Hải Dương Tuyên Quang - Hà Giang chuyến dã ngoại cuối năm

bacnv

Xe buýt
MAP FIXED!

các bác down về phóng to lên nhìn cho rõ: source
Note: mình sẽ không đi Hồ Ba Bể mà chạy thẳng ra Nà Pặc rồi về Bắc Kạn luôn.
từ giờ chúng ta sẽ không bàn về cung đường nữa, chuyển sang chuyện Hậu cần, ăn chơi, hình ảnh (B) (B)(B)
Chân thành cám ơn bác kamikaze28 đã làm map rất chi tiết!
Nghe cũng ổn, nhưng không được giao lưu với Chi hội TQ, mất 4 ngày, em ko ra đòi rịu được\:D/

bacnv

Xe buýt
@hwnghd : Thế các cụ ko vào thăm cột cờ Lũng cú à.
Đoạn từ Mèo vạc - Bảo lạc đường nhựa roài cụ ạ.

ngocbhhd

Xe điện
Với chặng đường này em tính thử thời gian nhé :
Ngày 1 : Sáng HD - Tquang ăn cơm trưa . Chiều thư thả lên Hgiang ngủ ( Nếu khỏe đi luôn Yên minh ngủ )
Ngày 2 : Sáng Hà giang - lũng cú ăn cơn trưa ( Điện thoại đạt cơm tại nhà khách lũng cú ) Chiều ra Đồng văn - Mèo vạc ngủ
Ngày 3 : Sáng Mèo vạc - Huyện Bắc mê cũ rẽ đi xã Đường âm - na hang - Bắc cạn ( Phải đi sớm vì đoạn này khó đi và lại dài )
Ngày 4 : Bắc cạn - HD
Ngày 5 : Họp tổng kết rút kinh nghiệm . Gặm chân thịt gà chọi " Em khoái vụ này nhất "
Nếu các bác cần số điện thoại đặt ăn ngủ em xin cho
Bọn em tính, giao lưu Chi hội TQ và mừng SN lần 3 chủ Chi hội TQ thì buổi trưa thì hơi khó nhể 8-x8-x8-x8-x8-x

BOEING787

Xe hơi
Cột cờ mới đây các cụ nhá:

Blinlove

Xe điện
Các cụ đi đợt này e thấy vui quá ta,nhưng lịch trình 2.5 ngày thì đành chúc các cụ nhà ta "Thượng Lộ Bình An", gặt hái nhiều thành công với cạc CMợ TQ à nghen!
nhớ fần e chén rượu lá đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Nhudadauyeu

Xe tăng
hihi, thế này lịch trình nhà mình đi chắc phải 3ngay trở lên.
Cho em đki thêm 1 suất chắc chắn nữa nhé---> tức là 2 chắc chắn và 1 dập dòm 8-}

Xem phương án và ngẫm nghĩ kỹ càng thì lịch trình này tối thiểu cần 3,5 ngày
Chú Ngọc và anh em nghiên cứu lại một chút, nếu thời gian của ta eo hẹp và đích của ta là Cực Bắc thì đường trở lại của ta là LỐI CŨ TA VỀ

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
đi qua Thái Nguyên nhà chúng em dừng lại làm 1 vài chén rượu nhạt cho thắm đượm tình nghĩa OF các cụ ơi.

Nhudadauyeu

Xe tăng
đi qua Thái Nguyên nhà chúng em dừng lại làm 1 vài chén rượu nhạt cho thắm đượm tình nghĩa OF các cụ ơi.
nhà cháu ấn tượng ở THái Nguyên cóa món xịt chó cực ngon, đùi chó nướng, ăn 1 lần nhớ mãi

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
nhà cháu ấn tượng ở THái Nguyên cóa món xịt chó cực ngon, đùi chó nướng, ăn 1 lần nhớ mãi
vầng,cháu đang chờ thông tin từ các cụ đây,Thái Nguyên mến khách lắm,các cụ đi xa về qua đấy mà không nói giề,nhà cháu tủi thân lắm

HwngHD

Xe tăng
Dear All
Cảm ơn sự đóng góp của các bác!
Mục đích chính của chuyến đi này là dự SN OF Tuyên Quang và thăm cột cờ Lũng Cú điểm đầu cực Bắc của Tổ Quốc, vậy nên tối 26/11 chắc chắn là phải ở Tuyên Quang. Sáng sớm hôm sau sẽ đi Lũng Cú tiện đâu nghỉ đó hôm sau về theo hướng Mèo Vạc, Bắc Kạn, Thái Nguyên, đường này cảnh đẹp, đường tốt và ngắn nhất từ Lũng Cú về. Chúng tôi biết cung này còn có rất nhiều địa điểm đẹp mà phải bỏ qua như Phố Cáo, Phó Bảng, Dinh Vương Chí Sình, CK Săm Pun, cung "offroad" Du Già Mậu Duệ, Hồ Ba Bể ... do điều kiện không cho phép. Hẹn gặp lại vào 1 dịp khác Hà Giang-điểm đến không bao giờ chán của dân Phượt.

PS: đây là post cuối cùng của BTC về cung đường trong chuyến đi này!

Bác nào confirm được thì đóng tiền càng sớm càng tốt để BTC chủ động hơn, many tks!

ngocbhhd

Xe điện
Dear All
Mục đích chính của chuyến đi này là dự SN OF Tuyên Quang và thăm cột cờ Lũng Cú điểm đầu cực Bắc của Tổ Quốc, vậy nên tối 26/11 chắc chắn là phải ở Tuyên Quang. Sáng sớm hôm sau sẽ đi Lũng Cú tiện đâu nghỉ đó hôm sau về theo hướng Mèo Vạc, Bắc Kạn, Thái Nguyên, đường này cảnh đẹp, đường tốt và ngắn nhất từ Lũng Cú về. Chúng tôi biết cung này còn có rất nhiều địa điểm đẹp mà phải bỏ qua như Phố Cáo, Phó Bảng, Dinh Vương Chí Sình, CK Săm Pun, cung "offroad" Du Già Mậu Duệ, Hồ Ba Bể ... do điều kiện không cho phép. Hẹn gặp lại vào 1 dịp khác Hà Giang-điểm đến không bao giờ chán của dân Phượt.

Bác nào confirm được thì đóng tiền càng sớm càng tốt để BTC chủ động hơn, many tks!
Qua kiểm tra một số thông tin thì nếu đi theo lịc trình thì 2,5 ngày không hết được vì đường dài và quanh co. Vậy lên thời gian xuất phát có thể sẽ thay đổi 1 chút.

VD:

Ngày 1: 5h xuất phát tại HD =>> Tuyên Quang (nghỉ ăn trưa) =>> Hà Giang (nghỉ đêm)

Ngày 2: Thăm cột cờ Lũng cú, Mèo Vạc, thăm Nhà Vương (Vua Mèo) mất 1 ngày vừa ngắm cảnh ... chụp ảnh.... thăm quan :D:D

Ngảy 3: Theo đường cũ về Tuyên Quang - HD.

Ngày 4: Đi làm bình thường =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=

Nhudadauyeu

Xe tăng
Dear All
Mục đích chính của chuyến đi này là dự SN OF Tuyên Quang và thăm cột cờ Lũng Cú điểm đầu cực Bắc của Tổ Quốc, vậy nên tối 26/11 chắc chắn là phải ở Tuyên Quang. .....

em có góp ý chút, nếu xác định như thế này thì trưa ngày 26 nhà mình xuất phát từ HD, tầm tối có mặt ở TQ là ổn
Qua kiểm tra một số thông tin thì nếu đi theo lịc trình thì 2,5 ngày không hết được vì đường dài và quanh co. Vậy lên thời gian xuất phát có thể sẽ thay đổi 1 chút.

VD:

Ngày 1: 5h xuất phát tại HD =>> Tuyên Quang (nghỉ ăn trưa) =>> Hà Giang (nghỉ đêm)

Ngày 2: Thăm cột cờ Lũng cú, Mèo Vạc, thăm Nhà Vương (Vua Mèo) mất 1 ngày vừa ngắm cảnh ... chụp ảnh.... thăm quan :D:D

Ngảy 3: Theo đường cũ về Tuyên Quang - HD.

Ngày 4: Đi làm bình thường =))=))=))
lịch của chủ tịt và kụ hwnghd đánh nhau chan chát, nhà cháu ko biết thế nào ạ

ngocbhhd

Xe điện
em có góp ý chút, nếu xác định như thế này thì trưa ngày 26 nhà mình xuất phát từ HD, tầm tối có mặt ở TQ là ổn

lịch của chủ tịt và kụ hwnghd đánh nhau chan chát, nhà cháu ko biết thế nào ạ
Nếu tối 26 mà giao lưu ở TQ thì sáng 27 mới đi được :( mất nửa ngày mới lên đến HG, ăn uống xong lại mất nửa ngày nữa lên cột cờ lúc đó chiều tối rồi (không thăm được gì nhiều, khó chụp ảnh, không đi được mèo vạc và nhà Vương)

Sáng sớm hôm sau lại phải chạy một mạch gần 600km để về HD :((:((:((:((

Đi thế khác gì chạy loạn :(:(:(:(:(:(:(:(

ngocbhhd

Xe điện
Mà cái vụ dự SN Tuyên Quang.............. bên TQ đã có ý gì đâu mà tính nhể :D:D:D:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu

Xe tăng
tại em đọc thấy thế, nên hỏi lại thoai, chứ em dân đen, cóa dám ý kiến gì đâu

trungtuan_nt

Xe tải
Nếu tối 26 mà giao lưu ở TQ thì sáng 27 mới đi được :( mất nửa ngày mới lên đến HG, ăn uống xong lại mất nửa ngày nữa lên cột cờ lúc đó chiều tối rồi (không thăm được gì nhiều, khó chụp ảnh, không đi được mèo vạc và nhà Vương)

Sáng sớm hôm sau lại phải chạy một mạch gần 600km để về HD :((:((:((:((

Đi thế khác gì chạy loạn :(:(:(:(:(:(:(:(
Trước giờ mới thấy Chỉ Tụt HD phát biểu câu......tạm ổn, keng

trungtuan_nt

Xe tải
tại em đọc thấy thế, nên hỏi lại thoai, chứ em dân đen, cóa dám ý kiến gì đâu
Các kụ xưa dạy zồi "....ko biết thì dựa cột mà nghe", có gì Mợ cứ tựa vào Trưởng Bản là thông thoáng hết mọi vấn đề nhá

ngocbhhd

Xe điện