[Thảo luận] Tuyến tránh Thanh Hóa bắn tốc độ 30km/h

Becgie

Xe điện
Hôm qua em đi miền Trung ra bị bắn tốc độ ở chỗ bùng binh có tượng đài bằng cót ép trên tuyến tránh Thanh Hóa. Thấy cắm biển 30km/h em đã đạp phanh ngay nhưng không kịp, dính 41/30 kmh. chỉ có chiều ra HN bị bắn thôi, chiều vào không có biển hạn chế, nhưng có biển hết hạn chế 30kmh, xxxx không bắn được.

Em đoán cái biển này bên GTCC Thanh Hóa cắm khi thi công bùng binh nhưng làm xong mà chưa gỡ đi. XXXX Thanh Hóa đã tận dụng cơ hội tốt này để làm tiền. Cảnh báo các cụ cẩn thận.
Cái này là chỗ kiếm ăn của XXX TP TH khi nào tụi nó hết tiền đánh bài đó cụ à. Nó bắn 30km/h đỡ ko nổi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Ôi, lại xxx TH. Đường trong Đô thị quy định 50km/h thế mà đường tránh Đô thị lại quy định 30km/h. Các cụ thấy có vô lý không ạ? Không phảo xxx lợi dụng để ăn bẩn thì là gì nữa.
Đoạn 30 này, nó năm trên khu vực nội thị, kể cả đường tránh cũng là đường trong nội thị các cụ ợ

civic pro

Xe tải
thế mọi khi đoạn này nó cho chạy 50 hay 80 hả các cụ

civic pro

Xe tải
thế mọi khi đoạn này nó cho chạy 50 hay 80 hả các cụ

AnhNB

Xe buýt
Chỗ đó có biển hạn chế 30km/h là vì sắp đến bùng binh to to, nếu không hạn chế tốc độ thì các cụ sẽ lao vào cái bùng binh đó và... :|
Chỉ nên nói xxx TH chơi bẩn ở chỗ đường đang ngon trớn mà làm một phát từ trên 50 xuống còn 30km/h từ khi thấy cái biển thì đã không kịp rồi! Phải treo biển hạn chế tốc độ từ xa xuống 40 rồi 30km/h thì hợp lí hơn!
Chia buồn cùng cụ chủ thớt!

Chỉnh sửa cuối:

nguoihanoi69

Xe hơi
Website
www.dongsondrum.com
chỗ đấy là gần bùng binh, đường đôi to đẹp có phanh cũng chả kip xuống 30 , hoa thanh quế chơi ác thật

MaLong

Xe tải
Biển hạn chế 30 cũng được, ok giảm tốc độ tránh tai nạn , nhưng đang đi 80 mà đạp phanh xuống 30 thì còn dễ tai nạn hơn các cụ nhỉ, sao trước cái biển 30 nó không cắm 1 cái biển 50 or 60 để người ta giảm từ từ, đằng này vèo 1 cái xuống 30 bố ai mà chả quá , đúng là vái cả nón [-(

Ở tuyến tránh TP Thái Bình họ cắm biển vuông ghi chữ "Kiểm soát tốc độ" sau đó đến gần chỗ bùng binh có trường ĐH họ cắm biển 60kmh rồi 50m sau đến biển 50kmh qua hết bùng binh là thấy biển hết hạn chế ngay. Như vậy lái xe chạy đúng tốc độ 80kmh qua chỗ đó mà vẫn vượt tốc độ cho phép bị phạt thì tâm phục khẩu phục. Ở tuyến tránh Thanh Hóa đang chạy 80kmh đùng cái cắm biển 30kmh và CSGT đứng chờ ngay sau đó để phạt vạ. Xe nào qua chỗ đó cũng dính, trừ vài xe biết trước có biển 30kmh nên đã giảm tốc độ từ xa. Nói tóm lại đây là một kiểu lạm dụng luật pháp để làm tiền của xxx Thanh Hóa.

Mazspeed

Xe container
Chỗ đó có biển hạn chế 30km/h là vì sắp đến bùng binh to to, nếu không hạn chế tốc độ thì các cụ sẽ lao vào cái bùng binh đó và... :|
Chỉ nên nói xxx TH chơi bẩn ở chỗ đường đang ngon trớn mà làm một phát từ trên 50 xuống còn 30km/h từ khi thấy cái biển thì đã không kịp rồi! Phải treo biển hạn chế tốc độ từ xa xuống 40 rồi 30km/h thì hợp lí hơn!
Chia buồn cùng cụ chủ thớt!
Giải thích vớ vẩn, luật quy định khi đến chỗ đường giao nhau thì các xe phải giảm tốc độ đến mức có thể dừng lại an toàn, không có chuyện phải cắm biển để giới hạn tốc độ các phương tiện lưu thông chỗ đường giao nhau. Nếu như vậy thì khắp nơi đâu đâu củng phải có biển hạn chế hết, không hợp lý. Nói chung đây là phát huy truyền thống địa phương thôi, bác nào dính ráng chịu, hoa thanh quế mà lị.

Songnam

Xe hơi
Ở tuyến tránh TP Thái Bình họ cắm biển vuông ghi chữ "Kiểm soát tốc độ" sau đó đến gần chỗ bùng binh có trường ĐH họ cắm biển 60kmh rồi 50m sau đến biển 50kmh qua hết bùng binh là thấy biển hết hạn chế ngay. Như vậy lái xe chạy đúng tốc độ 80kmh qua chỗ đó mà vẫn vượt tốc độ cho phép bị phạt thì tâm phục khẩu phục. Ở tuyến tránh Thanh Hóa đang chạy 80kmh đùng cái cắm biển 30kmh và CSGT đứng chờ ngay sau đó để phạt vạ. Xe nào qua chỗ đó cũng dính, trừ vài xe biết trước có biển 30kmh nên đã giảm tốc độ từ xa. Nói tóm lại đây là một kiểu lạm dụng luật pháp để làm tiền của xxx Thanh Hóa.
E cũng đi Thái Bình đôi lần, phải nói là tâm phục khẩu phục các cụ ở CA Thái Bình, mà nguyên nhân sâu xa là bản chất người dân Thái Bình, họ sống gương mẫu lắm cụ ạ. Nên chính quyền sai là họ làm ầm ĩ lên ngay. Nên chính quyền cũng phải rõ ràng. Các cụ có thấy tại anh tại ả, tại cả hai bên không? Em dự là dân Hoa Thanh Quế cũng sao đó thì CAGT Hoa Thanh Quế mới thế

MÃI MÃI !

Xe buýt
xxx hoa thanh quế ăn bửn cứ gọi là vô đối..............^:)^

nothinghd

Xe điện
Cụ nào đi qua đây để í xem xxx đặt máy ở chỗ nào, bắn 30 thì chắc khối cụ dính.
Em cũng bị dính phát ở chỗ này rồi hồi tết âm lịch từ tây nguyên ra HN, 41/30 và mất 400k.
Vị trí bắn ở đầu bên kia bùng binh, xxx thường đỗ 1 cái xe ghẻ ở sát đường chiều về HN, nếu để ý các cụ sẽ thấy ngay thôi, chỗ đó là bãi rộng và quang mà.
Em thề là em không phục nếu bắn ở chỗ cắm biển 30km/h và đoạn đó dài cỡ ~200m; mứt đíu chịu được

mrkey

Xe buýt
Cảm ơn cụ thông tin hữu ích (b)

echkep

Xe tải
Bọn dog này ăn bẩn thật. Giang sơn dễ dời, bản tính khó đổi. Em dị ứng với hoa thanh quế.:-s

anhviet88

Xe tăng
Đã biết danh tiếng của CAGT Thanh Hoá nên em đi rất cẩn thận, đúng luật. Từ khi chớm vào đất Thanh Hoá từ Tĩnh Gia tới Quảng Xương, em luôn đi đúng tốc độ, không vượt ở chỗ cấm vượt, không đè vạch liền dù phải bò sau một đoàn xe công nông chở cồng kềnh. Em đã dính nhiều ở đất Thanh Hoá rồi, từ bẫy đèn (2 lần), bắt lỗi đè vạch liền. Vì vậy khi chạy trên tuyến cao tốc tránh TH thấy biển 30km/h em phanh ngay nhưng vẫn còn 41/30. Khi bị dừng lại em để luôn cụ Hồ vào trong sổ đăng kiểm, chú áo vàng móc ra đút túi rất nhanh gọn và còn khen em thông minh và chúc đi may mắn nữa. :D
Cụ nói em lại thấy ức , em bị bẫy đèn ở ngã tư chợ Vườn Hoa đèn xanh còn 2 giây mà xxx bắt bẩu em vượt đèn đỏ , cãi nhau một hồi rồi cũng phải ném cho nó ít tiền cho xong .Em đi nhiều nơi rồi nhưng thấy xxx ở đây bẩn vô đối ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net