Tuyên quang - tuổi thơ em !!!

audia412

Xe tải
cụ có nhầm không nhỉ, em buổi tối ra đường, nhất là ra khu phố ẩm thực toàn thấy các em xinh đi nhậu ở đây
thế hả cụ hồi đấy lên làm việc với UB tỉnh (chỗ bác Lâm phó chủ tich) các bác đưa đi ăn nhà hàng nhiều mà chẳng gặp tiếc thật :)

bim_vip

Xe tải
Hay quá ;) Mình cũng có vợ tp TQ. hihi. Đi xung quanh công nhận là núi non trùng trùng điệp điệp đẹp lắm ;))
Ơ cụ nói "hay quá" "đẹp lắm" làm em về đi xung quanh nhà e nhìn cũng núi non trùng trùng điệp điệp đẹp lắm, mặc dù vợ em chẳng ở tp TQ. E yêu nhà e lắm.:))

amunike

Xe tăng
Gấu nhà em cũng gái tuyên, lần nào về em cũng mượn con cup 50 của nhạc phụ lượn một vòng khu bờ sông. Yêu cái nét thanh bình của thành Tuyên.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thấy bảo chè thái, gái Tuyên, bác có ảnh chứng minh em cái, xem con gái tuyên quang đẹp thế nào? và có hay vô OF không

giangsuki

Xe ngựa
thế hả cụ hồi đấy lên làm việc với UB tỉnh (chỗ bác Lâm phó chủ tich) các bác đưa đi ăn nhà hàng nhiều mà chẳng gặp tiếc thật :)
vậy giờ buổi tối cụ chịu khó ra đường với quán đi nhá

MIT-ONE

Xe điện
Cũng không được ở tx E ở Mỹ bằng chỗ nông trường tháng 10 Gầnh bến phài Hiên chiến tranh mà cụ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Tuyên Quang giờ đẹp quá, em lên từ năm 92, 93, khí hậu rất tuyệt vời, em ở 2 tuần mà bao nhiêu dấu tích, hoa văn thời sinh viên bay sạch, da mịn màng, thế nên không chỉ riêng con gái mà cả con trai Tuyên Quang da rất trắng. Dân thì tình cảm lắm, ra về mà mắt cứ rưng rưng.

ha7up1

Xe hơi
Cũng không được ở tx E ở Mỹ bằng chỗ nông trường tháng 10 Gầnh bến phài Hiên chiến tranh mà cụ
<br />
<br />
Vậy à em tưởng cụ ở TC biết đâu ngày bé chả đi mẫu giáo cùng nhau cụ nhỉ

P911

Xe hơi
Em vừa đi Tuyên Quang về. Ấn tượng khi được kể về ngày Trung Thu ở Tuyên Quang. Tiếc là chỉ nhìn thấy mỗi mấy cái xe diễu hành để bên đường

newdriverbd

Xe đạp
ngày trước , hồi nhỏ em là em thích nhất đi chợ Hiên ở Mỹ bằng đấy bác ạ, em thì ở Bên thác bà qua đi chợ cơ

MIT-ONE

Xe điện
ngày trước , hồi nhỏ em là em thích nhất đi chợ Hiên ở Mỹ bằng đấy bác ạ, em thì ở Bên thác bà qua đi chợ cơ
E cũng từng đốt đuốc theo mẹ đi bán trứng và mua cá ở chợ cầu treo thác bà qua bến đò Bỗng cụ ạ Tuổi nhỏ lam lũ theo cha mẹ đi khắp nơi E cũng biế nhiều về khu đó lắm

minhmo

Xe cút kít
Trước e lên TQ nhìn thành nhà Mạc rất ấn tượng sau khi trùng tu lại e xin lỗi cụ trông như cái lò gạch ý, tiếc cái cũ quá:(
Em có mấy năm gắn bó với Tuyên Quang, có nhiều kỷ niệm đáng nhớ như: về mùa lũ, nước ngập đến ngang nhà, nhiều con phố phải lội bì bõm.
Có buổi trưa hè đang thiu thiu ngủ thì lũ trẻ nhà hàng xóm cãi nhau ầm ĩ, bực quá định chạy sang bạt tai cho mỗi đứa một cái, sang đến nơi chẳng thấy ai cả, phàn nàn với anh chủ nhà anh ấy cười phá lên và chỉ vào mấy cái lồng chim: Bọn yểng này nó vừa cãi nhau đấy.
Rồi thì những buổi đánh bài, nhậu đêm xem bóng đá, sáng ra mệt rũ vẫn phải chống mắt đi làm.
Nhiều cái nhớ lắm, nhưng nhớ và tiếc nhất là cái cổng thành cũ biến mất và bị thay bằng "cái lò gạch mới". Theo em biết để thay cái cổng thành nhà Mạc thành cái lò gạch bà con ta phải đóng thêm hơn 8 tỷ đồng tiền thuế thời ấy đấy (em nhớ 11 km đường tránh ngập từ Rạp chiếu phim đến km 11, thời ấy làm hết 14,7 tỷ đồng).

bacgiang66668

Xe hơi
Tuyên Quang em đã từng qua!đúng vào hom tết Trung thu, thật ấn tượng với tết teung thu ở đay!

zOn91

Xe máy
Em thấy bảo chè thái, gái Tuyên, bác có ảnh chứng minh em cái, xem con gái tuyên quang đẹp thế nào? và có hay vô OF không
mình cũng có 2 năm gắn bó với Tuyên Quang mà chẳng gặp "gái tuyên" nào xinh cả, mình cũng thắc mác là không biết các cô xinh xinh đi đâu hết rồi, và đươc trả lời là : những đứa xinh nó về HÀ NỘI hết rồi :) còn về HN làm gì thì em không hỏi và cũng không biết
Mẫu xinh Teen Tuyên Quang, thread ảnh, không spam đâm mẫu
Mẫu teen Tuyên Quang, tha hồ các cụ ngắm nhé. Tuy nhiên đây chỉ là một số nhỏ trong số "Gái Tuyên" thôi các cụ ạ :-bd

newdriverbd

Xe đạp
E cũng từng đốt đuốc theo mẹ đi bán trứng và mua cá ở chợ cầu treo thác bà qua bến đò Bỗng cụ ạ Tuổi nhỏ lam lũ theo cha mẹ đi khắp nơi E cũng biế nhiều về khu đó lắm
Nếu bác đi bến đò Bỗng thì có bao giờ bác đi bến đò Ông Lương bên dưới Bỗng 1 tí không ?....đó là nhà Nội em ở đó ạ :)

khenhxinhtuoi

Đi bộ
tuyên quang em đây ạ. giờ tuyên quang còn có cam sành hàm yên mà, ghé lên quê em ăn thử nha

TRANG-TRANG

Xe buýt
em cũng Tuyên tí

E ở đó từ những năm 70-80 cụ ạ

Em là khách vãng lai, cũng xin góp vài kỉ niệm với Thành Tuyên:
1- những năm 84-86 em ở ngã 3 Đoan Hùng ( cụm tượng đài chiến thắng sông Lô lúc đầu do bọn em chở = Gaz 53 đấy) ngay đằng sau nhà máy oto 19/5 cũng hay chạy Gaz 53 đánh quả chở thuê cho các bác ở Tuyên. Có chuyến chở gỗ làm nhà mặc dù đã ngã giá cẩn thận, lúc trả tiền vưỡn bị bớt vì “ em ở Hà Tuyên ( tỉnh biên rới nghèo nhất nước), huyện Hàm Yên-xã Nhân Mục. “hàm” thì yên , “nhân” lại mục thì làm gì có tiền....?.
2- Cũng hay chở đá xây nhà nên em nhớ nhà ở Tuyên ven sông LÔ thì đá xây móng nhà có khi bằng tiền cái nhà. Mùa lũ nhà nào cũng phải có 1 cái thuyền tôn và chuyển đồ đạc lên tầng 2 vì ngập nước.
3- Gái Tuyên thì em thừa nhận ( mà đâu phải chỉ mình em). Đã có lần rủ được 1 em bé rất chi là xinh đi xem ở rạp chiếu phim thị xã ( con gái út của bác cửa hàng trưởng cửa hàng ăn uống thị xã Tuyên Quang) , cả buổi chiếu cũng chỉ dám cầm tay em. Sau 6 tháng qua lại, ăn cơm nhà bác cửa hàng trưởng, chỉ được nhõn 1 bài dạy nấu ăn của bác: thịt O hành như canh O mắm.
Khi nào có dịp, hội “đồng hương” Tuyên ọp lai phát nhẩy?

MIT-ONE

Xe điện
Nếu bác đi bến đò Bỗng thì có bao giờ bác đi bến đò Ông Lương bên dưới Bỗng 1 tí không ?....đó là nhà Nội em ở đó ạ :)
Vậy chắc là cụ có biết nhà a cường có 2 cô e gái là Thanh & Tân ( con cuj Cúc ) phải không