[Funland] Tuổi 50 về hưu sẽ như thế nào?

barca6996

Xe container

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Em có cảm giác ở phố cổ nó cứ hạn hẹp thế nào ấy cụ ạ.
Hai vợ chồng người phố cổ, Tết nhất sang nhà ông bà ngoại ở Hàng Gà, rồi đi bộ về Phùng Hưng chúc Tết nhà nội.
Trong khi vợ chồng nhà người ta đi Đông đi Tây.
Phổ cổ đỡ buồn hơn chứ. Ăn uống cũng tiện vs ngon hơn từ vùng rìa 36pp trở ra.
Nhưng Tết giờ e cố gắng chỉ ở nhà m1-m2, từ m3 thì vác xe đi đâu xa xa chút, ở nhà chán ngắt vì nhà e chỉ tụ tập ace vào m1 thôi. Khách khứa giờ rất ngại tiếp vs đi ạ các nơi.

FOREXVN

Xe tải
Các cụ toàn tính là có xx tiền con cái xong xuôi thì sẽ nghỉ hưu tận hưởng cuộc sống, nhưng cái tốt quan trọng là sức khỏe thì lại không tính đến. Kể cả các cụ có gấp nhiều lần số tiền mà các cụ dự định nghỉ hưu mà sức khỏe kém mắc vài bệnh mãn tính thì các cụ cũng chả tận hưởng được gì, đi du lịch hay làm bất cứ việc gì cũng chán, còn có sức khỏe toàn diện thì họ hoàn toàn có thể tận hưởng cuộc sống đến 80-90 tuổi hoặc hơn với những cái bình dị trong cuộc sống với rất ít tiền. Mà để có cái gọi là sức khỏe toàn diện thì các cụ phải chuẩn bị từ trước khi 40t, với thời gian dành ra để nghiên cứu khoa học về ăn uống, tập luyện...Không iit.

quy la tien

Xe điện
Các cụ toàn tính là có xx tiền con cái xong xuôi thì sẽ nghỉ hưu tận hưởng cuộc sống, nhưng cái tốt quan trọng là sức khỏe thì lại không tính đến. Kể cả các cụ có gấp nhiều lần số tiền mà các cụ dự định nghỉ hưu mà sức khỏe kém mắc vài bệnh mãn tính thì các cụ cũng chả tận hưởng được gì, đi du lịch hay làm bất cứ việc gì cũng chán, còn có sức khỏe toàn diện thì họ hoàn toàn có thể tận hưởng cuộc sống đến 80-90 tuổi hoặc hơn với những cái bình dị trong cuộc sống với rất ít tiền. Mà để có cái gọi là sức khỏe toàn diện thì các cụ phải chuẩn bị từ trước khi 40t, với thời gian dành ra để nghiên cứu khoa học về ăn uống, tập luyện...Không iit.
Biết thế nhưng luôn gặp phải vòng luẩn quẩn cụ ạ: để có tiền thì phải căng mình làm việc,bất chấp thời gian , kg có cơ hội luyện tập giữ gìn sức khỏe...., cv mà nhàn hạ, có tg tập thể dục thì thu nhập lại kg cao...,mâu thuẫn chỗ đó cụ ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Có 1 bộ phận không nhỏ đang hiểu lầm về nghỉ hưu và tự do tài chính😜

barca6996

Xe container
Biết thế nhưng luôn gặp phải vòng luẩn quẩn cụ ạ: để có tiền thì phải căng mình làm việc,bất chấp thời gian , kg có cơ hội luyện tập giữ gìn sức khỏe...., cv mà nhàn hạ, có tg tập thể dục thì thu nhập lại kg cao...,mâu thuẫn chỗ đó cụ ạ.
Thế nên mới có câu này cụ ag😂 lúc trẻ bỏ sức khỏe ra để kiếm tiền, về già lại bỏ tiền ra để mua sức khỏe =))

barca6996

Xe container

FOREXVN

Xe tải
Vâng thế nên mối người tự trải nghiệm, tự lựa chọn, tự đưa ra quyết định của riêng mình thôi cụ. Giữa ma trận cuộc sống nhiều cái nhìn có vẻ rất đúng được cổ súy, tượng tung hô lại chả mang lại điều gì tốt đẹp.

FOREXVN

Xe tải
Thế nên mới có câu này cụ ag😂 lúc trẻ bỏ sức khỏe ra để kiếm tiền, về già lại bỏ tiền ra để mua sức khỏe =))
Thực tế lại chả mua được cụ nhé, có chăng chỉ góp phần làm giầu cho big pharma thôi. Nền y dược học hiện đại thì theo quan điểm của cá nhân em không thực sự chữa khỏi hoàn toàn được bao nhiêu bệnh mà chỉ làm giảm triệu chứng khiến bệnh nhân lệ thuộc vào thuốc có khi là cả đời thôi.

Honghen2008

Xe container
Cụ chưa bằng ông a nhà cháu, ông chuẩn bị về hưu rồi mà ông con năm sau mới vào lớp 1. Trên nó còn 2 con vịt sát sàn sạt 2 năm 1 đứa. Bố cháu giữa đg đứt gánh, tập 2 có thêm 3 đứa. Hiện ko dám đi họp phụ huynh cho mấy con vịt toàn dí vợ đi cho cô giáo dễ xưng hô.
Đây mới là khổ này, chắc nhiều lúc cũng kiệt sức đấy Cụ nhỉ, vì lúc còn sức khoẻ mà nuôi trẻ con còn nhọc nữa là😜

Tony_Le

Xe container
Chả liên quan, tuổi cao có bệnh thì chịu chứ sao. Có bệnh mà vẫn phải đi làm còn khổ hơn là nghỉ chứ nhỉ?

barca6996

Xe container
Thực tế lại chả mua được cụ nhé, có chăng chỉ góp phần làm giầu cho big pharma thôi. Nền y dược học hiện đại thì theo quan điểm của cá nhân em không thực sự chữa khỏi hoàn toàn được bao nhiêu bệnh mà chỉ làm giảm triệu chứng khiến bệnh nhân lệ thuộc vào thuốc có khi là cả đời thôi.
Đúng roài cụ,em còn trêu chọc mấy ông bác sĩ là ngành các ông góp phần tăng thêm tệ nạn do kéo dài tuổi thọ :))

Demchinhhang.net

Xe container
Nghỉ hưu thì ai rồi cũng đến lúc, còn tự do tài chính thì rất ít người đạt được cụ ag :))
Xin lỗi cụ em nói ko rõ, tại gần đây nhiều thớt bàn về nghỉ hưu sớm. Ý là lú đó đã có tiền để không phải làm lụng vất vả nữa nhưng các cụ ý lại hay dùng từ nghỉ hưu. Em thấy tuổi nào mà vẫn được đi làm và đi làm được là tuyệt vời nhất.

Pumzen

Xe ba gác
Đây mới là khổ này, chắc nhiều lúc cũng kiệt sức đấy Cụ nhỉ, vì lúc còn sức khoẻ mà nuôi trẻ con còn nhọc nữa là😜
Vâng, nuôi thì đơn giản vì kinh tế bố cháu cũng khá, nhưng dưỡng thì công nhận quá khó khăn. Thứ nhất với tư duy của người cao tuổi, cách dạy con luôn theo hướng hoài cổ, thứ nhì quỹ thời gian có quá ít, không đủ san sẻ ra các con và các việc khác nữa. Cuối cùng là sức khoẻ cũng đã bên kia sườn dốc, chính vì thế bin chi phối nhiều.
Âu cũng là số phận của mỗi người dường như đã đc sắp đặt.

boy_spott

Xe điện
Em chửa có kế hoạch gì vẫn lăn lộn vv

changbietgi

Xe tải
Đúng roài cụ,em còn trêu chọc mấy ông bác sĩ là ngành các ông góp phần tăng thêm tệ nạn do kéo dài tuổi thọ :))
Mấy ảnh BS cố tình cản trở làm chậm số trời nên khả năng bị cả Ngọc Hoàng lẫn Diêm Vương ghét. Cơ bản là thế, nhưng chính các nhân viên y tế có tuổi thọ không hề cao hơn người ngành ngành khác.
Ngành y chỉ chữa khỏi được vài % số bệnh, còn lại chỉ làm ổn định hoặc đỡ đi thôi chứ không khỏi hẳn. Nói chung là giúp cải thiện chất lượng sống cho người bị bệnh thôi.

changbietgi

Xe tải
Em chửa có kế hoạch gì vẫn lăn lộn vv
Em cũng thế. Không biết 60 tuổi đã đủ tài chính để yên tâm thư giãn không phải suy nghĩ gì không. Trước mắt vừa đi cày vừa chịu khó giữ sức khỏe, nhậu nhẹt ít, chăm tập thể dục thể thao vậy.

titcoi

Xe tăng
Chỉ cần nhiều tiền trong tài khoản rồi kiếm 1,2 em hàng xách tay nó xách luôn túi cho mình các cụ ạ :))
Được vài năm rồi đến lúc nhìn miếng thịt bê non sần sật cũng quay đi thôi cụ
Cho nên còn hơi còn sức cứ phải chiến thật lực

changbietgi

Xe tải
Được vài năm rồi đến lúc nhìn miếng thịt bê non sần sật cũng quay đi thôi cụ
Cho nên còn hơi còn sức cứ phải chiến thật lực
Chuẩn luôn. Cụ nào chưa đến 55 tuổi thì ăn được phải ăn đi, yêu được phải yêu ngay đi. Để đến lúc gần 60 tuổi lại " Lực bất tòng tâm", lúc ấy mới tiếc cụ nhỉ.
Giữ được sức khỏe tốt nhưng đến tuổi thì mọi thứ nó sẽ đi xuống, nên cường độ và tần suất làm mọi thứ không thể như thời thanh niên được.