[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

xedaprach

Xe điện
Cháu cũng đồng quan điểm với cụ. Mình phải sống tốt thì người thân mới yên tâm được.
Vâng cụ, ý của cháu là khi biết yêu quý bản thân, biết chăm sóc bản thân thì sẽ có tinh thần, động lực, niềm vui, không buồn chán khi phải sống một mình ở tuổi 50. Đồng thời khi yêu bản thân thì mới đủ sức khỏe, tinh thần, năng lượng tốt để yêu thương chăm sóc người thân.

scorp8x

Xe container
Bây giờ tỷ lệ SM chắc phải > 20%, đâu cũng thấy thì làm bạn với nhau dễ mà :) Em có 1 bạn vậy

TUCSON9389

Xe điện
Em sát 50 òi. Cuộc đời trôi nhanh thật, định cư Thủ đô hơn 30 năm. Tài chính đủ để nghỉ hưu luôn từ giờ, cơ mà nghĩ đến lúc phải sống một mình cũng hoang mang lắm.
em cũng 50 đây, cũng đang tính đoạn nghỉ hưu, nhưng nghỉ hưu thì sẽ làm gì nhỉ.

.Xukthal

Xe container
Điểm quan trọng em thấy là: sống cho mình chứ đừng sống cho người khác, nếu thông được điểm này thì mọi cái đều dễ dàng mà cccm.
Cháu cũng đồng quan điểm với cụ. Mình phải sống tốt thì người thân mới yên tâm được.
Nếu quý khách đi cùng với em gái, hãy bỏ các thứ ràng buộc cho mình trước rồi giúp bé sau... pk cc? 8-}8-}

Chuột bạch

Xe container
Tiện cụ nói đến làm bài tập, em đưa ra vấn đề này bàn luận nghiêm túc một phát các cụ nhé >:D<

Theo quan sát của em, một số cụ già hay bị mắc bệnh viêm tuyến tiền liệt, nặng hơn là Ung thư TLT. Cũng theo tìm hiểu của em, cái này ko có kiểm chứng, thì bệnh này có một nguyên nhân là do các cụ hưu sớm quá, ko làm bài tập thường xuyên hoặc bỏ hẳn. Em lại tìm hiểu tiếp, thì các cụ ấy, một phần do khách quan, như đi bộ đội xa nhà, đi công tác...vv mà phải sống xa vợ. Chắc ngày xưa ko có bánh mấy.

Vậy nên em xin ý kiến các cụ giải bài này dư lào, nếu phải sống một mình và các cụ ko muốn rơi vào tình trạng trên?!!
Vấn đề chuẩn đới

Giải bài này cần bánh thôi , hehe

NiceMoon1

Xe tải
Về già mà sống 1 mình thì hơi khó, hoặc phải thuê người giúp việc chứ già thì không dọn dẹp sạch sẽ được.
Tụi tôi U50, mấy người bạn thân chơi hợp rủ nhau lập xóm hưu trí, về quê mua 1 mảnh đất vừa phải rồi mỗi người xây 1 nhà riêng trong khuôn viên đó. Thuê người làm vườn, dọn dẹp, tương lai khi nào già quá sẽ thuê thêm người chăm sóc. Làm vườn, chăn gà cũng phải làm kiểu mô hình sạch đẹp để con cháu nó còn chịu khó tới chơi cho vui :))
Kế hoạch về hưu mỗi năm đi ngao du 1 vài nước, mỗi tháng lái xe đi đâu đó đổi gió, thích đi đâu thì đi kể cả xuyên Việt cũng được, kiểu hưu trí nên cứ lái từ tốn ko lo mệt.
Về hưu kiểu 50-60 tuổi thì vẫn túc tắc làm việc được, có thể mở homestay xinh xắn, mở quán ăn xnh xắn sạch đẹp, mở tiệm cafe xinh xắn, hay mở lớp dạy ngoại ngữ cho tụi trẻ trong làng cho vui (Anh, Trung, Nhật có đủ). Nói chung đầy việc cho người hưu trí làm, làm giàu thì khó chứ kiểu để kiếm cơm ăn thì dễ.
Hiện tại với lối sống tối giản thì tôi có thể nghỉ hưu được rồi, nhưng vì cơ hội kiếm tiền còn nhiều nên cứ kiếm thêm vài năm cho thoải mái.

1. Có 1 căn biệt thự nho nhỏ, ven biển càng tốt
2. Có 1 chiếc xe ô tô giản dị, phụ nữ thì dùng MiniCooper là tạm ổn
3. Có khoảng 1 triệu $ tiền mặt, khoảng 3 - 5 cái nhà cho thuê, đảm bảo thu nhập thụ động khoảng 7 - 10 K $/tháng
4. Có sức khỏe tốt, tham gia các CLB văn thơ, golf, khiêu vũ ... tùy theo sở thích
5. Không quá khắt khe trong vấn đề quan hệ tình dục, coi đó cũng như 1 nhu cầu thiết yếu.

Em nghĩ thế là tạm đủ để mợ có cuộc sống thoải mái của 1 bà mẹ đơn thân tuổi 50+
Có khoảng 1 triệu $ tiền mặt, khoảng 3 - 5 cái nhà cho thuê, đảm bảo thu nhập thụ động khoảng 7 - 10 K $/tháng
chỗ này nhẹ cũng 2 triệu đô, đối với Âu Mỹ thì đủ sống đàng hoàng đến chết không hết tiền rồi
Ở VN ai cũng được thế thì mừng quá :D

Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Nhân nào quả nấy thôi!
Không muốn cho đi thì đừng mong nhận lại!

.Xukthal

Xe container
Về già mà sống 1 mình thì hơi khó, hoặc phải thuê người giúp việc chứ già thì không dọn dẹp sạch sẽ được.
Tụi tôi U50, mấy người bạn thân chơi hợp rủ nhau lập xóm hưu trí, về quê mua 1 mảnh đất vừa phải rồi mỗi người xây 1 nhà riêng trong khuôn viên đó. Thuê người làm vườn, dọn dẹp, tương lai khi nào già quá sẽ thuê thêm người chăm sóc. Làm vườn, chăn gà cũng phải làm kiểu mô hình sạch đẹp để con cháu nó còn chịu khó tới chơi cho vui :))
Kế hoạch về hưu mỗi năm đi ngao du 1 vài nước, mỗi tháng lái xe đi đâu đó đổi gió, thích đi đâu thì đi kể cả xuyên Việt cũng được, kiểu hưu trí nên cứ lái từ tốn ko lo mệt.
Về hưu kiểu 50-60 tuổi thì vẫn túc tắc làm việc được, có thể mở homestay xinh xắn, mở quán ăn xnh xắn sạch đẹp, mở tiệm cafe xinh xắn, hay mở lớp dạy ngoại ngữ cho tụi trẻ trong làng cho vui (Anh, Trung, Nhật có đủ). Nói chung đầy việc cho người hưu trí làm, làm giàu thì khó chứ kiểu để kiếm cơm ăn thì dễ.
Hiện tại với lối sống tối giản thì tôi có thể nghỉ hưu được rồi, nhưng vì cơ hội kiếm tiền còn nhiều nên cứ kiếm thêm vài năm cho thoải mái.
Mới 50+ mà cccm làm như già lắm sắp xuống đất đến nơi ý :-j:-j:-j
Em thấy các cụ mợ 50+ hãy còn phơi phới, 1 số mợ hx muộn còn long lanh ánh mắt, lửa lòng đam mê ...cơ ;))

Honda 2015

Xe hơi
50+ sẽ làm vài thứ điên rồ mà 40+ chưa kịp làm: xăm hình, nhảy dù, học lái máy bay😀.

NiceMoon1

Xe tải
Mới 50+ mà cccm làm như già lắm sắp xuống đất đến nơi ý :-j:-j:-j
Em thấy các cụ mợ 50+ hãy còn phơi phới, 1 số mợ hx muộn còn long lanh ánh mắt, lửa lòng đam mê ...cơ ;))
Cứ cộng cộng 1 hồi là đến 70 mà, lo dần là vừa :))

New car 2023

Xe container
Em giờ đi lái ướt chân rồi, chẳng quan tâm mình bao tuổi, sống kiểu gì nữa.
Hôm rồi (dịp cách ly vì Covid), một anh bạn tôi mất.
Lý do: đột quỵ.

Bác này có tiền, nhưng ly hôn và sống 1 mình trong 1 căn chung cư.
Cũng chưa quá già, 62-63 gì đó thôi.
Con cái đã bị trục xuất sang bển hoặc có gia đình riêng.
Hắn mất 2 ngày, mới phát hiện ra.

Cũng vì Covid nên đám tang có phần lặng lẽ, dù anh này xứng đáng với 1 sự chia tay đàng hoàng hơn thế.

Depmoc

Xe hơi
Đàn ông thì ở bất kỳ tuổi nào cũng phải sống với đàn bà (càng trẻ càng tốt). :))

Người ta nói:
"Cỗ nào chả có thịt gà. Đàn ông phải có đàn bà mới vui"
"Bánh mỳ để kẹp pa tê. Đàn ông phải có máu dê trong người" :))
thế thì chít sớm cụ ơi

scorp8x

Xe container

minh_happy

Đi bộ
em 30 tuổi đây các bác, có việc có nhà chung với bố mẹ cũng tốt.
Nhưng chưa tìm được ai ưng ý, độc thân mãi cũng chán các bác ạ.