[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

miutrang

Xe tải
Sáng nay, em tham dự phiên toà từ đầu đến cuối. Cả buổi sáng nay tranh tụng dường như chỉ có một phía ta, còn địch chống đỡ rất yếu đuối và tuyền dùng lý sự cùn. em nghĩ quân ta sẽ thắng đến 99% rồi, nhưng đúng là ở Việt Nam, công lý chỉ là diễn viên hài.

Con mụ đại diện VKS, từ đầu đến cuối ngồi như ngồi thiền. Hình như nó chả quan tâm đ... gì đến việc tranh tụng cả. Cuối buổi sáng nó giở mẩu giấy nhàu nát viết sẵn ra đọc (như sắp hết hơi) y phiên sơ thẩm. Chả khác đ.. gì ngồi xổm trên pháp luật.
Em thì em nghĩ cụ quá lạc quan. Em cũng theo dõi rất sát phiên tòa xử vị tiến sỹ luật (con nhà thơ) gần đây. Diễn biến cũng như vụ này, cái lúc quân ta tuyên bố sắp thắng đến nơi thì trọng tài ở đâu nhảy bổ vào, rút ra một bản tuyên án bỏ túi và mọi thứ lại về trật tự vốn có của nó. Em cũng rất mong cụ Đông thắng và tạo tiếng vang rộng rãi, nhưng em có cái nhìn thực tế hơn. Sự thật trần trụi vẫn là "châu chấu đá xe" thôi các cụ ạ.

Bản chất là ở Vịt mình, cái nền tư pháp nó hoàn toàn không hoạt động độc lập, nên về cơ bản mọi tranh tụng chỉ là trò biểu diễn cho vui thôi.

TuaBin

Xe tăng
Em thì em nghĩ cụ quá lạc quan. Em cũng theo dõi rất sát phiên tòa xử vị tiến sỹ luật (con nhà thơ) gần đây. Diễn biến cũng như vụ này, cái lúc quân ta tuyên bố sắp thắng đến nơi thì trọng tài ở đâu nhảy bổ vào, rút ra một bản tuyên án bỏ túi và mọi thứ lại về trật tự vốn có của nó. Em cũng rất mong cụ Đông thắng và tạo tiếng vang rộng rãi, nhưng em có cái nhìn thực tế hơn. Sự thật trần trụi vẫn là "châu chấu đá xe" thôi các cụ ạ.

Bản chất là ở Vịt mình, cái nền tư pháp nó hoàn toàn không hoạt động độc lập, nên về cơ bản mọi tranh tụng chỉ là trò biểu diễn cho vui thôi.
2 vụ khác nhau hẳn về bản chất sự việc , sông phải có niềm tin chiến thắng chứ cụ, được đến như thế này cũng coi là chiến thắng rồi cụ ạ,

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bị đơn lau mồ hôi liên tục:

TP thì . . . xỉa răng::P

"Nghị án" vào giờ nghỉ trưa tại cafe vỉa hè Lý Thường Kiệt! Chúng ta tuyên án gì cho Trương Tuần nhể???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chuotchit

Xe tải
Tại sao vị Trương tuần này lại mặc thường phục nhỉ ????
Trong giờ làm việc và Trương tuần này đang đại diện cho CA Q.CG mà.

ducleminh

Xe điện
Tại sao vị Trương tuần này lại mặc thường phục nhỉ ????
Trong giờ làm việc và Trương tuần này đang đại diện cho CA Q.CG mà.
Đại diện với tư cách bị đơn chứ không phải tư cách người thi hành công vụ cụ à. Mà trước tòa thì chỉ là thường dân nên không mặc cảnh phục được.

anchibui

Xe điện
Chiều 14h tòa sẽ tuyên án...
AE OF đi ăn trưa....
Hôm nay phânmf tranh tụng khá hay... Nghiêng hẳn về phe OF...
Cụ Đông và Luật sư lập luận chặt chẽ... Bên bị hầu như chẳng có lý lẽ gì thuyết phục.
Tòa hôm nay dễ chịu hơn ở CG... Chủ tỏa hầu như không tham gia gì mấy, cho luật sư bên ta và cụ Đông trình bày thoải mái...
Chỉ có VKS vẫn giữ quan điểm như Tòa CG...

Mời các bác xem 1 số ảnh tại tòa..

8h30 AE ko đc vào tòa, Cụ Đ và LS ra can thiệp...

Lịch 8h30... Hơn 9h mà chưa thấy chủ tọa và thẩm phán...

Chủ tọa và thẩm phán...

Thư tòa ký nè...

Thư ký nữa nè...

Thư ký tiếp đây...

Vẫn Thư ký nè...

VKS nè..

Chủ thớt azzA

Lão No nick (ngoài cùng bên trái), tiếp theo bác azzA đang online trực tiếp cho các cụ hóng nè...

Ngocphan ngoài cùng bên trái đang online và chém gió...

Báo chí nè..

Ofer đi "tè" ko đóng của nè (bác....xxx vào nhận nhé...)

Sẽ tiếp tục cập nhật cuối giò chiều.....

MyMac

Xe điện
Đại diện với tư cách bị đơn chứ không phải tư cách người thi hành công vụ cụ à. Mà trước tòa thì chỉ là thường dân nên không mặc cảnh phục được.
Thế hóa ra kụ Đông kụ ấy kiện cái thằng cha vơ chú váo tự dưng chặn xe kụ ấy giữa đường trấn tiền à? Làm em mất công toi từ sáng đến giờ công an không cho vào phải bám hàng rào hóng hớt. Thế hóa ra vụ này là hình sự chứ không phải hành chính.

Thế các kụ cho em hỏi, em vốn đàn bà xó bếp: Thế kụ Đông nhà mình kụ ấy kiện thằng trấn lột hay kiện Cảnh sát Giao thông sai luật, sách nhiễu?

ducleminh

Xe điện
Thế hóa ra kụ Đông kụ ấy kiện cái thằng cha vơ chú váo tự dưng chặn xe kụ ấy giữa đường trấn tiền à? Làm em mất công toi từ sáng đến giờ công an không cho vào phải bám hàng rào hóng hớt. Thế hóa ra vụ này là hình sự chứ không phải hành chính.

Thế các kụ cho em hỏi, em vốn đàn bà xó bếp: Thế kụ Đông nhà mình kụ ấy kiện thằng trấn lột hay kiện Cảnh sát Giao thông sai luật, sách nhiễu?
Không hiểu ý cụ, nhưng trước tòa án nguyên đơn và bị đơn đều chỉ được coi như công dân bình thường, không phải đang làm nhiệm vụ. Còn vụ việc phát sinh ở đâu lại là chuyện khác.
Còn những người làm nhiệm vụ như công an bảo vệ phiên tòa, đại diện viện kiểm soát, ... thì phải mặc trang phục theo quy định của pháp luật.

Riêng với tòa quân sự thì lại khác.
Ngay tòa hình sự, khi chưa bị tuyên án thì bị cáo cũng mặc trang phục bình thường chứ không mặc áo tù.

piaggio

Xe tăng
Đã có 1 bồ câu và 1 xe gắp của Gtcc chờ các cụ bên đường

TONGIA

Xe lừa
Tự nhiên mợ Thư Ký nổi tiếng trên Of nhà mình quá nhỉ.

xucxjch

Xe đạp
418 lính ra trận thì có đến 420 lính bị dính mỹ nhân kế của địch. vụ này cụ đông lại thua rồi b-(

quynhanh03

Xe điện
Cụ nào còn thừa cái bàn phím chuyển cho em đê, lại hỏng phím F5 òi:D

small_best

Xe lăn
Các cụ chém spam vừa thôi, loãng hết rồi, tập trung vào chuyên môn đê

truongan898

Xe tải
Chờ mãi cũng đến giờ............2h2'

My Mò

Xe điện
Dạ, đa tạ kụ đã chỉ bảo. Đấy phải thế chứ, chứ không lại hóa ra xử thằng trấn lột thì em mất công toi đu hàng rào từ sáng. Vì xử bọn trấn lột thì em xem chán rồi, xử bọn công sai trương tuần lộng hành thì mới bõ công đu hàng rào.

Đã thế chiều lại ra đu tiếp, tiện thể đong nuôn anh đẹp zai chân dài xỉa răng, quả lày có vợ dồi cũng đong.
E mà là "mợ" là e cũng đong đới. Nhìn yêu quá cơ

Trạng thái
Thớt đang đóng