Tung Của có gì lạ không em ?

henry tran

Xe buýt
ni hao bác sáu: bác có ghé Dongguan (gần quangzhou)không a?; iem cũng mới ở bên đó về thấy ''xôm'' lắm :)

ni hao bác sáu: bác có ghé Dongguan (gần quangzhou)không a?; iem cũng mới ở bên đó về thấy ''xôm'' lắm :)
Ni hao ni hao :) Em chuyến rồi chạy như giặc không có thời gian la cà nhiều bác ạ, toàn đi thăm nhà máy :(

Bác làm tý ảnh khu Dongguan đê .

Kính các bác,

R6 em lại lọ mọ đi Tung của. Sau 2 ngày họp gãy lưng ở Kunming, cuối cùng cả đám cũng được tổ chức đi giảm xì choét ở Lijiang 2 ngày (chỗ này phải gọi là Triết giang không các bác ?).

Lijiang là cái xứ khỉ ho cò gáy nằm trên núi cao, cách Côn minh 45' bay, độ cao 2.500m so với mực nước biển. Lijiang welcome cả đám bằng màn hạ cánh nghẹt thở: con airbus 320 giật đùng đùng lao lên chúi xuống mấy lần giữa màn đêm mới hạ cánh đúng đường băng. Cả đám Vịt chỉ ngừng chửi lão phi công khi bước ra khỏi máy bay, nghe tiếng gió rít ầm ầm như trong quyển Đồi gió hú.

Dù là tỉnh nhỏ nhưng Lijiang có đến 3 di sản thế giới, và chuyến đi thú vị hơn nhiều khi hướng dẫn viên du lịch là 1 em người dân tộc cực kỳ duyên dáng theo suốt chuyến đi.

Uploading .... chậm như rùa, các bác chờ tý nhé.

Tờ mờ sáng hôm sau, cả đám lục tục mò dậy đi sớm theo chương trình. Hai chiếc bus rẽ vào con đường làng còn đẹp hơn tỉnh lộ quê nhà.

Trời sáng dần, và điểm đến đầu tiên, Ngọc Long Sơn (Jade Dragon Mountain)cũng dần dần hiện rõ.

Chỗ này có 2 đỉnh chính, độ cao 3.500m và 4.500m, nhưng tuyến cáp treo 4.500m hôm ấy dừng hoạt động vì gió quá mạnh, nên đành đi đỉnh thấp hơn. Em HDV khuyến cáo: không uống rượu, không đi nhanh và các cụ già nên mua bình oxy phòng khi không thở được.

Lại vòng vèo trên núi 30', chuyển sang chiếc bus nhỏ hơn, cuối cùng cũng đến trạm cáp treo. Tuyến cáp dài 1.180m, dẫn đến vương quốc của những chú bò Tây tạng - the Yak Meadow.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Kính các bác,

R6 em lại lọ mọ đi Tung của. Sau 2 ngày họp gãy lưng ở Kunming, cuối cùng cả đám cũng được tổ chức đi giảm xì choét ở Lijiang 2 ngày (chỗ này phải gọi là Triết giang không các bác ?).

Lijiang là cái xứ khỉ ho cò gáy nằm trên núi cao, cách Côn minh 45' bay, độ cao 2.500m so với mực nước biển. Lijiang welcome cả đám bằng màn hạ cánh nghẹt thở: con airbus 320 giật đùng đùng lao lên chúi xuống mấy lần giữa màn đêm mới hạ cánh đúng đường băng. Cả đám Vịt chỉ ngừng chửi lão phi công khi bước ra khỏi máy bay, nghe tiếng gió rít ầm ầm như trong quyển Đồi gió hú.

Dù là tỉnh nhỏ nhưng Lijiang có đến 3 di sản thế giới, và chuyến đi thú vị hơn nhiều khi hướng dẫn viên du lịch là 1 em người dân tộc cực kỳ duyên dáng theo suốt chuyến đi.

Uploading .... chậm như rùa, các bác chờ tý nhé.
gọi là Lệ Giang bác ơi
Chiết Giang bên biển gần Thượng Hải, viết là Zhejiang

Xuất phát...

Cái cabin bé xíu không có song, lên cao cũng kinh ra phết

Em đây ạ :)

longxuan

Xe hơi
ô Chuyến này hay quá bác nhi? bac đi công tác hay book tour ở đâu đây? công nhận là đi máy quả này thích thật nhìn cảnh mà gai hết cả người, lại máu rồi

Em đi công tác bác ạ, xong việc thì nhà máy nó đưa đi chơi, mà hình như học cũng book tour nội địa hay sao ấy bác ạ. Để em up tiếp các bác xem nhé.

@Tuanhaiha: xie xie nị :)

Thời gian ngắn quá, nên cả bọn chỉ kịp măm măm mấy quả ngô luộc và trứng nướng trên đỉnh Jade dragon rồi lại xuống, không chộp ảnh được với mấy con bò.

Lại lên xe bus đến di sản thứ 2. Đấy là 1 di sản văn hóa phi vật thể, 1 show diễn nhạc kịch cực kỳ ấn tượng, tiếc là không có ống wide ghi lại toàn cảnh sân khấu hoành tráng này.

Phải đến hơn 1.000 thổ dân tham gia show diễn trong tiếng hú và tiếng trống vang dội như xem phim ngọa hổ tàng long.

Đây là cảnh 1 thanh niên bị cướp mất vợ chạy đuổi theo đúng kiểu phim Tàu.

và đọc Bình Ngô đại cáo

Show diễn kết thúc bằng 1 màn trình diễn trống ấn tượng vang động cả núi rừng.

và lời chào tạm biệt

Di sản 3: Đường tới thiên đàng

Cách chỗ biểu diễn trên độ 15' ô tô, rẽ phải vào 1 cánh đồng thì đến. Qua cổng thì đến 1 bức tường đầy các hình thù và các ký tự cổ xưa khắc trên vách đá.

và lão thầy cúng vui tính án ngữ cổng vào

toàn cảnh đường đến thiên đàng

Đường lên thiên đàng gồm 3 phần chính: địa ngục, trần gian và thiên đàng.

Queen_hp

Xe buýt
Chẹp, dù không ưa Tung Của dưng vẫn phải khen về sự hùng vỹ của đất nước họ (b)

taylailua

Xe buýt
Cả thế giới đang phải nể Tàu.....mỗi VN là không. Chắc VN nhất

Pobeda

Xe buýt
(chỗ này phải gọi là Triết giang không các bác ?).

Ơ , Lijiang nó phiên là Lệ giang mới phải chứ nhỉ?

Ducwagon

Xe tăng
:41: Hoành tráng kinh, đấy mới chỉ là một phần nhỏ của đất nước tung của thôi đúng không bác, nếu mà đi hết thì chắc là ẹc nhỉ bác nhỉ, hoành tráng quá, cảm ơn bác đã truyền thêm kinh nghiệm và mở rộng tầm mắt của anh em trong OF:41: :41:

Ducwagon

Xe tăng
Hoành tráng kinh, đấy mới chỉ là một phần nhỏ của đất nước tung của thôi đúng không bác, nếu mà đi hết thì chắc là ẹc nhỉ bác nhỉ, hoành tráng quá, cảm ơn bác đã truyền thêm kinh nghiệm và mở rộng tầm mắt của anh em trong OF