TV Internet ?

chèo bẻo

Xe tải
Xem quảng cáo trên vtv thấy nói đợt này hãng Sony mới ra loại tivi internet nghe thấy đã phê, hôm trước ông chú em cũng rước một em này về hình như hơn 40 inch gì đấy. Nghe ông chú nói cứ cắm internet vào TV là xem được đá bóng kiểu như trận Arsenal và MU hôm CN vừa rồi rất đơn giản, em nghe chưa tin lắm vì nếu em xem ở trên mạng những trận dư lày thì rất chậm và phải cài một phần mềm để xem phim hoặc đá bóng, tranh thủ có diễn đàn nhờ các cụ nào đã mua em này về sử dụng rồi tư vấn giùm em với :6:

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Xem quảng cáo trên vtv thấy nói đợt này hãng Sony mới ra loại tivi internet nghe thấy đã phê, hôm trước ông chú em cũng rước một em này về hình như hơn 40 inch gì đấy. Nghe ông chú nói cứ cắm internet vào TV là xem được đá bóng kiểu như trận Arsenal và MU hôm CN vừa rồi rất đơn giản, em nghe chưa tin lắm vì nếu em xem ở trên mạng những trận dư lày thì rất chậm và phải cài một phần mềm để xem phim hoặc đá bóng, tranh thủ có diễn đàn nhờ các cụ nào đã mua em này về sử dụng rồi tư vấn giùm em với :6:
Model nhà ông chú cụ bi nhiêu ợ? Các model gần đây thì em ko rõ có cải tiến gì hơn chưa? Nhưng model NX700 (40'') của Sony em từng dùng thì cũng ...dở lắm ạ :( Nó tích hợp sẵn card wifi, nhà chỉ cần có Access Point là ổn. Vào Youtube và một số kênh truyền hình qua Internet. Khổ nỗi Tivi thì 40'', mà xem youtube movie nào họ upload lên dạng HD xem còn ngon chứ không thì nản hẳn :( mà search = cách dùng đk từ xa để gõ cũng đến khổ. Được cái tiện lợi cụ ợ.

tungwalkalone

Xe tăng
Cứ xem quảng cáo của Sony là nhà cháu lại lăn tăn ko biết trên Internet thì nhập liệu kiểu giề. Hay chơi điều khiển có phím như điện thoại!?

khunganhKTS

[Tịch thu bằng lái]
Tivi xem Internet hiện vẫn đang bất tiện lắm... Vì chủ yếu băng thông internet VN mình chậm như rùa bò, mà để xem Tivi to cỡ 40inch thì làm sao xem được film chuẩn HD !? Còn nếu load chương trình về thì dễ bị giật hình lắm

xalovn195

Xe đạp
tiện nhỉ,nhưng tìm web nào có phim HD mới xem được,ma youtube toàn trailer hd chứ làm gì có phim hd nhỉ ^^!

tdang1

Xe tăng
Cái vụ xem được trận chủ nhật như Arsenal-MU thì chắc kô được đâu ạ.

chèo bẻo

Xe tải
Cứ xem quảng cáo của Sony là nhà cháu lại lăn tăn ko biết trên Internet thì nhập liệu kiểu giề. Hay chơi điều khiển có phím như điện thoại!?

cái này em ko rõ lắm cụ nào dùng rồi nói ra đê

chèo bẻo

Xe tải
Model nhà ông chú cụ bi nhiêu ợ? Các model gần đây thì em ko rõ có cải tiến gì hơn chưa? Nhưng model NX700 (40'') của Sony em từng dùng thì cũng ...dở lắm ạ :( Nó tích hợp sẵn card wifi, nhà chỉ cần có Access Point là ổn. Vào Youtube và một số kênh truyền hình qua Internet. Khổ nỗi Tivi thì 40'', mà xem youtube movie nào họ upload lên dạng HD xem còn ngon chứ không thì nản hẳn :( mà search = cách dùng đk từ xa để gõ cũng đến khổ. Được cái tiện lợi cụ ợ.

Của ông chú em là 40'' nhưng ông ý chỉ nói là xem chậm hơn vài phút so với K+ như thế là ông ý sướng rồi :) tình hình hầu như các ct toàn bình thường lấy đâu ra HD mà xem cụ nhỉ cụ nói là em cũng hơi nản rồi đấy hic hic

chèo bẻo

Xe tải
Tivi xem Internet hiện vẫn đang bất tiện lắm... Vì chủ yếu băng thông internet VN mình chậm như rùa bò, mà để xem Tivi to cỡ 40inch thì làm sao xem được film chuẩn HD !? Còn nếu load chương trình về thì dễ bị giật hình lắm

Hôm qua trên vtv còn quảng cáo Smart TV của Sam Sung thấy có vợ chồng chú Anh Quân và Mỹ Linh ở trong đó cười khoái chí hớn hở, không biết thể loại smartTV này so với TV internet có nhỉnh hơn ko cụ nhỉ ?

Laceti2010

Xe tăng
Tivi có thể xịn nhưng truyền hình nhà mình không theo kịp ạ ngay cả VTV còn đang dùng công nghệ analog ạ.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Đường truyền Intenet còn thấp không đủ khả năng truyền tải, nếu bác mua tivi intenet theo tôi nên thuê bao đường truyền cáp quang của megavnn hoặc FPT, lúc đó mới ổn định được.
Tôi có người bạn chuyên làm việc trên mạng kiểu như đại lý hosting, thấy cậu ta thuê bao đường truyền cáp quang và xem ti vi trực tuyến rất tuyệt không bị dật hình chút nào, chậm hơn các đài phát sóng khác cỡ 2-6 giây

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Em thấy SAMSUNG nó cũng ra in-tơ-lét tivi rồi, có Mỹ Linh quảng cáo đó

anh2

Xe tải
E đang dùng Sony CX520 dùng internet qua wifi thấy cũng ổn. Tốc độ xem HD trên Youtube nhanh, duyệt web ổn. Còn cái vụ xem bóng đá em sợ là khó vì sẽ phải xem kiểu streamline nên cần tốc độ mạng phải cao và ổn định .

xanha78

Xe buýt
Dạ nó cũng có bàn phím và chuột không dây đới cụ ạ!

Hoàng An

Xe hơi
Em đang xài con Samsung smart TV đây, ông cụ nhà em cứ máu me cản không được phải vác về . Có wifi nhưng vào mạng chậm như mứt, gọi là oanh tẹc lét nhưng TV này làm qué gì có OS như PC đâu, nó chỉ có vài cái widget kiểu như Utube, facebook, vài cái widgwt tin tức Zing ziếc linh tinh. Nói chung là chuối cả nải, chửa kể nhập liệu bằng remote chậm phát điên lên ý, em thấy tiếc cái màn Led 3D 46" nên lại phải thỉ thọt với vợ dựng thêm cái HTPC thiệt hại mười mấy chai nữa thì web ghiếc mới ổn, tốn quá hix.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
E đang dùng Sony CX520 dùng internet qua wifi thấy cũng ổn. Tốc độ xem HD trên Youtube nhanh, duyệt web ổn. Còn cái vụ xem bóng đá em sợ là khó vì sẽ phải xem kiểu streamline nên cần tốc độ mạng phải cao và ổn định .
Nhà em cũng đang dùng em này, nhưng chưa thử Internet. Em khoái nhất là cái chức năng tiết kiệm điện của nó, không có người ngồi trước máy nó tự động tắt màn hình chỉ còn tiếng khi nào có người xuất hiện nó lại tự động lên hình. Cụ dùng Wireles loại gì ạ? Mách em với nhé! Trước em cũng mua 1 bộ nhưng bắt sóng kém lắm ợ.

phonghamy

Xe điện
Cái này chẳng ra cái đếch gì đâu, xem tí máy thứ vớ vẩn thôi, bác đừng lầm tưởng là máy tính, mấy cái tin, clip qua web cua sony, samsung thôi. Bác ko tin mua thử mà xem

anh2

Xe tải
Nhà em cũng đang dùng em này, nhưng chưa thử Internet. Em khoái nhất là cái chức năng tiết kiệm điện của nó, không có người ngồi trước máy nó tự động tắt màn hình chỉ còn tiếng khi nào có người xuất hiện nó lại tự động lên hình. Cụ dùng Wireles loại gì ạ? Mách em với nhé! Trước em cũng mua 1 bộ nhưng bắt sóng kém lắm ợ.
E dùng cái USB wireless của SONY bác ra chỗ cuối đường Chùa Bộc nó có bán. E dùng cái đó để mở mấy cái clip cho bé nhà em coi thôi. Nếu bác sài luôn laptop sony thì cũng tiện xem HD qua TV luôn .

Cái TV này không có OS thật , nó mà chạy win7 thì cần gì mua PC các bác nhề. :D