Túi khí, những điều nên biết !

duongcua03

Xe tăng
:-?Tết ra vừa lò dò ra khỏi nhà được mấy trăm thước không hiểu lơ đễnh thế nào táng ngay vào *** 1 bác Ỉn khác vỡ đèn sau của bác ấy với lại con pha trước của mình( đau thấu tim lun) may vớ được bác chủ xe là người tử tế xin số của bác đó hẹn gọi lại tối về rảnh rối anh em nói chuyện bác Ok luôn. tối bận mãi đến 9h mới gọi hẹn bác đi uống ca fe nói chuyện vụ buổi sáng càng bất ngờ khi bác còn định từ chối nhận tiền sửa chữa xe và thay đèn vỡ của mình. Ngồi nghĩ đi nghĩ lại thì thấy ngoại trừ rất nhiều lãnh đạo các cấp của đảng và nhà nước là bất nhân( nhiều đồng chí đã lộ và còn vô cùng nhiều chưa lộ) còn người dân muôn năm vẫn là người lương thiện và tử tế các bác nhỉ

haquang

Xe tải
A. Khái quát

1. An toàn xe
Có hai yêu cầu an toàn đối với ô tô. Thứ nhất là an toàn chủ động liên quan đến việc ngăn ngừa tai nạn xẩy ra và thứ hai là an toàn thụ động liên quan đến việc bảo vệ người và hành lý trên xe tại thời điểm va đập. Để bảo vệ người và hành lý trên xe khi va đập. Điều quan trọng là phải giữ cho ca bin bị hư hỏng ít nhất đồng thời phải giảm thiểu sự xuất hiện các va đập thứ cấp gây ra bởi sự dịch chuyển của người lái và hành lý trong ca bin. Để thực hiện được điều này người ta sử dụng khung xe có cấu trúc hấp thụ được tác động của lực va đập, đai an toàn, túi khí SRS.v.v.

2. Thân xe có cấu trúc hấp thụ được tác động của lực va đập (CIAS)
Sự hấp thụ và phân tán lực va đập thông qua biến dạng các phần đằng trước và đằng sau của thân xe sẽ làm giảm lực va đập tới người lái và hành khách. Cấu trúc ca bin cứng vững cũng giúp giảm thiểu được biến dạng của nó.
....
Đã vodka bác rồi nhé:)

quangthe2386

Xe đạp
Altis đời đầu muốn bung túi khí phải thắt đai an toàn. Thế nên chuyện thắt dây an toàn là quan trọng nhất các cụ ạ.
thế em tưởng là đời nào cũng phải thắt dây an toàn thì túi khí mới có tác dụng hả cụ?

Duy Thắng

Xe hơi
Bài viết hữu ích.Cảm ơn Cụ............

xuantaiauto

Xe đạp
Các bác chú ý nhớ thắt dây an toàn thì túi khí mới có tác dụng nhé

CP CITY

Xe tải
bác xuantaiauto nói chuẩn quá.nhiều kụ đi xe ngại thắt dây an toàn là 1 sai lầm lớn.túi khí chỉ an toàn khi lái xe thắt dây an toàn.chứ ko thắt dây an toàn thì khi tai nạn tác động bên ngoài chưa ảnh hương đến lái xe thì túi khí nổ đã làm các kụ.... tỏm rồi đấy.

dau_ngang_v16

Xe tải
thật tuyệt,tính mạng con người là nhất.............

roamingsun

Xe máy
Website
www.xemnha.net
xe em 6 túi khí, trộm vía mà nổ thì bao nhiêu tiền cho đủ đây...híc

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
các túi khí khi đã bung ra là lúc chiếc xe của mình có va đập mạnh, mà khi bung ra rồi bác có thể nhờ hãng lắp lại cho bác, nếu trong xe đó có hỗ trợ ngăn để túi khí nhé....
Các cụ cho em hỏi: nếu túi khí bung 1 lần rồi thì ta phải làm nt nào để nó có thể phục vụ chúng ta những lần sau ah?

mincute10

Xe hơi
Bác chủ có bài viết hưu ích thật. Hãng họ cũng chả nói. Cụ ko nói bọn iem không biết lúc nào mới đc cập nhật.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hay quá, bài viết như của người chuyên ngành kỹ thuật oto, em nợ vodka cụ chủ thread nhé.

sonld_92

Xe tải
em tìm hiểu thì thay túi khí rất tốn kém, ko chỉ thay mỗi túi mà còn nhiều thứ liên quan đến mạch điện, bộ cảm biến, .... nói chung là rất đắt.
và chắc chắn một điều là ko cụ nào muốn nó nổ rồi (túi khí nổ đi kèm với nguy hiểm), còn cụ nào muốn nghịch thửi cho biết thì em ko cản ạ