[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanh fotuner

Xe tải
Quê em ở Quảng Nam, trước kia năm 99 thì khi có lũ, thì cano của chính quyền bộ đội chạy suốt
Bây giờ thời đại CNTT, đáng lẽ ra những vùng này bộ đội, chính quyền phải nắm
Không thể hiểu nổi là mấy ngày bị cách ly cô lập như thế
Bộ đội, công an, chính quyền và đặc biệt cả người dân địa phương đều chạy suốt đấy bạn ạ.
Em nghĩ các đoàn từ thiện cá nhân cũng nên cân nhắc: người từ thiện có đủ sức khỏe, khả năng xử lý khi gặp nguy hiểm (lật thuyền, lật xe, xe bị sa lầy,), kỹ năng cứu hộ nữa. Nếu không đủ khả năng hãy để các cơ quan chức năng họ làm việc, đừng vào và tạo thêm gánh nặng cho họ.
Việc cứu hộ, khắc phục hậu quả ở miền trung còn rất lâu dài. Đừng vì một phút xúc động mà lao đến miền trung lúc này mà gây nguy hiểm cho bản thân hoặc làm công tác cứu hộ rối ren thêm.
Sau lũ, hoan nghênh đến miền trung dựng lại nhà cửa, làm đường, xây trường,...

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em được công ty mừng quốc tế phụ nữ VN 20/10 là 300k cũng gửi vào quỹ của công ty luôn ạ.

quanggialai

Xe điện
Không nhận quà của em ý thì nhận quà của người khác, có hàng trăm đoàn từ thiện chứ ít đâu.
Các cụ đừng mang tư duy nhị phân ra đánh giá việc làm của người khác, với lối tư duy của các cụ thì hoặc là 100%, hoặc ko làm gì cả, nhưng tiếc là cuộc đời ko như thế.
Đoàn xe viện trợ do hội đồng hương khu dĩ an chiều hôm nay sắp ra tới lệ thủy ạ. Và con bé làm cùng phòng với em tới giờ này vẫn xác nhận. bà con hàng xóm của nó tại lệ thủy vẫn chưa nhận được một cái gì đến từ các hội từ thiện ạ. Mặc dầu chỉ cách quốc lộ chỉ 1 - 2km thôi, từ sáng đến giờ nó điện hỏi liên tục xem tới đâu rồi mà nghe thấy tội.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bọn thối mồn và chym lợn đang moi móc, xỉa xói Thủy Tiên rồi. Nhà em nó có truyền thống từ thiện từ thiện, xây cầu, hiến đất xây chùa... từ thời tổ tiên
Khổ thân cho mấy thằng còn thua đàn bà :D :D :D
Tôi vô tình xem được 1 link trên Kiến thức .net.

Clip của VTV 24 nằm ở cuối bài viết.
Bài này chắc hơi cũ rồi, nhưng cũng thể hiện là:
Họ đã làm từ lâu.
Thời đó đã kêu gọi được dăm tỷ rồi (vụ chống hạn năm nào đó).

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Cậu ta đã nói là đã hết lụt nên công khai dự định sẽ chi tiền vào những khoản gì. Ai đã quyên góp thì nhắn tin để đòi lại, cậu ta sẽ trả. Xét thấy hết thời hạn rồi cậu ấy mới kết toán và sử dụng.
Mua bể bơi hay bò cho người dân vùng lũ vẫn hơn hẳn vội vàng mang tiền mặt ra phát cho thật nhanh cho những người mà dễ dàng tiếp cận ngay trong lũ thì cách thứ nhất đúng là mất nhiều công, lại còn bị ăn chửi. Tiền ai đòi đã trả, CK vào 1 cái quỹ hay làm gì đi nữa cũng đếch phải quyền của những người đã không chuyển tiền, chuyển xong không đòi tiền. Đây gọi là chửi hôi, chửi ăn theo, người chi tiền người ta không đòi thì thôi.

Đây là vấn đề hôm qua cháu đề cập, chi sai mục đích sẽ bị phản đối, Thuỷ Tiên vừa xin ý kiến nhưng đã rút lại rồi. Không đùa với việc quyên góp đâu cụ ạ

Chưa Có Dép

Xe điện
Em dự là cộng đồng đang khoác cho TT sao quả tạ dưới cái mác sứ giả từ thiện;
Còn ekip của TT nữa, họ đi làm từ thiện bằng gì?
Em dự sắp tới còn nhiều cái hay!

coquay

Xe container
Thôi rồi motip quen thuộc rồi (sau phản ứng có vẻ đã xóa bài). :(
Chủ tài khoản nên nhận ra trước khi quá muộn nhé. [-(

Chắc là nhiều nơi có khó khăn thấy e Tiên cầm nhiều tiền từ thiện mới gọi điện xin cứu trợ
Mà dân ủng hộ và e gửi thì cũng ghi rất rõ là ủng hộ đồng bào miền trung rồi, ko thể mang tiền đấy đi cứu trợ nơi khác đc như vậy là sai với nguyên tắc ban đầu.

Vuthuychi

Xe tải
Chắc là nhiều nơi có khó khăn thấy e Tiên cầm nhiều tiền từ thiện mới gọi điện xin cứu trợ
Mà dân ủng hộ và e gửi thì cũng ghi rất rõ là ủng hộ đồng bào miền trung rồi, ko thể mang tiền đấy đi cứu trợ nơi khác đc như vậy là sai với nguyên tắc ban đầu.
Em ấy giàu lòng trắc ẩn, nghe bạn kể khổ liên quan đến mấy trăm con người thì mủi lòng, lại nghĩ tiền từ thiện là để giúp người nên mới đăng tus đó.
Nhưng chắc chuyện này sẽ cảnh tỉnh em ấy rồi. Em cũng ủng hộ ý kiến của Cụ.

trancannam

Xe điện
Em Thủy Tiên mà sử dụng ko hợp lý. Người ta đòi lại tiền , lúc đó lấy đây trả cho lại cho người ta

My Hao

Xe điện
Thủy Tiên lấy tiền ủng hộ miền Trung đi từ thiện cho nơi khác là sai nhưng dù sao đó cũng mới là suy nghĩ chứ chưa thực hiện. Thủy Tiên có tấm lòng nhân hậu và suy nghĩ đơn giản rằng cũng là giúp đỡ đồng bào mình đang gặp khó khăn. Nhưng có lẽ chính nhờ sự đơn giản, mộc mạc, chân chất của người con gái miền Tây đã thuyết phục nhiều người tin tưởng trao gửi tấm lòng của mình với đồng bào miền Trung cho em ấy. Lửa thử vàng, hãy để Thủy Tiên làm từ thiện theo cách mà em ấy cho là tốt nhất, nếu em ấy không làm tốt được sự ủy thác của mọi người thì tự nhiên niềm tin kia sẽ nhanh chóng mất đi.

coquay

Xe container
Em ấy giàu lòng trắc ẩn, nghe bạn kể khổ liên quan đến mấy trăm con người thì mủi lòng, lại nghĩ tiền từ thiện là để giúp người nên mới đăng tus đó.
Nhưng chắc chuyện này sẽ cảnh tỉnh em ấy rồi. Em cũng ủng hộ ý kiến của Cụ.
Thì e cũng biết chỉ vì tính thương người của Tiên, mà nhiều hội nhóm từ thiện thấy quỹ của Tiên nhiều tiền quá thành ra họ muốn xin teowj giúp.
E nghĩ nếu muốn giúp thì e Tiên hãy kêu gọi lập 1 quỹ từ thiện mang tên Thủy Tiên, khi đấy muốn cứu giúp bất kể ai bất kể hoàn cảnh nào cũng đc.
Vụ ủng hộ ở miền trung đc nhiều tiền thế là vì bạn ấy vào luôn vùng lũ ko ngại mưa gió bão lũ ngập lụt, mọi người xem live thấy thương mới ủng hộ.

Pathfinder2003

Xe tải
Có những xã của Quảng Bình chịu đói rét mấy ngày nay mà không đoàn cứu trợ nào vào được vì xa xôi, nguy hiểm 😢
Cái này trách nhiệm của chính quyền chứ cụ. Người dân chỉ làm trong khả năng của họ thôi. Có trách thì trách tại sao người dân lại ko chịu tự nguyện đưa tiền cho các đoàn thể chính thống thôi cụ ạ.

My Hao

Xe điện
Cái này trách nhiệm của chính quyền chứ cụ. Người dân chỉ làm trong khả năng của họ thôi. Có trách thì trách tại sao người dân lại ko chịu tự nguyện đưa tiền cho các đoàn thể chính thống thôi cụ ạ.
Ý mình là còn nhiều chỗ dân khổ quá mà chưa cứu trợ được chứ có trách chính quyền hay các team từ thiện đâu.

Kivachi

Xe máy
Đích thân đi làm từ thiện trao tiền trực tiếp cho người dân. Khâm phục

Patriots

Xe lăn

pthk

Xe tăng
Bọn thối mồn và chym lợn đang moi móc, xỉa xói Thủy Tiên rồi. Nhà em nó có truyền thống từ thiện từ thiện, xây cầu, hiến đất xây chùa... từ thời tổ tiên
Khổ thân cho mấy thằng còn thua đàn bà :D :D :D
Với A MÃ thì TT là Nũ Thánh như M.O. ah ???

Trạng thái
Thớt đang đóng