[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh.long

Xe tăng
Có xã phát 10tr/ người
Có xã có 5tr/người
Có xã có 3tr/người thôi. Lúc thông báo 3tr/người bà con có vẻ hơi thất vọng
Nhẽ ra nên phát cho bà con ít nhất 5tr/người mới phải

Nhà nước mà hỗ trợ kiểu tuỳ hứng chỗ ít chố nhiều thế này dân tình chửi sấp mặt
muốn chia đều 10 triệu thì phải có 10.000 tỷ, từ thiện có người quyên góp 10 nghìn có người quyên góp 100 triệu cụ ạ

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
10tr là đợt đó phát chủ yếu ông bà giá cực kỳ khó khăn số lượng 150 người

Còn phát 5tr là sll 1000 hộ.

3tr là ngoài kế hoạch, trên đường đi nghe dân nói xã đó ngập nặng nên Thủy Tiên qua đó phát luôn. chứ k nằm kế hoạch ban đầu
Thì cũng ngập nặng nhẽ nên phát 5tr/người mới phải; cụ nào già nên 10tr

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thì cũng ngập nặng nhẽ nên phát 5tr/người mới phải; cụ nào già nên 10tr
Người ta trực tiếp tại thực địa nên biết mức nào là cần thiết.
Mình ngồi gõ phím mà cứ nhẽ ra nhẽ lọ nhẽ chai...
Cá nhân thì phải chấp nhận sự cảm tính.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
muốn chia đều 10 triệu thì phải có 10.000 tỷ, từ thiện có người quyên góp 10 nghìn có người quyên góp 100 triệu cụ ạ
Chắc phải nhận trên Tivi thì mỗi người 10 triệu quá à.

Namtroc

Xe điện
Pé TT đẹp mờ

thanh.long

Xe tăng

RauCanTay

Xe buýt
Cứ tiền tươi là ngon, ngày đi 4 xã, có danh sách trước có sự hỗ trợ của chính quyền địa phương nữa mà một số cụ vẫn còn gõ phím đòi công bằng :))

ko có chính quyền hỗ trợ chắc dân nhào. vô loạn xì ngầu k biết ai vs ai luôn quá

có công an hỗ trợ mà nhiều nguoi nhốn nháu ghê

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung nếu có dấu hiệu tư túi (tham nhũng) hoặc chi sai mục đích (giúp đỡ nhân dân Campuchia) thì "cổ đông" (những người góp vốn) mới có tư cách lên tiếng.

Còn nếu vì thương hoàn cảnh này cho nhiều, xã kia ngập ít cho ít, huyện kia ngập nhiều cho nhiều, thì cổ đông phải chấp nhận. Đã tự nguyện gửi tiền cho cá nhân thì phải chấp nhận điều đó.

thanh.long

Xe tăng
Nói chung nếu có dấu hiệu tư túi (tham nhũng) hoặc chi sai mục đích (giúp đỡ nhân dân Campuchia) thì "cổ đông" (những người góp vốn) mới có tư cách lên tiếng.

Còn nếu vì thương hoàn cảnh này cho nhiều, xã kia ngập ít cho ít, huyện kia ngập nhiều cho nhiều, thì cổ đông phải chấp nhận. Đã tự nguyện gửi tiền cho cá nhân thì phải chấp nhận điều đó.
cổ đông là người bỏ tiền ủng hộ, em TT là người bỏ thời gian bỏ sức khỏe đi lang thang các nơi ảnh hưởng để phát tận tay mà miệng vẫn phải tươi cười

DT Mobile

Xe hơi
sau lũ TT còn dự tính làm lại những cây cầu hư hỏng, giúp bà con tái thiết sau lũ. nói chung 150, tỷ đối với cá nhân là nhiều chứ sửa mấy cây cầu, đường sá là hết à

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
sau lũ TT còn dự tính làm lại những cây cầu hư hỏng, giúp bà con tái thiết sau lũ. nói chung 150, tỷ đối với cá nhân là nhiều chứ sửa mấy cây cầu, đường sá là hết à
Không đơn giản thế bác ạ.
Ví dụ xây cầu:
1 nhà thầu chào giá 10 tỷ, tôi chào 11 tỷ và tất nhiên thua.
Ngay lập tức, tôi có thể lên mạng lèm bèm, tau chào giá có 9.2 tỷ mà chị Thủy Tiên lại chỉ định thằng kia, với 10 tỷ.
Chắc là có vấn đề??!!

2 lần vậy là toang.

DT Mobile

Xe hơi
Ví dụ xây cầu:
Ngay lập tức, tôi có thể lên mạng lèm bèm, tau chào giá có 9.2 tỷ mà chị Thủy Tiên lại chỉ định thằng kia, với 10 tỷ.
Chắc là có vấn đề??!!

2 lần vậy là toang.
thế chắc cụ đấu thầu bằng mồm không có hồ sơ giấy tờ à?. Đến lúc người ta hỏi bằng chứng đâu cụ chưng cái hồ sơ giấy tờ 11 tỷ ra à

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Có xã phát 10tr/ người
Có xã có 5tr/người
Có xã có 3tr/người thôi. Lúc thông báo 3tr/người bà con có vẻ hơi thất vọng
Nhẽ ra nên phát cho bà con ít nhất 5tr/người mới phải

Nhà nước mà hỗ trợ kiểu tuỳ hứng chỗ ít chố nhiều thế này dân tình chửi sấp mặt
Em thấy cụ hơi bất thường. Thấy cụ commetn khắp nơi, hằn học.
Về bản chất Thủy Tiên làm đúng PHÁP LUẬT.Làm sai họ đã gô cổ lại rồi, đây là việc free, từ thiện, sao cụ cứ nhảy lên vậy ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
thế chắc cụ đấu thầu bằng mồm không có hồ sơ giấy tờ à?. Đến lúc người ta hỏi bằng chứng đâu cụ chưng cái hồ sơ giấy tờ 11 tỷ ra à
Chẳng sao bác ạ.
Vì họ có nhiều cách để bôi bẩn 1 người khác, khá dễ.
Vì cái ông nhà thầu đó, đằng nào cũng không sống nhờ facebook - không sợ facebook dislike hay chấm 1*.
...

Kể cả khi chị Thủy Tiên trưng ra được hồ sơ ..., thì cũng bị ảnh hưởng rất nhiều rồi.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nói gì nói, qua những việc làm của TT em thấy nể em í. Chưa nói gì thân gái dặm trường, liễu yếu đào tơ lặn lội mưa bão nguy hiểm, còn dính dịch bệnh, nhiều rủi ro nguy cơ đến bản thân mà em í vẫn xông pha. Còn việc giải ngân số tiền ủng hộ như thế nào thì em nghĩ không thiếu gì cách em í tự biết cách minh bạch.

Bemagauvn

Xe điện
Chẳng sao bác ạ.
Vì họ có nhiều cách để bôi bẩn 1 người khác, khá dễ.
Vì cái ông nhà thầu đó, đằng nào cũng không sống nhờ facebook - không sợ facebook dislike hay chấm 1*.
...

Kể cả khi chị Thủy Tiên trưng ra được hồ sơ ..., thì cũng bị ảnh hưởng rất nhiều rồi.
Thế em mới trêu trêu cũng nên kết hợp với Tỉnh để làm những ctr lớn. Điều tiếng là không tránh khỏi. 150 tỷ, các bạn khác đỏ con mắt rình như hổ rình mồi, cùng giám sát đi. Vì một cái gì đó, hay cứng nhắc quá không phải là lựa chọn tốt.

Đến thời điểm này đã là quá giỏi rồi.!

thanh.long

Xe tăng
Thế em mới trêu trêu cũng nên kết hợp với Tỉnh để làm những ctr lớn. Điều tiếng là không tránh khỏi. 150 tỷ, các bạn khác đỏ con mắt rình như hổ sình mồi, cùng giám sát đi. Vì một cái gì đó, hay cứng nhắc quá không phải là lựa chọn tốt.

Đến thời điểm này đã là quá giỏi rồi.!
Các cụ cứ lo thái quá chứ chắc chắn em TT và team và người ủng hộ họ đã có kế hoạch hết rồi vì em ấy đi làm từ thiện xây dựng công trình nọ kia cũng phải là không có kinh nghiệm, thế nên lần này nhiều người mới tin tưởng quyên góp tiền hỗ trợ vào tk của em ấy nên con số mới lên 150 tỏi chứ trước mấy chục tỏi mà các cụ chả chịu kêu sớm lên hộ em ấy

mèo lang thang

Xe buýt
Ví dụ xây cầu:
Chắc là có vấn đề??!!

2 lần vậy là toang.
Chính xác, nhiều cụ chưa lường hết vấn đề

bạch trà

Xe tải
Mặt dân miền Trung ra sao , cụ ăn nói quá mất dạy ! Cụ giúp gì cho dân miền Trung đến độ mạt sát như vậy , người ta quá khổ rồi , thử hỏi những người nông dân chân lấm tay bùn như thế biết gì Facebook mà cảm ơn biện hộ cho Phan Anh và nếu như Phan Anh giận họ như cụ sao đợt lũ này vẫn về cứu trợ , chưa đâu cụ à , đời cụ chưa gặp khó khăn thì đừng lên giọng bố đời nhé , hoạ từ miệng mà ra đấy !
Mợ cho ăn xin 10 k, cũng gửi kèm cái cạc vi sít, để tết nhất họ gọi điện, nhắn tin, cám ơn nhỉ :)) :))
Cụ ấy còm như thế này cụ không thấy mất dạy. Trong khi em nói nhẹ nhàng như dưới thôi là quá nhẹ nhàng với những gì Phan Anh phải chịu. Bị chửi bới mỗi mùa lũ bởi số đông, bị cấm sóng truyền hình mà mất mặt chả thấy dân Miền trung nào đâu. Em viết mấy câu nhẹ nhàng chạm chung chung dân Miền Trung cái có người lên dọa dẫm ngay. Tưởng người Miền Trung chân lấm tay bùn không có thời gian lên mạng bênh Phan Anh mà sao dọa người nhanh vậy?

Còn em cũng đã tham gia dự án giảm nhẹ rủi ro thiên tai ở Quảng Nam - Đà Nẵng. Sau đó còn tham gia làm 1 cuốn sách cẩm nang về đề tài này. Tiền công được trả cho dự án, bọn em chỉ lấy 1 phần nhỏ, còn để lại 100 triệu để làm từ thiện đó.
Có giai đoạn dù ở nước ngoài vẫn phải họp online với đội trong nước để hoàn thành từ xa công việc. "Lương" được trả thì tích lại làm quỹ từ thiện chung.
Thế nên em có trải nghiệm thực tế từ học tới làm tại Quảng Nam - Đà Nẵng rồi.
Nói thì bảo phân biệt vùng miền, chứ em làm từ thiện cho người miền khác. đưa món quà không đáng bao nhiêu cả mà có người đều đặn năm nào cũng gọi điện cảm ơn chúc tết đàng hoàng. Dân miền Trung từ 2016 tới nay không năm nào không nhận được hỗ trợ từ Phan Anh, thế mà chẳng thấy có ai lên tiếng bênh vực người ta. Em thấy vậy em không có góp thiện nguyện gì cho miền Trung nữa, ngoại trừ cơ quan với tổ dân phố coi như bị bắt buộc. Con cháu thì phải dạy nó chia sẻ. Nên cũng hỏi nó con muốn quyên tặng miền trung bao nhiêu? Cháu bảo 1 triệu, em bảo quá nhiều đấy là toàn bộ tiền của con. Con nghĩ lại đi, nó bảo 2.000. Em bảo thế ít quá. Con nghĩ tiếp xem, nó bảo 50k, được thế rút lợn của con 50k. Không cần phải sĩ diện với ai cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng