[Funland] Tửu...lượng.

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Cụ uống thế này thì phí rượu, rượu vang đỏ của bọn giãy chết ấy chỉ ướp đá uống luôn là ngon nhất, bỏ đá với cái xí muội chắc mất vị của vang đi.

Uống vang thì phải dùng ly to miệng hơi cụp để úp vừa mũi để ngửi, khi uống chiêu một ngụm vừa phải, rồi súc súc trong miệng để rượu đi lên đến vòm họng rồi mới từ từ nuốt, thế mới thấy được nho nó trồng ở đâu, rượu làm ở lâu đài nào, cũ bao nhiêu năm... hichic em chém thôi em cũng chả phân biệt được cái gì

Tửu lượng của em thì khoảng hai chai vang hoặc 1 chai men's to hoặc 15 vại bia :P
Tửu lượng Cụ khá đấy

Oldstar

Xe tăng
HÙ hù, hồi bọn cháu đi học, thầy có tửu lượng rất ghê, dân tình đồn rất choáng, bọn cháu thì non :)) nên khi thầy rủ đi uống rượu, 3 đứa con gái ra hàng thuốc rồi mỗi đứa nuốt 1 viên giải rượu trước khi đi, ra đấy tu luôn bằng bát :)) thầy ngất luôn :))
Xong rồi các mợ có làm gì được thầy không ạ :))

Marlon Brando

Xe buýt
Cụ uống thế này thì phí rượu, rượu vang đỏ của bọn giãy chết ấy chỉ ướp đá uống luôn là ngon nhất, bỏ đá với cái xí muội chắc mất vị của vang đi.

Uống vang thì phải dùng ly to miệng hơi cụp để úp vừa mũi để ngửi, khi uống chiêu một ngụm vừa phải, rồi súc súc trong miệng để rượu đi lên đến vòm họng rồi mới từ từ nuốt, thế mới thấy được nho nó trồng ở đâu, rượu làm ở lâu đài nào, cũ bao nhiêu năm... hichic em chém thôi em cũng chả phân biệt được cái gì

Tửu lượng của em thì khoảng hai chai vang hoặc 1 chai men's to hoặc 15 vại bia :P
Cái khoản này em không được ổn lắm. Bia nghiến răng cố nốc cũng chỉ hết được có hơn két. Riệu cũng hơn lít là say cả chấy òy. [-O<
Đề nghị các cụ lập nhóm mê rượu cho e đú với.
E có tật cứ nốc đẫy vào là phải làm điếu Cỏ cho độ phê nó x2 mới đã,hị hị

Trước cháu cũng uống được. giờ kém rồi cụ ạ, hôm nào vui thi uống được có khoảng 1 lít :D

Văn Đoành

Xe điện
HÙ hù, hồi bọn cháu đi học, thầy có tửu lượng rất ghê, dân tình đồn rất choáng, bọn cháu thì non :)) nên khi thầy rủ đi uống rượu, 3 đứa con gái ra hàng thuốc rồi mỗi đứa nuốt 1 viên giải rượu trước khi đi, ra đấy tu luôn bằng bát :)) thầy ngất luôn :))
Mợ có tranh thủ làm cái cờ níp không? Giải qưyết vấn đề điểm thi về sau cũng hay phết!
cháu fun tí!

linhcool

Xe đạp
Em thích ngồi lâu kiểu miền Nam nhưng phải uống kiểu miền Bắc

lanhuong1965

Xe điện
Hôm rồi đi uống bia đến muộn tí hội bạn nó cứ bắt "vào 3 ra 7" em tức mình làm luôn 10 cốc rồi đi về luôn :(
Em cũng chả thích cái...lệ này.Tửu kiểu như em mà vào 3 thì...đi về như bác luôn.Chả đợi được tới ra 7. =))

odaiba

Xe tăng
Bọn e thì cũng có luật vào 3, nhưng ko phải là ra 7, e thì toàn vào 3 ra 1 chậu luôn.:((

lanhuong1965

Xe điện
Nói chung về tửu em cũng ko phải trình cao, vì em ghét uống rượu. Nhưng bẩm sinh nó cũng đủ xài. Có vài thứ chia sẻ thế này:
- Trong Nam uống lai rai, ngoài Bắc uống knock-out.
- Miền xuôi thua miền ngược.
- Gái uống ko ngửi, cứ nốc liên tục. Cụ nào mới gặp sẽ shock mà chết. Nhưng biết cách kéo lai rai thì gái ít khi là đối thủ; trừ một số trường hợp lãnh cảm với rượu :D
Rượu ngon theo khoai tây thì phải "gulfable" tức là nốc cả cốc được. Còn rượu mà phải nhấp nhấp cay xè như nhà mình thì ko ngon. Em ủng hộ trường phái này. Em uống cứ 1 li thì tìm cách đổ & pha 1 li :). Lúc vui mới uống thật.
Gần đây em có cái thói hư là uống rựu chút chút.Có lẽ do...trẻ không chơi nên...già đổ đốn.

Em ngân hũ rựu 13 con rắn các loại,bìm bịp,tắc kè,bò cạp năm 2004.Hẹn lòng khi nào có căn nhà nghỉ ngoại thành thì...đập.2010 em toại nguyện.Thế là đập.
Cứ khi nào có anh,em tới chơi thì ngày/1ly nước nhất(Mấy ông bác sĩ nói thứ này ngày uống 1 ly thì...xung,2 ly thì tiệt).Còn nước nhì em pha với đế nếp nhứt Gò Đen(Long An)đã để ngoài năm mần tới luôn.Các cao thủ lật la liện,riêng em thuyền chìm tại bến mà chả chịu đi ngủ.Cũng nhờ chiêu lai rai,nhấp nhấp + karaoke rựu vào lời ra mà cầm cự tới cuối cùng.

Các cụ đừng cười thằng...già mới chơi này nhé. :)

lanhuong1965

Xe điện
Em thì uống rượu như uống thuốc chuột, nhắm mắt thì làm được vài quại, còn hôm nào xác định là chết thì cứ uống thôi, đến bao giờ không nhìn thấy gì nữa thì thôi, nhưng chẳng bao giờ thấy ngon cả.
Cụ uống dữ dội thế mà chưa phải là ghiềng.Khi nào cụ thấy nó ngon thì coi như cụ...xong.
Em nghe giang hồ đồn thổi thế. :)

lanhuong1965

Xe điện

Cụ ui,em chả biết uống rượu nên phải ngọt ngọt...mới xong.Khổ thế đấy cụ ạ.
Bởi thế giang hồ mới có câu:Nghề chơi cũng lắm công phu cụ nhỉ. :)

lanhuong1965

Xe điện
Cái khoản này em không được ổn lắm. Bia nghiến răng cố nốc cũng chỉ hết được có hơn két. Riệu cũng hơn lít là say cả chấy òy. [-O<
Oạc,thế theo cụ bao nhiêu mới ổn ạ???1/10 cụ là em treo máy ồi.

xdthienha

Xe điện
Em thuộc dạng uống rượu cũng có số má phết,chưa đo xem tầm nào bị gục.Bia thì có lần vào đà nẵng,uống vượt quá 1 thùng,sau đó còn phi xe ô tô xuống quảng nam ngủ

SoDepCatTuong

Xe điện
Em thì quanh năm không uống cũng ok, mà cần uống thì nửa lít cũng được, mà chậm chậm tí là cố thêm được kha khá, nói chung là cố được 1 chai!

thuhien98

Xe tăng
E thì ngửi hơi rượu cũng say.Với e thì một ly cũng đỏ mặt mà cả lít cũng thế! nên đi uống e toàn giả vờ say thui tập trung vào cây đũa kim cương ạ !

cuop

Xe buýt
Oạc,thế theo cụ bao nhiêu mới ổn ạ???1/10 cụ là em treo máy ồi.
Có đợt lên miền núi uốn riệu ăn thắng cố với tụi Mông, đâu được có ngót 2 lít mà đến tận gần trưa hôm sau em vẫn không nhớ ra mình là ai, lên đây làm gì? Còn được tụi nó động viên "Uốn thế cũng tàm tạm". :102: