[Funland] Tụi trẻ chúng nó kiếm tiền kiểu gì.

emdeplam

Xe tăng
Để trả lời câu đầu tiên là dịch vụ online đều là lừa đảo Cụ có thể tham khảo upwork, fiverr... là những trang web làm việc online nổi tiếng hiện nay. Trang nào cũng có luật chơi riêng và tất nhiên muốn làm thì phải đọc kỹ trước khi sử dụng. Ngoài ra, Cụ có thể tham khảo đường link bên dưới để cập nhật thông tin trước khi khẳng định. Em thì có nick ở 2 nền tảng em có ghi và việc lừa đảo ở đâu cũng có nhưng ko phải là 100%, hiện các web cũng đã đưa ra luật để tránh job scam

Cụ đang join món gì đấy. Em theo với. Em ib rồi

emdeplam

Xe tăng
Cụ chủ thớt chỉ kéo còm than thở thôi cụ, chứ không mong muốn học gì đâu.

Trên kia đầy cụ cho 1 đống keyword về MMO về mà đọc, mà chủ thớt vẫn hỏi tiếp. =))
Than thở cũng đúng. Mà muốn học hỏi cũng đúng cụ ạ.

BRIA

Xe tải
Để trả lời câu đầu tiên là dịch vụ online đều là lừa đảo Cụ có thể tham khảo upwork, fiverr... là những trang web làm việc online nổi tiếng hiện nay. Trang nào cũng có luật chơi riêng và tất nhiên muốn làm thì phải đọc kỹ trước khi sử dụng. Ngoài ra, Cụ có thể tham khảo đường link bên dưới để cập nhật thông tin trước khi khẳng định. Em thì có nick ở 2 nền tảng em có ghi và việc lừa đảo ở đâu cũng có nhưng ko phải là 100%, hiện các web cũng đã đưa ra luật để tránh job scam

E ko nói 100%, nhưng khẳng định luôn lừa đảo là chính (vd: phải > 80%)

Cv e tạp nham, thuê freelancer / ctv nhiều ngành nên biết: Hoặc là lùa gà, hoặc là tự thổi phồng bản thân, hoặc làm dở chừng bỏ + nuốt cọc… là chính. Nói tóm lại phải cực kỳ cẩn thận khi thuê/ được thuê onl

Ko nói đâu xa, ngay trên off này nhiều cụ cũng chỉ chăm chăm lùa gà, hở ra là ăn bẩn, thi thoảng lại có vụ phốt

xuanhieu7292

Tháo bánh
Than thở cũng đúng. Mà muốn học hỏi cũng đúng cụ ạ.
E xin phép còm lại ví dụ của 1 cụ, quá nhiều niche cho cụ chọn. Niche nào cũng có thể cho cụ thu nhập 100-1 tỷ/tháng được cả. ;)
Không hiểu cụ còn phân vân và muốn gì nữa?

Thời đại của 4.0 mà cụ.
Youtuber
Tiktoker
Affiliate
Dropship
POD
Ads sạch ads bẩn
Crypto

Cực nhiều. Mấy công ty của em làm 3 trong 7 cái trên. Tuyển toàn 2k++ tiếp thu nhanh, khát vọng lớn

rav4_2010

Xe buýt
E xin phép còm lại ví dụ của 1 cụ, quá nhiều niche cho cụ chọn. Niche nào cũng có thể cho cụ thu nhập 100-1 tỷ/tháng được cả. ;)
Không hiểu cụ còn phân vân và muốn gì nữa?
Còn 1 ngành ở Vn khá mạnh là games. Mảng này khó nhưng bền.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Thời đại của 4.0 mà cụ.
Youtuber
Tiktoker
Affiliate
Dropship
POD
Ads sạch ads bẩn
Crypto

Cực nhiều. Mấy công ty của em làm 3 trong 7 cái trên. Tuyển toàn 2k++ tiếp thu nhanh, khát vọng lớn
Dễ làm nhất là cái đầu tiên, youtuber, đã có bao tấm gương kiếm hàng chục tỷ, trăm tỷ trong và ngoài nước, chỉ cần chịu khó làm video về các đề tài trong cuộc sống, khi lượt view đủ nhiều là bắt đầu có thu nhập
CÓ 1 cụ ofer đã làm và đã có thành quả đây https://www.otofun.net/threads/cu-nao-o-vung-que-nen-lam-youtuber-kiem-them-thu-nhap.1830874/

cap3hk

Tháo bánh
Dễ làm nhất là cái đầu tiên, youtuber, đã có bao tấm gương kiếm hàng chục tỷ, trăm tỷ trong và ngoài nước, chỉ cần chịu khó làm video về các đề tài trong cuộc sống, khi lượt view đủ nhiều là bắt đầu có thu nhập
CÓ 1 cụ ofer đã làm và đã có thành quả đây https://www.otofun.net/threads/cu-nao-o-vung-que-nen-lam-youtuber-kiem-them-thu-nhap.1830874/
Hiệu quả nhất là online to offline. Livestream bán 1 sản phẩm gì đó tại vườn / tại xưởng. Vừa cắt khâu trung gian vừa làm người xem "trăm nghe không bằng một thấy" :D

xuanhieu7292

Tháo bánh
Em nghe là biết cụ toàn ngồi ngoài hóng rồi :))

Em khuyên thật cụ không có kinh nghiệm, chưa làm bao giờ thì không nên cho người khác lời khuyên ạ :))

Khanhnho

Xe buýt
Hóng hớt được tí chuyện bọn font bạt bốc phét ra cái vẻ hiểu biết chê các cụ già.

Phongcach

Xe tải
mỗi thời mỗi khác so sánh nó vô cùng và khập khiễng lắm

nhatthang

Xe Cứu Trợ

Em khuyên thật cụ không có kinh nghiệm, chưa làm bao giờ thì không nên cho người khác lời khuyên ạ :))
Cụ ơi. Cụ gọi lại cái ông chanthat gì đó vào xác nhận kèo vụ cháu sinh năm 1998 đi. Em và 1 cụ nữa theo cụ đó.

Lee Saker

Xe điện

Trên Upwork với Fiverr trước em cũng kiếm được mấy tỷ, rút nhiều bên Payoneer cho rút bằng USD chứ không cần đổi ra VNĐ. Giờ mới bắt đầu thì khó rồi 8-}.

Jason88

Xì hơi lốp
Nhiều lúc nghĩ nể tụi trẻ thực sự. Mấy thằng choai choai 23-24t đầu đã có tiền tỉ mua ô tô. Thu nhập hàng tháng tiền trăm. Hỏi nó làm gì nó kêu làm MMO. Thực tế như nào thì nó ko chỉ, chỉ show cho xem tài khoản 10 con số.

Mình đáng tuổi bố chúng nó mà thấy nhục quá.
Nghĩ lại hồi 23t vẫn còn lê la quán nét bắn Half life với xuống Đồ Sơn uống nước dừa.
bọn nó ko chỉ là đúng rồi, cần câu cơm mà. MMO cũng ko dễ ăn đâu, chỉ những bạn thực sự giỏi về công nghệ mới kiếm tốt.

ptqn

Xe đạp
Trên Upwork với Fiverr trước em cũng kiếm được mấy tỷ, rút nhiều bên Payoneer cho rút bằng USD chứ không cần đổi ra VNĐ. Giờ mới bắt đầu thì khó rồi 8-}.
Đúng rồi ạ, giờ newbie chen chân vào khó, có khi log in cả năm chưa có job, hiện cụ còn làm không. Chắc cũng có nick trên Upwork Vn nhỉ

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Các cụ xem và tư vẫn giúp em làm thế nào để website này kiếm tiền thụ động hàng tháng cho em? Giờ theo các bạn trẻ làm youtuber, tiktoker thì e ko đủ trình vì già rồi.
Website: Everagon.com

chanthat123

Xì hơi lốp

Screenshot_2024-06-20-07-57-08-69_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg

Quay lại topic này chút, do hôm trước vẫn đang dở chuyện. Em có may mắn dc làm với cháu 98 mấy năm nay, năm đôi ba job. Thấy cháu nó đi xe này mấy nắm, ở bt căn góc The Manor (như ảnh trên) thì em bảo là cháu nó làm dc thế. Giờ các cụ hỏi giấy tờ xe, sổ đỏ cháu chịu. Mấy năm liền cháu nó dc Tiktok trao giải nhà bán hàng của năm, tết nhân viên nghỉ cả gia đình còn phải đi đóng hàng. Nói thật khi các cụ ko tin thì có đưa giấy tờ gì thì các cụ lại dở giọng rửa bạc cho ai thôi.

haivina

Xe điện
Có 1 số youtuber với streamer nổi nổi trên báo thì đằng sau việc họ kiếm tiền online thì thấy là gia đình đều hàng đại gia từ trước. Kiểu như anh Musk với Bill Gates.