[Funland] Tụi trẻ chúng nó kiếm tiền kiểu gì.

tado261

Xe tăng
Do thời thế thôi. Em vd trước thi đại học hay chọn nghành nghề, thì có ít lựa chọn. Giờ thì nhan nhản.Thế hệ bây giờ nhiều lựa chọn hơn nên cơ hội kiếm tiền cũng nhiều hơn. Chưa kể tre già măng mọc. Nên mình kema hơn bọn trẻ là bình thường.
Tuy nhiên cụ xem có mấy đứa trẻ kiếm được nhiều như vậy??? Hay sau nó là ai đó.
Em thấy bọn trẻ giờ khổ hơn mình ấy chứ.

Binhan.4ever

Xe buýt
Ôi cụ nói lộ hết, túm lại là có thu nhập không tưởng nhưng không ngon ăn đâu ;)
Vâng cụ. 2x mà giầu chỉ tiền bẩn hoặc bố mẹ thôi. Làm mmo đàng hoàng mà giầu khó vãi là khó. Đơn giản nhất là kiếm tiền từ view ytb. Tiền sạch quá còn gì, ai dám bảo nó bẩn. Nhưng đằng sau nó là cả hệ thống lách chính sách. Reup, nội dung bẩn. Seeding, trap links. Phone farm tăng mắt xem. Fake ip address, fake gps location. Tool kéo traffic, tool cắn đề xuất. Chạy ads bùng cho kênh lên xu hướng. Toàn những chiêu trò bị cấm nhưng người VN thông minh vẫn lách luật được.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Vâng cụ. 2x mà giầu chỉ tiền bẩn hoặc bố mẹ thôi. Làm mmo đàng hoàng mà giầu khó vãi là khó. Đơn giản nhất là kiếm tiền từ view ytb. Tiền sạch quá còn gì, ai dám bảo nó bẩn. Nhưng đằng sau nó là cả hệ thống lách chính sách. Reup, nội dung bẩn. Seeding, trap links. Phone farm tăng mắt xem. Fake ip address, fake gps location. Tool kéo traffic, tool cắn đề xuất. Chạy ads bùng cho kênh lên xu hướng. Toàn những chiêu trò bị cấm nhưng người VN thông minh vẫn lách luật được.
Đội KOL lai trim chục tỉ trăm tỉ đều phải dùng phone farm cả cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
Thời nào mà chẳng có đứa giỏi.

QD092000

Xe điện
23 24t mà kiếm trăm triệu/tháng. Có nhà xe là khó cực khó. Hiếm cực hiếm. Các cụ đừng ảo tưởng. So là phải so với mặt bằng chung. Ông làm ở trại giam thì than thở sao giới trẻ nhiều tù tội thế. Ông bán cafe ở oceanpark thì sao giới trẻ giỏi thế. Toàn nhân tài. Ấy là chưa mở rộng tầm nhìn để bao quát hết thôi.

tầm 23, 24 mà thành công thì 96,69% là nhờ lộc bố mẹ. Xã hội phát triển nhanh phân hoá thành 1 giai cấp trung lưu kiểu địa chủ xưa. Ngồi không cũng có tiền. Sống khoẻ nhờ vài cái nhà cho thuê. Em quen bạn trẻ mở spa, thành đạt lắm. Hỏi ra thì mới biết nhà to oạch đấy là bố mẹ cho mượn, tiền đầu tư cũng nhà rót cho. Tháng đỡ được 70-80tr tiền thuê nhà. Năm tiết kiệm ngay gần tỏi. Làm gì mà chẳng thành công, doanh nhân thành đạt. Người ngoài nhìn vào không biết cứ ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao đã.

Quay về cái MMO. Gọi thế cho sang mõm chứ cứ kiếm được tiền trên mạng internet nó là mmo hết. View ytb, book quảng cáo. Airdrop, affilate, coins, dropship code mobile game, app, outsource … lợi nhuận cái này lớn vì hoà vào thị trường chung thế giới. Nhưng mức cạnh tranh cũng rất khó. Người thành công rất hiếm. Để làm được phải quy mô cả team. Phía sau 1 team thành công thì có cả nghìn team thất bại. Dĩ nhiên vốn đầu tư ban đầu ít, rào cản gia nhập thấp nên lứa sau vẫn luôn đâm đầu vào.

giới trẻ 2x mà giầu tự thân qua mmo. Đa phần là tiền bẩn. Tức là phi pháp. Ads bùng, scam, scan via, credit card. Reup, nội dung bẩn, lách chính sách. Chat sới, check kèo, cờ bạc. Hiếm lắm nếu làm mmo chân chính toàn bộ. Ví dụ làm dropship chân chính, nhưng lại kéo traffic bẩn, ads bùng, lừa hệ thống. Đại khái kiểu gì cũng có khâu làm bẩn. Tuy nhiên các bạn ấy hơn các cụ trên này ở khâu liều. Dàm bất chấp, dám đánh đổi. Vì các bạn ấy vẫn còn nhiều cơ hội làm lại. Ofer mà ngã cái là quỵ luôn nên cân nhắc đắn đo hơn. Nên cũng nghèo hơn giới trẻ.
Giờ qui mô kte lên rồi. Mở cái lẩu nướng kiếm cả trăm tr/ tháng e gặp rồi. Vc trẻ, trong chỗ Kiến Hubgw ấy.

Binhan.4ever

Xe buýt
Giờ qui mô kte lên rồi. Mở cái lẩu nướng kiếm cả trăm tr/ tháng e gặp rồi. Vc trẻ, trong chỗ Kiến Hubgw ấy.
Em bảo rồi. Nhiều cái nhìn vậy mà không phải vậy.

lẩu nướng mô hình nhà hàng. Tiền đầu tư thiết bị mặt bằng v.v… cỡ 2 tỏi hất lên. 23 24 tuổi nào tự thân mà có số tiền đó. Kể cả có nhưng dám liều ko. Hay lại có gia đình phía sau bơm.

còn lẩu nướng vỉa hè. Vồn đầu tư ít thì con số 100 tr lãi hàng tháng nó hiếm lắm. Một năm hẹo mất 3 tháng hè. Bán cho sinh viên bọn trẻ ăn khoẻ. BUffet 129k giá chung thì cost phải 50-60% là ít kể cả dùng đồ đông lạnh, trâu nhập giả bò. Bán đồ nướng chỉ mỗi ca tối. Đông lắm cũng chỉ lãi 28-30tr/ tháng chia ra đủ lương 2 vc mỗi ng 15 củ. Cá biệt lãi tiền trăm có nhưng hiếm lắm, không lấy làm đại diện được.

rongtrang

Xe buýt
Thời nào cũng vậy mà cụ, bên cạnh những người kiếm được nhiều thì cũng có không ít đang vật lộn mưu sinh mà

quangzizi

Xe tăng
23 24t mà kiếm trăm triệu/tháng. Có nhà xe là khó cực khó. Hiếm cực hiếm. Các cụ đừng ảo tưởng. So là phải so với mặt bằng chung. Ông làm ở trại giam thì than thở sao giới trẻ nhiều tù tội thế. Ông bán cafe ở oceanpark thì sao giới trẻ giỏi thế. Toàn nhân tài. Ấy là chưa mở rộng tầm nhìn để bao quát hết thôi.

tầm 23, 24 mà thành công thì 96,69% là nhờ lộc bố mẹ. Xã hội phát triển nhanh phân hoá thành 1 giai cấp trung lưu kiểu địa chủ xưa. Ngồi không cũng có tiền. Sống khoẻ nhờ vài cái nhà cho thuê. Em quen bạn trẻ mở spa, thành đạt lắm. Hỏi ra thì mới biết nhà to oạch đấy là bố mẹ cho mượn, tiền đầu tư cũng nhà rót cho. Tháng đỡ được 70-80tr tiền thuê nhà. Năm tiết kiệm ngay gần tỏi. Làm gì mà chẳng thành công, doanh nhân thành đạt. Người ngoài nhìn vào không biết cứ ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao đã.

Quay về cái MMO. Gọi thế cho sang mõm chứ cứ kiếm được tiền trên mạng internet nó là mmo hết. View ytb, book quảng cáo. Airdrop, affilate, coins, dropship code mobile game, app, outsource … lợi nhuận cái này lớn vì hoà vào thị trường chung thế giới. Nhưng mức cạnh tranh cũng rất khó. Người thành công rất hiếm. Để làm được phải quy mô cả team. Phía sau 1 team thành công thì có cả nghìn team thất bại. Dĩ nhiên vốn đầu tư ban đầu ít, rào cản gia nhập thấp nên lứa sau vẫn luôn đâm đầu vào.

giới trẻ 2x mà giầu tự thân qua mmo. Đa phần là tiền bẩn. Tức là phi pháp. Ads bùng, scam, scan via, credit card. Reup, nội dung bẩn, lách chính sách. Chat sới, check kèo, cờ bạc. Hiếm lắm nếu làm mmo chân chính toàn bộ. Ví dụ làm dropship chân chính, nhưng lại kéo traffic bẩn, ads bùng, lừa hệ thống. Đại khái kiểu gì cũng có khâu làm bẩn. Tuy nhiên các bạn ấy hơn các cụ trên này ở khâu liều. Dàm bất chấp, dám đánh đổi. Vì các bạn ấy vẫn còn nhiều cơ hội làm lại. Ofer mà ngã cái là quỵ luôn nên cân nhắc đắn đo hơn. Nên cũng nghèo hơn giới trẻ.
Đầy ngành ngoài mmo cực giàu cụ ơi. Như em biết đội chụp ảnh cưới sửa ảnh online,... Toàn 300tr 400tr tháng đó cụ mà trẻ không, xong đi chụp toàn được bao ăn ở.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Đầy ngành ngoài mmo cực giàu cụ ơi. Như em biết đội chụp ảnh cưới sửa ảnh online,... Toàn 300tr 400tr tháng đó cụ mà trẻ không, xong đi chụp toàn được bao ăn ở.
300tr/ tháng là một người hay một đội vậy bác?

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ BIẾT ở đâu vậy? Nghe nó khoe à? Hay xin xem bảng lương? =))

sskkb

Xe điện
Cụ so sánh thế là vớ vẩn và khập khiễng.
Khi cả xã hội đều như nhau thì ko có khái niệm sướng khổ.
Xã hội khi cụ 23 tuổi nó khác xa xã hội bây giờ rồi cụ ơi, so sánh làm gì cho mệt.
Nếu giờ cụ 23t có khi cụ cũng làm tốt như tụi 23t cụ gặp, còn nếu bọn nó được đưa về thời của cụ thì có khi bọn nó cũng chỉ làm được như cụ đã làm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
33 xuân còn đang lo mai ăn gì đây ạ.
cha biet chi thì an phận thôi cụ ạ. Đừng nghe báo chí nó thổi rồ thổi dại lên rồi mà trầm trồ thán phục với bắt chước theo.
Tất nhiên là có những người kiếm được rất nhiều tiền sớm, trong nhiều lĩnh vực. Nhưng không phải là số đông. Em nghĩ tỷ lệ 1/99, 5/95, 10/90, 20/80 luôn đúng.

beSuSu

Xe điện
Trẻ ở đây cứ cho là dưới 30 đi. Cụ có nguồn nào đáng tin cậy để chứng minh là trẻ kiếm tiền 1 trăm là không thiếu? Kiếm tiến chục em không tính vì F1 nhà em nó cũng kiếm được ngần đó rồi.
Tụi kiếm youtube cũng nhiều đứa tiền trăm đấy ạ.

beSuSu

Xe điện
Trên các forum mmo không thiếu bài chia sẻ thu nhập + tuổi.

Nguồn Public uy tín, thì E chỉ lấy 1 ví dụ, gần đây nhất lòi ra đội làm shopee và affiliate vừa đóng thuế.. vài trăm cho đến cả tỷ cho cục thuế.

Quan trọng các cụ định nghĩa bao nhiêu mới là 'không thiếu' thôi :))

Cụ với cụ thớt đứng ngoài nhìn thì chả 'dễ như trở bàn tay'.

Vào làm thực tế xem có mướt mồ hôi không :))
Nhiều ng ko muốn tin, ko muốn tìm hiểu, hoặc tìm hiểu nhưng chả hiểu.
Nhiều suy nghĩ gán đội kiếm tiền nhiều mmo auto phạm pháp, gắn với cờ bạc...

Theo e cứ kệ họ với góc nhìn của họ, và để họ lan toả góc nhìn đó cho mọi ng xung quanh :))

Chỉnh sửa cuối:

beSuSu

Xe điện
Chả có lẽ ở mình kiếm tiền dễ thế (trường hợp cá biệt thì em không tính). Xung quanh em các gia đình có con đi du học bên CAN, bên Đức hay bên Mỹ (các cháu nó học thực ấy ạ chứ không phải gia đình có đk cho đi du học biết đó đây đâu), ra trường đi làm 2-3 năm rồi đa phần lương 4-7k/tháng mà chi tiêu bên đó đắt đỏ nên chỉ đủ ăn thôi!
Thời nào chả có kiểu kiếm tiền dễ.
Thời xưa chưa có tmdt, đội trên chợ buôn đồ tàu về bán cũng dễ chả kém. Tiền cũng kha khá.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Không có bạn trẻ nào đang làm thực tế thu nhập cao, hoặc chia sẻ con của mình tuổi trẻ tài cao, thu nhập khủng nhỉ. Ọp bao nhiêu nhân tài mà không có ai, cũng không có con cái như vậy ? Lạ thật, toàn bảo “các bạn trẻ” đâu đâu không ah #:-s

beSuSu

Xe điện
View cho video kiếm tiền từ Youtube không đơn giản đâu các cụ nhé!
View hiển thị trên Video không phải là được tính tiền 100% đâu, ví dụ cụ xem video đó 100 lần thì tính tiền chỉ 1 lần thôi, vì mỗi view tính tiền được tính khi các cụ xem trên một thiết bị khác nhau, vị trí khác nhau, IP khác nhau. Cụ xem 1000 lần trên 1 máy tính, tại nhà và cùng 1 địa chỉ mạng thì chỉ được tính tiền 1 lần
Tất cả quy về số lần hiển thị quảng cáo trên video đó hết.
Theo cụ xem video đấy 1000 lần ở máy nhà cụ thì tiền chủ kênh kiếm đc như cụ chỉ xem 1 lần thôi á?

ssgabeo

Xe buýt
có thằng kiếm được thì cũng có thằng nhảy cầu, có thằng nọ thằng kia, kệ thôi