[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Dacia90

Xe điện
Chúc mừng cụ. Theo nghiên cứu thì single male nói chung khỏe mạnh và trẻ lâu hơn là có gia đình. Cụ kiếm bạn gái là được, tháng gặp nhau độ chục lần là ngon.
Âm dương phải hoà hợp, cài app Nofap thì có khi cả tháng không sóc lọ, hợp gu em gái mưa có khi không kịp kéo quần từ sáng đến tối chỉ ăn với chịch. Nam giới nên chăm chịch không thì u xơ với phì đại ngay.

Yakimoto

Xe hơi
em vào hóng các cụ, nghe hay đấy

My Hao

Xe điện
Em mới 49, đi vào rồi lại đi ra.

just for fun

Xe lăn
Em thấy có cả mợ cả cụ làm tập 2 ngon lành, cũng có người vất vả nhưng trót rồi nên phải chịu chắc ít kêu ca như tập 1 sợ bị chê cười.
Còn cụ ông đơn thân 70+ giờ lấy vợ nhiều mà mợ, bố chị đồng nghiệp em 75 t cũng mới có bà 2 tầm 65t, mẹ chị ấy mất hơn 1 năm là các con đã bảo nhau đi tìm bà mới để bầu bạn với ông. Cũng có vài mối không thành, khi gặp bà này chắc thấy hợp nên 2 ông bà rủ nhau đi 1 tua du lịch kết hợp thăm thân ở miền Nam hơn tháng để xem có hợp thật không. Sau chuyến đó là chốt luôn.
Dũng cảm thì em biết có 1 mợ 8x (x bé) ly hôn chồng nhưng ly hôn xong thời gian ngắn thì chồng cũ chết, mợ ấy nuôi 2 con (1 trai 1 gái), sau đó quen biết và tái hôn với 1 giai kém 3 tuổi, giai này ly hôn vợ do đi làm xa chán vợ, giai nuôi 2 con trai. Kinh tế lúc quen thì gái khá hơn giai mà bạn gái vẫn xì tin lắm. 2 bạn này cưới xong đẻ thêm 1 bé trai nữa, tổng là 5 cháu. Ai quen biết cũng nể cực luôn ạ.
Ngày trước các các cụ bà ngại sống 1 mình vì tài chính, vì thiếu thú vui chứ giờ các cụ bà sẽ ngại kết hôn hơn mà sẽ phổ biến là bạn zà với nhau, đi chơi, du lịch cùng nhau, cùng nhau vui vẻ nhưng đoạn trách nhiệm với hai bên, ốm đau chăm sóc thì khả năng cũng sẽ không như xưa. Các cụ ông tầm 70+ mà lấy vợ thì coi như lấy bảo mẫu không lương chứ báu gì đâu mà các cụ bà lại chấp nhận nhỉ?

tomza

Xe tải
Anh có ông chú sinh năm 1961, vợ mới mất được 2 năm mà giờ về quê thấy tấp tểnh phết. Ông này trước cả đời liêm chính vì từng phục vụ trong quân ngũ, sau về làm tại địa phương và làm trưởng thôn. Trước chỉ thấy đi dép nhựa quai hậu mầu nâu, mà giờ về sang nhà anh ăn cỗ thấy sơ vin đóng thùng, giầy tây bóng lộn. Ngồi uống rượu các cháu nó còn kể trưởng thôn dạo này hư lắm, nhiều lúc bắt gặp trưởng thôn chở gáy đi hát karaoke, thế mà anh rủ tý 2 chú cháu mình đi hát thì ông ấy chối bai bải =))=))=))
Ông chú cụ vậy là ngon rồi, hehe tuổi đấy giày tây bóng lộn chở gái đi hát kara là đời sống vật chất tinh thần đều phong phú, ông ý lại từ chối đi hát với cụ nữa thì càng đỉnh thể hiện tư duy độc lập lựa chọn, em khen chú cụ!

Yeuaibaygio

Xe container
Ngày trước các các cụ bà ngại sống 1 mình vì tài chính, vì thiếu thú vui chứ giờ các cụ bà sẽ ngại kết hôn hơn mà sẽ phổ biến là bạn zà với nhau, đi chơi, du lịch cùng nhau, cùng nhau vui vẻ nhưng đoạn trách nhiệm với hai bên, ốm đau chăm sóc thì khả năng cũng sẽ không như xưa. Các cụ ông tầm 70+ mà lấy vợ thì coi như lấy bảo mẫu không lương chứ báu gì đâu mà các cụ bà lại chấp nhận nhỉ?
Bây giờ cũng văn minh, như nhà chị bạn em kể trên, con cháu cũng xác định tìm bà để bầu bạn tuổi già với ông chứ không cần bà chăm sóc ông khi ốm đau nặng, lúc đó con cháu sẽ có trách nhiệm. Ông cũng phong độ (cả ngoại hình, tính nết và kinh tế) và không ham sắc vì bà mới nhìn hình thức cũng bình thường (chắc ông chọn tính cách). Chứ lúc đầu con cái nghĩ có khi ông muốn tìm mấy cô trên dưới 50 t cũng hơi run.

Yeuaibaygio

Xe container
Ông chú cụ vậy là ngon rồi, hehe tuổi đấy giày tây bóng lộn chở gái đi hát kara là đời sống vật chất tinh thần đều phong phú, ông ý lại từ chối đi hát với cụ nữa thì càng đỉnh thể hiện tư duy độc lập lựa chọn, em khen chú cụ!
Thật, 2 ông đực rựa hát với nhau thì chán chết, rủ đi uống beer nhẽ hợp hơn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hiccc!
Vâng, thấy các cháu ở quê nó bẩu vậy em cũng hơi ngỡ ngàng, định rủ đưa ông chú ra quán cho các em nó kiểm tra sức khỏe ông chú xem thực hư thế nào thôi, chứ em thì giờ vô hại dồi X_XX_XX_X

Son23

Xe buýt
Thực ra làm tập 2 ở tuổi trung niên cũng có cái nhàn riêng. Vợ chồng lấy nhau thời trẻ, áp lực tiền bạc, dung hòa nếp sống 2 bên nội ngoại, stress con nhỏ... Em nhận thấy thời điểm đó, các bên dễ để bụng, chuyện bé tí cũng overthinking, đặc biệt nàng dâu và nhà chồng với nhau. Đến tập 2, mọi bên đều đã rút kinh nghiệm, tiền bạc cũng ổn định, thậm chí khá giả, con cái lớn cả, dễ thở hơn về thân và tâm. Nhưng vẫn là một sự ràng buộc, vẫn dũng cảm phết, hi hi. Một mình thì tự do nhưng cũng nhiều lúc ...mệt. Trận bão vừa rồi, em bảo với con em: đã hiểu vì sao phụ nữ vùng biển và nông thôn rất cần 1 người chồng chưa? May mà mình đang ở 1 nơi mà ko làm được có thể bỏ tiền ra thuê. Thế mới dám single :)

duongphong

Xe container
Sau này e 5 chục thì bọn trẻ con nhà e học xong hết, đứa lớn có khi đi làm thậm chí lấy vợ rồi :)) lúc đó sợ mình vẫn trẻ quá k biết chơi gì, à sợ cả k có đủ tiền mà chơi cụ ạ :))
Lấy vợ sớm là 1 lợi thế. Nhiều cụ U70 nửa đêm vẫn đeo kính râm nấu cháo cho f1. Nhưng nghĩ đến đoạn mấy giây sung sướng kia cũng đáng :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bất kể già trẻ, tập 1 hay tâp 2 thì khi đến với nhau nó phải xuất phát từ tình iu và niềm tin. Có như vậy mới hy vọng được hạnh phúc, dù chỉ là hy vọng. Còn trước khi đến với nhau đã đưa lên cân tiểu ly rồi thì sau có lệch hay không cân cửa, bên nào nặng nhẹ hơn chút là lại đổ thôi á em #:-s

my.eb

Xe điện
Nói chung tất cả những gì chúng ta nhìn thấy chỉ là cái vỏ bề ngoài thôi các cụ mợ ạ, thực sự trong nhân bánh thế nào, nỗi niềm ra sao, chỉ người trong cuộc mới thấu. Mà em nghĩ tầm tập 2 rồi, đến người thân họ cũng ko chia sẻ nên bạn bè, bạn xã hội lại càng khó biết được,

my.eb

Xe điện
Bất kể già trẻ, tập 1 hay tâp 2 thì khi đến với nhau nó phải xuất phát từ tình iu và niềm tin. Có như vậy mới hy vọng được hạnh phúc, dù chỉ là hy vọng. Còn trước khi đến với nhau đã đưa lên cân tiểu ly rồi thì sau có lệch hay không cân cửa, bên nào nặng nhẹ hơn chút là lại đổ thôi á em #:-s
Cái nhìn của cụ anh trong trẻo như hồi em 18 tuổi, giờ thì mắt em mờ mờ rồi X_X

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái nhìn của cụ anh trong trẻo như hồi em 18 tuổi, giờ thì mắt em mờ mờ rồi X_X
Cuộc sống vốn đầy những mâu thuẫn mà em. Khi có quan hệ giao tiếp ắt sẽ có phát sinh mâu thuẫn, từ cha mẹ, vợ chồng, con cái, bạn bè, công việc, ... đan xen lẫn lộn. Ngay bản thân chúng ta cũng có nhiều lúc mâu thuẫn với chính mình, nhưng đừng nhìn nó dưới góc độ bi quan hay tiêu cực, hãy cố gắng giải quyết nó dẫu không triệt để nhưng được phần nào hay phần đó thì cuộc sống mới thấy có ý nghĩa. Không chấp nhận mâu thuẫn thì sẽ rất khó tồn tại em ah :))

my.eb

Xe điện
Cuộc sống vốn đầy những mâu thuẫn mà em. Khi có quan hệ giao tiếp ắt sẽ có phát sinh mâu thuẫn, từ cha mẹ, vợ chồng, con cái, bạn bè, công việc, ... đan xen lẫn lộn. Ngay bản thân chúng ta cũng có nhiều lúc mâu thuẫn với chính mình, nhưng đừng nhìn nó dưới góc độ bi quan hay tiêu cực, hãy cố gắng giải quyết nó dẫu không triệt để nhưng được phần nào hay phần đó thì cuộc sống mới thấy có ý nghĩa. Không chấp nhận mâu thuẫn thì sẽ rất khó tồn tại em ah :))
Ko, ý của em chỉ hẹp trong quan điểm lấy nhau vì tình yêu thôi, nhất là tập 2. Em sẽ đưa ra case study của những người sống quanh ta:
-C1: chàng 5x, sau ly hôn tập 1 vợ nuôi 2 con đã lớn. Mục tiêu tìm tập 2 của chàng là single mum cũng được nhưng phải có nhà riêng và nuôi con gái (để sau nó đi lấy chổng là xong).
C2: Nàng, 5x đời đầu, có nhà cc, có xe nhưng thu nhập chỉ 2x (thiếu nhi). 2 con đã lớn nhưng chưa trương thành. Mục tiêu tập 2 có kinh tế và sau khi đăng ký tiền anh là tiền em và anh phải trách nhiệm với con của em.
C3: chàng 5x ( thiếu nhi). Mong muốn của gia đình là tập 2 phải đẻ được, và nuôi được.
C4,C5,C6... ôi em mỏi tay quá
Em tìm mãi chả thấy tình yêu nó nằm ở đâu cả
X_X

quy la tien

Xe điện
Đúng, rất đúng bác ạ.
Có thể nghĩ là khó, rất khó để thục hiện nhưng hãy bớt cái TÔI đi một chút là ok mà; vợ nấu cơm mình phụ rửa rau, lấy lọ muối.., vợ bỏ đồ vô máy thì mình lấy đồ ra phơi vv, như thế thì vợ mới quên và bỏ qua tật xấu của chồng như hút thuôc, ngủ ngáy - điều tưởng chùng như nhỏ nhưng giết dần tình củm, tềnh iu- chứ kiểu vợ mới lau nhà ck lỡ chân bước vào hơi bẩn bị cáu hay lỡ treo lệch cái áo cũ lên móc mà bị mắng thì có lẽ thôi; mấy tập cũng rưa rứa!

Phỗng new

Xe điện
Đúng, rất đúng bác ạ.
Có thể nghĩ là khó, rất khó để thục hiện nhưng hãy bớt cái TÔI đi một chút là ok mà; vợ nấu cơm mình phụ rửa rau, lấy lọ muối.., vợ bỏ đồ vô máy thì mình lấy đồ ra phơi vv, như thế thì vợ mới quên và bỏ qua tật xấu của chồng như hút thuôc, ngủ ngáy - điều tưởng chùng như nhỏ nhưng giết dần tình củm, tềnh iu- chứ kiểu vợ mới lau nhà ck lỡ chân bước vào hơi bẩn bị cáu hay lỡ treo lệch cái áo cũ lên móc mà bị mắng thì có lẽ thôi; mấy tập cũng rưa rứa!
Bớt nhiều đấy cụ, chút là chút thế nào :))
Xu hướng chung thì càng dừ cái tôi càng lớn. Cả đôi, cụ ông lẫn cụ bà :D

Pvsc

Xe ba gác
Lấy vợ sớm là 1 lợi thế. Nhiều cụ U70 nửa đêm vẫn đeo kính râm nấu cháo cho f1. Nhưng nghĩ đến đoạn mấy giây sung sướng kia cũng đáng :))
Thà đeo kính nấu cháo cho F1 còn hơn quấy bột cho F2 :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bớt nhiều đấy cụ, chút là chút thế nào :))
Xu hướng chung thì càng dừ cái tôi càng lớn. Cả đôi, cụ ông lẫn cụ bà :D
Em thì nghĩ đơn giản nó dư này cụ ợ: Mấy chục năm trước mềnh tậu cái đài về, lúc mới còn ngon thì nghe nó trong trẻo, thánh thót làm sao. Giờ loa nó dè bố nó rồi nhiều khi nghe cải lương hay tuồng chèo nó cứ la lá nhau chả rõ gì, nên chán chả buồn nghe nữa á =)) =))=))