[Funland] U17 Việt Nam tại vòng loại châu Á từ ngày 15/6 đến 2/7/2023 tại Thái Lan

shannon wl

Xe điện
Hiệp 2 đá khởi sắc đấy nhưng triển khai lỗi nhiều do ít được đá, đá PN nhường nó một lúc rồi dồn lên chơi tấn công là thấy dễ đá hơn rất nhiều.

hoangdang2002

Xe tăng
E thấy tiếc cho lứa này ko vào tay HLV giỏi hơn! Vẫn có cá nhân hay như Công Phương, Huỳnh Triệu, Thanh Bình hay Lòng Vũ nhưng vào tay anh HAT là thui chột, đá tối mù, tự phát! Tay Tuấn này ăn mày dĩ vãng mỗi quả U19(may mắn có lứa trội hẳn), hơn 10 năm dẫn dắt ra đá đâu thua đấy!

Sonduong.BMV

Xe container
E thấy tiếc cho lứa này ko vào tay HLV giỏi hơn! Vẫn có cá nhân hay như Công Phương, Huỳnh Triệu, Thanh Bình hay Lòng Vũ nhưng vào tay anh HAT là thui chột, đá tối mù, tự phát! Tay Tuấn này ăn mày dĩ vãng mỗi quả U19(may mắn có lứa trội hẳn), hơn 10 năm dẫn dắt ra đá đâu thua đấy!
Cầu thủ yếu về thể lực, chuyền bóng sai, dứt điểm kém thì khó cho HLV đôi tuyển

danleduc

Xe điện
Thế quái nào mà các em trẻ 2k mấy mà nhiều em vẫn nhỏ con quá các cụ nhỉ ??? :D
Hiện nay các em 2k trở ra ở HN, HCM và các TP lớn là khá to cao, có em rất to cao....mà sao nhìn các em ĐT U17 bé quá.....
Ăn uống thế nào vậy ??? :D

doctor103

Xe điện
Đã xác định 4 đội đá tứ kết, đội nào sẽ đại diện châu Á dự U17 WC 2023 ở Peru

Dan du an

Xe ba gác
Hiện nay các em 2k trở ra ở HN, HCM và các TP lớn là khá to cao, có em rất to cao....mà sao nhìn các em ĐT U17 bé quá.....
Cụ có nhầm không? hôm trước vừa có cụ bảo nhìn lứa này phê lắm vì cao cơ mà

Trà Lý

Xe tăng
Con nhà nòi bóng đá mà thể trạng thể hình vẫn nhỏ bé nhỉ?

nissantiida

Xe điện
Hiệp 2 đá khởi sắc đấy nhưng triển khai lỗi nhiều do ít được đá, đá PN nhường nó một lúc rồi dồn lên chơi tấn công là thấy dễ đá hơn rất nhiều.
Cái gì cũng phải văn ôn võ luyện. Ko làm thường xuyên sao nhuyễn được. Nhưng qua đây mới thấy là nếu chiến thuật dám chơi bóng hơn thì tụi này cũng làm được.

Cụ có nhầm không? hôm trước vừa có cụ bảo nhìn lứa này phê lắm vì cao cơ mà
Em nói rồi, lứa này cao nhưng ông HAT chọn bọn lùn hơn đá chính.

Lam garden

Xe tăng
Em cảm giác giải này hlv HAT và bhl của U17 VN tính toán sai điểm rơi phong độ. Trước khi sang Thái đội đá tập với Yemen và thua 0-2, hlv HAT nói rằng đội vừa tập thể lực nặng nên đá ko đc thanh thoát. Vào giải em thấy đội đá rất ỳ, thể lực yếu tranh chấp kém, sức bật sức rướn đều kém…chuyền những quả đơn giản thì thiếu lực…Rất khó hiểu.

shannon wl

Xe điện
Cái gì cũng phải văn ôn võ luyện. Ko làm thường xuyên sao nhuyễn được. Nhưng qua đây mới thấy là nếu chiến thuật dám chơi bóng hơn thì tụi này cũng làm được.
Từ lâu đã ca thán đám HLV nội rồi mãi không thay đổi, thấy ăn thái vài trận giải trẻ tưởng lứa trẻ ngon giờ té ra mèo vẫn hoàn mèo.
Giải trẻ ta quá ít các e không được rèn luyện thì quá khó, bóng đá ta vẫn xây nhà từ nóc đến lớn mới đầu tư thì hiệu quả không bao nhiêu nữa

nissantiida

Xe điện
Từ lâu đã ca thán đám HLV nội rồi mãi không thay đổi, thấy ăn thái vài trận giải trẻ tưởng lứa trẻ ngon giờ té ra mèo vẫn hoàn mèo.
Giải trẻ ta quá ít các e không được rèn luyện thì quá khó, bóng đá ta vẫn xây nhà từ nóc đến lớn mới đầu tư thì hiệu quả không bao nhiêu nữa
Cũng chẳng cần giải trẻ quốc gia gì đâu. Nhà nghèo thì quanh năm cứ đá giải vùng miền. 1 năm 3 giải. Lấy kết quả các giải cấp vùng miền xét VCK quốc gia. Xen kẽ các giải thì đổi vùng, kiểu Nghệ An giải mùa xuân thì chia về phía bắc với HN, Nam Định, còn giải mùa hè thì đá với Huế, Đà Nẵng.

doctor103

Xe điện
Những em cao to cụ thấy có lẽ không đi đá bóng

Dan du an

Xe ba gác
Em cảm giác giải này hlv HAT và bhl của U17 VN tính toán sai điểm rơi phong độ. Trước khi sang Thái đội đá tập với Yemen và thua 0-2, hlv HAT nói rằng đội vừa tập thể lực nặng nên đá ko đc thanh thoát. Vào giải em thấy đội đá rất ỳ, thể lực yếu tranh chấp kém, sức bật sức rướn đều kém…chuyền những quả đơn giản thì thiếu lực…Rất khó hiểu.
Ôi giời nếu đến tính điểm rơi còn sai thì nên nghỉ cho người khác làm. Các cụ cứ tìm lý do cho người ta làm gì. Theo em thật sự huấn luyện viên Việt và Tây dạt vòm là kém thật sự. Chất lượng cầu thủ đào tạo ra có thể cũng không kém nhưng để đòi hỏi đạt mức nọ mức kia thì nằm mơ đi. Trang bị để tập giờ thiếu gì bán đầy đường hoặc đặt trên mạng, giáo trình giáo án luyện tập cũng đầy clip từng kỹ thuật.... Cầu thủ nói chung là phải được đào tạo để nó theo nghề hẳn hoi chứ chơi kiểu amateur đá xong uống bia, tối đánh bài thì thôi vì cứ nhìn lứa HAGL chăm tận răng số 8 mà cuối cùng cũng được mấy ông thì các cụ biết rồi. Đào tạo được một thằng đá được nó quá khó và tốn kém. Đất đai giờ đều tấc đất tấc vàng, ai mà điên bỏ ra nhiều tiền thế để rồi bán được một ông sang Pháp đá hạng hai mà giá như chọ mượn....

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Phát biểu tại buổi họp báo sau trận đấu giữa U17 Việt Nam và Uzbekistan, HLV Hoàng Anh Tuấn cho biết:

Đây là trận đấu hay nhất của U17 Việt Nam từ đầu giải. Tôi muốn dành lời khen ngợi cho các cầu thủ. Thật đáng tiếc khi kết quả vẫn không như mong đợi. Điều tôi tiếc nhất là các cơ hội dứt điểm đã không thể chuyển hóa thành bàn thắng.

Đánh giá thêm về trận đấu, HLV Hoàng Anh Tuấn cho biết các cầu thủ U17 Việt Nam đã nhập cuộc chưa tốt. Tâm lý cũng căng thẳng nên không thể hiện được những gì tốt nhất.

"Toàn đội chưa thể hiện được hết những gì mà ban huấn luyện chuẩn bị. Đây là điều ngoài mong muốn. Dù sao thì với độ tuổi còn rất trẻ của toàn đội thì đây là kinh nghiệm quý báu”?!?

shannon wl

Xe điện
Cũng chẳng cần giải trẻ quốc gia gì đâu. Nhà nghèo thì quanh năm cứ đá giải vùng miền. 1 năm 3 giải. Lấy kết quả các giải cấp vùng miền xét VCK quốc gia. Xen kẽ các giải thì đổi vùng, kiểu Nghệ An giải mùa xuân thì chia về phía bắc với HN, Nam Định, còn giải mùa hè thì đá với Huế, Đà Nẵng.
Phải tăng số trận kể cả v league hiện tại cũng phải tăng lên.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chỉ có thể là FIFA?

FIFA chính thức chọn Indonesia làm chủ nhà U17 World Cup 2023

Ông Indo mất U20 World Cup 2023 nên FIFA đền bù cho U17 😆

Sự cố đáng xấu hổ Seagames 2023 được bỏ qua?

NewVegas

Xe tải
Bé gì nữa bác, chiều cao trung bình nhỉnh hơn U17 Nhật một tí đấy ạ.

NewVegas

Xe tải
Cái chuyện đỡ banh văng mấy mét đổ lỗi cho các thầy em thấy hơi oan ạ. Nếu có dịp các bác qua các lò mà xem, các cháu đỡ banh, thực hiện các động tác cơ bản rất tốt. Về mặt kỹ thuật cá nhân em thấy đào tạo của mình khá ổn. Vấn đề banh văng ra ở đây là khi thi đấu ở các giải lớn. Nghĩa là phải khống chế bước một chuẩn xác trong môi trường áp lực cao, tốc độ nhanh và trong đầu toàn chiến thuật. Chứ các cháu vừa bê bát cơm ăn vừa đỡ banh lúc tập luyện hay biểu diễn thì các cháu vẫn làm tốt như thường. Nói như vậy để thấy là các cháu thiếu kinh nghiệm thực chiến, không đủ số trận đấu để trưởng thành như các bạn ở các nước phát triển hơn. Các bác có điều kiện thì chung tay tổ chức giải cho các cháu. Thay vì cứ đổ hết cho các thầy, rồi đứng trước màn hình bỉ bôi, chê bai những người đang làm việc, đóng góp cho đất nước.