[Thảo luận] Tuyến Hà Nội-Lạng Sơn chú ý!

Vuvit

Xe tăng
Vâng, cám ơn cụ, có gì e sẽ để ý mỗi khi qua đây

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thớt này em tạo khá lâu rồi, nhưng giờ đi trên tuyến HN-LS vẫn thấy xxx vợt được rất nhiều xe con ở những đường giao cắt với QL1A, em dự toàn là lỗi đi sai làn ở các ngã tư thôi. Mà em thấy lạ là toàn đồng hương 29-30 bị vợt, cái trò bắt sai làn là bằng phát minh sáng chế của xxx HN, các kụ đi ở đó rồi ra ngoài phải tỉnh táo tầu hơn mới phải chứ nhỉ.
Em đi qua lại đây rất nhiều và lần nào đi qua cũng căng mắt tìm xem anh hùng núp ngồi đâu, làm gì nhưng vẫn chưa thấy, chỉ thấy ở ngã 3, ngã tư nào cũng có mấy ông như xe ôm ngồi trên xe máy đang ngồi chờ khách thôi, không biết đó có phải anh hùng núp không! Đi đến chỗ xxx đứng bắt lỗi lúc nào cũng thấy 1 chú vừa nghe bộ đàm vừa ghi chép. Còn 1 điều nữa là xxx Bắc Giang toàn chia làm 2 tốp bắt trên cả 2 làn đường thôi, nhiều người thấy xxx đứng bên kia đường bắt rồi yên tâm phóng, đi lên 1 đoạn lại gặp đội xxx khác đứng bắt bên này đường, không kịp trở tay!

Có kụ nào đã từng bị vợt ở đoạn này rồi cho anh em biết xxx đứng đó bắt lỗi gì nhỉ??? Đừng ngại, mạnh dạn phát biểu đi ợ!

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

wallbio

Xe buýt
Hom qua nha chau co viec di BacNinh, luc ve vua re tu BN ra duong 1 thay XXX bat nhieu cu di vao lan xe tai qua, cac cu canh giac cao do cho nay nhe
Hình như ko có làn xe tải trên đường này (chỉ Phạm Hùng - HN ngày xưa mới có) cụ ah, chắc cụ nhầm với vụ tốc độ hoặc chuyển làn ko signal

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Hình như ko có làn xe tải trên đường này (chỉ Phạm Hùng - HN ngày xưa mới có) cụ ah, chắc cụ nhầm với vụ tốc độ hoặc chuyển làn ko signal
Có chứ cụ. Làn ngoài cùng là xe con, xe du lịch, làn giữa là xe ca, xe tải, làn trong cùng là làn dừng khẩn cấp. Đường đôi có dải phân cách cứng nào ở giữa cũng thế hết cụ ạh.

Vụ đi sai làn ở ngã 4 ngày nói quá nhiều rồi mà vẫn có cụ dính, mà dính nhiều mới lạ chứ. Lắm lúc em đi 2b dừng ở ngã 4 nhìn 4b dừng mà phát nản, chả hiểu kiểu gì. Nhất là mấy mợ lái xe, vạch kẻ đường người ta kẻ rõ làn trong cùng bên phải là chỉ được rẽ phải thế mà các mợ cứ ung dung dừng ở đấy cho thoáng để chờ đèn đỏ xong đèn xanh bật xinhan rẽ trái luôn. K thèm để ý đến những phương tiện ở làn giữa đang chuẩn bị đi thẳng. Đi như thế vừa sai luật, vừa vô duyên. Theo em thì đấy k phải là bẫy, mà nói chính xác là do mình đi sai thì bị phạt thôi. Vạch kẻ đường rõ rành rành như thế rồi vẫn cố tình đi sai còn kêu ca gì nữa. Các cụ đi đường nên chú ý 1 tí để tránh mất tiền oan, chẳng lâu la gì cái đấy đâu mà.

Và các cụ cũng chú ý ở những ngã tư k có dải phân cách cứng thường có 1 đoạn vạch liền. Cụ nào chuyển hướng sang trái thì phải đi thẳng qua vạch liền đấy đến giữa ngã 4 mới được rẽ trái nhé. Rẽ sớm là cũng dính lỗi đạp vạch liền như chơi đấy.

No star

Xe đạp
Có chứ cụ. Làn ngoài cùng là xe con, xe du lịch, làn giữa là xe ca, xe tải, làn trong cùng là làn dừng khẩn cấp. Đường đôi có dải phân cách cứng nào ở giữa cũng thế hết cụ ạh.

Vụ đi sai làn ở ngã 4 ngày nói quá nhiều rồi mà vẫn có cụ dính, mà dính nhiều mới lạ chứ. Lắm lúc em đi 2b dừng ở ngã 4 nhìn 4b dừng mà phát nản, chả hiểu kiểu gì. Nhất là mấy mợ lái xe, vạch kẻ đường người ta kẻ rõ làn trong cùng bên phải là chỉ được rẽ phải thế mà các mợ cứ ung dung dừng ở đấy cho thoáng để chờ đèn đỏ xong đèn xanh bật xinhan rẽ trái luôn. K thèm để ý đến những phương tiện ở làn giữa đang chuẩn bị đi thẳng. Đi như thế vừa sai luật, vừa vô duyên. Theo em thì đấy k phải là bẫy, mà nói chính xác là do mình đi sai thì bị phạt thôi. Vạch kẻ đường rõ rành rành như thế rồi vẫn cố tình đi sai còn kêu ca gì nữa. Các cụ đi đường nên chú ý 1 tí để tránh mất tiền oan, chẳng lâu la gì cái đấy đâu mà.

Và các cụ cũng chú ý ở những ngã tư k có dải phân cách cứng thường có 1 đoạn vạch liền. Cụ nào chuyển hướng sang trái thì phải đi thẳng qua vạch liền đấy đến giữa ngã 4 mới được rẽ trái nhé. Rẽ sớm là cũng dính lỗi đạp vạch liền như chơi đấy.
Hôm nay em cũng bị vồ vì lỗi sai làn, em đi làn giữa, bị ở đoạn từ địa phận Bắc Giang sang Bắc Ninh được 1-2km. Em không nghĩ là có thể bị bắt vì lỗi đó. Bởi vì mình nhường đường cho xe sau vượt lên 1 chuối 2-3 xe là mình phải nằm ở làn giữa cỡ vài trăm mét rồi, không thể kịp về làn trong. Thế mà nó cũng bắt được. Lúc đầu em đòi xem ảnh chụp thì mới ký biên bản nhưng chú xxx bảo là chụp ở xa, anh cứ ghi vào biên bản là cần xem ảnh khi xử lý là được. Em viết thế rồi ký biển bản sau khi kỳ kèo 15 phút.

Vậy lỗi này sẽ lấy gì làm chứng hả các bác? Chỗ phân làn này là nét đứt, có nghĩa là vẫn qua lại được. Ảnh chụp thế nào thì coi như mình phạm lỗi? Khi về Bắc Ninh lấy giấy tờ thì nhờ người thân có được không? Nói chung là em hơi ức chế vụ này, đây là lần đầu tiên em bị phạt kể từ khi lấy bằng. Mở hàng kiểu này vớ vẩn quá, đúng ra bị bắt vì lỗi hoành tráng kiểu vượt ẩu, vượt đèn đỏ, quá tốc độ thì còn oách, đây lại lỗi san làn nó hơi hèn!

Em soi nghị định 34 mà chưa ra lỗi em dính là lỗi gì. Các bác soi hộ em phát. xxx bắt vì em đang chạy xe trên làn giữa dành cho xe tải. Em nhớ là chỉ chạy 1 đoạn khi nhường đường, chuyển làn có xi nhanh, khi trên làn giữa có thể không bật xi nhanh (không nhớ).

Chỉnh sửa cuối:

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
các cụ chú ý chiều từ lạng sơn xuống khoảng 10km bắt lỗi cấm vượt vạch liền nhé.có camera trên núi bắn xuống.lúc nào cũng có túc trực sẵn.em vừa bị hôm qua xong.giờ vẫn còn cay ạ (1,5k nó mới tha)

anhtho

Xe ngựa
các cụ chú ý chiều từ lạng sơn xuống khoảng 10km bắt lỗi cấm vượt vạch liền nhé.có camera trên núi bắn xuống.lúc nào cũng có túc trực sẵn.em vừa bị hôm qua xong.giờ vẫn còn cay ạ (1,5k nó mới tha)
Chỗ này thì khá lâu rồi cụ. Cứ để ý thấy các xe khách còn phải ngoan ngoãn đi sau container không chú nào dám vượt thì đủ biết xxx làm mạnh tay thế nào. Chỉ có 2 thể loại dám vượt những khúc đó là biển xanh và biển đỏ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xxx Bắc Ninh học xxx thủ đô rồi!

Không biết sau vụ bị em mắng ở cầu Phù Đổng thì có bỏ cái trò đó ở trên cầu PĐ không?

Matizcoi

Xe cút kít
Em chưa đi xa thế bao jờ hị hị

kia7238

Xe tăng
Các kụ chạy tuyến Hà Nội - Lạng Sơn (QL1 mới) chú ý, ngoài tốc độ thì xxx BG và LS thường bắt lỗi làn đường ở các ngã tư ( 2 ngã tư vào TP Bắc Giang, ngã tư Vôi, Kép, Mẹt) cháu để ý có rất nhiều kụ bị xích lại ở cách những chỗ đó 1 đoạn, cháu dự chỉ là lỗi sai làn thôi, chứ tốc độ thì ai cũng biết rồi.

Ở những ngã tư đó tuy không có đèn nhưng phân rõ 3 làn cho : rẽ phải-đi thẳng-rẽ trái. Các kụ đi tuyến đó nhớ thực hiện đi đúng như ở HN nhé.
Đúng là thời kì loạn lạc~X(Yêu cầu cụ chủ cạnh tranh lành mạnh đi:-ss