[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Các cụ không bàn cãi nhiều vụ này nữa .
Các cụ thắng lớn rồi
1 . các cụ được of mấy lần , say lu bù
2 . Các cụ có thêm kiến thức nhận biết về đảng và chính phủ nước Việt nam dân chủ cộng hoà ( Bên trong cây xà nhà , cột cái là nhưng con mọt gỗ hàng ngày nó kêu két két , làm thế nào để lôi nó ra cho gà ăn mà nhà không sập nhà ? :)))
3 . Các cụ được tham gia các cuộc vui chơi tại toà án (Cái này các cụ có tiền cũng không chắc đã thuê được công đường cho các cụ chụp ảnh lưu liệm, đóng hài)
4 . Cái được lớn nhất là cái mà từ trước tới nay nhiều cụ không quen nhau mà sau vụ này chúng ta có thể nói rằng thì là mà :)) thêm bạn bớt thù
Em túm lại từng ấy ý , cụ nào thêm nữa thì thêm

Babolat285

Xe hơi
Các cụ không bàn cãi nhiều vụ này nữa .
Các cụ thắng lớn rồi
1 . các cụ được of mấy lần , say lu bù
2 . Các cụ có thêm kiến thức nhận biết về đảng và chính phủ nước Việt nam dân chủ cộng hoà ( Bên trong cây xà nhà , cột cái là nhưng con mọt gỗ hàng ngày nó kêu két két , làm thế nào để lôi nó ra cho gà ăn mà nhà không sập nhà ? :)))
3 . Các cụ được tham gia các cuộc vui chơi tại toà án (Cái này các cụ có tiền cũng không chắc đã thuê được công đường cho các cụ chụp ảnh lưu liệm, đóng hài)
4 . Cái được lớn nhất là cái mà từ trước tới nay nhiều cụ không quen nhau mà sau vụ này chúng ta có thể nói rằng thì là mà :)) thêm bạn bớt thù
Em túm lại từng ấy ý , cụ nào thêm nữa thì thêm
Có tin cho biết hôm quan xxxCG ăn nhậu lớn vì thắng được kiện và ăn được cụ Đông 800k
Vậy là hai bên cùng có lợi, hen.

Mazspeed

Xe container
Tiếc thật. Hôm xử mà có cụ bày mưu cho thía lày thì có phải là cụ K đỡ run cầm cập khổ sở không!!!
Nếu mà nói đáng hay không đáng ý mà, thì em quay bàn tọa vào mấy cái vị ngồi trên cái bệ cao cao trong phòng xử án luôn cụ ợ!!!
Bác quay cái gì thì kệ bác thôi, quan điểm rõ ràng là như thế, chỗ đó không phải ngã ba thế nên ông phải nộp phạt. Ở quanh khu em ở, đường Lê Duẩn có nhiều giao cắt với Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo, Nguyễn Du, Trần Nhân Tông v.v. đều gọi là ngã 3, nhưng giao với rất nhiều cái ngõ dân sinh ngang đường tàu lại không phải ngã 3; đường Khâm Thiên có mấy chục cái giao với 1 lô ngõ (Cống trắng, Nhà Dàu v.v) nhưng có mỗi một ngã 3 là với đường vào khu Văn Chương. Nếu cứ chỗ nào giao cũng biển thì đường phố sẽ toàn là biển, lúc đó các bố lại lên chém là bọn ngu phí phạm tiền của dân. Nhưng không cắm các bố lại bảo luật lệ công lý éo ra gì, đến khổ, nhể :)).

harrynh

Xe container
nhiều thứ Dân Sinh nhỉ: cầu dân sinh, đường dân sinh, ngõ dân sinh, cắt đường tàu hỏa dân sinh.... nên cơ quan NN ko quản lý, kệ các ông , Sinh thì đi mà Quản

Vietkid

Xe điện
Thật chứ ngược nghiếc cái gì! Đường phố HN nhà mình ở các khu không phải khu phố cổ và khu Pháp thì có cái đặc trưng là mở đường sau khi dân định cư, tức là đường đi xuyên qua khu dân cư đã có từ trước, do đó cắt với vô số các ngõ nhỏ. Giao cắt giữa đường phố với ngõ thì không phải ngã 3. Phan Văn Trường được gọi là phố từ lâu, nhưng của đáng tội đoạn cắt với Xuân Thủy vẫn bé tí chỉ đáng gọi là cái ngõ nhỏ. Thành ra em nghĩ chỗ đó không phải là ngã 3.
Bác quay cái gì thì kệ bác thôi, quan điểm rõ ràng là như thế, chỗ đó không phải ngã ba thế nên ông phải nộp phạt. Ở quanh khu em ở, đường Lê Duẩn có nhiều giao cắt với Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo, Nguyễn Du, Trần Nhân Tông v.v. đều gọi là ngã 3, nhưng giao với rất nhiều cái ngõ dân sinh ngang đường tàu lại không phải ngã 3; đường Khâm Thiên có mấy chục cái giao với 1 lô ngõ (Cống trắng, Nhà Dàu v.v) nhưng có mỗi một ngã 3 là với đường vào khu Văn Chương. Nếu cứ chỗ nào giao cũng biển thì đường phố sẽ toàn là biển, lúc đó các bố lại lên chém là bọn ngu phí phạm tiền của dân. Nhưng không cắm các bố lại bảo luật lệ công lý éo ra gì, đến khổ, nhể :)).
Cụ Maz cho em hỏi, giao cắt giữa đường và phố có gọi là ngã ( tam tứ gì thì tùy ) không , hay nếu phố nhỏ quá, ta coi là ngõ thì không gọi là ngã ba, thế phố nhỏ từng nào sẽ được coi là ngõ.
Còn lý luận kiểu, đồng hồ tây có bao giờ sai, em thật, em đi chết đây.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chí lý ợ!
Em đã bẩu rồi mà! Tiết kiệm toàn bộ biển báo! Chơi vài cái biển ở đầu Móng Cái rồi từ đó vào tận Cà Mau cứ theo đó mà phạt! Thống nhất độc lập nhất định thành công! :P

Vụ biển báo này bên GTVT chưa quán triệt tinh thần tiết kiệm tài sản XHCN, cắm nhiều biển quá!

Em đi chơi Sapa về thấy đường trên đó chú ý tiết kiệm tốt hơn nhiều! Đang phăm phăm ngon trớn thì chả biển báo chả hộ lan phản quang gì mà một cái cua tay áo thình lình hiện ra làm em đạp phanh trối chết! Thế nó mới là tiết kiệm chứ!b-(

Và qua những sự việc như thế lày em thấy bọn Tây đúng là ngu hơn Nhợn! MK, đường nhà nó biển báo thì cứ gọi là nở như Hoa, nét như Sony! Chán thế không biết!:-s

Mazspeed

Xe container
Cái này lại íu có tiêu chuẩn quy định, thành ra phải dựa vào thực tế. Ngay trong cái ví dụ đường Lê Duẩn em nêu ở trên, nếu là chỗ giao với đường vào hồ Ba Mẫu bảo là ngã 3 thì ai cũng đồng ý, nếu không cắm biển các bác tha hồ kiện. Nhưng nếu lại là giao với cái đường con con dân sinh cách đó 50m về phía Giải Phóng các bác đòi phải cắm biển vào đó thì khó, ai chịu thấu. Thực tế đường phố nó vậy, thực tế luật nó vậy nên em cho rằng tòa phán không sai. Nếu sau này luật quy định là bất luận thế nào, cứ có đường giao nhau là phải cắm biển nhắc lại thì lại khác.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái này lại íu có tiêu chuẩn quy định, thành ra phải dựa vào thực tế. Ngay trong cái ví dụ đường Lê Duẩn em nêu ở trên, nếu là chỗ giao với đường vào hồ Ba Mẫu bảo là ngã 3 thì ai cũng đồng ý, nếu không cắm biển các bác tha hồ kiện. Nhưng nếu lại là giao với cái đường con con dân sinh cách đó 50m về phía Giải Phóng các bác đòi phải cắm biển vào đó thì khó, ai chịu thấu. Thực tế đường phố nó vậy, thực tế luật nó vậy nên em cho rằng tòa phán không sai. Nếu sau này luật quy định là bất luận thế nào, cứ có đường giao nhau là phải cắm biển nhắc lại thì lại khác.
Yes, Sir!
Cái dở của cụ dongkijote cũng là do dựa vào thực tế!
Em mà ở vào trường hợp đó em cũng dại dột thế luôn!

MK, nó treo cái biển "Phố Phan Văn Trường" rõ và to như thế thì đến cu con 5 tuổi nhà em nó cũng nghĩ đấy là cái Ngã Tam chứ lói giề đến em với các cụ khác (trừ Tòa, CACG và . . . cụ)!:))

AMD

Xe đạp
có cụ nào chụp ảnh cái ngã 3 đó "hay đánh dấu trên Gmap" cho em biết được không ạ?

Tribute

Xe container
Em nhớ không nhầm thì ở đâu đó có quy định là tại các giao cắt (thôi các bác đừng tranh luận về ngã 3 nữa, giao cắt có thể là 3,4,5,6,7 ngã) với các đường/phố/ngõ mà xe có thể đi thông từ đường/phố/ngõ khác sang thì phải cắm biển. Với các đường/phố/ngõ cụt, bác muốn từ trong ra thì bác phải từ ngoài vào trước và đương nhiên như vậy bác đã phải đi qua vị trí đặt biển báo rồi, không cần phải cắm nhắc lại nữa. Trường hợp Phan Văn Trường giao cắt với Xuân Thủy thì Phan Văn Trường là 1 con phố thông từ Trần Quốc Hoàn sang Xuân Thủy và phương tiện có thể chưa từng đi qua vị trí biển báo chỗ chợ Nông sản phía cầu vượt PVD-PH nhưng vẫn hiện diện được trên đường Xuân Thủy do vậy phải cắm biển báo ở giao cắt giữa PVT với XT mới đúng.

Việc đặt biển báo tại các giao cắt còn liên quan đến hành vi quay đầu xe nữa, tại sao người ta lại chỉ cho phép quay đầu xe nơi đường giao nhau chứ không cho phép quay đầu xe giữa chừng giữa đoạn cũng 1 phần vì hiệu lực của biển báo và để người lái xe nắm được các biển báo của chiều ngược lại khi quay đầu xe.

Luật quy định khá rõ và hợp lý chứ không phải như CACG và Tòa cãi chầy là ngã 3 hay không phải ngã 3.

Libor

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì ở đâu đó có quy định là tại các giao cắt (thôi các bác đừng tranh luận về ngã 3 nữa, giao cắt có thể là 3,4,5,6,7 ngã)
..................
Luật quy định khá rõ và hợp lý chứ không phải như CACG và Tòa cãi chầy là ngã 3 hay không phải ngã 3.

Đây em trích giúp bác về giải thích từ ngữ trong Luạt GTĐB nhá:
Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
1. Đường bộ gồm đường, cầu đường bộ, hầm đường bộ, bến phà đường bộ.

.......
11. Nơi đường giao nhau cùng mức (sau đây gọi là nơi đường giao nhau) là nơi hai hay nhiều đường bộ gặp nhau trên cùng một mặt phẳng, gồm cả mặt bằng hình thành vị trí giao nhau đó.
13. Đường chính là đường bảo đảm giao thông chủ yếu trong khu vực.
14. Đường nhánh là đường nối vào đường chính.

15. Đường ưu tiên là đường mà trên đó phương tiện tham gia giao thông đường bộ được các phương tiện giao thông đến từ hướng khác nhường đường khi qua nơi đường giao nhau, được cắm biển báo hiệu đường ưu tiên.
16. Đường gom là đường để gom hệ thống đường giao thông nội bộ của các khu đô thị, công nghiệp, kinh tế, dân cư, thương mại - dịch vụ và các đường khác vào đường chính hoặc vào đường nhánh trước khi đấu nối vào đường chính.

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì ở đâu đó có quy định là tại các giao cắt (thôi các bác đừng tranh luận về ngã 3 nữa, giao cắt có thể là 3,4,5,6,7 ngã) với các đường/phố/ngõ mà xe có thể đi thông từ đường/phố/ngõ khác sang thì phải cắm biển. Với các đường/phố/ngõ cụt, bác muốn từ trong ra thì bác phải từ ngoài vào trước và đương nhiên như vậy bác đã phải đi qua vị trí đặt biển báo rồi, không cần phải cắm nhắc lại nữa. Trường hợp Phan Văn Trường giao cắt với Xuân Thủy thì Phan Văn Trường là 1 con phố thông từ Trần Quốc Hoàn sang Xuân Thủy và phương tiện có thể chưa từng đi qua vị trí biển báo chỗ chợ Nông sản phía cầu vượt PVD-PH nhưng vẫn hiện diện được trên đường Xuân Thủy do vậy phải cắm biển báo ở giao cắt giữa PVT với XT mới đúng.
Chắc cụ đề cập đến Khoản F, Điều 31 của ĐLBHĐB:
f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.
Ở đây, điểm cần nhấn là "có xe đi vào đoạn đường ấy" chứ không phải mấy cái ngã :D

pbinh979

Xe tăng
Em trích lại ý của 1 bác trên này:
Phố Phan Văn Trường không phải là "phố" mà là biển tên của 1 ông tên là "Phố Phan Văn Trường" đấy các cụ ợ. Khổ thân cụ Luật sư PVT bị con cháu chắt nó bẻ cong cả lý tưởng của cụ, đến cả họ của cụ nó cũng đổi sang họ Phố. HIC:((
Haiz 1 cái là trên phố này còn có cả Học viện tư pháp đào tạo cán bộ tư pháp của toàn VN ta đấy ạ.

Libor

Xe điện
Haiz 1 cái là trên phố này còn có cả Học viện tư pháp đào tạo cán bộ tư pháp của toàn VN ta đấy ạ. [/COLOR][/SIZE]
Ặc...em còn phát hiện thêm nữa là đầu kia của con phố này, chỗ em thỉnh thoảng mò đến là tổng cục kỹ thuật và nghiệp vụ H56 của Bộ Công An nữa ạ! :)) Hồi trước còn có cả quán Lợn mường bi cắp nách trên phố này ạ! :))

hieuorbis

Xe buýt
Ặc...em còn phát hiện thêm nữa là đầu kia của con phố này, chỗ em thỉnh thoảng mò đến là tổng cục kỹ thuật và nghiệp vụ H56 của Bộ Công An nữa ạ! :)) Hồi trước còn có cả quán Lợn mường bi cắp nách trên phố này ạ! :))
Cụ này rất thuộc cơ quan gấu nhà em thế nhỉ, khiếp qua :((

thanh_hoi

Xe điện
Theo em cụ Đông làm quả kiến nghị lên Uỷ ban Tư pháp của quốc hội đi. Có thể làm kiến nghị tập thể để anh em OF ký vào.

Tookies

Xe điện
Giờ gọi là ngã XXX các cụ thích ngã gì cũng được. Ngã ngửa, ngã sấp, ba tư, sung sướng, đau khổ... gì được tuốt. Ke ke.

pupil

Xe điện
Theo em cụ Đông làm quả kiến nghị lên Uỷ ban Tư pháp của quốc hội đi. Có thể làm kiến nghị tập thể để anh em OF ký vào.
Nếu phân tích đến nơi đến chốn thì phiên tòa này phạm qui - chả khác gì buổi họp phụ huynh lớp mẫu giáo, có thể kiến nghị hủy để tổ chức lại phiên tòa khác với hội đồng xét xử có năng lực. Còn lý do vì sao thì em xin phát biểu ọp lai !:-B

pupil

Xe điện

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lên đây mới ăn thua. Mà lạ nhỉ, sao không thấy bác nào làm luật của quốc hội tham gia diễn đàn lấy thông tin của dân cho nó chính xác nhể???

Trạng thái
Thớt đang đóng