Tường thuật vụ làm giá của đại lý Piaggio Hoàng Gia 60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An

hailan

Xe đạp
Đây là nguyên văn mail em gửi cho Piaggio Việt Nam:
Tôi là Lê Khánh Hải, SĐT: 0944258383, một trong những khách hàng đã biết thông tin về sản phẩm Liberty của quý hãng rất sớm. Tuy nhiên, ở địa phương tôi, cụ thể là tp.Vinh-Nghệ An lại chỉ có một đại lý chính thức duy nhất của Piaggio Việt Nam. Vậy nên tôi đã thường xuyên gọi điện hỏi về tình trạng sản phẩm này. Tuy nhiên sau một thời gian chờ đợi, tôi được bên đại lý Hoàng Gia,địa chỉ 60 Lê Lợi gọi điện đến xem và mua sản phẩm. Do tôi có đăng ký mua nhưng lúc tôi đề nghị đặt cọc tiền thì họ không nhận (chắc là để thuận lợi cho việc làm giá sau này?). Tôi có gọi điện hỏi về giá bán chính thức mà tôi phải thanh toán thì được báo 58.000.000đ (Năm mươi tám triệu đồng). Trong khi Piaggio Việt Nam đang là một nhà sản xuất uy tín và luôn phục vụ khách hàng theo phong cách châu Âu, luôn coi khách hàng là đối tượng phục vụ cần quan tâm hàng đầu của hãng thì tôi lại rất thất vọng khi Piaggio Việt Nam để cho đại lý của mình đánh mất hình tượng và uy tín lâu nay hãng đã tạo dựng? Việc này không biết bộ phận quản lý đại lý có biết không? hay đang cố tình nhắm mắt để các đại lý trực thuộc tự động tăng giá bán nhằm trục lợi cho một hay một số cá nhân nào đó? Tôi có gửi kèm link của file ghi âm cuộc điện thoại giữa tôi đại lý này. rất mong nhận được sự sớm hồi đáp và câu trả lời chính thức cho việc tăng giá bán vượt xa với giá bán của hãng công bố.

Sau đó em gọi điện đến đường dây hỗ trợ của Pi 1800555585 thì có cô nhân viên nghe máy, sau khi trình bày thì cô đấy bảo sẽ liên lạc lại. chờ hồi lâu nóng ruột quá thì em lại làm phát nữa. lần này em gặp được cô lên C rất nhiệt tình. Và sau khi yêu cầu bên bán hàng của Pi làm việc với đại lý, cô này gọi lại cho em thông báo là em chỉ cần mang 54 triệu đi nhận xe, và để chắc ăn nên gọi lại cho đại lý xác nhận trước. Nhưng khi em gọi điện (tầm 10htrưa nay) thì đại lý nó lại bảo là hết xe. đến 11h trưa em lại vẫn còn đầy và đủ màu.

em có gọi lại để báo cáo vấn đề này với bên Pi VN thì được trả lời bó tay, do giám đốc đại lý cuối năm bận quá nên chưa có time giải quyết. và bên Pi yêu cầu chụp ảnh lại. Em là em không tức không chịu được nên lên đây giãi bày với các bác mong nhận được sự chia sẻ. và mong các bác đừng góp phần tạo điều kiện cho bọn đại lý nó cò quay.
em gửi kèm link file ghi âm: http://www.mediafire.com/?pddusat984betjf ảnh em nợ sẽ post link sau ah

pink_lady

Xe tải
Thế này thì đúng là quá đáng thật! Bảo 54tr lấy xe xong ra thì bảo hết??? Thế thì nói làm gì cơ chứ!

hailan

Xe đạp
Xin phép được post lại bài của em bên thớt kia để các bác tiện theo dõi và hiểu thêm tình hình ah. không phải em spam bài mà một số bác nhiều lúc vào đọc không hiểu sự thể tình hình với cả do văn em kém nên ...
em biết đến OF lâu rồi nhưng mà lâu nay ngại đăng ký, tuy nhiên đến giờ em không chịu được cách làm ăn của đại lý nữa rồi, bực quá lên đây chia sẻ cùng các bác. Em ở Nghệ An, mà ở Nghệ An chỉ có mỗi cái đại lý Hoàng Gia ở 60 Lê Lợi (0383567668). Cái bọn này nó ủ mưu làm giá từ khi xe chưa về cơ các bác ah. vì em đến đặt cọc em mới là người thứ 9 mà nó không cho đặt tiền nữa, bảo bao giờ về gọi. Hóng mãi, sáng nay nó gọi báo xe 58 triệu, cái buồn cười là nó bảo ở đâu cũng bán 58, ở Hà nội cũng 58 (nói thật em nghe nó nói mà đang chửi cha nó trong bụng) mà nếu em có tin nó thì em đang sỉ nhục vào chính cái sự thông minh và hiểu biết hạn hẹp của em. em có ghi lại cuộc ghi âm, bác nào bên bộ phận quản lý đại lý hay hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng hay là nhà báo thì bác phang cho em cái bài viết ah. Không ngờ đến giờ thì em mới ngã ngửa ra cái màu cờ Ý 3 sọc cũng chả khác gì cái màu cờ Nhật có hình tròn đỏ đỏ ở giữa. cứ tưởng mấy chú châu âu làm ăn úy tín và quản lý chặt, ai ngờ cũng cò quay hơn nghiện. em gửi kèm linhk file ghi âm cuộc nói chuyện giữa em và đại lý đó http://www.mediafire.com/?pddusat984betjf , các bác nghe và cùng tẩy cm nó chay Pi VN đi các bác, tình hình không khéo em cũng theo chân bác nào ở trên quất SH cho lành vậy. Nhắc đến cái bọn này chỉ tổ rước thêm sự bực mình tết nhất đến nơi rồi. Nhân tiện là chúc mừng năm mới sớm các bác trong OF và xin chia sẻ cái nỗi bực dọc và thất vọng về một chú châu âu với các bác bị chúng nó lừa.

d.lib

Xe tải
Như vậy là nhà máy cũng đã có phản ứng với phía đại lý
Làm giá là do bên đại lý
Em cũng tin là 3 cty uy tín XC YV TC sẽ không làm giá

buonviai

Đi bộ
em vừa rút tiền cọc hôm qua rồi chuyển qua LX, chẳng có kiên nhẫn vs lòng tin mà chờ Lib VN nữa.. Hi vọng PiVN ko làm giá giống HonDa. Chúc các cụ các mợ lấy đc xe sớm nhất và ăn tết vui vẻ :D

hailan

Xe đạp
đây là mail em vừa gửi lên địa chỉ customer.service@piaggio.com.vn ah. bực quá các bác ah, em quyết "mần ra ngô ra khoai quả ni".
Kính thưa quý Hãng,tôi là Lê Khánh Hải, sđt: 0944258383 có gửi thư thắc mắc về việc bán sai giá niêm yết tại đại lý Hoàng Gia-60 Lê Lợi-Vinh-Nghệ An, tôi đã được nhân viên bộ phận chăm sóc khách hàng của quý Hãng gọi điện để làm việc. Và bên hãng đã có những tác động để bên đại lý Hoàng Gia thuộc công ty TNHH Thương Mại Hòa Bình-60 Lê Lợi-Vinh Nghệ An để đảm bảo quyền lợi của khách hàng và bên hãng đã yêu cầu đại lý này bán đúng giá niêm yết cho khách hàng, tuy nhiên, khi tôi gọi điện để đặt vấn đề nhận xe với đúng giá của hãng đưa ra thì được trả lời hết xe. Trong khi xe vẫn còn nhiều và sẵn sàng để bán cho khách hàng khác với giá 58 triệu đồng. Tôi có thắc mắc về việc giá bán thì được trả lời là "Xe trong đại lý của tôi, tôi bán giá nào là quyền tôi" tôi rất bất ngờ và có hỏi về việc Piaggio Việt Nam có bộ phận quản lý đại lý và có chính sách phạt đối với các đại lý tự ý làm giá, nhân viên ở đây trả lời tôi "xe về đến đại lý là xe của đại lý và hãng không được quyền can thiệp". Vậy tôi muốn được biết về chính sách xử phạt của hãng đối với trường hợp này như thế nào? tôi đã thu thập các tài liệu chứng minh cho sự sai trái của đại lý. tôi xin gửi kèm link file ghi âm cuộc nói chuyện của tôi với đại lý và hình ảnh tôi chụp ở đại lý này lúc 13h10 chiều nay.
file ghi âm: http://www.mediafire.com/?pddusat984betjf
[FONT=&quot]file ảnh chứng tỏ đang còn xe trong cửa hàng: http://www.mediafire.com/?tlax629r591ingj[/FONT]

tamchenlenxe

Xe buýt
xóa vì trùng, sorry

Chỉnh sửa cuối:

tamchenlenxe

Xe buýt
Thế này thì đúng là quá đáng thật! Bảo 54tr lấy xe xong ra thì bảo hết??? Thế thì nói làm gì cơ chứ!
Thật sự thất vọng với PI VN lần này :(
lady_hồng ơi, cái chữ ký của bạn là sao ta tớ đã .... làm gì bạn đâu =P~

hailan

Xe đạp
em đang ngồi chờ bên Pi VN trả lời đây ah. Mà phải nói là rất hài lòng với đội ngũ customer care của Pi. Bản thân em cũng đang là người chịu trách nhiệm chính về mảng này của một cty kinh doanh máy tính lớn nhất Nghệ An, em cứ nghĩ bên em làm dịch vụ khách hàng ok lắm rồi, hóa ra ... hãng có những nhân viên tuyệt vời thật, nhiệt tình, nhẹ nhàng và rất trách nhiệm. Tuy nhên bị giới hạn về mặt quyền hạn nên mấy em này không có trực tiếp giải quyết được mà chỉ là thu thập tài liệu và trình cấp cao hơn giải quyết thôi. em nghe bác nào nói nếu phát hiện bán sai theo điều khoản đại lý thì bị phạt 10k $. em là đang mong cái chính sách đó đấy, nếu mà có chính sách thưởng cho khách hàng phát hiện và giám phản ánh thì lại đẹp nữa, em không cần nhiều, hãng free em con li là em sướng lắm rồi, lúc đó thì nhà em 12 đời đi xe máy Pi mà em là người đầu tiên chứ chả chơi :D . Cho chúng nó bị phạt để mà bỏ cái thói cò quay coi khách hàng như lũ cái bang đi. làm giá được mấy triệu 1 con xe để rồi bị phạt vài trăm triệu. heheehe

tuananhbmw

Xe buýt
Cái này hình như chỉ có ở tình của cụ là thế,chứ ở HN em thấy không cò quay kiểu đấy đâu ạ,có thằng Honda thì chả bao giờ hãng quan tâm chuyện đấy,cho đại lý làm gí thả cửa,tinh thần của cụ rất đáng được hoan nghênh(b)

thanh_sa

Đi bộ
ủng hộ bác nhiệt tình :x :x :x

shark_group

Xe máy
Pi Việt sẽ xử thôi, dạo này Pi đang thực hiện đẩy mạnh chăm sóc khách hàng mà. Chắc tại tết nên Pi ít thời gian để take care hơn ấy mà. Bác chủ thớt cứ khủng bố thật lực vào!

conchimmuloa

Xe tải
ôi nhìn mấy ẻm này mà thèm các cụ ạkk
[/IMG]

changhemay

Xe hơi
Uầy nhìn thèm vãi mà chả biết làm thế nào:(( XCL kìa:((

hailan

Xe đạp
Đây là mail trả lời từ phía Pi:
Kính chào quý khách,

Thay mặt Công ty Piaggio Việt Nam, xin chân thành cảm ơn quý khách đã quan tâm đến sản phẩm của Công ty chúng tôi và những ý kiến đóng góp quí báu của quý khách. Đối với trường hợp bán xe cao hơn với giá qui định của đại lý Hoàng Gia- Nghệ An, chúng tôi sẽ kiểm tra đồng thời đưa ra biện pháp với đại lý.
Bên cạnh đó, Piaggio Việt Nam rất mong muốn nhận được sự thông cảm từ phía khách hàng do việc xe Liberty MIV là loại xe phun xăng điện tử với nhiều đặc tính ưu việt nên đang là sự lựa chọn của nhiều khách hàng. Chúng tôi sẽ cố gắng đẩy nhanh hơn nữa nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng tăng của khách.

Trân trọng cảm ơn!
Trung tâm dịch vụ khách hàng
Công ty Piaggio Việt Nam
Hotline: 1800555585

Nhưng cái quan tâm nhất là có mua được xe hay không thì Pi không nói, cái thứ 2 là mình đang muốn nhận được câu trả lời thích đáng cho việc có xe nhưng không bán là cớ làm sao thì cũng không nói nốt. hơi buồn tý. em sẽ tiếp tục "mần đến cùng" các cụ cố gắng theo dõi ah. em là em chưa chịu thua đâu. đến bao giờ đại lý nó phải chủ động gọi mời ra nhận xe lúc đó mới hả dạ phải không các cụ?

to.be

Xe buýt
các cụ chuyển xe đi đừng vì cái ie mà để nó làm lóa mắt

ko tiết kiệm được bao xăng đâu

hamfun

Xe hơi
Chúc cụ chân cứng đá mềm !

hailan

Xe đạp
đây là mail hồi đáp của em đến hãng ah:
Rất vui vì đã nhận được sự hồi đáp từ quý Hãng. Nhưng tôi còn một vấn đề cảm thấy chưa thỏa đáng, đó là tại sao đại lý còn hàng để bán trong khi tôi không thể mua ở đây? Rất tiếc là ở Nghệ an chỉ có 1 đại lý chính thức duy nhất của Piaggio Việt Nam. Điều này càng làm cho đại lý tự ý tự tung tự tác và không coi khách hàng ra gì. Nếu có thể, tôi muốn bằng cách nào đó mua được xe từ phía hãng mà không phải chịu them một khoản chi phí nào khác. Bởi với tình hình hiện nay, bên hãng đã không thể có cách gì can thiệp để đại lý bán đúng giá cho tôi cũng như những khách hàng khác. Rất mong sớm nhận được sự hồi đáp và được đề xuất phương án giải quyết vấn đề này để tôi và các khách hàng khác tại Nghệ An không bị đại lý "làm giá".
Tôi cũng hoàn toàn hiểu việc tăng giá bán là do đại lý chứ không phải do Hãng và Hãng cũng không phải "đang cố tình làm ngơ" hay "cấu kết với đại lý để móc túi người tiêu dùng". Tuy nhiên đối với tình trạng như vậy, tôi nhận thấy đây là 1 vấn đề khá nghiêm trọng bởi nó ảnh hưởng nghiêm trọng đến úy tín và sự tin tưởng của khách hàng mà Piaggio Việt Nam lâu nay đang cố tình tạo dựng. Nó làm cho khách hàng nghĩ rằng Hãng đang đi theo vết xe đổ của Honda Việt Nam. Cố tình cho qua hoặc liên kết để trục lợi cho một hay một số cá nhân nào đó.
Mong Piaggio Việt Nam sớm khắc phục tình trạng này. Tiện thể, tôi đại diện cho những khách hàng của Piaggio Việt Nam trên cả nước kính gửi lời chúc mừng năm mới sớm đến tập thể ban lãnh đạo, các anh chị em công nhân viên chức của Piaggio Việt Nam. Kính chúc các anh chị và gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt.
chưa biết sẽ nhận được trả lời sao nữa

d.lib

Xe tải
Trời ơi
Ở HN mỗi đại lý chỉ có 1 xe trưng bày :((