[Funland] Tuổi 30 như e có phải là loser

barca6996

Xe container
So với người có ngàn tỷ và nhiều biệt thự thì cụ chắc chắn là loser roài. Còn so với người k có tiền tích lũy và nhà ở thuê thì cụ thành công quá. Thuyết tương đối được cha đẻ của nó giải thích rất đơn giản : 3 sợi tóc trên cái đầu là ít (sorry các cụ ít tóc😀) nhưng 3 sợi tóc trong một cốc nước lại là quá nhiều 🤔

anhthu20

Xe tải
Chủ thớt đang tầm 30 là cái tuổi tam thập nhi lập như các cụ nhà mình nói, thấy bạn bè ăn nên làm ra ở tuổi này nên lo lắng sốt sắng. Tuy nhiên cái gì cũng có lộ trình và giai đoạn, thậm trí là số con người rồi, rất nhiều yếu tốt tác động vào sự thành công. Cụ thớt thấy bạn bè có tiền tỉ trong tay nhưng ko biết đằng sau đó là sự đánh đổi như thế nào đâu, chưa chắc đã bình yên như cụ thớt. Chủ thớt chắc ngó sang bên voz chém gió nên hoang mang hả. Lời khuyên là cứ bình tĩnh sống và chuẩn bị. Mọi thứ có thể ập tới bất cứ lúc nào. Chuẩn bị và chuẩn bị

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
So với người có ngàn tỷ và nhiều biệt thự thì cụ chắc chắn là loser roài. Còn so với người k có tiền tích lũy và nhà ở thuê thì cụ thành công quá. Thuyết tương đối được cha đẻ của nó giải thích rất đơn giản : 3 sợi tóc trên cái đầu là ít (sorry các cụ ít tóc😀) nhưng 3 sợi tóc trong một cốc nước lại là quá nhiều 🤔
Vãi cả so sánh.....cơ mà được của nó nhỉ?

Em không hiểu, làm thế nào mà chạy xe ôm trong 3 năm nữa cũng có 1 tỷ hả cụ ?
Ông thớt dầu năm rảnh háng kiếm chuyện cho xôm mà cụ. Có cụ gì phân tích giúp em rồi đó, đấy là lúc em chưa biết 2 cái nhà HN ô tô đỗ cửa đấy.

Hieu Truong

Xe đạp
“Có bột nhanh gột được hồ” Cu e thế là hơn được bn người rồi, cố mà cho 360tr lên cấp số nhân nhé 😎

thanhtrung052

Xe tăng
E chả có gì

hungmic

Xe điện
E chào tất cả mọi người.Năm mới e xin chúc tất cả mọi ng 1 năm mới vui vẻ và tràn ngập hạnh phúc.E sinh năm 1990.E cung 30 tuổi và có 1 nhóc.Thật sự la bjo k biết mình có phải loser KHI mà xung quanh e ban bè hay những ng kém tuổi e đều có tiền tỷ trong tay .MA TRONG khi bản thân e,mới có 360trieu để trong ngân hàng.Nhà thì e có 2 cái ở hà nội nhưng đều la của bố mẹ.E rất muốn tự tay làm dc nhiều tiền mà e cảm thấy thật sự mình rất loser cha bít bjo cí nổi 1tỷ các bác ạ
Chẳng có gì để mà nói :)) =))

Hưngthethe

Xe đạp
Nhiều cụ cứ nghĩ có 2 cái nhà ở HN là to thì ko đúng lắm, 2 cái nhà mà trong ngách như nhà cũ ngày trc của em ngoài HN thì khéo chỉ = 2/3 nhà em ở HCM h/tại (thực ra là cũng nhờ sau 4 năm nó tăng gấp đôi).
Bởi ngta mới nói cần câu cơm, kế sinh nhai mới q.trọng. Có nghề nghiệp, có mối làm ăn ra tiền, tự mình kiếm ra thích sử dụng thế nào thì dùng. Cảm giác nó vững dạ, yên tâm và làm chủ h/toàn.
Chứ 2 cái nhà hay 10 cái nhà mà đều của bố mẹ, mình ko đc quyền sử dụng hay ra q.định (cho thuê, thế chấp, bán... ) thì cũng làm méo j đâu. Thậm chí còn tạo thành bức tường tâm lý kéo tụt trí tiến thủ, phấn đấu xuống.
Đấy là nói về tài sản của bố mẹ, đó ko phải là của mình. Còn những thứ cụ chủ đang có thì cụ nên bình tĩnh lại. Em nghĩ cụ chắc cũng kiểu kiểu tuýp người giống em. Ko có quá nhiều tài năng l.quan đến k.doanh, kiếm tiền (em sai lầm khi có thiên hướng cơ khí nhưng xưa lại thi k.tế chỉ vì cái tiếng). Cũng ko có nhiều tài lẻ, nghề lẻ riêng, cơ động kiểu vứt đâu cũng xoay sở đc.
Kiểu tuýp người như vậy thì nên cố gắng giữ sự ổn định trc tiên ở công việc đang làm. Cố gắng bảo toàn vốn đang có và có vay nợ thì chỉ nên vay nợ người thân để làm ăn. Thời điểm này mà cứ làm ăn trong tâm lý sốt ruột đứng núi mình trông núi bạn thì chết rất dễ bởi vừa thiếu kinh nghiệm, thiếu niềm tin, thiếu cả kiên nhẫn.
Nếu có đầu tư thì cũng nên chọn hướng đầu tư có tính hiện hữu và thanh khoản 1 chút như bđs chẳng hạn. Em nói thực là hồi 29t em còn loser hơn cụ nhiều vì chả có cái j trong tay cả. Vk con ko (đến giờ vẫn vậy), tiền trong tay bằng đúng 1/10 của cụ. Làm viên chức ăn lương quèn hệ số, còn bị mấy đứa bạn đểu nó nói xấu coi thường sau lưng cơ.
Sau em vào HCM, vay tiền của mẹ và chị gái đc 3 tỉ chia làm 2 đợt, lăn lội làm đất từ đầu 2017 đến giữa 2019 thì mới kiếm đc cũng gọi là tương đối. Nhưng em tự thấy những j kiếm đc nhờ rất lớn vào cơ duyên, may mắn, sau mới là thông tin kiếm đc và sự ra q.định (độ liều). Chứ về độ giỏi em tự đánh giá mình đé.o phải thằng giỏi (giỏi thì nó làm nghề # cơ chứ ko ăn nhờ buôn đất).
Cho nên sau khi đất ở Đ.Nai, B.Dương hết sốt là em cũng chỉ túc tắc sống nhờ vào lãi gửi bank (giờ đã rút ra gần hết cho vay ngoài rồi vì bank hạ ls quá) với mua thêm miếng đất ngoài G.Lâm để đó thôi. Giờ ngày ngày cũng chỉ chém gió dạo OF với lang thang xem đất xem cát xem may mắn đc miếng nào ổn ổn thì đầu tư tiếp chứ công việc ổn định là méo có.
Con người thường bị chồng chéo, lẫn lộn giữa những tư tưởng về trí tiến thủ - an phận, tham - biết đủ - ỳ. Khó nói ai sai lầm, ai chính xác lắm bởi chỉ đến lúc họ giàu hay nghèo thì người ngoài mới phán đc như chém gió sau giờ xổ số.
Như cụ h/tại là khá ổn rồi, cái đc lớn nhất là đã có vk con (có vốn cuộc đời), có công việc hàng ngày và ko bị nợ nần ai cả. Đội làm đất cùng thời mà em biết có người kiếm đc vài chục tỷ là b/thường nhưng cũng có người ko kiếm đc mấy, nản rồi bỏ dần. Hoặc tệ hơn là ban đầu cũng kiếm đc nhưng sau vẫn tham làm đến khi cơn sốt hạ đỉnh thế là lỗ chổng vó vì chót ôm quá nhiều lúc giá cao. Đến giờ sau gần 2 năm vẫn chưa bán đc, vay nợ chồng chéo vào thấy mệt mỏi lắm.
Vậy nên cụ cứ bình tĩnh với cuộc sống h/tại thôi, hàng ngày thì tìm tòi thêm những cách làm ăn, hướng đầu tư mới như em cũng đang làm h/tại. Sau cụ thấy cái nào mình kiểm soát đc thì làm. Cố gắng ko để rơi vào cảnh 1-2 năm sau lại thèm đc như bản thân h/tại. Chả phải nợ nần tiền tỷ mà vẫn có 360tr đủ để mua con xe chạy grab lúc tan sở.
Thật sự e cảm ơn cụ vì những chỉ dẫn của cụ.đúng la tâm lý k thích dựa dậm.vs e 10 cái nhà mà la của ông bà để lai cũng k bằng 1 cái nhà nhỏ ma tự tay e làm ra.cái suy nghĩ của e n khùng thế đấy cụ ạ

Hưngthethe

Xe đạp
Cu
Chủ thớt đang tầm 30 là cái tuổi tam thập nhi lập như các cụ nhà mình nói, thấy bạn bè ăn nên làm ra ở tuổi này nên lo lắng sốt sắng. Tuy nhiên cái gì cũng có lộ trình và giai đoạn, thậm trí là số con người rồi, rất nhiều yếu tốt tác động vào sự thành công. Cụ thớt thấy bạn bè có tiền tỉ trong tay nhưng ko biết đằng sau đó là sự đánh đổi như thế nào đâu, chưa chắc đã bình yên như cụ thớt. Chủ thớt chắc ngó sang bên voz chém gió nên hoang mang hả. Lời khuyên là cứ bình tĩnh sống và chuẩn bị. Mọi thứ có thể ập tới bất cứ lúc nào. Chuẩn bị và chuẩn bị
Cụ nói chuẩn quá.thỉnh thoảng e cũng qua voz.e k lập nick xem thấy toàn kiếm tiền tỷ e hoang mang quá.nên sang nay lập thớt để hỏi các cụ.dù sao bên nay e nghĩ các cụ đều lớn hơn e nên suy nghĩ cũng hơn e

ceconam

Xe điện
K cu ơi vs những ng khác thi có thể la thành công trong đầu thai.nhưng e muốn tự e làm ra thực sự e cảm thấy rất muốn có nhiều tiền bằng tự dôi bàn tay mình 30tuoi moi co dc 360tr.that sự so vs ng khác thấy thua thiệt
Cứ bán bớt 1 cái nhà đi tiêu đã, xong sau đó cái nhà còn lại bán đi để lấy vốn làm ăn tức khắc sẽ thấy mình là người (phá) thành công

windy1

Xe điện
Lại 1 câu chuyện khó tin từ 1 nick mới toanh .

Toilatoi242

Xe tăng
Cụ nghía lên thấy ko bằng ai - cơ mà list của cụ list ra cũng mớ cm cõi này ko có được khi ở độ tuổi cụ rồi ạ.