[Funland] tuổi 25 của các cụ ngày xưa thế nào ạ?

caisua

Xe lăn

Leanh65

Xe container
25 tuổi em bắt đầu lên Hà Giang.
Mới đi học về, cơ quan bắt đi cơ sở 2 năm, chưa lên được 8 tháng họ bắt đi bộ đội. Cơ quan lên họ bảo quân đội yêu cầu đích danh, sau này mới biết minh đi họ bớt được suất nghĩa vụ cho người của họ.
Lên xe tải cả lũ ngồi ở thùng sau chạy 1 mạch lên thẳng Hà Giang.
Ấn tượng đầu tiên là rừng núi âm u, 2 bên đường rất nhiều hoa chuối rừng đỏ chót.
Trung đoàn lúc em lên chỉ là 1 đơn vị khung, chuyên huấn luyện, nhưng ngay sau 3 tháng huấn luyện được chuyển thành đơn vị chiến đấu vì bên này mặt trận bắt đầu nóng. Lính đơn vị ông nàu cũng sử dụng thành thạo 3 loại vũ khí bộ binh. Tập trận, lính ôm AK chạy, cả quả đồi chỉ nghe nhịp AK 2 phát/một!
Đọc còm này của cụ em làm em lại nhớ đêm đầu tiên đến doanh trại của bọn em một ngày cuối tháng 2/83 khuya muộn sau cả chặng dài tàu thủy, cuốc bộ, xe tải thùng. Sáng hôm sau được cho nghỉ buổi sáng. Mở mắt ra nhìn quanh chỉ thấy núi rừng trùng điệp, sương giăng mịt mù, lối mòn quanh co ẩn hiện. Không gian tĩnh lặng, lảnh lót tiếng chim " bắt cô trói cột". Lá thư đầu tiên viết về nhà quá nửa bắt đầu bằng câu : "Rừng núi âm u, thày u kính mến".

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
Kiếm đc tí tiền là ăn với chơi, ngủ, yêu lơ ngơ gà chả ra trò trống gì :D

Dương Billy

Xe tải
E góp vui với cụ, e lúc 25 tuổi cũng cũng chưa vợ và chính thức mua đc con xe accord/1992 đầu tiên bằng tiền của chính mình đi làm và lúc đó cũng ở nhà thuê. Đến bây nghĩ lại thấy tiếc vì lúc đó thay vì mua xe mà ko mua luôn cái nhà lúc đó đang thuê ở Cầu Giấy mà bác chủ nhà cứ gạ bán cho. Cho nên theo ý kiến của e là cụ chủ ngoài xe để phục vụ công việc thì cứ gom dần vài mảnh đất, ven đô cũng đc, rồi đến tầm 40 tuổi cụ nhìn lại sẽ thấy cực chuẩn.
vâng e cảm ơn cụ, e năm nay cũng đang ngâm cứu món đất đai, nhưng giá đất giờ cao quá ko biết có cố được ko 😂
Cụ thớt 25 tuổi mà nick từ 2013 tức 17 tuổi lập nick OF, chứng tỏ tài năng trẻ rồi còn gì mà cần tư vấn với tư véo.
Còn em, hồi 25 tuổi thì là năm đầu tiên không xin tiền bố mẹ, thực ra là cuối 24 :D
dạ e biết đến và vào of hóng hớt từ 2009 2010, mãi đến 2013 e mới lập nick 😂
e làm thớt để các cụ nhà mình hồi tưởng, chia sẻ với nhau là chính ah 😅