[Funland] Tụi trẻ chúng nó kiếm tiền kiểu gì.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
1, Thực tế Việc số đông kiếm 10-30tr/tháng chẳng liên quan gì đến nhiều thanh niên kiếm 100tr/tháng cả cụ ạ. :))
Cả chục triệu thanh niên dưới 30 có vài nghìn, hay bao nhiêu đấy, kiếm 100tr/tháng. E tưởng logic này rất là bình thường chứ?

2, Em thấy cụ mới đúng nghĩa 'độc hại'.

Bán hàng online có gì mà cụ chỉ trích ghê thế?
Chưa kể ngoài bán hàng còn rất nhiều niche khác, kiếm USD tươi mang về cho quốc gia cơ mà? :))
:)

ptqn

Xe đạp
Thế hệ mới kiếm tiền bằng công nghệ, khi vào guồng thì bứt phá lên cực kỳ khủng khiếp mà các cách kiếm tiền truyền thống không bao giờ có được
cháu lấy một ví dụ của các em bên voz
Thằng em mình sinh năm 96, lúc mới bỏ học Bách khoa cơ khí đi theo ngành lập trình, chưa trải sự đời gặp phải mấy cô gái văn phòng lừa cho mất trinh. Về kể mình nghe mình chửi cho khôn ra không được dễ dãi như thế nữa.
Ở cty cũ, Nó làm ngày 3-4 giờ là hết việc, còn lại nó tập gym và .. Tán gái và bị gái tán. Từ các em sinh viên thực tập mới ra trường với bộ áo sơ mi trắng váy ngắn đen cũng phải qua tay nó, đi ăn trưa vài hôm bữa sau nó đã dẫn 2 đứa thực tập đi ăn trưa trong ks 5 sao ở quận 1, báo hại đến 3g chiều 2 đứa mới về tới văn phòng bị sếp hỏi. Lần nọ nó tòm tèm với cựu hoa khôi phòng kế toán, đến nỗi có thai 2 tuần, phải cưới vội thằng bạn trai của nhỏ đó. Thằng chủ rể không biết bị đổ vỏ lúc đám cưới vẫn chụp hình cười tươi rói, trong hình thấy nó đứng ngay kế bên cười đểu đểu.
Phốt của thằng em mình thời trẻ trâu nhiều vô kể. Cũng may ăn chơi 1 năm giờ nó chán rồi, thấy chỉ chăm tập gym, chơi thể thao, làm project , thời gian rãnh nó biết hướng về gia đình nhiều hơn.
Đi làm 2 năm đúng nghề, thằng em mình đã ổn định cả về bản thân, gia đình và sự nghiệp.
Tự mày mò học code rồi đi làm remote cho công ty Mỹ 2 năm nay. Mỗi tối online 3-4 giờ là xong việc. Lương tháng 3k6. Nhưng thu nhập chính vẫn là từ nhận các project bên ngoài làm thêm. Tuần làm 2,3 cái nhẹ nhàng 9,10k tiền tươi thóc thật không phải đóng thuế. Làm gần được 3 năm mà nhà xe nó đã mua đủ cả. Nghĩ mà thèm.
Gái gú thì cứ nghe nó bảo làm CNTT thì chảy nước. Có bé kia dân du học sinh Úc, về được cô chị giới thiệu làm ngân hàng VCB. Thế nào thằng ấy đi mở thẻ tín dụng gặp phải thế là hốt được cả chị lẫn em. 3 đứa nó sống chung một căn hộ cao cấp. Nhà con bé kia biết chuyện ban đầu phản đối sau biết thằng đấy học IT thì đổi thái độ, cách ba bữa hỏi thăm, năm bữa quà hỏi thăm ba mẹ nó giục cưới sợ lỡ kèo rể quý. Tháng này đáng lẽ nó làm đám cưới, nhưng dính dịch bệnh nên dời lại rồi
Cụ làm em nhớ đến bạn IT lên chương trình hẹn hò, dân chúng đồn đoán bạn ấy có khi làm cả tỷ bạc mà khiêm tốn bảo 100tr/ tháng. Vì mức thu nhập quá khủng nên nhiều người vào suýt xoa, bảo có tài bù cho ngoại hình, chứ mà anh nào xấu xấu bần bần chắc cũng nhiều người quay xe

Quê bầm

Xe điện
Tỉ dụ cũng là đi họp lớp, nhưng mà họp lớp ĐH nó văn minh hơn hẳn lớp C3, chi phí cũng khác. Lớp ĐH gọi nhau họp ở Resoft thì gật, rủ lớp C3 thì nô nô.
Cũng đúng thôi, lớp ĐH cũng coi như là hàng tuyển từ C3, nên thu nhập cũng khác biệt.
Ko hẳn cụ ạ, cấp 3 quen nhau từ bé xuồng xã nên đi resort nó khách sáo, đại học gặp nhau cũng lấy le tí nên đi chỗ chảnh hơn phỏng cụ

maitung

Xe buýt
Thằng cu con lớp 6 nhà em nó bảo nếu 1 triệu view thì kiếm được tầm 900-1,2k USD, còn có chèn thêm quảng cáo thì tùy không biết thế nào vì phụ thuộc nhãn hàng. Em tin nó vì cái gì nó cũng biết, đến nghe nó bình về các cầu thủ/CLB bóng đá em còn há hốc mồm :))
cu con nhà cụ nói cũng chuẩn đấy. youtube nó trả theo 1k view. Nếu view từ Việt Nam thì khá thấp chỉ khoảng 0, mấy cho tới 1-2 đô cho 1k view

Demchinhhang.net

Xe container
Chăm chỉ thì đầy cửa thôi các cụ.

tung1311 .

Xe container
em 8x đời đầu đây, kiếm tiền từ ck, bds. 2008 nắm 2 tỷ trong tay, biết đất q9 sẽ lên mà rủ ko ai đi mua cùng, chứ chốt dc lúc đó thì giờ cũng có 60 ty
Thế 2 tỷ đó sau cụ làm gì. Em tò mò tí :D

cha biet chi

Xe điện
33 xuân còn đang lo mai ăn gì đây ạ.

ngxchinhs

Xe tải
Cụ ít tương tác với Cụ phuongmit nên tưởng cụ ấy chém thật ạ. :))
Hắn tả thực để các cụ khác có cái nhìn đa chiều thôi.
Cả tuần nay em nghỉ làm, nhưng cũng không ảnh hưởng đến thu nhập, vì em có anh em phía dưới vẫn chạy việc.
Lão Mit này hiểu nhiều về lĩnh vực này, nhưng chắc không thích làm thôi.
E cũng nói các cụ khác thôi, cụ phuongmit e biết không có ý đấy rồi ☺. Về việc thanh niên thu nhập cao thì e nhìn góc tích cực. Họ giỏi thật.. Giờ e đang tìm để lập team cho ông cháu mới ra trường làm ref và air, nên biết đội trẻ giờ giỏi lắm. Mình hơn nó mỗi cái tuổi thôi 😁

Thằng út nhà em em 6 tuổi chăm chỉ nhổ tóc bạc cho mẹ, lấy tiền nuôi con vẹt gì bé bé với hi vọng vẹt nhanh đẻ còn đi bán. Vẹt chưa đẻ mà đã tìm được vài người mua. Đi thang máy gặp ai thân thiện là hỏi bác có muốn nuôi vẹt con không con bán cho :))
Nên tụi 20 nó kiếm tiền tỷ k có gì lạ. Tất nhiên là số ít.

scorp8x

Xe container
cu con nhà cụ nói cũng chuẩn đấy. youtube nó trả theo 1k view. Nếu view từ Việt Nam thì khá thấp chỉ khoảng 0, mấy cho tới 1-2 đô cho 1k view
1 triệu view đc ~ 25 củ thì Yoububer kiếm $ khủng bằng gì ta :) đc mấy cháu thành công nhỉ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thằng út nhà em em 6 tuổi chăm chỉ nhổ tóc bạc cho mẹ, lấy tiền nuôi con vẹt gì bé bé với hi vọng vẹt nhanh đẻ còn đi bán. Vẹt chưa đẻ mà đã tìm được vài người mua. Đi thang máy gặp ai thân thiện là hỏi bác có muốn nuôi vẹt con không con bán cho :))
Thằng cu nhà em lớp 4 đã đi buôn rồi. 2 vợ chồng em đưa con đến hội chợ ở trường mà rớt nước mắt. Mua cho nó mấy hộp thẻ bài Pokémon thấy hôm hội chợ tưởng nó cầm đi chơi, ai ngờ nó mang đến ngồi bày bán hàng, sau nó còn đứng lên đi hỏi các bạn lớp khác và các em lớp dưới có mua không ? Thẻ xấu thì 5k, thẻ màu đẹp thì 10-15k tùy cái. Đến trưa gì hục đếm tiền được 230k :))

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Nhiều cụ non thật, bị bọn nó show cho cái bảng thế là mất tinh thần, không có gì là dễ dàng đâu các cụ ơi :D. Muốn biết chính xác tiền kiếm từ Youtube được bao nhiêu các cụ vào Video Nấu cơm cho em của Đen Vâu và xem số liệu công bố sẽ biết có dễ ăn hay ko

ptqn

Xe đạp
Trẻ con tuổi này dễ thương quá ạ, em thích mấy bé độ tuổi này, nói chuyện vẫn còn ngây thơ và cũng ko cần phải xét nét

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
View cho video kiếm tiền từ Youtube không đơn giản đâu các cụ nhé!
View hiển thị trên Video không phải là được tính tiền 100% đâu, ví dụ cụ xem video đó 100 lần thì tính tiền chỉ 1 lần thôi, vì mỗi view tính tiền được tính khi các cụ xem trên một thiết bị khác nhau, vị trí khác nhau, IP khác nhau. Cụ xem 1000 lần trên 1 máy tính, tại nhà và cùng 1 địa chỉ mạng thì chỉ được tính tiền 1 lần

Alexmazzz

Xe buýt
Nhiều cháu bây giờ ra trường là bắt đầu tiếp quản doanh nghiệp của ông bà cha mẹ rồi. Còn lứa cocc thì startup toàn vốn khủng. Chỉ cần các cháu không phá, chí thú làm ăn thì ba cái xe có là gì đâu.
cụ chủ mà sang bên mấy trường đại học Quốc tế xem các cháu sinh viên nó chạy xe gì thì lại đau đầu tập 2.
Nhiều lúc nghĩ nể tụi trẻ thực sự. Mấy thằng choai choai 23-24t đầu đã có tiền tỉ mua ô tô. Thu nhập hàng tháng tiền trăm. Hỏi nó làm gì nó kêu làm MMO. Thực tế như nào thì nó ko chỉ, chỉ show cho xem tài khoản 10 con số.

Mình đáng tuổi bố chúng nó mà thấy nhục quá.
Nghĩ lại hồi 23t vẫn còn lê la quán nét bắn Half life với xuống Đồ Sơn uống nước dừa.

Trẻ con tuổi này dễ thương quá ạ, em thích mấy bé độ tuổi này, nói chuyện vẫn còn ngây thơ và cũng ko cần phải xét nét
Vâng. Mà nó đã máu lên thì chả ngại gì. Có lần đi 1 cái edu farm, nó thấy người ta bán carrot cho thỏ kiếm quá nên đi rút rơm bán cho mọi người cho ngựa ăn. Mà đi gạ mãi chả ai mua vì rơm đầy ra =)). Bí quá mò ra cả mấy chú xăm trổ gạ gẫm làm em thấy hơi thốn nên mò ra kéo lại.

Hay có lần ra bãi biển bắt được ít ốc mượn hồn, gặp mấy ông say rượu cũng gạ bán được 500k. Em ngại quá bắt đem trả mà mấy ô kia xỉn quá k biết gì.

Thằng cu nhà em lớp 4 đã đi buôn rồi. 2 vợ chồng em đưa con đến hội chợ ở trường mà rớt nước mắt. Mua cho nó mấy hộp thẻ bài Pokémon thấy hôm hội chợ tưởng nó cầm đi chơi, ai ngờ nó mang đến ngồi bày bán hàng, sau nó còn đứng lên đi hỏi các bạn lớp khác và các em lớp dưới có mua không ? Thẻ xấu thì 5k, thẻ màu đẹp thì 10-15k tùy cái. Đến trưa gì hục đếm tiền được 230k :))
Vâng. Giờ trường cũng hay tổ chức hội chợ nên tụi nhỏ cũng quen với việc buôn bán hơn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng. Giờ trường cũng hay tổ chức hội chợ nên tụi nhỏ cũng quen với việc buôn bán hơn.
Vâng, đa phần bố mẹ sẽ cho các con 5 chục, 1 trăm (nhà em cũng vậy) để con đến hội chợ thăm các gian hàng để mua quà vặt. Nhưng thằng này cả buổi nó cứ bán hàng chả tiêu đồng nào mới chán chứ. Mẹ nó cứ bảo thôi không bán nữa nhưng em kệ, gấu em cầm 230k nó gửi mẹ mà nghẹn ngào như vừa trúng vietlot ấy :((