[Funland] Tưởng 5G Vinaphone thế nào

Tony_Le

Xe container
Em tưởng 5G Vinaphone được rồi. Háo hức sắm cái Note 20 Ultra 5G.
Hí hửng ra Đinh Tiên Hoàng, dạng chân đứng tìm mạng, vẫn chỉ lên 4G+ hoặc 4G :D
Hỏi lại nhà mạng hóa ra chưa hỗ trợ 5G. Còn bao giờ thì chưa biết.
Các cụ đang dùng Vina đã có ai được dùng 5G chưa ạ ?
Thấy tổng đài báo chỉ thuê bao nào nhận được tin nhắn mời thử nghiệm mới vào được thôi.
Em hết 1 đời alo 5G rồi mà vẫn chưa được dùng. Cũng như cụ, mua cho bằng được con alo.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Thấy tổng đài báo chỉ thuê bao nào nhận được tin nhắn mời thử nghiệm mới vào được thôi.
Sim 5g mới dùng được 5g nhé. Cụ dùng phôi sim 4g sao dùng được 5g... Mà 5g nó mới triển khai mấy quận trung tâm thôi

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ mong 4g nó đạt được tốc độ chuẩn và ko chập chờn thôi, còn 5g thì thôi 3 - 5 năm nữa....phí internet thì cao mà chất lượng thì top đội sổ!

lovecarhpqn

Xe điện
Em thấy dùng 4g ok rồi cụ chê 5g em đợi 6g xem sao

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
ngày đó có chủ trương tất cả mọi đầu số từ 10 số và các đầu số mới đều tiến thẳng lên hết 11 số ..nhưng đcmn đời lại có chữ nhưng nữa bác à
một số mạng mới ra đời thì sợ kg cạnh tranh nổi với đám mạng cũ như . vina . môbi . vịt theo / lên các mạng mới đều muốn giữ lại đầu 10 số cho dễ giữ chân khách hàng của mình ( các mạng cũ cũng im lặng và vào hùa cùng các mạng mới về đầu 10 số ) lên bộ viễn thông đành ok ..nhưng vẫn lại nhưng đcmn đời vẫn có chữ nhưng nữa
vì bài toán đầu số của máy cố định có dây kia kìa và giờ đến lúc thoái trào và mọi người đều bỏ máy cố định có dây lên thừa ra hàng loạt đầu số cố định có dây . bác thử tưởng tượng xem chỉ riêng tp HCM cái đầu số cố định 08 xxxx đó giờ dân bỏ đi hàng loạt máy cố định thì thừa cả hàng triệu số .. chưa kể 64 tỉnh thành thì dôi dư bao đầu sô cô định có dây ( mã đầu cố định đó ) bài toán là sao?? trước kia họ đã nghĩ đến nhưng họ kg xử lý ráo riết giờ phải làm lại từ đầu .. và mọi thứ đổ vào đầu người dùng 11 số và ép 11 số phải từ bỏ 11 về 10 số và dùng chính đầu số cố định kia để ghép về 11 số về 10 số là vậy..lý do chính là đó
Em thì thấy không phải!
Năm 93 MobiFone ra đời , sau đó là Vina vào năm 96. Lúc này dân còn nghèo mỗi tháng thuê bao di động đã gần 1 chỉ vàng. Nhưng với tốc độ phát triển thì đến năm 2001 thì 9 số đã không đủ và tăng thêm số 3 vào đầu thành 10. Rồi Sfone , sau đấy là Viettel với tốc độ phát triển kinh khủng ra đờ phổ cập đến từng hang cùng ngõ hẻm , miền núi hải đảo. Theo thông lệ sẽ tăng thêm số nhưng ảnh hưởng là rất lớn nên chọn thêm đầu số 012, 016 ,018,019. Khi di động là con gà đẻ trứng vàng đem lại nguồn thu lớn cho nhà mạng thì họ phải ưu tiên hơn cố định thôi. Giờ cố định ai quan tâm nữa nên 10 hay 11 quan trọng gì. Trong khi đó các nhà mạng phát hành số đẹp mới ra thu đc bao nhiêu tiền cam kết. Thế nên phải theo thị hiếu người dùng giảm về 10 số ! Chính sách mà đem lại lợi ích cho doanh nghiệp, sự hài lòng cho dân dùng thì chat quá tốt à ?

ngày đó có chủ trương tất cả mọi đầu số từ 10 số và các đầu số mới đều tiến thẳng lên hết 11 số ..nhưng đcmn đời lại có chữ nhưng nữa bác à
một số mạng mới ra đời thì sợ kg cạnh tranh nổi với đám mạng cũ như . vina . môbi . vịt theo / lên các mạng mới đều muốn giữ lại đầu 10 số cho dễ giữ chân khách hàng của mình ( các mạng cũ cũng im lặng và vào hùa cùng các mạng mới về đầu 10 số ) lên bộ viễn thông đành ok ..nhưng vẫn lại nhưng đcmn đời vẫn có chữ nhưng nữa
vì bài toán đầu số của máy cố định có dây kia kìa và giờ đến lúc thoái trào và mọi người đều bỏ máy cố định có dây lên thừa ra hàng loạt đầu số cố định có dây . bác thử tưởng tượng xem chỉ riêng tp HCM cái đầu số cố định 08 xxxx đó giờ dân bỏ đi hàng loạt máy cố định thì thừa cả hàng triệu số .. chưa kể 64 tỉnh thành thì dôi dư bao đầu sô cô định có dây ( mã đầu cố định đó ) bài toán là sao?? trước kia họ đã nghĩ đến nhưng họ kg xử lý ráo riết giờ phải làm lại từ đầu .. và mọi thứ đổ vào đầu người dùng 11 số và ép 11 số phải từ bỏ 11 về 10 số và dùng chính đầu số cố định kia để ghép về 11 số về 10 số là vậy..lý do chính là đó
11 số toàn sim rác quảng cáo tè le hột me chứ có vị gì đâu bác . Ngay đến người nhà kê cũng chê không thèm dùng . Hồi đấy cứ thấy 11 số gọi đến là em next không thèm nghe , trừ những số đẹp đẹp kiểu ngũ quý trở lên .

KENO

Xe buýt
Lỗi tại Cụ rồi, khi xài 5G là phải khép cái tàu lá chuối lại chứ, đứng duyên dáng tý có phải nó thành 5+ rồi không

Chỉnh sửa cuối:

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy không phải!
Năm 93 MobiFone ra đời , sau đó là Vina vào năm 96. Lúc này dân còn nghèo mỗi tháng thuê bao di động đã gần 1 chỉ vàng. Nhưng với tốc độ phát triển thì đến năm 2001 thì 9 số đã không đủ và tăng thêm số 3 vào đầu thành 10. Rồi Sfone , sau đấy là Viettel với tốc độ phát triển kinh khủng ra đờ phổ cập đến từng hang cùng ngõ hẻm , miền núi hải đảo. Theo thông lệ sẽ tăng thêm số nhưng ảnh hưởng là rất lớn nên chọn thêm đầu số 012, 016 ,018,019. Khi di động là con gà đẻ trứng vàng đem lại nguồn thu lớn cho nhà mạng thì họ phải ưu tiên hơn cố định thôi. Giờ cố định ai quan tâm nữa nên 10 hay 11 quan trọng gì. Trong khi đó các nhà mạng phát hành số đẹp mới ra thu đc bao nhiêu tiền cam kết. Thế nên phải theo thị hiếu người dùng giảm về 10 số ! Chính sách mà đem lại lợi ích cho doanh nghiệp, sự hài lòng cho dân dùng thì chat quá tốt à ?
tùy bác hiểu sao cũng được. lý do là vậy bạn em làm trong ngành chia sẻ vậy em hiểu vậy

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
11 số toàn sim rác quảng cáo tè le hột me chứ có vị gì đâu bác . Ngay đến người nhà kê cũng chê không thèm dùng . Hồi đấy cứ thấy 11 số gọi đến là em next không thèm nghe , trừ những số đẹp đẹp kiểu ngũ quý trở lên .
bác lại nghe báo định hướng 11 số sim rác ... sim rác quảng cáo ?? em thấy hơi hài. sim rác là loại sim có dẫy số quá xấu ít người mua để dùng lâu dài ( 11 số hay 10 đều có cả) lên 1 người đều thủ sẵn hàng mớ sim có số xấu dùng hết tk thì vất đi mua sim mới ( đặc biệt nghành xxx rất hay dùng loại sim rác này )
còn loại đầu số dành cho quảng cáo mà bác gọi là sim rác quảng cáo .. toàn là đầu số 08XXX nhé hoặc 1800xxx và được bán riêng cho nhà quảng cáo chứ đâu bán cho dân . như đài truyền hinh VTV hay dùng dụ dân nt về đầu sô 08XXX để nhận thưởng vì cá độ bóng đá hay dự đoán gì đó

Chỉnh sửa cuối:

bảo châu

Xe điện

5G vina khu vực quanh hồ Gươm tốc độ nhanh mà cụ.

Chĩm111

Xe điện
Mấy đứa bán hàng cho cụ ko có tâm roài. Trước em mua (bên FPT), em cũng nhấc cái 5g nhưng thấy con bé (xinh ơi là xinh) nó can luôn, anh chỉ cần dùng 4g thôi, cái 5g giờ anh mua về cũng chẳng có mạng 5g mà dùng.
Ơ! Con bé vừa xinh, vừa ngoan, vừa tốt, chắc nó thương người hiền nên can kịp thời. Thế là em tiết kiệm được mấy triệu cho vợ. :D