[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

phuongmit

Xe cút kít
Em quay xe phát nhé,
Em định cuối tuần này tìm vé đi xem phim Mai. Dự kiến tối thứ 7, ca chiếu muộn (từ 9.30pm đến 11.30pm) để sáng sau CN được ngủ bù. Phạm vi trong khoảng 5km từ trung tâm quận Hà Đông, các cụ mợ xinhan em thủ tục săn vé thế nào, ở đâu... để em đi giải trí phát. Đội ơn các cụ mợ >:D<
Cài app CGV, chọn rạp gần nhất rồi chọn giờ chiếu mợ nhé. HĐ có cụm rạp CGV ở Aeon, Hồ Gươm Plaza và trong Metro (cũ) có rạp Lotte

my.eb

Xe điện
Cài app CGV, chọn rạp gần nhất rồi chọn giờ chiếu mợ nhé. HĐ có cụm rạp CGV ở Aeon, Hồ Gươm Plaza và trong Metro (cũ) có rạp Lotte
Vâng cảm ơn GS Mít. Mấy cái giải trí phim ảnh này em cà rốt lắm, hóa ra xung quanh em đầy ra, cứ tưởng phải ra tận TT chiếu phim Quốc gia :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ vợ chồng nó là cái duyên, cái số. Nhưng để hình thành, nuôi dưỡng, duy trì sự tồn tại cho cái duyên số đó cũng như bao mối quan hệ khác trong xã hội nó đều bắt nguồn từ tình và nghĩa.

Quan hệ hôn nhân thường khởi đầu từ một chữ tình, đó là tình yêu, là cảm xúc đặc biệt giữa hai người, tự nguyện đến với nhau. Chữ tình được hình thành từ khi trẻ cho đến lúc lìa xa trần thế. Chữ nghĩa trong mối quan hệ vợ chồng được hình thành dần theo thời gian. Hai người phải trải qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống, có đôi khi người bạn đời chết đi sống lại hoặc gặp những trục trặc đến nỗi cảm giác không thể nào nhìn mặt nhau nữa, nhưng rồi cuối cùng cả hai đã ở lại với nhau vì nghĩa. Một mình người vợ hoặc người chồng không thể tạo dựng được tình, nghĩa mà phải xuất phát từ cả hai phía. Cái tình, cái nghĩa song hành mới tạo nên một đời sống hôn nhân viên mãn.

Chính cái tình, cái nghĩa mà họ chấp nhận nhau, hy sinh cho nhau và thấy hạnh phúc về điều đó ~o)

Smile1102

Xe container
Em nghĩ vợ chồng nó là cái duyên, cái số. Nhưng để hình thành, nuôi dưỡng, duy trì sự tồn tại cho cái duyên số đó cũng như bao mối quan hệ khác trong xã hội nó đều bắt nguồn từ tình và nghĩa.

Quan hệ hôn nhân thường khởi đầu từ một chữ tình, đó là tình yêu, là cảm xúc đặc biệt giữa hai người, tự nguyện đến với nhau. Chữ tình được hình thành từ khi trẻ cho đến lúc lìa xa trần thế. Chữ nghĩa trong mối quan hệ vợ chồng được hình thành dần theo thời gian. Hai người phải trải qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống, có đôi khi người bạn đời chết đi sống lại hoặc gặp những trục trặc đến nỗi cảm giác không thể nào nhìn mặt nhau nữa, nhưng rồi cuối cùng cả hai đã ở lại với nhau vì nghĩa. Một mình người vợ hoặc người chồng không thể tạo dựng được tình, nghĩa mà phải xuất phát từ cả hai phía. Chính cái tình, cái nghĩa song hành mới tạo nên một đời sống hôn nhân viên mãn.

Chính cái tình, cái nghĩa mà họ chấp nhận nhau, hy sinh cho nhau và thấy hạnh phúc về điều đó ~o)
Cụ anh hnay tâm trạng thía.
Em thấy càng ngày càng thấm cái chữ "bạn đời".

buicongchuc

Xe ba gác
Em có thằng bạn thân từ C3 lái MB 3c từ ngày nó 20t (MB hơn nó 6t). Khi đó nó làm cấp dưỡng ở đơn vị vũ trang, còn MB cung cấp gạo, rau. Nó dấu ae bạn bè bao nhiêu năm, ai cũng nghĩ đó là chị họ nó. MB không phải đại gia, cũng chật vật kiếm sống nuôi 3c. Giờ thằng bạn em đã là SQ cao cấp - sếp của một đơn vị và lái MB ấy, có thêm thằng con zai chung, và vẫn kiểu "già nhân ngãi, non vợ chồng". Bọn em bạn bè thân nên biết chắc thằng bạn không có bồ bịch nào khác. Phải nói là MB kia giữ nhan sắc trẻ lâu lại cực khéo, khéo với PC và khéo léo với cả bạn bè, đồng nghiệp PC. Em từng đi dự 3 đám cưới con riêng MB, và cũng thi thoảng nhậu cùng cặp này.

just for fun

Xe lăn
Em có thằng bạn thân từ C3 lái MB 3c từ ngày nó 20t (MB hơn nó 6t). Khi đó nó làm cấp dưỡng ở đơn vị vũ trang, còn MB cung cấp gạo, rau. Nó dấu ae bạn bè bao nhiêu năm, ai cũng nghĩ đó là chị họ nó. MB không phải đại gia, cũng chật vật kiếm sống nuôi 3c. Giờ thằng bạn em đã là SQ cao cấp - sếp của một đơn vị và lái MB ấy, có thêm thằng con zai chung, và vẫn kiểu "già nhân ngãi, non vợ chồng". Bọn em bạn bè thân nên biết chắc thằng bạn không có bồ bịch nào khác. Phải nói là MB kia giữ nhan sắc trẻ lâu lại cực khéo, khéo với PC và khéo léo với cả bạn bè, đồng nghiệp PC. Em từng đi dự 3 đám cưới con riêng MB, và cũng thi thoảng nhậu cùng cặp này.
Tình yêu đích thực cụ nhỉ, nhưng cũng may là cả 2 có đứa con chung để kết nối nên với bền lâu như thế

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Quan hệ hôn nhân thường khởi đầu từ một chữ tình, đó là tình yêu, là cảm xúc đặc biệt giữa hai người, tự nguyện đến với nhau. Chữ tình được hình thành từ khi trẻ cho đến lúc lìa xa trần thế. Chữ nghĩa trong mối quan hệ vợ chồng được hình thành dần theo thời gian. Hai người phải trải qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống, có đôi khi người bạn đời chết đi sống lại hoặc gặp những trục trặc đến nỗi cảm giác không thể nào nhìn mặt nhau nữa, nhưng rồi cuối cùng cả hai đã ở lại với nhau vì nghĩa. Một mình người vợ hoặc người chồng không thể tạo dựng được tình, nghĩa mà phải xuất phát từ cả hai phía. Cái tình, cái nghĩa song hành mới tạo nên một đời sống hôn nhân viên mãn.

Của hiếm kụ nhể vì ở cả 2 phía ló khó... 1 bàn tay vỗ nên tràng pháo tay được không ta?

Yeuaibaygio

Xe container
Tình yêu đích thực cụ nhỉ, nhưng cũng may là cả 2 có đứa con chung để kết nối nên với bền lâu như thế
Năm 2004 em gặp 1 đôi vợ chồng, anh chồng kém vợ 20t, hồi đó tầm 35-55 tuổi, cưới được hơn chục năm và có con chung rồi, nhìn cũng không lệch quá vì anh chồng nhìn già dặn hơn tuổi còn chị vợ trẻ hơn tuổi (năm đó mà bả chơi mốt tóc mì tôm vàng chóe rồi, son phấn cẩn thận, váy hoa rực rỡ. Lúc đó vẫn ríu rít như đôi chim cu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Của hiếm kụ nhể vì ở cả 2 phía ló khó... 1 bàn tay vỗ nên tràng pháo tay được không ta?
Thực ra em nghĩ cũng không khó lắm đâu cụ, mình một lòng vì người thì họ cũng sẽ không phụ mình. Hãy cứ giơ tay ra một cách thân thiện thì sẽ có một bàn tay nắm lấy :))

buicongchuc

Xe ba gác
Một con chung, 3 con riêng của MB mợ ạ. Bà này cũng tài, mua cho mỗi thằng cái nhà đất ngoại thành.