[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Yeuaibaygio

Xe container
Đôi lúc e cũng ngồi nghĩ vu vơ nếu phải sau này chỉ còn 1 mình thì sẽ sống thế nào. E liệt kê ra cả cái list dài những cái mình sẽ làm cho cs ko nhàm chán: đạp xe hàng ngày( giờ e đang đạp rồi), trồng hoa( e vẫn đang trồng), nuôi dăm con cá( đang nuôi), nghe nhạc, đọc sách( đều đang làm), làm mộc( e đang có đủ đồ để làm 1 cái xưởng mini), cf với bạn, chơi gốm(e chơi từ lâu nay rôi).... Vợ e mụ ấy kết luận" bố mày ấy, ko có tôi thì đời vẫn vui phơi phới thôi" :D
Vấn đề lớn nhất là sức khỏe thôi ạ. Bây giờ mình không thể hình dung được hết vì mình đang còn khỏe. Khi sức khỏe giảm sút thì tự nhiên tinh thần cũng đi xuống chứ chả phơi phới được ạ.
Hè năm 2019 tự nhiên một hôm em thức dậy lúc 5h45 sáng (như thường lệ), tự dưng phát hiện cái cổ cứng đờ và đau nhói, không thể dậy được vì cảm giác chỉ nhúc nhích 1mm cái cổ thôi là đau khủng khiếp, không thể nghiêng được người dậy. Chồng em không có nhà, F1 còn bé đang ngủ say. Em nằm mấy phút, chỗ đốt sống cổ vẫn đau ghê gớm và nghĩ không dậy được thì toi vì chẳng lấy được điện thoại mà gọi cho ai. Chắc là bị chèn dây thần kinh cổ vai gáy nên vai cũng đau, tay cứng đờ. Em cố gắng nhúc nhích dần cánh tay rồi đưa lên tự bóp vai, cổ 10 phút cho mềm ra rồi nghiêng người từng chút ngồi dậy được (vẫn đau và không quay được cổ, cũng không ngửa cổ hay cúi đầu được). Sau một hồi vật lộn em vẫn xong mọi việc như thường ngày, đưa F1 đi học và em đi làm. Đến chỗ làm mọi người nhờ 1 cụ có nghề đông y xoa bóp cho em, càng bóp càng đau chảy cả nước mắt mà nể quá không dám kêu to. May là hôm sau em bắt đầu buổi tập bơi đầu tiên theo lịch đã đặt trước, tập được 1 buổi thấy đỡ nhiều, được 6-7 buổi gần như khỏi.
Sau này mình già yếu đi thì không nói mạnh được. Em chỉ mong không bị nằm một chỗ, khổ lắm ạ. Nằm 1 chỗ có 15-20 phút như em kể ở trên đã thấy sợ lắm rồi ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhớ năm nào bạn j ở Royal cũng bị baby đường nó thịt tại nhà. Baby đường còn là thằng người mẫu hay j j khá nổi thì phải. Khổ
Nó là sinh viên thể dục thể thao trường từ sơn thì phải nên to khỏe. Mà to khỏe mới được tuyển, cơ mà bọn TDTT nó có tố chất từ bé nên còn khỏe hơn bọn to khỏe thường nữa ạ

otothanglong

Xe điện
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Ở cái tuổi này nếu chẳng may phải ở 1 mình, thì với tính cách từng người sẽ có lựa chọn khác nhau thôi cụ, cá nhân em nếu chẳng may thì cũng lặng lẽ sống với đời thôi, cũng chẳng dám ham hố bước này bước kia làm gì, vì em cũng không thích lằng nhằng ;))

just for fun

Xe lăn
Nó là sinh viên thể dục thể thao trường từ sơn thì phải nên to khỏe. Mà to khỏe mới được tuyển, cơ mà bọn TDTT nó có tố chất từ bé nên còn khỏe hơn bọn to khỏe thường nữa ạ
Thấy bảo cháu đường đó uất quá nên làm liều vì hình như mẹ đường đưa ít tiền quá, ko đủ bồi bổ :D
Sau này có tuyển cháu đường thì mặc dù là thời vụ nhưng phải có biểu giá rõ ràng, thỉnh thoảng thưởng năng suất nữa thì chắc an toàn hơn :P

my.eb

Xe điện
Cũng tùy á, ngày bé thầy u mình cũng hay cãi nhau nhưng zà rồi thì cụ ông chiều cụ bà ạ
Vâng, em cứ nghĩ cái chung nhất thôi ạ,
Nhưng em thấy cái các cụ đồng thuận nhất trí cao, là cũng nhau uống thuốc. Cứ ăn cơm xong là mỗi người một túi sắp sắp xếp xếp rồi lấy nước cho nhau :D

prado2012

Xe điện
Khiếp cái gì cũng biết ;)) mà em giống mợ cũng ngại nhất vụ sức khoẻ thôi. Em còn nhỡ cu Út muộn nên ng càng dẹo ấy.

Yeuaibaygio

Xe container
Thấy bảo cháu đường đó uất quá nên làm liều vì hình như mẹ đường đưa ít tiền quá, ko đủ bồi bổ :D
Sau này có tuyển cháu đường thì mặc dù là thời vụ nhưng phải có biểu giá rõ ràng, thỉnh thoảng thưởng năng suất nữa thì chắc an toàn hơn :P
Vâng Mợ, kiểu vậy xong chắc lèo nhèo lời qua tiếng lại, cháu đường lộ vẻ hung lên nên em đọc báo có chi tiết mợ kia cũng cảm nhận được nguy cơ đã ra bàn thủ cái kéo hay con dao gọt hoa quả nhưng sức đâu mà chiến được với trai to khỏe, kể cả con dao bầu cũng chẳng ăn thua.

my.eb

Xe điện
Vâng Mợ, kiểu vậy xong chắc lèo nhèo lời qua tiếng lại, cháu đường lộ vẻ hung lên nên em đọc báo có chi tiết mợ kia cũng cảm nhận được nguy cơ đã ra bàn thủ cái kéo hay con dao gọt hoa quả nhưng sức đâu mà chiến được với trai to khỏe, kể cả con dao bầu cũng chẳng ăn thua.
Sợ nhỉ, lúc đó chắc chỉ nhanh chân mở cửa chạy ra ngoài may thoát,
Nhưng mốt giải quyết thế nào với đối tượng phức tạp mà lại to khỏe có tính hung dữ thế, sợ X_X

just for fun

Xe lăn
Mợ kia hình như cũng dân xã hội thì phải

just for fun

Xe lăn
Nhưng mốt giải quyết thế nào với đối tượng phức tạp mà lại to khỏe có tính hung dữ thế, sợ X_X
Thế thì ko nuôi cháu đường được đâu, làm gì cũng có rủi ro mà

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng ạ, hồi đó có bình luận là chạy ra ngoài thì thoát. Chắc cũng chủ quan nghĩ nó không dám giết, cầm con dao xong chì chiết, nhục mạ nó nữa thì...

my.eb

Xe điện
Vâng nghe thông tin bên lề cũng thâm thâm ạ, kiểu cho vay nặng lại ạ (có thể 1 số món khác nữa).
À ra thế, các mợ dân xã hội thì cũng gớm lắm X_X
Từ hồi có tuổi tý, em ra ngoài hay quan sát, thấy nhiều bà phụ nữ nhưng rất đành hanh, ghê gớm.Có khi chuyện chỉ là ngồi vướng cái lối đi, người ta nói thì dẹp dẹp vào tý, hoặc đỗ cái xe chềnh ềnh ra đường có người nhắc... thế nhưng cứ oang oảng nói lại. Trộm nghĩ mấy bà này chắc ở nhà các ông chồng sợ lắm,
Mợ kia hình như cũng dân xã hội thì phải

just for fun

Xe lăn
Thật ra về cơ bản cháu nghĩ lúc đó ko nên căng thẳng quá làm gì, vụ đó cháu cũng đọc báo thì cảm nhận cháu đường đó bản chất cũng ko phải là kiểu giết người cướp của mà là dạng "bán sức lao động". mẹ đường chắc cũng thuộc dạng ăn sóng nói gió quen rồi nên mới đẩy mọi chuyện lên cao thế. Đến lúc xảy ra giằng co, xô xát thì chuyện gì cũng có thể xảy ra.