[Funland] Tuyển tập các kỉ niệm đáng nhớ nhất thời nhất quỷ nhì ma

phucloc8899

Xe container
Kỷ niệm học trò em nhớ nhất em hay đi muộn ra sớm phạt lien tục, xấu hổ lắm ko dám kể8-}

tieunhilang

Xe điện
Em nhớ nửa đêm cả nhóm hò nhau đạp đổ tường nhà thầy dạy Sử, sáng hôm sau xách vữa đến xây lại, vừa xây vừa trách thầy để tường cũ quá, chẳng may đổ vào người qua đường thì sao?. Thầy cảm động rơi nước mắt, còn môn Sử của thầy thì ngon ơ

Hanoixinhdep

Xe buýt
hồi đó nhà có mấy phong bánh khảo, để mốc meo k ai ăn, mang đến lớp tranh nhau đớp cho bằng hết. hahaahah

Komatsu

Xe tải
em nhớ hồi cấp ba mới có loại pháo tỏi. Lớp em bấy giờ có 1 cô giáo điệu nhất trường (giống em bh), suốt ngày váy lòe xòe và giày cao gót. Một hôm sắp tới giờ của cô, mấy thằng con trai rắc pháo tỏi từ đầu bục giảng đến bàn giáo viên. Mà chúng nó rắc khéo quá, chả ai biết thằng nào làm.
Cô giáo bước vào lớp. Dẫm đến đâu tí toét đến đấy. Túm lại cô hốt nhảy như choi choi, váy vén tận gối. Lớp em cười nghiêng ngả, k đứa nào nhịn được. Cô chạy ra khỏi lớp, bọn nó nhanh chóng lên thu dọn chiến trường. Cô biến luôn cả tiết, chúng em sợ quá ngồi im. Tiết sau 1 thầy khá hợp gu với chúng em bước vào. Đầu tiên mặt ông ý nghiêm trọng,v ề sau ông ý phì cười, chúng em biết là thầy biết rồi, nên cười thăm dò theo. Ông ý giàn giụa nước măt : Chúng mày rắc pháo tỏi hả. (căn bản trang phục của cô này nhiều khi làm cả trường thấy ngạc nhiên) . Về sau cũng không thấy cô nói gì, tiết sau vào dạy như không có gì, đáng yêu ghê!!!
lại chuyện pháo nhé:
gần tết là HS đứa nào cũng muốn nghỉ khi mà pháo nổ râm ran ngoài kia mà vẫn cứ phải vác sách đến trường.
pháo dây TQ thì bán đầy ra.
(pháo dây là quả pháo có 2 cái dây 2 đầu, kéo căng ra là quả pháo nổ)
Em mua 1 quả buộc 1 đầu vào cái giẻ lau bảng, đầu kia buộc vào cái đinh (em đóng dưới mặt bàn)
cô giáo đến lớp dạy bình thường nhưng đến giứa tiết thì hết bảng viết, ra lấy cái giẻ lau thấy vướng vướng. giật mạnh 1 cái. pháo nổ ĐÙNG. giật mình tí ngã. cả lớp được nghỉ họp để sinh hoạt lớp nhằm tìm ra thủ phạm (là em) nhưng bố Tây chả biết ai làm vì em đến lớp rõ sớm, buộc xong quả pháo em lại vác cặp ra ngoài ăn sáng. lúc vào thì có đông đủ rồi. mà bọn nó cứ truy đứa nào đến sớm nhất mới hài chứ. Mình thì có chứng cứ ngoại phạm rồi nên vô can. :">:">:">

PhiLongPT

Xe hơi
Các cụ làm cho e nhớ thời học sinh quá :-s. E 12 năm đi học đều là cá biệt, đến khi lên ĐH cũng cá biệt nốt. Biết kể cái gì các cụ nhỉ. Đại loại như bảo cô giáo chủ nhiệm cấp 2 là: Em thưa cô rằng là răng cô thừa >:). Bà giáo mình lại rụng 1 răng mới hay ... cái gì đến rồi sẽ đến. Nghịch nhiều càng nhớ nhiều về thời tuổi thơ.

kizuto1

Xe đạp
Ôi,thời học sinh :(,cái thời đi bơi ở sông mà ko dám nói câu nào,trốn bố mẹ đi thuê truyện đọc :))

NghiaRex

Xe điện

dungce912

Xe điện
Nhiều chuyện lắm nhớ chuyện nào em kể chuyện đó
1. Đầu giờ khi Gv vào lớp là phải đứng dậy chào, thằng đằng sau cầm lọ 502 xịt đầy ghế con bé đằng trước, báo hại nó giãy nảy như đỉa phải vôi, lấy quyển vở che mít xuống phòng y tế ( cháy thủng quần mà :) ) còn thằng kia đuổi học 1 tuần
2. Sau tết cả bọn tranh thủ giờ nghỉ chơi xóc đĩa, đến tiết học sau rồi vẫn mải ko biết ông gv chủ nhiệm đứng ngay sau, bắt sống cả bọn may ông dễ tính nên tha
3. Ông thày dạy GDCD nghiện thuốc nặng, nhiều hôm vừa dạy vừa hút, tính tình hơi hâm hâm nghệ sĩ, thằng nào thuộc bài cho 9đ, ko thuộc là 1đ, lèm bèm thắc mắc là đuổi ra ngoài
Bọn em hay hút thuốc trộm trong lớp, lão ấy ngửi thấy mùi thốt luôn 1 câu: các em hút thuốc thày nhức đầu lắm, cả bọn éo nhịn nổi cười :))

Nhớ ra em kể tiếp....

Honda suppercup

Xe tải
Hồi lớp 7 thằng ngồi cạnh em đọc truyện trong lớp dưới ngăn bàn.Thấy ở trên biết cầm cục phấn ném trúng quyển truyện.Không để ý cu cậu ngểnh cổ lên phun ngay câu"Đêck mẹ đứa nào ném tao thê" Cả lớp thì ngẩn tò te nhìn cả thấy lẫn nó mà éo nhịn nổi cười 8-}

adidaphat

Xe tăng
Hồi lớp 9 ở vào cái tuổi mới lớn thằng nhỏ cũng hay ngóc đầu hóng hớt. Ngồi học maady thằng hay chọc nhau cho thằng nhỏ dậy. Đến lúc giáo viên gọi đwsng lên tl câu hỏi toàn phải lúm khúm tỳ vào cạnh bàn, nếu nhanh tay vắt ngược lên thì còn đc đwsng thẳng.
Giờ ra chơi sau 2 tiết học thường kéo nhau đi wwc chung, lúc này buồn rồi nên thẳng ku cũng toàn chổng ngược đành vắt chéo sang 1 bên rồi đút tay túi quần giữ ko nó đội quàn lên bọn con gái nhìn thấy lại......thèm :D.
Cũng hồi đó lớp em có thằng T bị bệnh gọi là hẹp hay dính bao quy đầu ý, *** bình thường đã xa cỡ 1m rồi. Nhà wc nam và nữ lộ thiên chỉ ngăn cách bằng cái tường cao khoảng gần 2m. Giờ ra chơi bọn con gái cũng như con trai toàn rủ nhau đi wc theo nhóm thế là bọn zai rình khi đám con gái vào thì kêu thằng t bóp cò (vừa rặn vừa bóp nhỏ họng súng) tức thì 1 dòng nước ấm ấm bay vọt qua tường phi thẳng vào đầu đám con gái bên kia làm bọn nó hét rú lên rồi kéo vội quần chạy ra ngoài:))4

hiepsangs

Xe buýt
Hồi cấp 3, lúc đó chính phủ đã cấm đốt pháo rồi, nhưng tại bọn e nhớ tiếng pháo và mùi pháo quá vì đã đến tháng tết rùi.
Nên cứ thứ 2 đầu tuần, tiết chào chào cờ là chúng e cho nổ pháo trên sân thượng của trường, các chú bảo về và ban thanh tra nhà trường nháo nhác trèo lên sân thượng mà chả bắt được mà nào. hehehe
Mà chúng e chỉ cho nổ vào ngày thứ 2 thôi, và mỗi thứ 2 là 1 vị trí nổ khác nhau, thế là cứ đến thứ 2 là học sinh cả trường đều xôn xao đợi tiếng pháo nổ, tiếng pháo nổ 1 cái là các bạn ý vỗ tay ầm ầm trong đó có cả chúng e đang đứng dưới chờ đợi.
Và chả bao giờ bảo vệ hay đội thanh tra nhà trường bắt được bọn em, vì bọn e hành động lúc 6h15 hoặc 6h30 mới tiến hành đặt pháo.
Vì bọn em ngụy trang cho bánh pháo = lá cây khô phủ lên và buộc 1 que hương vào ngòi pháo, như kiểu mìn hẹn giờ ý (hương tàn pháo nổ). Nghĩ lại vẫn thấy vui và tự hào là mình đốt pháo ko bao giờ bị bắt....

vaio9700

Xe buýt
Hồi lớp 9 ở vào cái tuổi mới lớn thằng nhỏ cũng hay ngóc đầu hóng hớt. Ngồi học maady thằng hay chọc nhau cho thằng nhỏ dậy. Đến lúc giáo viên gọi đwsng lên tl câu hỏi toàn phải lúm khúm tỳ vào cạnh bàn, nếu nhanh tay vắt ngược lên thì còn đc đwsng thẳng.
Giờ ra chơi sau 2 tiết học thường kéo nhau đi wwc chung, lúc này buồn rồi nên thẳng ku cũng toàn chổng ngược đành vắt chéo sang 1 bên rồi đút tay túi quần giữ ko nó đội quàn lên bọn con gái nhìn thấy lại......thèm :D.
Cũng hồi đó lớp em có thằng T bị bệnh gọi là hẹp hay dính bao quy đầu ý, *** bình thường đã xa cỡ 1m rồi. Nhà wc nam và nữ lộ thiên chỉ ngăn cách bằng cái tường cao khoảng gần 2m. Giờ ra chơi bọn con gái cũng như con trai toàn rủ nhau đi wc theo nhóm thế là bọn zai rình khi đám con gái vào thì kêu thằng t bóp cò (vừa rặn vừa bóp nhỏ họng súng) tức thì 1 dòng nước ấm ấm bay vọt qua tường phi thẳng vào đầu đám con gái bên kia làm bọn nó hét rú lên rồi kéo vội quần chạy ra ngoài:))4
truyện của cụ độc hại quá :))

hồi e ở ktx cấp 3, tối cả lũ kéo nhau đi tắm, thường thì giờ đấy bọn con gái tắm xong rồi nên ae chiến hữu chia 2, 1 nhóm sang phòng nữ, 1 nhóm phòng nam. Khổ nỗi gần vòi nước có 1 cái lỗ, bình thường bọn con gái tắm thì nó bịt vào. Đến lúc ae vào tắm thì tháo ra, rồi hứng nước qua trêu nhau, có chú đang gội đầu, ngóng cái mẹt vào vòi nước thì phía bên kia cũng có 1 cái cờ him đang .... ái qua cái lỗ thông giữa 2 phòng, thế là nó hứng trọn gội đầu = 2 thứ nước. ae cười sặc sụa

Be Grace

Xe điện
em thì chẳng nhớ nổi vì em quậy nổi tiếng trong trường cấp 2 và cấp 3 .ko bít bao nhiêu trò nữa ...nhưng nổi bật nhất là em rủ 3/4 lớp cúp học đi chơi ở Bò cạp vàng ( cách sg 40km ) ..thầy giáo vào nhìn lớp còn loe ngoe vài mống ..thế là cho về hết ..và ức em thì thôi rồi.....
còn 1 lần lễ 20/11 ...cả trường làm lễ ...thì riêng bọn em ...gần 50 chiếc xe máy tụ tập cổng trường ..bên trong thì làm lễ ..ben ngoài thì ầm ầm ..nẹt pô ..kéo đi Vũng Tàu ..( mặc áo dài ..quất đi VT luôn ..và là đứa con gái duy nhất trong 50 chiếc xe máy cầm tài chạy đi VT ) ..

dungce912

Xe điện
Lại nhắc đến chuyện pháo, sau kì nghỉ tết đi học, 1 thằng đem theo hộp pháo diêm, mấy thằng tranh nhau quẹt ném 1 thằng đang tinh tướng trên bục giảng, ném dưới chân nó nhảy loi choi, đúng lúc ông thày dạy toán lên, tóm luôn thằng đó, vì cái tội đốt pháo , mỗi nó đứng ở bục giảng lại toàn xác pháo dưới chân :)) hết cãi

xdthienha

Xe điện
Em ngày xưa là chúa nghịch ở lớp em có mấy vụ kể góp vui :

1.Ngày xưa cứ đến giờ kiểm tra là học trò hay có tính nhìn bài,giằng bài của nhau chép.Em chuyên môn có trò mượn bài kiểm tra của bạn xong rồi lấy nến trắng,sáp trắng bôi vào chỗ nó định viết tiếp.Mà ác nhất là gần cuối mới mượn.Để cho mày ko có cơ hội chép lại.:))Trò nữa là giả vờ bút hỏng,mượn bút của bạn đang viết chép nốt mấy dòng.Thế là em rút bật lửa ra,hơ vào giữa cái bút bi cho mềm ra.Xong em uốn thành hình chữ V rồi trả bạn.Khỏi nói thì các cụ biết nó tức điên lên.

2.Ngày xưa hay có trò ghi sỹ số ở góc bảng,em chuyên gia lấy chuối xanh (vì chuối xanh còn nhựa),sáp,nến bôi vào đấy cho cô giáo khỏi ghi sỹ số luôn.

3.Lớp em đóng trần xốp chống nóng.Nhà em có cái đồng hồ hẹn giờ vẫn hoạt động tốt nhưng rụng mất kim.Đang tính ko biết làm gì với cái đồng hồ thì nảy ra 1 sáng kiến.Hôm sau đến lớp,em đục thủng 1 góc cái trần xốp ra (ở phía góc lớp) 1 lỗ vừa đút dc tay vào.Em bật cái nút chuông hẹn giờ lên.Sau đó luồn tay đáp mạnh cái đồng hồ vào giữa trần.Đến giớ tiếng Anh,đang học thì chuông hẹn giờ kêu inh ỏi kiểu như "baby one more time".Thế là cả lớp được nghỉ để bác bảo vệ vào đục cái trần,lấy cái đồng hồ ra. :))

4.Hồi đi học lúc đấy có 2 diễn viên nam đóng phim chưởng nổi tiếng.Giờ kiểm tra em và thằng bạn bên cạnh rủ nhau ghi họ tên thế này : Trịnh y Kiện,Trần hạo Nam.Đến giờ sau trả bài kiểm tra,cô giáo bảo :"Vừa rồi lớp chúng ta có 2 người nước ngoài vào làm bài,2 bài làm rất tốt,bài của Trịng Y Kiện được 9đ,bài của Trần Hạo Nam được 9,5đ.Riêng có anh Đ và anh Y là ko thấy nộp bài nên tôi cho 2 anh,mỗi anh 0đ". :)).Bọn em nát hết cả ruột.

5.Ngày xưa em đi học sinh viên,ký túc xá bọn em vui lắm.Em đều têu ra trò nhắt tăm và nhỏ keo 502 vào ổ khóa.Buồn cười nhất là những dịp nghỉ lễ,cuối tuần.Sau khi anh em về quê lên thì công việc của mọi người là tập thể ký túc cùng nhau đồng thanh phá khóa cửa.Vừa phá vừa chửi.Mãi sau này nó mới biết là phòng em làm và em là đều têu.

ngaydoclap

Xe container
Lại nhắc đến chuyện pháo, sau kì nghỉ tết đi học, 1 thằng đem theo hộp pháo diêm, mấy thằng tranh nhau quẹt ném 1 thằng đang tinh tướng trên bục giảng, ném dưới chân nó nhảy loi choi, đúng lúc ông thày dạy toán lên, tóm luôn thằng đó, vì cái tội đốt pháo , mỗi nó đứng ở bục giảng lại toàn xác pháo dưới chân :)) hết cãi
Lại nói chuyện pháo, em cho bay 3 cái bàn giáo viên bằng 1 quả cối phích, sập một góc lớp bằng 4 lạng thuốc pháo, 1 cái áo của con bạn bằng 1 quả pháo giật buộc ngang cửa lớp, tí mù mắt nó.....còn nhiều nhiều nữa :) hồi ấy sao nghịch ngu thế mà may không chết, chắc cô thương.

ngaydoclap

Xe container
Ngày xưa buổi trưa đi học về là ra sông tụt hết quần áo nhảy xuống bơi, xong lên bờ phơi cho đầu tóc khô ron lại mặc quần áo đi về, ai biết.

Bò lốp

Xe lăn
Ngày trước đi hoc cấp 2(em ở quê ợ)toàn đèo nhau đi xe độp,em mấy lần cho thằng bẹn ngồi sau 2 chân xúc nguyên bãi mứt trâu vì cái tội thả chân lết dép xuống đường và chính e cũng đã bị như thế.nghĩ lại vui toá

102k9

Xe buýt
Hồi lớp 12 bắt sâu dóm cho hộp phấn , thầy giáo toán mở ra dật hết cả nảy hê hê, không bắt dc nhưng em bị thù đến khi ra Truong luôn, điểm toán toàn tám mặc dù em đcj phân công vùng các bạn chín mười từ bải cau em, hôm thi tốt nghiệp em làm ngay con mười, Bo tức