[Funland] Tuyển tập những bài thuốc chữa " mẹo " hay trong dân gian !

nguyenh00hi

Xe máy
1 - Dùng quả đu đủ xanh, gọt một đầu trên núm làm cái nắp, còn bên trong lấy cái đũa ép ruột nó sang hai bên, làm nhẹ ko ép mạnh sẽ tạo thành một khoảng trống ( lưu ý là ko vứt ruột đi ) sau đó đổ rượu vào, khi rượu đã đầy quả đu đủ, lấy núm đậy vào, rồi dùng 3 cái tăm nhọn xuyên ghim nó vào thân cho rượu ko đổ ra. Sau đó đào một cái hố nhỏ ở đưới đất, cho quả đu đủ vào hố phủ đất lên ( gọi là hạ thổ ) để qua đêm, ngày hôm sau rót rượu từ quả đu đủ ra vứt quả đi rồi uống. Đối với nam thì làm 7 ngày với 7 quả đu đủ hạ thổ ủ rượu như thế, còn với nữ là 9 ngày - 9 quả đu đủ. Lưu ý vì nó là chữa mẹo nên ko để ai biết các cụ nhá, em là người trong nhà nên mẹo này lưu hành nội bộ :D

(b)
Quả đu đủ to hay nhỏ? rượu chừng bao nhiêu hả cụ?? Em xin liều lượng để làm thử luôn, đúng bệnh mệnh roài

biển xanh06

Xe điện
Có cụ nào biết mẹo chữa mụn cơm ở chân tay chỉ giúp nhà cháu phát, cảm ơn các cụ nhiều

xecutkit123

Xe đạp
em có bài này , chẳng biết là mẹo hay là ma nữa (cụ nào có f1 dưới 1 tuổi hay sắp có f1 lưu ý nhé ) :
ngày f1 nhà em mới sinh , lâu lâu nó lại bị cái bệnh là khóc chẳng có lý do gì , khóc cả ngày lẫn đêm ,hết ngày này qua ngày khác , nó cứ chợp mắt cái lại giật mình khóc thét , khộ ko chịu nổi ,bệnh viện cũng chả tìm ra bệnh gì . Sau các cụ ở quê gấu nhà em tìm ra bệnh của nó là MẤT VÍA .Bệnh này do ai đó vía dữ gây nên (vd có bà vía dữ đến thăm cháu "quở " : cháu ngoan quá nhỉ " gặp f1 nhà em yếu vía thế là dính . Em chả tin nhưng có bệnh thì vái tứ phương với lại nể các cụ quá nên cho các cụ chữa bằng cách ...ĐÁNH VÍA . Bà đánh vía lấy nắm hương , cái chổi cùn , 1 nắm cây cà gai leo cầm trên tay đốt , miệng lầm bầm đi lại gần f1 khoảng 5 phút rồi đi ra bảo được rồi (trong lúc này em phải ngoảnh mặt đi để cười trộm sợ các cụ tự ái ) . Lạ thay em thấy f1 thở dài 1 cái rồi lại chơi như cún con . Lần đầu , lần 2 , lần 3 ...em chả tin nhưng sự việc lặp lại nhiều lần y như thế thành ra ko tin cũng ko được ...đến giờ gấu nhà em cũng học được bài nay rồi , về quê em ĐÁNH VÍA cho mấy f1 bạn em hiệu nghiệm lắm . Cụ nào biết về cái này thì cùng gạch ngói nhé , quê gấu nhà em chỗ thì gọi là MẤT VÍA chỗ thì gọi là bị ĐẺN .
Cái này nó là thật đó. Không thể giải thích được, em cũng biết ông thầy lang làm được các thể loại này. chỉ đọc mấy câu thần chú gì đó thôi là các cháu ok ngay và còn nhiều cái khác kinh hơn nữa cơ. Em có chép lại câu thần chú ấy nhưng không dám dùng vị sợX_X

vuongnq

Xe hơi
Thanks các cụ, cụ chủ có thể tổng hợp các mẹo ở trang 1 được không?

DKC

Xe tải
em có bài này , chẳng biết là mẹo hay là ma nữa (cụ nào có f1 dưới 1 tuổi hay sắp có f1 lưu ý nhé ) :
ngày f1 nhà em mới sinh , lâu lâu nó lại bị cái bệnh là khóc chẳng có lý do gì , khóc cả ngày lẫn đêm ,hết ngày này qua ngày khác , nó cứ chợp mắt cái lại giật mình khóc thét , khộ ko chịu nổi ,bệnh viện cũng chả tìm ra bệnh gì . Sau các cụ ở quê gấu nhà em tìm ra bệnh của nó là MẤT VÍA .Bệnh này do ai đó vía dữ gây nên (vd có bà vía dữ đến thăm cháu "quở " : cháu ngoan quá nhỉ " gặp f1 nhà em yếu vía thế là dính . Em chả tin nhưng có bệnh thì vái tứ phương với lại nể các cụ quá nên cho các cụ chữa bằng cách ...ĐÁNH VÍA . Bà đánh vía lấy nắm hương , cái chổi cùn , 1 nắm cây cà gai leo cầm trên tay đốt , miệng lầm bầm đi lại gần f1 khoảng 5 phút rồi đi ra bảo được rồi (trong lúc này em phải ngoảnh mặt đi để cười trộm sợ các cụ tự ái ) . Lạ thay em thấy f1 thở dài 1 cái rồi lại chơi như cún con . Lần đầu , lần 2 , lần 3 ...em chả tin nhưng sự việc lặp lại nhiều lần y như thế thành ra ko tin cũng ko được ...đến giờ gấu nhà em cũng học được bài nay rồi , về quê em ĐÁNH VÍA cho mấy f1 bạn em hiệu nghiệm lắm . Cụ nào biết về cái này thì cùng gạch ngói nhé , quê gấu nhà em chỗ thì gọi là MẤT VÍA chỗ thì gọi là bị ĐẺN .
Cụ hỏi gấu giúp nội dung cần lầm bầm trên thế lào để e áp dụng phát,

quynhmottram

Xe đạp
Cho em đánh dấu thớt này phát, hay quá mà chưa đọc dc hết :D

MrSpy

Xe điện
Hè hè, các cụ mình bẩu có bệnh phải vái 4 phương mờ Kụ, à mà nên trộm lúc đang phơi tức là qua máy giặt rồi cũng đỡ ngại ạ!
Chỗ em nhiều người bị lang ben hay sao ấy, các em hàng xóm toàn kêu mất quần chíp :))

Trang Đàm

Xe máy
đánh dấu, nhiều cái chừ mới biết

locpham.info

Xe buýt
khú khú nước thánh của mợ Minh Chi hiệu nghiệm thật
Cụ nào mà bị trúng gió đột quỵ thì đừng nhấc nên, cứ ...ái 1 bãi thẳng vào mặt (nghe hơi tởm) thì tỉnh, còn nhấc dậy là đi luôn ạ.

locpham.info

Xe buýt
Có cụ nào biết mẹo chữa mụn cơm ở chân tay chỉ giúp nhà cháu phát, cảm ơn các cụ nhiều
Cụ đi theo đám ma, lấy mã người ta vứt xuống đường, quệt vào là khỏi...cái này em chưa thử nhưng từ xưa các cụ ở nhà em bảo thế

locpham.info

Xe buýt
Em đóng góp thêm mẹo cho người nhà các cụ bị " Nấc " hoặc bị hóc xương cá là chửi nhiệt tình và chửi bất ngờ ví dụ như gấu nhà em bị em chửi " ...mẹ, hai mấy tuổi đầu rồi ăn còn hóc...éo hiểu có lớn được khổng" hàng ngày em ko chửi láo bao h, nhưng hôm đấy làm gấu bất gờ và ko tin vào mắt mình......nhưng sau đó em thanh minh làm lần sau mẹo của em mất thiêng. Gấu nhà em ức mà bật cả xương ra đấy cụ ạ.

buzzbee

Xe máy
Đánh dấu để đọc dần dần ạ

Bimat381

Xe đạp
Em nghe một thằng bạn kể 1 mẹo chữa nhiệt mồm: ăn liền 2 quả trứng vịt luộc, sau 1 ngày ăn tiếp 2 quả là khỏi. Em chưa thử vì suốt từ hối nghe được mẹo này lại không bị nhiệt, mà trước đó mỗi khi bị là phải 1 tuần mới khỏi. Rất khó chịu.
Cái này nhà cháu đã áp dụng và có kết quả

xuanha_ng

Xe điện
Có cụ nào biết cách chữa nước ăn chân không, Bố em bị khoảng 15 năm rồi chữa mãi không khỏi lấy dầu hỏa, oxi già, bây giờ nhỏ thuốc đau răng con chim xanh vào ngón út cho bớt ngứa nhưng không khỏi đc. Giờ khe ngón út có lỗ sâu hoắm.
cám ơn các cụ đọc bài

daile

Xe hơi
Em cũng bị nổi mụn nước ở bàn chân,chỗ tiếp giáp da dầy và da mỏng,ngứa ơi là ngứa:((.cụ nào biết em bị giề không nhỉ?