[Funland] Tuyển thủ bóng bàn trẻ kêu đói...

pinbar2010

Xe hơi
Website
www.Facebook.com
Nhìn mâm cơm thế kia mà bảo không có chứng cứ thực sự thì chịu cụ rồi

Gọi con đầu bếp nó ra giải trình xem 800k đấy cụ thể là những gì xem nó giải trình được không?? Tiền đấy đi đâu?
Giải trình cho ai vậy cụ. Cho người cùng liên đoàn à. Nếu có họ có vạch áo cho người ngoài xem ko

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lê anh nuôi làm bữa 800k đây rồi
Đấy. Em nghĩ các cháu đang tuổi ăn tuổi lớn thì phải được ăn uống như thế này mới đủ sức tập luyện và thì đấu chuyên nghiệp.
Nhà nước cố gắng chi tiền ăn 320k/ngày là rất đáng ghi nhận rổi.
Các thầy HLV ăn tham quá, và ăn bẩn quá?

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Con zai anh hlv trưởng hình như sv học viện ngoại giao thấy cũng tiêu biểu gì ấy, quả này thấy ông bố chắc cháu bé xấu hổ lắm.
À mà xử lý thế kia là đóng cửa nạt mấy cháu vdv rồi sơ tán lên Nhổn để ỉm đi chìm xuồng đây mà :)))). Cơ quan ca ko vào điều tra thì đâu vào đấy thôi
Tầm tép riu ỉm sao được, vấn đề lại nhạy cảm nữa.

kuhon

Xe tải
Thầy Hà có phải cung tiến cho thầy nào nữa ko các bác nhỉ, chứ nuốt sao đc một mình, nghẹn chết.

UFA

Xe điện
Đấy. Em nghĩ các cháu đang tuổi ăn tuổi lớn thì phải được ăn uống như thế này mới đủ sức tập luyện và thì đấu chuyên nghiệp.
Nhà nước cố gắng chi tiền ăn 320k/ngày là rất đáng ghi nhận rổi.
Các thầy HLV ăn tham quá, và ăn bẩn quá?
Hồi e còn tập thể thao thì mâm ntn chỉ đủ tối đa 3 thằng ăn thôi ah, còn ko thì 2, qua bên TQ thì 1 thằng vdv của nó cũng ăn hết chỗ này, có khi còn thòm thèm

Nhân tiện, em sực nhớ ra mấy năm trước, báo Tuổi Trẻ cuối tuần có hẳn 2 trang tạp chí so sánh giải vô địch quốc gia bóng bàn với giải bóng bàn nghiệp dư toàn quốc. Giải đầu do liên đoàn tổ chức, giải thứ hai do dân nghiệp dư tổ chức.

Nói chung là cũng giống như so sánh chai nước hoa Chanel với cái hũ mắm thối thôi ! Nên sau này không thấy tin bài gì về chủ đề này nữa ! Nhưng chắc chắn một điều, liên đoàn bóng bàn nhà ta chưa bao giờ là chai nước hoa cả !
Em tham dự trong vai trò ông bầu, tham gia BTC khá nhiều giải bóng bàn nghiệp dư; cũng xem rất nhiều giải vô địch quốc gia, không đến nỗi có sự chênh lệch nhiều như thế đâu cụ.

Nhưng năm 2009 giải nghiệp dư Nam Định Open bọn em tổ chức có phó thủ tướng về dự.
Còn các giải bóng bàn do Liên đoàn BB Việt Nam tổ chức, chưa bao giờ có thứ trưởng bộ chủ quản về dự bao giờ

tieunhupha

Xe điện
Tuyển nào mà chả “đói” với cái kiểu vận hành thế này. Chỉ có bóng đá nam được chăm chút nhất nên số còn lại vẫn đủ ăn chơi thôi. Em ngày xưa cũng dân thể thao mà bị ăn chặn đủ thứ nên cũng chán, may bỏ về đi học kịp chứ như mấy thằng bạn ôm được mấy cái hcv Seagame rồi quá tuổi cũng đi làm lao động tự do chứ có phải môn nào cũng lên làm hlv được nhiều như bóng đá đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Với sự phẫn nộ của dư luận thế này không biết người nhà (vợ/chồng, con cái) của những người liên quan (bị nghi ăn bớt) có đau lòng, tủi hổ không? Họ xấu hổ hay chỉ nghĩ là người nhà mình đen thôi (giống anh gì vụ chuyến bay giải cứu ấy)?
Người nhà họ sẽ tiếc hùi hụi vì từ tháng sau người nhà ko còn dư giả gửi tiền về rồi 🤧. Họ cũng thật đáng thương mà, ....

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hồi e còn tập thể thao thì mâm ntn chỉ đủ tối đa 3 thằng ăn thôi ah, còn ko thì 2, qua bên TQ thì 1 thằng vdv của nó cũng ăn hết chỗ này, có khi còn thòm thèm
Vâng bác! Có thực mới vực được đạo!
Bữa sáng có cục xôi gấc thì mấy cháu đánh 2 set bóng là mắt hoa, tay run và chân không đứng nổi ạ?

tieunhupha

Xe điện
Em nghĩ ngắn nên nếu em là phụ huynh trong trường hợp này em yêu cầu con cháu em trung thực hết. Sau đó đến đâu thì đến, kể cả về nhà làm việc khác.
Nếu cụ thì thế chứ các cháu này đa phần là gia đình nghèo nên bố mẹ ko am hiểu, quan tâm và đánh giá như mình đâu cụ ạ. Với nhà mình con ko đi tập thì về đi học tiếp (bố mẹ càng mừng) chứ đa số các cháu này thì chỉ có đi cửu vạn với chạy grab thôi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thầy Hà và tiền của các cháu:

Trao đổi với Lao Động tối 3.10, ông Nguyễn Quốc Hùng - Phó phòng Thể dục thể thao thành tích cao II (Cục Thể dục Thể thao) cho biết: "Anh Bùi Xuân Hà giải trình là không nhận tiền. Số tiền này là của 3 vận động viên ở Bình Dương, thuộc trại trẻ mồ côi".

Hồi đầu năm, một em mua bán ở trên mạng thì xảy ra việc lừa mất tiền trong tài khoản. Anh Hà trao đổi với đội là gửi tiết kiệm cho các em để cuối năm các cháu cầm về chứ không phải lấy tiền để dùng. Các em thống nhất để anh Hà giữ tiền giúp, chứ không lấy tiền của các em làm gì".

Ông Hùng nhấn mạnh: "Đây là lời giải thích từ phía huấn luyện viên trưởng. Hiện tại, chúng tôi vẫn xác minh thông tin một cách chính xác".

Nguồn:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trẻ mồ côi cũng có người giám hộ chứ. Đừng bảo thầy giám hộ luôn nha 8->
Rồi có 3 em mồ côi, thế các em còn lại không mồ côi thì như nào 8->
  • Khả năng là thầy Hả vòng vo, phủ nhận thu tiền vì mục đích không trong sáng?
  • Trước thì thầy Hà bảo thu tiền để các cháu đi ăn buffet, xem phim, dã ngoại, taxi đi thi đấu...
  • Giờ thì thầy Hà lại nói chỉ cầm hộ (thầy sợ các cháu làm mất) rồi cuối năm thầy sẽ trả lại đầy đủ!
  • Vái thầy Hà nhiều vái ạ!

Thầy Hà và tiền của các cháu:

Trao đổi với Lao Động tối 3.10, ông Nguyễn Quốc Hùng - Phó phòng Thể dục thể thao thành tích cao II (Cục Thể dục Thể thao) cho biết: "Anh Bùi Xuân Hà giải trình là không nhận tiền. Số tiền này là của 3 vận động viên ở Bình Dương, thuộc trại trẻ mồ côi".

Hồi đầu năm, một em mua bán ở trên mạng thì xảy ra việc lừa mất tiền trong tài khoản. Anh Hà trao đổi với đội là gửi tiết kiệm cho các em để cuối năm các cháu cầm về chứ không phải lấy tiền để dùng. Các em thống nhất để anh Hà giữ tiền giúp, chứ không lấy tiền của các em làm gì".

Ông Hùng nhấn mạnh: "Đây là lời giải thích từ phía huấn luyện viên trưởng. Hiện tại, chúng tôi vẫn xác minh thông tin một cách chính xác".

Nguồn:
Thầy cứ chìa 3 sổ giấy, hoặc sổ điện tử khớp xèng lập từ đầu năm ra là được thôi :D

TieuFu

Xe container
  • Trước thì thầy Hà bảo thu tiền để các cháu đi ăn buffet, xem phim, dã ngoại, taxi đi thi đấu...
  • Giờ thì thầy Hà lại nói chỉ cầm hộ (thầy sợ các cháu làm mất) rồi cuối năm thầy sẽ trả lại đầy đủ!
Báo chí cứ đăng lên mấy cái thầy nói linh tinh thế này thì chết thầy rồi. Không cần bằng chứng, cứ thầy bảo sao đăng vậy, càng ngớ ngẩn càng tốt vì người xem sẽ càng nóng mắt. Bây giờ còn bọn mèo chuột ăn vụng cơm chim của các cháu lủi đi rồi, nhẽ bọn này mới tinh quái, ngậm hết mồm miệng, nhẽ đang chùi mép. Khả năng cao tay HLV nói linh tinh sẽ thành vật tế thần, tế xong là hoan hỉ !

pinbar2010

Xe hơi
Website
www.Facebook.com
Càng nói càng lộ. Ông Hà này chắc xong rồi

Phỡn

Xe tăng
Cái món cắt xén này từ thời bóng đá U mới nổi cách đây 20 năm nó đã thành nếp rồi, chỉ là giờ mới có người bới ra thôi ạ :D.