Tuy Hòa - Đại Lãnh: Nơi em công tác

Happy4ever

Xe điện
em đang lăn tăn xem ngày thứ 2 em ở Đầm Môn hay lên Mũi Điện ngủ luôn. Tất nhiên là vụ Lẩu Mực Đại Lanh là không bỏ qua được rồi ạ.
Cụ cho em hỏi, Chùa Long Cảnh nó có nằm ngay trên đường từ TH xuống Đấm Môn hay là phải rẻ vào đường nào không ạ? Mà Chùa Long Cảnh có gì đặc biệt để thăm quan không hả cụ?
Chùa Long cảnh nằm ngay bên đường từ đèo Cổ Mã vào Đầm Môn. Em chưa vào chùa này, nhưng nhìn bên ngoài em thấy bé. Có lẽ bé hơn chùa Hà ngoài HN nhiều.

Happy4ever

Xe điện
Em ở đây bắt đầu thấy buồn rồi. Trong tuần và sau giờ làm việc, em thường cố gắng thu xếp lấy một buổi chiều chạy vào vịnh Vân Phong ngắm hoàng hôn. Trong khu vực này hiện còn rất vắng... Hoàng hôn đẹp nhưng buồn các cụ ah.

Hoàng hôn trên vịnh Vân Phong.

vonol

Xe tải
Ảnh chiều tà chuph đẹp ghê nhỉ

xe thủng lốp

Xe container
Đúng là có mỗi anh xe bò là ra đc đây :))
Để mang ngư cụ ra thuyền, bà con ngư dân có mang, vác... Trong trường hợp này bà con dùng xe Bò kéo. Còn em thì gọi nó là Bò Biển :)

Happy4ever

Xe điện
Vợ hai theo em từ HN vào Đại Lãnh.
Đúng là: BẤT CỨ NƠI NÀO ANH ĐI, SẼ LÀ NƠI EM ĐẾN. :))

cuncon

Xe điện
Hè năm trước em cũng qua đây chơi 3 hôm. Cơ sở hạ tầng ở đây thì không có gì, cả thị trấn chỉ có 2-3 nhà nghỉ, 1 resort, nhưng bờ biển thì rất là đẹp, đẹp như Lăng Cô ấy, 1 bên là đèo, vũng Rô, hải đăng Đại Lãnh, núi đá bia một bên là vịnh Vân Phong, mũi đôi (điểm cực đông của đất nước), nếu bác nào yêu thích sự yên tĩnh thì đây quả là một thiên đường.
Ảnh cụ chủ đẹp quá, lần trc e đi e chụp toàn bằng Ip :))

Happy4ever

Xe điện
Hè năm trước em cũng qua đây chơi 3 hôm. Cơ sở hạ tầng ở đây thì không có gì, cả thị trấn chỉ có 2-3 nhà nghỉ, 1 resort, nhưng bờ biển thì rất là đẹp, đẹp như Lăng Cô ấy, 1 bên là đèo, vũng Rô, hải đăng Đại Lãnh, núi đá bia một bên là vịnh Vân Phong, mũi đôi (điểm cực đông của đất nước), nếu bác nào yêu thích sự yên tĩnh thì đây quả là một thiên đường.
Ảnh cụ chủ đẹp quá, lần trc e đi e chụp toàn bằng Ip :))
Biển ở đây đẹp nhưng hơi buồn cụ ah.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Nhìn ảnh cụ lại nhớ ngày xưa, hồi đó cách đây lâu lắm rồi, từ năm 1993 cơ. Em có dịp qua lại vùng này nhiều lần, cả bằng đường bộ và đường trên không. Bây giờ nhìn ảnh cụ lại thấy nhớ rất nhiều, con người, phong cảnh và tình cảm của người dân Sông Cầu, Phú yên và Bình Định. Bạn bè em trong Tuy Hòa rất nhiều, chúng nó cứ bảo vào suốt nhưng quả thực là chưa có dịp. Áy náy với bọn nó lắm.

Happy4ever

Xe điện
Nhìn ảnh cụ lại nhớ ngày xưa, hồi đó cách đây lâu lắm rồi, từ năm 1993 cơ. Em có dịp qua lại vùng này nhiều lần, cả bằng đường bộ và đường trên không. Bây giờ nhìn ảnh cụ lại thấy nhớ rất nhiều, con người, phong cảnh và tình cảm của người dân Sông Cầu, Phú yên và Bình Định. Bạn bè em trong Tuy Hòa rất nhiều, chúng nó cứ bảo vào suốt nhưng quả thực là chưa có dịp. Áy náy với bọn nó lắm.
Khi nào cụ vào, cụ ới cả em nữa nhé :))