[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Với số dư vài trăm tỷ, xử lý với tài khoản như một tài khoản thanh toán vãng lai lãi suất không kỳ hạn so với tài khoản gửi tiết kiệm có kỳ hạn, tiền lãi phát sinh chênh lệch là đáng kể, dù tính theo ngày. Nên với số tiền lớn cần có xử lý tài chính chuyên nghiệp hiệu quả.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thủy Tiên nên chủ động block tài khoản không nhận nữa. Nếu là mình thì mình block từ khi đạt 1 triệu đô - mức cảm thấy có thể xử lý qua cá nhân. Tiền sẽ chảy sang các nhóm hội khác. Hoặc cứ để tiền chảy vào thành vài trăm tỷ hay thậm chí nghìn tỷ thì phải thành lập tổ chức bài bản thôi.
Bác chuẩn.
Lẽ ra bạn ấy nên block lại từ mức 30 tỷ gì đó.
Chí ít là kêu gọi mọi người chuyển sang ông sao khác.

meomun346

Xe container
Em ấy làm theo luật pháp, cả lý và tình chứ có gì sai đâu cụ ?
nhưng dĩ nhiên 1 cá nhân mà có ảnh hưởng ctri sẽ khiến người ta ko thích.
Tiên nên nghỉ sớm, danh tiếng cao hơn Ck, lấn át,,... ko tốt.
Vậy bây giờ chả nhẽ em ấy lại bẩu tôi ko nhận tiền nữa à, hóa ra phụ lòng tin của mn hay sao?????????

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cả trăm đoàn tự phát thì cũng chỉ mới tiếp cận được vòng ngoài thôi. Hàng nghìn hộ dân vùng lõi chưa đuọc xó múi gì.
Thế nên, có vẻ việc xông pha từ thiện tự phát lúc đang lũ không phải là giải pháp hay. Em nghĩ, trong giai đoạn này nên thông qua chính quyền, họ có nhân lực và phuóng tiện để tiếp cận từng hộ dân không để ai bị bỏ quên.
Chứ kiểu như em Tiên thấy 1 xã đi được vài nhà do cò dẫn, ngày đi được mấy chục nhà là cùng, bao nhiêu hộ trong cùng xã đó coi như bị em í bỏ quên dù ngóng mãi, rất thiệt thòi
Bác ạ, chí ít, cũng vài chục nhà được cứu trợ một cách xứng đáng, tạm tính 8 triệu/hộ đi.
Còn nếu bác đi cả trăm nhà cùng Hội chữ thập đỏ, liệu mỗi nhà có được 1 thùng mỳ tôm?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mttq đi quyên góp, có thằng thối mồm nó hỏi "sao không dỡ tượng đài nghìn tỷ ra mà làm từ thiện "
Mịa, cái loại thằng đó, không bao giờ đứng đầu đoẳng bộ được, dù có tốt nghiệp cử nhân cờ vua đi nữa, bác ạ.

meomun346

Xe container
Em vẫn chưa thấy các tổ chức chính thống vào cuộc ngay thì phải. Uy tín và niềm tin vào các hội này bây giờ quá thấp.
Vâng, lẽ ra Mặt trận Tổ Quốc nên phát động ngay cuộc vận động và đưa thông tin số tk lên TV, và báo chí... Em có chút xíu đang muốn ủng hộ đây mà chưa biết nên gửi kênh nào, tự đi thì em ko có khả năng, đợi tổ dân phố đi thu thì vưỡn chửa thấy!!!

coquay

Xe container
Tiền kiển gì em Thủy Tiên cũng tiêu đúng mục đích, hiện h chỉ là chia mỗi nhà vài triệu tiền giải nguy trước mắt thôi
phần chi sau là lớn nhất, là để xây dưng lại nhà cửa cho bà con vùng lũ
với mỗi khu vực hay 1 xóm e lại xây 1 ngôi nhà cao khoảng 3 tầng để chống lũ cho 1 thôn.
1 Phần kinh phí nữa là để hộ trợ cho bà con có vốn làm ăn

Chĩm111

Xe điện
Cá nhân em tin là nếu mọi người không thân chinh lao vào vùng lũ để trực tiếp giúp đỡ bà con, không có khả năng huy động được các khoản tiền từ thiện lớn của các cá nhân trong cả cộng động (như Thủy Tiên chẳng hạn...) thì không nên lạm bàn đến việc các bạn ý đang làm. Vì như vậy, nó sẽ làm tăng áp lực, tăng sự chú ý của các cơ quan công quyền vào cá nhân các bạn này, vô hình chung làm nặng nề thêm, khó khăn thêm cho một công việc vốn đã khó khăn với cá nhân các bạn này rồi.
Vừa lúc này, em thấy trên báo mới (dẫn từ báo Người đưa tin thì phải), phóng viên đến phỏng vấn 1 ông luật sư về việc Thủy Tiên huy động được nhiều tiền. Tất nhiên, ông luật sư sẽ nói là nên thế này, nên thế kia...
Và một thực tế, sau những việc cộng đồng bàn tán xôn xao, ra vào sẽ tạo áp lực to lớn khiến cho họ chùn chân (Phan Anh năm vừa rồi là một ví dụ. Nói thêm là bạn này, đến giờ em vẫn tin là khi huy động được tiền từ thiện của cộng đồng, bạn ý đã làm hết trách nhiệm mà cộng đồng góp tiền gửi gắm. Những lời thị phi, hình như toàn đến từ cộng đồng chứ chưa thấy một cá nhân nào góp tiền lên tiếng thắc mắc thì phải).
Và cuối cùng, đích đến của những đồng tiền gom góp của các cá nhân hảo tâm đều có đích đến là những hoàn cảnh khó khăn cụ thể.
Đừng ngồi nhà để phán xét họ. Nếu có, hãy nên là những người góp tiền trực tiếp khi mà họ thấy người được họ trao niềm tin đã không làm đúng những gì họ gửi gắm, thế thôi! Mà số tiền ngày càng lớn (như Thủy Tiên hiện huy động được) đã nói lên tất cả rồi.
Vậy mọi người bàn gì nhỉ?

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Bác ạ, chí ít, cũng vài chục nhà được cứu trợ một cách xứng đáng, tạm tính 8 triệu/hộ đi.
Còn nếu bác đi cả trăm nhà cùng Hội chữ thập đỏ, liệu mỗi nhà có được 1 thùng mỳ tôm?
Thông qua chính quyền xã lấy danh sách thôi và nhờ họ cho phương tiện và vài nhân lực, rồi em í vẫn tự phát cho từng hộ mà.
Chứ kiểu như vừa rồi nhà được nhà không.

Cude

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ PA bị đập vì bị ngứa mắt và cái danh xưng Thủ. T thôi. Chứ ăn đc 1 đồng tiền từ thiện thì vào chăn kiến lâu rồi.
Thủy Tiên thì người bình thường như mình không bao giờ có đủ tâm và dũng cảm để làm được như em ấy, chắc chắn em ấy đã có kế hoạch giải ngân cho khoản tiền mọi người chuyển vào rồi. Gương tày liếp của PA còn đó, em ấy đủ thông minh để không bị đi vào vết xe đổ của PA.
Pa bị đập vì nhận nhiều tiền đó cụ, cái tưởng thú cũng do bọn ak47 gán vào mới đập được chứ kg dễ gì. Cái chính là Pa nó yếu và cái tâm, tầm kg đủ, lại mơ cao hão huyền. Chứ như cô Tiên ấy cái nhận thức từ thiện của cô đơn giản và tận tâm, đến giờ muốn đập cũng kg thể đc, dân họ khôn rồi kg thể lèo lái để hạ bệ đc nữa. Ngoài tầm ak47 cmnr.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Tiền kiển gì em Thủy Tiên cũng tiêu đúng mục đích, hiện h chỉ là chia mỗi nhà vài triệu tiền giải nguy trước mắt thôi
phần chi sau là lớn nhất, là để xây dưng lại nhà cửa cho bà con vùng lũ
với mỗi khu vực hay 1 xóm e lại xây 1 ngôi nhà cao khoảng 3 tầng để chống lũ cho 1 thôn.
1 Phần kinh phí nữa là để hộ trợ cho bà con có vốn làm ăn
Hiện chỉ chia được một số nhà thôi, còn rất nhiều nhà cùng xã em í đi qua cũng rất khổ nhưng chưa có duyên nhận quà của em í.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ chưa biết có nơi chính quyền đưa danh sách toàn con em của cán bộ rồi, vì vậy người ta không còn tin vào chính quyền sở tại nữa , em Tiên huy động được nhiều là do có uy tín qua nhiều hoạt động từ thiện trước đó . Bây giờ nhiều đoàn cũng vậy , không qua chính quyền thấy ai khổ thì giúp trực tiếp luôn.
Đưa danh sách để đi phát trực tiếp chứ không phải để dân đến nhận nên không có chuyện cài người nhà, đến thấy nhà khá giả sẽ không cho.
Vì bây giờ các đoàn đều tự phát nên mới có chuyện nhà thì nhận được quà cả chục đoàn nhà thì 10 hôm nay chưa được gì kể cả thùng mì! Mục đích cứu trợ để không ai bị bỏ lại phía sau coi như không đạt!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thông qua chính quyền xã lấy danh sách thôi và nhờ họ cho phương tiện và vài nhân lực, rồi em í vẫn tự phát cho từng hộ mà.
Chứ kiểu như vừa rồi nhà được nhà không.
E là họ cho toàn Danh sách nhà cán bộ trung kiên bác ạ.

Cude

[Tịch thu bằng lái]
Do ông p.a không biết...giữ mồm, nhiều câu nói chạm nọc bọn nó nên bọn nó quyết...xử
Chứ nếu ô p.a sai thì bọn nó cho đi tù tươi rồi , chả mất công bêu xấu thủ đoạn
Chuyện đó còn phải hỏi, nó nằm trong tối rồi ta sao thấy đc. Tuy nhiên chuyện Pa bị lôi lên lôi xuống hạch hỏi chi tiêu là chắc chắn, một lần và khiếp tới mấy đời.

Vuthuychi

Xe tải
Lũ lịch sử 1999, Sói em được trường ĐH Kiến Trúc tp hcm miễn giảm học phí do là SV từ vùng lũ. Lũ năm nay nhà Nội đi sơ tán tại các trường học.
Em thấy yêu những ngôi trường. Nếu em Tiên xây nhà tránh lụt, chi bằng đầu tư nâng cấp, chồng tầng những ngôi trường ở miền Trung. Các con sẽ có trường đẹp khang trang, khi lũ lụt bà con có nơi trú ẩn an toàn rộng rãi.
Tiền muốn phân phát công bằng thì có thể tính trên đầu Hs và tặng. Vì em thích Honda hiện nay, cứ vào đầu năm học mới, họ sẽ tặng mũ bảo hiểm cho Hs lớp 1. Rất dễ thương và thực tế vô cùng .

boyboy1990

Xe điện
Hiện chỉ chia được một số nhà thôi, còn rất nhiều nhà cùng xã em í đi qua cũng rất khổ nhưng chưa có duyên nhận quà của em í.
Không nhận quà của em ý thì nhận quà của người khác, có hàng trăm đoàn từ thiện chứ ít đâu.
Các cụ đừng mang tư duy nhị phân ra đánh giá việc làm của người khác, với lối tư duy của các cụ thì hoặc là 100%, hoặc ko làm gì cả, nhưng tiếc là cuộc đời ko như thế.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Thì xem hành trình livestream đấy, mỗi ngày đi được 2 xã mỗi xã đi được 10-20 nhà. Còn bao nhiêu nhà trong xã không có duyên phận được em í đoái hoài
Fb chia sẻ cả trăm nhà chục ngày nay chưa nhận được gì có người sắp chết đói đấy

darthvader

Xe điện
Thì xem hành trình livestream đấy, mỗi ngày đi được 2 xã mỗi xã đi được 10-20 nhà. Còn bao nhiêu nhà trong xã không có duyên phận được em í đoái hoài
Fb chia sẻ cả trăm nhà chục ngày nay chưa nhận được gì có người sắp chết đói đấy
Nếu cụ ở VN thì thử nhấc mông vào cùng mấy đoàn 1 phen xem sao, ngồi xem mạng phân tích ghê quá... thôi chán topic này rồi ..."việc ai người nấy làm"...

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không nhận quà của em ý thì nhận quà của người khác, có hàng trăm đoàn từ thiện chứ ít đâu.
Các cụ đừng mang tư duy nhị phân ra đánh giá việc làm của người khác, với lối tư duy của các cụ thì hoặc là 100%, hoặc ko làm gì cả, nhưng tiếc là cuộc đời ko như thế.
Ý bác newbieshn là: Em đó đi qua những nhà khá thuận tiện về giao thông.
Các đội sau cũng vậy.
Dẫn đến cảnh người nhiều người ít.
Hy vọng và tin tưởng, bà con sẽ san sẻ cho nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng