Tuyên Quang - Hà Giang- Đồng Văn- Mèo Vạc- Lũng Cú - Solo 1 ngựa đầu xuân.

xedapghe

Xe tải
Em cũng xin góp với bác một vài tấm hồi em đi Hà giang tháng 10 năm ngoái, thời tiết và cảnh vật hai mùa khác nhau thật bác ạ. hà giang hùng vĩ thật. Em hồi đó một mình một ngựa - con xe tay ga - làm cung Hà nội Lũng cú. Em định báo cáo với các bác chút ảnh vì em thấy việt nam ta đẹp quá mà chỉ mỗi tội dốt không biiet up ảnh lên đây.[URL="http://img703.imageshack.us/i/p1010716r.jpg/"]http://img402.imageshack.us/img402/8508/p1010708c.jpg[/URL]

xedapghe

Xe tải
thêm một tấm đoạn Yên Minh nữa các bác nhé, nhìn ảnh của bác Việt kiều chụp mùa đông thấy đúng là không khí mùa đông, đìu hiu

xedapghe

Xe tải
Ô hay em biết cách up ảnh trực tiếp rồi để em up lại cái ban nãy nhé, em rất thích cái ảnh này ạ. Em xin lỗi làm phiền bác chủ thớt nhé hihi tại vì nhắc đến hà giang em lại thấy yêu quá thôi

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Bác xedapnghe đi xe ga lên tận Lũng cú cơ à? bác đi bằng xe gì vậy? em ngưỡng mộ bác rồi đấy.

Hung Nissan

Xe buýt
Ảnh chủa cụ chủ thớt hay quá, ảnh của bác Xedapghe cũng tuyệt
Cháu cũng mới đi cung đường này về, xin góp vui với cụ chủ thớt mấy tấm hình đã chụp

Hoa cải vùng cao

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Sau một đêm ngủ lại Đồng văn, được chén món Gà đen ngon tuyệt và rượu ngô nữa chứ , sáng hôm sau em khởi hành sớm đi sang Mèo Vạc .

Con đường này được đặt tên là con đường Hạnh Phúc vì nhờ có nó mà đồng bào trên vùng cao nguyên đá này mới được giao thương với miền xuôi.

Em nghỉ trên đỉnh Mã Pí Lèng , đỉnh cao nhất của cung đường này.

Bên dưới là dòng sông Nho Quế , đứng trên cao nhìn xuống chỉ nhỏ xíu như một dải lụa nhỏ xanh ngắt.

Xa xa , những bản làng yên bình nép theo triền núi đá.

Chỉnh sửa cuối:

Audi A6

Xe tải
Em xem 1 lèo hết cả 9 trang phóng sự của cụ, khâm phục cụ quá! Nếu là em thứ nhất gấu chả cho đi, thứ hai là 1 mình thế cũng chả dám đi. Không biết đến bao giờ mới được như cụ chủ thớt. Vodka cụ nhiệt tình để cụ làm tiếp những phóng sự khác.

EVN

Xe buýt
Ai chưa đi ĐV - MV thường rất háo hức mong ước đc xông pha, đến rồi cứ muốn tới hoài, jảnh thời jan là chỷ cần xách cái balô con cóc thẳng tiến :x

TÔN

Xe container
anh Vũ có chuyến đi hay qúa,nhìn mà thèm :((
ko hiểu lôi con wave chiến của em ra chạy đc ko nhỉ

Mraaa

Xe tăng
Em đính chính 1 tý, em vừa chạy tuyến này về cách đây 2 hôm xong,

Đồng văn ko có đồng bào mông cụ ạ, đấy là dân tộc Mèo. Dinh thự nhà họ Vương còn được gọi là nhà vua Mèo mừ!!

Audi A6

Xe tải

Đồng văn ko có đồng bào mông cụ ạ, đấy là dân tộc Mèo. Dinh thự nhà họ Vương còn được gọi là nhà vua Mèo mừ!!
Chết cười với cụ, dân tộc Mông là chuẩn văn bản đới cụ ơi, còn những tên khác là Mèo, H'mông chỉ là biến thái thôi.

xedapghe

Xe tải
Vâng bác Viet kieu ạ, lần đó em đi xe máy , xe tay ga hẳn hoi nhé he he. Xe em là suzuki Hayate 125. Con này chạy phê lắm bác à leo dốc các huyện hà Giang mà chạy 80 vèo vèo ấy. Em thì cũng máu đi lắm, có gia đình rồi nên đành cai bớt thôi chứ tình yêu với miền núi thì vô bớ bến. Đợt đó nghỉ phép của công ty còn mấy ngày em trốn nhà một mình một ngựa, hôm trước xin phép, kiểm tra xe cộ, mua chai dầu xe tay ga cho vào trong cốp, vơ vội mấy thứ và mấy bộ quần áo cho vào balo và thẳng tiến thôi ( trước đó có ý định rồi nên lên google maps tra bản đồ và kinh nghiệm các bác đi trước trên các diễn đàn), thực tế thì đường ở mồm các bác ạ, vừa đi vừa hỏi. Đợt đó em đi thời tiết đẹp lắm, trời cao xanh vời vợi, lại đi đúng vào dịp đang làm gấp rút để hoàn thành sớm cột cờ Lũng cú nên em gần như là khách đầu tiên được thăm cột cờ mới xây lại đấy nhé, lại được ăn trua và uống rượu với các bác thợ xây ngay trong chân cột cờ. Bác chủ thầu xây dựng nói với em Tao thấy mày là con trai hà nội mà mày một mình chạy xe máy lên đến địa đầu tổ quốc thế này tao cũng thích mày đấy he he he em bây giờ nghĩ lại câu nói đó vẫn thấy sướng.
Em có con xe KM SLX mới cứ nghĩ chắc chẳng dám bao giờ thực hiẹn chuyến đi những cung đường khó thế này nhưng xem bác chạy KM số AT mà vẫn đi ngon nên em nghí sẽ thử một lần quay lại mảnh đất địa đầu thương yêu này bằng oto mới được. Cảm ơn bác nhé.
Em sẽ cố gắng làm một bài thông báo với các bác về chuyến đi của em đọt đó có đầy đủ hình ảnh, vì em mới học được cách up ảnh rồi, muộn còn hơn không bác nhỉ.

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Chết cười với cụ, dân tộc Mông là chuẩn văn bản đới cụ ơi, còn những tên khác là Mèo, H'mông chỉ là biến thái thôi.
Cảm ơn bác đã giải thích hộ em nhé :D

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Vâng bác Viet kieu ạ, lần đó em đi xe máy , xe tay ga hẳn hoi nhé he he. Xe em là suzuki Hayate 125. Con này chạy phê lắm bác à leo dốc các huyện hà Giang mà chạy 80 vèo vèo ấy. Em thì cũng máu đi lắm, có gia đình rồi nên đành cai bớt thôi chứ tình yêu với miền núi thì vô bớ bến. Đợt đó nghỉ phép của công ty còn mấy ngày em trốn nhà một mình một ngựa, hôm trước xin phép, kiểm tra xe cộ, mua chai dầu xe tay ga cho vào trong cốp, vơ vội mấy thứ và mấy bộ quần áo cho vào balo và thẳng tiến thôi ( trước đó có ý định rồi nên lên google maps tra bản đồ và kinh nghiệm các bác đi trước trên các diễn đàn), thực tế thì đường ở mồm các bác ạ, vừa đi vừa hỏi. Đợt đó em đi thời tiết đẹp lắm, trời cao xanh vời vợi, lại đi đúng vào dịp đang làm gấp rút để hoàn thành sớm cột cờ Lũng cú nên em gần như là khách đầu tiên được thăm cột cờ mới xây lại đấy nhé, lại được ăn trua và uống rượu với các bác thợ xây ngay trong chân cột cờ. Bác chủ thầu xây dựng nói với em Tao thấy mày là con trai hà nội mà mày một mình chạy xe máy lên đến địa đầu tổ quốc thế này tao cũng thích mày đấy he he he em bây giờ nghĩ lại câu nói đó vẫn thấy sướng.
Em có con xe KM SLX mới cứ nghĩ chắc chẳng dám bao giờ thực hiẹn chuyến đi những cung đường khó thế này nhưng xem bác chạy KM số AT mà vẫn đi ngon nên em nghí sẽ thử một lần quay lại mảnh đất địa đầu thương yêu này bằng oto mới được. Cảm ơn bác nhé.
Em sẽ cố gắng làm một bài thông báo với các bác về chuyến đi của em đọt đó có đầy đủ hình ảnh, vì em mới học được cách up ảnh rồi, muộn còn hơn không bác nhỉ.
Vâng bác ơi ! Moring đi tốt , quan trọng là tận dụng thật tốt đà xe ở các góc cua .Đợi ảnh thêm của bác nhé :D

daigia224

Xe hơi

trong các dân tộc của việt nam ko có dân tộc nào tên là dân tộc mèo đâu anh! người Mèo là tên gọi của dân tộc mông cũng giống như người mông nói người Kinh là dân tộc c**ó

WHITE TIGER

Xe container
Em cũng đang định cuối tháng 3 đi Hà giang với mấy người bạn bằng Con Lac EX của em, nhưng em chưa đi tuyến này bao giờ, em muốn hỏi bác chỉ đường cho em từng chặng đi thăm quan những chỗ nào hay, chỗ nào có thể chạy bằng ô tô được, chỗ nào không để em biết với (ví dụ như đi lên Lũng Cú thì chạy xe có tới nơi được không hay pahỉ leo bộ?)âýCm ơn bác trước nhé.
16 chỗ lên thẳng chân cột cờ Lũng cũ mà không cần phải lùi dù chỉ 1 đỏ

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em cũng xin bổ sung thêm là người Mông còn tên gọi nữa là người Miêu nhưng phổ biến ở Trung Quốc, ví dụ mạn Hồ Nam chẳng hạn.
Và điểm đặc biệt nữa là con gái Miêu rất xinh xắn, mạn phép bác Kiều cho em gửi 1 cái ảnh:

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
Anh Bóng chơi với mấy em Miêu xinh thế :D

Em cũng chả muốn làm người Kinh nữa đâu :))