[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Noname_2015

Xe tăng
lên fb góp y cđm cho ăn no gạch.
vụ 200tr cả thôn ai cũng đồng ý thủy tiên giúp 200tr, ko ai phản đối

Vụ này lúc nãy em xem Fb cô ấy về bài 200 triệu ủng hộ này, thấy có hơn 38 nghìn comment :D và hơn 600 nghìn like :D KInh thặc!

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Có em, Tiên 4.0!

Vuthuychi

Xe tải
Thấy gì nói đấy thôi thực tế nó lù lù ra
Cách làm kiểu TT có nhiều cái ko ổn
Giờ mới thấy nếy số tiền quá lớn để một cá nhân triển khai là quá sức
TT từng làm rất tốt vụ phát tiền công nhân và tài trợ máy lọc nước miền tây
Vụ miền Trung này thì thấy kém xa về cách thức triển khai và sự minh bạch
vâng, thực tế nó lù lù ra là đến giờ đã có hơn 5,000 bà con Miền Trung vui cười vì được nhận tiền hỗ trợ và ít nhất 1 O phở đang trăn trở vì tiền:D

sakai_yo

Xe lăn
vâng, thực tế nó lù lù ra là đến giờ đã có hơn 5,000 bà con Miền Trung vui cười vì được nhận tiền hỗ trợ và ít nhất 1 O phở đang trăn trở vì tiền:D
Thôi cho vào blacklist đỡ phải đọc cho bực mình cụ ạ.

coquay

Xe container
Nông dân là người làm nghề nông, nông dân vẫn mua ô tô bình thường.
Còn tiền vào tài khoản TT thì TT dùng thế nào là tuỳ. Sai pháp luật thì pháp luật xử, sai mục đích người ủng hộ mong muốn thì sau không ủng hộ nữa. Em chả ủng hộ nên kệ, ngắm mông thôi.
Người làm Nông vẫn mua đc oto là bình thường có gì đâu cụ, ý e nói mang 2 trường hợp người hỏng oto vì lũ với người làm nông thiệt hại về lũ so với nhau thế ko đúng

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ đòi công bằng (tất cả đều có phần) rồi phát vậy không được chứ cá nhân em thấy tham ô dù chỉ là 1000 đ của những tấm lòng thơm thảo, hướng về đồng bào miền Trung mới là đáng chém. Còn không thì cứ làm như lương tâm TT đang làm thôi, còn nói thì bao giờ chẳng hay, chẳng dễ,....
Cứ làm hộp vừa To vừa Dài vừa bóng kính như này có phải là nhất không, nhưng chắc bạn Tiên không có đủ thời gian gói quà.

coquay

Xe container
Xe ô tô mang lên tầng 2 ạ ?
Trâu người ta còn mang lên tầng 2 được !
Hàng ngân hộ nuôi hươu chứ có phải mình nhà này đâu ? Nếu nói là nghèo khổ thì gia đình này không phải nghèo
Có sự khác biệt về rất lớn giữa người sở hữu oto ở nông thôn với người làm nông thuần túy.
Ông có oto ở nông thôn chắc chắn trẻ hơn ông cụ kia rất nhiều.
Ông cụ kia hơn 65t có gần 70t rồi về hành vi mọi thứ sẽ ko đc nhanh như những người trẻ tuổi hơn.
Người trẻ hơn họ nhanh nhẹn hơn, cập nhật thông tin tốt hơn nhiều người già.
thấy bão lũ kéo đến họ lái xe đi gửi tránh lũ ngay ai dại để xe ở nhà chứ
Như cụ ông kia nuôi cá với trồng cây thì biết mang đi đâu bây h.
Còn về Hàng ngàn hộ nuôi kia nếu có theo cụ nói, mặc dù chưa kiểm chứng thì tại sao họ ko thấy bất bình đứng ra kêu thiệt hơn ông cụ vậy.

RauCanTay

Xe buýt
em xem. live stream thấy lệ thủy rất loạn
có xã Lộc Thủy là dân ở đây nghiêm túc nhất

RauCanTay

Xe buýt
Vụ này lúc nãy em xem Fb cô ấy về bài 200 triệu ủng hộ này, thấy có hơn 38 nghìn comment :D và hơn 600 nghìn like :D KInh thặc!
1. Chính quyền xác nhận ông này thiệt hại nặng nhất

2. Dân ở đó k ai phản đối việc ông cụ đc nhận 200tr mà họ chúc mừng ông cụ. Lúc thủy tiên trao 200tr dân ở đây vỗ tay chúc mừng k ai phản đối

3.

chieubuon

Xe tăng
HÔm qua thì còn rõ xã nào bn người mỗi người mấy tr
sáng nay xã đầu của Lệ thủy 1300 người, người thì 4 tr , người 3tr, người có 2tr rất tùy hứng
Thế thì sao ? Léo hiểu ông cứ hậm hực về việc gì. Hay nhà ông chỉ được 3tr nên ấm ức

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Có sự khác biệt về rất lớn giữa người sở hữu oto ở nông thôn với người làm nông thuần túy.
Ông có oto ở nông thôn chắc chắn trẻ hơn ông cụ kia rất nhiều.
Ông cụ kia hơn 65t có gần 70t rồi về hành vi mọi thứ sẽ ko đc nhanh như những người trẻ tuổi hơn.
Người trẻ hơn họ nhanh nhẹn hơn, cập nhật thông tin tốt hơn nhiều người già.
thấy bão lũ kéo đến họ lái xe đi gửi tránh lũ ngay ai dại để xe ở nhà chứ
Như cụ ông kia nuôi cá với trồng cây thì biết mang đi đâu bây h.
Còn về Hàng ngàn hộ nuôi kia nếu có theo cụ nói, mặc dù chưa kiểm chứng thì tại sao họ ko thấy bất bình đứng ra kêu thiệt hơn ông cụ vậy.
Nhà ông già này nuôi trồng lúc xảy ra không kịp di dời ? Ô tô người ta cũng không kịp di dời !
Hàng ngàn hộ người ta chưa có mạng , chưa biết lên Facebook kêu thôi. Vài bữa nữa đầy người kêu. Mà việc giãn nợ , giảm gốc , miễn lãi là việc của ngân hàng .
Bây giờ ngân hàng chơi đẹp là trả lại tiền cho quỹ. Trích dự phòng rủi ro ra bù vào.
Tóm lại quan điểm của tôi , tiền cứu trợ là để giúp đỡ bà con những nhu yếu phẩm không phải để trả nợ !

chieubuon

Xe tăng
Cụ này từ đầu đến giờ toàn kiểu chọc ngoáy cách làm của Thuỷ Tiên. Cụ thắc mắc chọc bị thóc nhiều thế sao cụ không bỏ công đi thực địa xem bà con cảm nhận thế nào vì em Thuỷ Tiên khởi động phát tiền 3 hôm nay rồi
Chắc nhà bố ấy nhận đc có 3tr :))

capuchino123

Xe máy
một điều em thấy TT làm được là Kịp thời và đến đúng tay người dân. Thử hỏi nếu theo quy trình hỗ trợ hiện tại của các tổ chức thì liệu có phát tiền đến tận tay người dân chỉ vài ngày sau lũ không? chưa kể số tiền cũng không ít, mỗi hộ cũng từ 2-4 tr.

holland

Xe tăng
Tôi thấy phát tiền thế là được. Còn tại sao lại nơi 2, 3, 5, 6, 10tr thì không rõ, chắc TT có cân nhắc.em.ấy có nói sau này sẽ quay lại để hỗ trợ những gia đình khó khăn hơn. Nên các cụ không phải lăn tăn về việc cào bằng phát như nhau hay sợ thiệt thòi cho ng nghèo hơn. Giờ mà đi điều tra xem nhà nào nghèo...thì đến bao giờ mới phát xong.
Còn vể việc ông bác được 200tr, coi như ông ấy tốt số đi, ng ta đã muối mặt lên khóc lóc kêu xin rồi. Tôi cũng có góp cho TT và tôi cũng đồng ý.

coquay

Xe container
Nhà ông già này nuôi trồng lúc xảy ra không kịp di dời ? Ô tô người ta cũng không kịp di dời !
Hàng ngàn hộ người ta chưa có mạng , chưa biết lên Facebook kêu thôi. Vài bữa nữa đầy người kêu. Mà việc giãn nợ , giảm gốc , miễn lãi là việc của ngân hàng .
Bây giờ ngân hàng chơi đẹp là trả lại tiền cho quỹ. Trích dự phòng rủi ro ra bù vào.
Tóm lại quan điểm của tôi , tiền cứu trợ là để giúp đỡ bà con những nhu yếu phẩm không phải để trả nợ !
Ok thế các bác nông dân sau cứ Nhổ cây cho cá vào bao mang đi gửi như oto nhé ko ai thiệt hại gì.
Cái này e thấy đúng này, Tiền bác của bác quỹ của thì bác thích dùng như nào thì chả đc, ai nói kệ họ thôi.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Phúc lợi ở xứ ta còn xa xỉ lắm, nhất là dân nghèo, có bao giờ ai cho họ cái gì, có cho thì thùng mì tôm là cùng.
Nên như Thuỷ Tiên là bà Tiên thật, và nhiều người cũng có lòng đấy, 150 tỉ thì sẽ có nhiều người cho với số tiền lớn.
Những người muốn phá đám, tactic của họ rất quen thuộc, đầu tiên là vận động hành lang, gồm báo và diễn đàn, bằng những cuộc tấn công nhẹ. Khi cảm thấy khó họ sẽ rút và chuyển sang chiến thuật khác. Hãy chờ xem.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Hai vk ck nên phát nhanh cho hết tiền đi, N Du bảo chữ Tài đi với chữ Tai, cầm nhiều tiền người khác họ nổi lòng tham. Ăn đc thì mình chết, ko ăn đc họ hận, nguy hiểm lắm.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ok thế các bác nông dân sau cứ Nhổ cây cho cá vào bao mang đi gửi như oto nhé ko ai thiệt hại gì.
Cái này e thấy đúng này, Tiền bác của bác quỹ của thì bác thích dùng như nào thì chả đc, ai nói kệ họ thôi.
Đúng rồi! Nghịch lý bao năm cứu trợ cho nhà giàu ! Bây giờ cá nhân tưởng là sẽ khác hóa ra vẫn vậy !
Còn tôi còn bác sau đợt này sẽ thấy kết quả ngay thôi !

Trạng thái
Thớt đang đóng