Hải Dương Tuyên Quang - Hà Giang chuyến dã ngoại cuối năm

anhbibonggan

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện chỉ tụt bị gấu hành hạ thường xuyên như ở huyện ấy mờ! Cái này chỉ anh em ở gần nhau mới biết thôi, giữ bí mật cho chỉ tụt tuyệt đối, chỉ anh em trong OF mới biết thôi. E thề!
=))
@chỉ tụt: cho em thêm 1 xuất cho gấu đi cùng nhá!
Đại ca có gấu bao giờ thế ,có bị vợ bạo hành giống lão chủ tịch ko . Đến bi giờ em mới hiểu thế nào là Ngọc Bạo Hành Hải Dương ợ .bị vợ bạo hành nhiều quá đây mờ

Meo Top

Xe tải

Nhudadauyeu

Xe tăng

HwngHD

Xe tăng
@Meo Top: thank you, see you in HG!
Thôi, chẳng gì thuyết phục hơn nghe người vừa đi tuần trước về kể:
Ngày mới rồi, sau khi nghi đêm đã đời ở Khách sạn Hoàng Anh – Hà giang, tỉnh dậy với tâm trạng phơi phới tình yêu, niềm tin và hy vọng, chúng em đổ bộ ra hàng bún mọc và bún chả .. vừa ăn sáng, vừa chém gió, vừa chụp choạch , ăn sang ngon dã man, thịt tươi, ngon mộc mạc, mỗi tội bún thì chả no được lâu, nên chúng em nếm thử món Ngô Hà Giang, chao ôi, sao mà ngon thía.

Lên xe nhé, lên đuờng đi Quản bạ, vào xe là rôm rả nhưng chả đuợc lâu,vì còn phải ngắm, Sông núi Hà Giang đẹp quá, xe em có hai em phi công chưa vợ, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến mẫu thôi, chỗ này mẫu đứng ra sao, chỗ kia mẫu ngồi thế nào, chỗ khác mẫu nằm hướng nào đẹp,
Mấy mụ mẫu hậu bị cảnh đẹp làm cho mờ cả mắt, quên cả nói, quên cả soi, phong cảnh đẹp, nhạc theo yêu cầu, theo nhu cầu, còn gì bằng nữa ?????

Xe 2 do bác Rack làm trưởng đoàn có tý hụt hẫng vì hai em sinh viên bị các bác Tuyên quang mời ở lại uống rượu Ngô Thanh Vân rồi.

Cung đuờng ngày hôm nay: Hà Giang – Quản bạ - Yên Ninh – Mèo vạc- Mã phì lèng- Đồng văn.

Đường tuy đèo, ngoằn ngèo nhưng mà đẹp, mượt hơn đuờng Đại Lộ Thăng Long, cảnh đẹp trên đuờng đây ..

Trời đẹp nên cứ đi cái là dừng, 50% dừng vì cảnh đẹp, 50 % phải dừng vì trong người thành viên không được đẹp, trên xe em có mợ Chan cơm, thi thoảng lại: chú ý, chú ý, cần xuống xe giải quyết việc riêng….
lúc xuống thì nhăn nhó

Lúc về thì thảnh thơi:

Rồi dừng chân ghé thăm nhà bác Haibinh tại Rừng Luồng trên đường đi nữa, Đây ngôi nhà hạnh phúc của bác ấy, nơi có người phụ nữ luôn ngóng chờ

Mình cứ yên tâm ở nhà đợi anh, anh sẽ về khi không còn chinh chiến.......

Cứng rắn vậy mà bác ấy vẫn phải gạt nước mắt chia tay, thương quá là thương...

Người ta có câu: Đường vô xứ nghệ quanh quanh
Non xanh nước biếc Như tranh họa đồ,

Nhưng quả thực, ĐI Hà giang rồi mới biết thế nào là đường núi đèo quanh quanh, trước đây cứ ngỡ cung đường Tây bắc là ngon và đẹp, vậy mà giờ gặp Hà giang tắt điện luôn, cho nên mới có câu: đi một ngày đàng học một sang khôn là vậy, từ nay em không dám bi bô nhiều.

Núi đôi Quản Bạ, Hà Giang, Ai cũng từng nghe, từng được kể, nhưng khi tận mắt nhìn mới thấy hết cái đẹp, đẹp đến nao long của núi đôi, của ruộng bậc thang, của các mái nhà thâm nâu trong mưa gió.

cả đoàn dừng chân oánh dấu địa danh:

Để chụp được bức ảnh trên, hai bác phải hy sinh vì nghệ thuật :

2h trưa đến Yên Ninh, cái gì cũng ngon giời ạ, sạch sẽ và cực công nghiệp, không có cảnh chờ cả tiếng mới được bữa ăn như nhà ta hay bị dính trong các chuyến đi khác.

Ai mà biết bạn nhè tôi đang nghĩ cái gì :

Thẳng tiến Mã Phì Lèng, Đỉnh Mã Phì Lèng từ lâu đã được ví như là đệ nhất hùng quan bậc nhất của đất nước. Đỉnh núi này nằm ở độ cao trung bình 2000 mét so với mực nước biển. Mấy năm về trước, khi giao thông ở đây chưa phát triển, có rất ít người lên được đỉnh núi này. Người dân ở Hà Giang kể rằng, chỉ với 7 km đường nhưng khi khai thông nó người ta đã phải làm ròng rã hàng mấy năm trời, có đoạn ngắn vài trăm mét, nhưng cả công trường phải huy động tới hơn 3 vạn công…Ngày nay ngoài việc được coi là kỳ quan thiên nhiên, Mã Phì Lèng còn được xem là tượng đài của lòng quả cảm, ý chí vượt khó của con người vùng đất cao nguyên đá Hà Giang.

Mã Pí Lèng là tên gọi theo tiếng Quan Hỏa chỉ “sống mũi con ngựa” theo nghĩa đen. Nhưng theo nghĩa bóng tên gọi này chỉ sự hiểm trở bậc nhất của đỉnh núi, nơi những con ngựa cái leo lên đến đỉnh trụy thai mà chết, nơi dốc cao đến mức con ngựa đi qua phải tắt thở, hoặc đỉnh núi dựng đứng như sống mũi con ngựa. tiếc là đoàn xe chúng tôi lên đến nơi thì trời đã tối, không kịp ngắm cái Hùng, cái Vĩ của Đỉnh Mã Phì Lèng, may có bác Chích Bông vả đèn Cóc xuống độ cao 2000m để chụp dòng sông Nho Quế bé như sợi chỉ phía bên dưới mà đoàn chúng tôi có thể hình dung tí ti.

Lạnh cắt da, nhưng vẫn phải xuống hít thở không khí đỉnh núi Mã và chụp bức hình kỷ niệm, tối mịt mùng phải dung đèn pin của Điện thoại Vờ tu mới có thể lấy nét mà chụp. Hình sẽ có trợ lý X5 của em post sau nhé.

Đường khó là em thích nhất

Meo Top

Xe tải
Meotop khi đó ở đâu nhỉ??? hihi, liệu có còn tóp tóp nữa ko
khi nào cơ chị đau yếu. nhớ chị quá
chị lên HG bao giờ chưa?
chưa lên thì lần này lên cho biết nhé
HG quê hương em đẹp tuyệt vời.

sumakho

Xe tăng

Nhudadauyeu

Xe tăng
khi nào cơ chị đau yếu. nhớ chị quá
chị lên HG bao giờ chưa?
chưa lên thì lần này lên cho biết nhé
HG quê hương em đẹp tuyệt vời.
hihi, chị chưa em à, chị ước đc 1 lần lên HG mà mãi chưa đc thực hiện đc, có đk là chị đi luôn em ạ
VN mình bao giờ cũng đẹp trong trái tim chị

ngocbhhd

Xe điện
Hình như các Cụ ấy đi bằng Transit 16 chỗ :D:D:D:D

Thấy bảo lên đến HG thuê xe đi lành hơn :D:D:D:D:D:D

Meo Top

Xe tải
Quảng cáo kinh ......
Cơ mà đẹp thật ....
quá đẹp. không những đẹp mà thanh bình nữa đó cụ
Đây mới là PR xịn....:D
dưng mờ.....Ai ĐẸP hử kụ Su????????
HG đẹp cụ à. cụ hỏi thế biết ngay là chưa lên HG bao giờ
hihi, chị chưa em à, chị ước đc 1 lần lên HG mà mãi chưa đc thực hiện đc, có đk là chị đi luôn em ạ
VN mình bao giờ cũng đẹp trong trái tim chị
HG địa đầu của tổ quốc. chị mà k đặt chân lên đó. hối hận cả đời chị ạ
cố gắng đi 1 lần cho biết
em ở HG mãi chán rồi #:-s

lucky_girl

Xe hơi
Nhà cháu cũng chưa biết HG ở đâu nhưng chắc chắn phải đi 1 phát cho biết không lại hối hận ợ :))

Nhudadauyeu

Xe tăng
quá đẹp. không những đẹp mà thanh bình nữa đó cụ

HG đẹp cụ à. cụ hỏi thế biết ngay là chưa lên HG bao giờ

HG địa đầu của tổ quốc. chị mà k đặt chân lên đó. hối hận cả đời chị ạ
cố gắng đi 1 lần cho biết
em ở HG mãi chán rồi #:-s
hihi, niềm đam mê của chị rùi mà, nhứt định nần này sẽ coá mẹt nhá nhá

Nhà cháu cũng chưa biết HG ở đâu nhưng chắc chắn phải đi 1 phát cho biết không lại hối hận ợ
coá đi ko mờ to còi rứa mợ ơi

lucky_girl

Xe hơi

Nhudadauyeu

Xe tăng

Meo Top

Xe tải
em đón chị đau yêu tại HN nhé. hé hé

Meo Top

Xe tải
Nếu các cụ thuê được xe đi thì cũng có cái hay, chả lo gì xe cộ chỉ việc giao lưu, uống, ngắm cảnh, chụp ảnh:))
ở HG giờ chắc có mình cụ.
vậy cụ đón và đưa mọi người đi thăm quan
cụ làm hướng dẫn viên cho mọi người đi.