Tuyết trắng Châu Âu

HAITT

Xe tải
em ở Vn mới lạnh có 10 độ đã ko chịu được rồi
chắc sang ấy có tuyến em chết mất:'(

Happydrive

Xe tải
@ cu Ca Uon: Lac d'orient mùa này lạnh cóng. Nhưng mùa hè thì đẹp thiệt. Có lần em cùng mấy thằng bạn thuê quả đạp nước ra giữa hồ để bơi, vào khoàng tháng 5 năm ngoái, lạnh nhưng mà sướng cụ ợ. Tặng cụ cốc bia(b)

Happydrive

Xe tải
Ở VN có chỗ nào có tuyết ngoài Sapa không các cụ nhẩy? Mấy thằng bạn cứ hỏi em là Vn có tuyết không để nó đến chơi thì đi trượt tuyết. Chẳng nhẽ nói đại là nước tao cũng có mà thực ra không có thì hố quá

DVG

Xe điện
Lạnh, nhưng khô nên không tê tái như ở VN.
Lạnh, nhưng sưởi đã thành hệ thống nên không ngại lắm. Ngại đoạn từ nhà ra xe hoặc từ nhà ra tàu điện ngầm thôi.
Sướng nhất là ngoài trời tuyết rơi mà trong nhà vẫn đồ lót vần vũ :21:

benq

Xe điện
Xứ mình ít có nên nhìn sướng thôi, chứ thực ra bẩn và rách viêc lắm, dân mình mà thử lạnh thế này vài hôm thì đói luôn, toàn xe máy mà chạy thì :'(

Meow

Xe điện
Lạnh thật đấy!(l)

9XeRoX

Xe tải
chỗ em hôm nay -6 độ vừa tuyết vừa mưa đá mà vẫn ko thấy lạnh = gió mùa đông bắc ở nhà :21:

Happydrive

Xe tải
Em đang upload thêm ảnh nhưng mà mạng chậm quá, em có vài ảnh tuyết bẩn để các bác thấy là tuyết không chỉ đẹp, mà còn bẩn nữa

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
chỗ em cũng đang lạnh vãi các cụ ạh. sáng sớm hôm nay ra xe thấy đồng hồ báo là -4 độ C. tuyết vẫn phủ trắng và nhiều chỗ đã hơi tan từ hôm qua nên đường trơn quá, nhất là những đường nhỏ ko được dọn tuyết và rải muối.

Bước ra khỏi nhà thì thấy thế này / khổ thân mấy em Koi dưới hồ , thương quá, hic hic

Ra khỏi ngõ thì thế này :

Ra ngoài đường nhỏ :

Ngoài đường lớn thì có xe và người dọn tuyết sạch sẽ và rải muối nên băng tuyết tan chảy gần hết rồi nên em không chụp hầu các cụ nữa
Cánh đồng phủ trắng bới tuyết :

Lạnh thì có lạnh nhưng ko bằng ở nhà mình, nhiệt độ chỉ cần giảm tới dưới 10 độ C và mưa phùn, gió Bắc là đủ tê cóng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Happydrive

Xe tải
Hôm nay chỗ em nhiết độ bắt đầu lên rồi :D(c), nghe tiếng tuyết tan chảy róc rách. Chẳng bù cho hôm thứ bảy chỗ em -14 độ

evka

Xe buýt
Vụ lạnh lần này làm em đi tong cái kính trước. Nhiệt độ bên ngoài -22 độ, em bật điều hòa 33 độ thổi vào kính :102:. Đi được 1 đoạn thấy cách cách, 1 vết nứt vắt ngang kính. May còn đi được về đến chỗ sửa xe gần nhà. Quả đấy mà vỡ hẳn kính ra thì chắc phải cẩu xe về quá :'(

polizia

Xe container
Chỗ em ở thì tuyết bắt đầu rơi từ trưa thứ 6 tuần trước, qua 1 đêm thì đường xá đã bị phủ 1 lớp dày khoảng 10 cm. Đây là lần đầu tiên em được nhìn tuyết thực sự, mọi năm thì chỉ rơi như hoa tuyết rồi xuống đất là tan ngay.
Em up vài cái ảnh em chụp hôm thứ 7 khi đi nghịch tuyết.

Cổng vào công viên:

Xe cộ để ngoài đường

Đám trẻ con được bố mẹ đưa đi nghịch tuyết

Công viên mênh mông tuyết

Ghế đá công viên

Trước cửa tòa thị chính mênh mông là tuyết

Đến hôm nay thì tuyết bắt đầu tan dần, bẩn như mưa phùn ở nhà.

Chỉnh sửa cuối:

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
Vụ lạnh lần này làm em đi tong cái kính trước. Nhiệt độ bên ngoài -22 độ, em bật điều hòa 33 độ thổi vào kính :102:. Đi được 1 đoạn thấy cách cách, 1 vết nứt vắt ngang kính. May còn đi được về đến chỗ sửa xe gần nhà. Quả đấy mà vỡ hẳn kính ra thì chắc phải cẩu xe về quá :'(
Làm sao mà tới nỗi thế hả cụ??? sưởi trong xe cụ có nóng thì cũng nóng từ từ mà . Em còn chứng kiến và biết nhiều vụ thấy tuyết bám vào kính liền lấy nước nóng đổ lên cho tan tuyết>>> kết quả thế nào thì chỉ có mấy cụ thay kính là sướng thôi.hehehe

Em thấy đến khổ vì tuyết chứ chẳng sung sướng gì đâu các cụ ạh. chưa tan thì nguy hiểm vì rất trơn, tan rồi thì rất bẩn. mấy hôm nữa có hẹn phải đi xa mà cứ mưa với tuyết thế này thì nguy

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Làm sao mà tới nỗi thế hả cụ??? sưởi trong xe cụ có nóng thì cũng nóng từ từ mà . Em còn chứng kiến và biết nhiều vụ thấy tuyết bám vào kính liền lấy nước nóng đổ lên cho tan tuyết>>> kết quả thế nào thì chỉ có mấy cụ thay kính là sướng thôi.hehehe

Em thấy đến khổ vì tuyết chứ chẳng sung sướng gì đâu các cụ ạh. chưa tan thì nguy hiểm vì rất trơn, tan rồi thì rất bẩn. mấy hôm nữa có hẹn phải đi xa mà cứ mưa với tuyết thế này thì nguy
Mấy hôm nay em BIM nhà bác chắc đắp chiếu ko đi được rồi. Mà trời tuyết bác phải thay bộ bánh khác, bộ M3 kia lại nhét gara à

evka

Xe buýt
Lúc đi em vẫn bật 30 độ mà không sao. Lúc về đang đi 27 độ, thấy vẫn lạnh nên vặn lên, được 1 lúc thì toi :102::102::102:. Vết nứt chính tại vị trí mà hơi nóng thổi vào kính cụ ạ. Nghĩ lại cũng đúng các cụ ạ. Ngoài thì -22, trong thì 33, kính nào chịu nổi :77:

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
Mấy hôm nay em BIM nhà bác chắc đắp chiếu ko đi được rồi. Mà trời tuyết bác phải thay bộ bánh khác, bộ M3 kia lại nhét gara à
Em vẫn chạy nhưng ko phải chạy ầm ầm mà chạy từ từ cụ ạh. bò chậm từ trong nhà ra ngoài đường thôi, ra ngoài rồi thì chạy vô tư . thế cụ phải đắp chiếu chờ độc lập à????? làm (c) cho ấm bụng đi cụ

mario

Xe hơi
Lúc đi em vẫn bật 30 độ mà không sao. Lúc về đang đi 27 độ, thấy vẫn lạnh nên vặn lên, được 1 lúc thì toi :102::102::102:. Vết nứt chính tại vị trí mà hơi nóng thổi vào kính cụ ạ. Nghĩ lại cũng đúng các cụ ạ. Ngoài thì -22, trong thì 33, kính nào chịu nổi :77:
cụ để gió thổi lên kính à, hồi trước chỗ em -25 em còn đi tít mù chả sao, em nhớ có lần -32, sáng ra cửa dính chặt mãi mới mở được cửa, vào khởi động máy 30' ko được, đắp chiếu gần 2 tuần.
Xe cụ có thay lốp đinh không hay chỉ lốp mùa đông hả cụ

LeTai1979

Xe cút kít
Em cũng chưa được sờ vào tuyết bao giờ, lần đài báo trên Sapa có nhưng lên đến nơi thì tan, chán. Ở bển em thấy sướng đủ đường, nhưng mấy hôm nay xem tv với lại đọc báo thấy mấy nước tuyết rơi kinh quá, ko đi lại được.