhận thức khi các cháu u bé hơn vẫn đc than gia cùng đàn anh

pbinh979

Xe tăng
Cụ nào bảo nhìn VN bé lít nhít chứ em thấy ngon mà. Nó chỉ thấp thôi nhưng nhìn to ngang và cơ bắp ra phết, thấy mấy quả tranh chấp tì đè với tầu ngon lắm, giữ bóng rất gọn.
Lối đá thì bài bản, chuyền ban gọn gàng có nét. quả vào là điển hình cho miếng tấn công hiện đại. 2 ông phối hợp cho cả dàn thủ đội bạn ăn hành.
Có hy vọng lứa này kế tục được đấy.