Tucson độ bi audi Q5,angle eyes ufo..mời các cụ vào chém ạ

KhoaiLangVn

Xe buýt
Vâng rất xin lỗi cụ vì cái vụ có xuât hiện vài hột nước ạ.Cụ cứ sắp sếp lịnh như em hẹn để em xử lý sớm cho cụ ạ.Đôi khi làm nghề cũng không tránh được hết mấy vụ này ợ.nhưng mà cụ yên tâm sử lý lại cháu nó lại đẹp long lanh ạ.
mấy hnay e mất ăn mất ngủ, hnay mang đi sơn lại chỗ bắn đinh rút, hnao` làm lại phải tháo ra :((

soul 9133

Xe tăng
cụ ơi đường cut off này vẫn chỉnh đc mà cụ..e dùng balast denso ạ :)
Balast Q5 của e là MITSUBISHI ELECTRIC không phải denso cụ nhé. Bộ đèn của bác chưa chắc đã phải zin đâu

Rickyman

Xe điện
Không phải như vậy đâu cụ ạ.Cái này là do lỗi kỹ thuật chưa tốt cụ ạ.Cái này sử lý lại là hết thui ạ.
Vấn đề này Cường để ý tý, mình thấy gần như đèn nào độ xong cũng bị hấp hơi nước nếu trời nồm cho dù đã được làm khá kín. Nguyên nhân chính là hơi nước bốc ra từ các vật liệu đưa vào trong chóa như Project, chụp mạ xi, keo chứ không phải nước từ bên ngoài vào. Để khắc phục cậu nên thêm công đoạn sấy toàn bộ đèn (có lò sấy thì tốt nhất) trước khi chụp kính, đảm bảo giảm thiểu hơi nước bám mặt kính trông rất tệ. Bộ đèn của mình dùng sau vài tháng mới thực sự hết hẳn, ko thấy bám nước nữa. Cụ chủ thớt cũng yên tâm vì chắc chắn mấy hôm trời nồm cũng ko loại trừ vợ cụ bị đâu nhá, nhưng có mấy lời của em trên thì cụ cũng ko có gì lo lắng cả

Chỉnh sửa cuối:

pro.9x

Xe hơi
Balast Q5 của e là MITSUBISHI ELECTRIC không phải denso cụ nhé. Bộ đèn của bác chưa chắc đã phải zin đâu
cụ hiểu nhầm ý e rồi..e dùng bi Q5 chứ k phải tháo kả bộ zin từ xe ra ạ :D

pro.9x

Xe hơi
Vấn đề này Cường để ý tý, mình thấy gần như đèn nào độ xong cũng bị hấp hơi nước nếu trời nồm cho dù đã được làm khá kín. Nguyên nhân chính là hơi nước bốc ra từ các vật liệu đưa vào trong chóa như Project, chụp mạ xi, keo chứ không phải nước từ bên ngoài vào. Để khắc phục cậu nên thêm công đoạn sấy toàn bộ đèn (có lò sấy thì tốt nhất) trước khi chụp kính, đảm bảo giảm thiểu hơi nước bám mặt kính trông rất tệ. Bộ đèn của mình dùng sau vài tháng mới thực sự hết hẳn, ko thấy bám nước nữa. Cụ chủ thớt cũng yên tâm vì chắc chắn mấy hôm trời nồm cũng ko loại trừ vợ cụ bị đâu nhá, nhưng có mấy lời của em trên thì cụ cũng ko có gì lo lắng cả
Vâng,cảm ơn cụ..thi thoảng e đi dưới trời mưa vẫn bị hấp hơi một ít ở đèn lăng téc ạ..sáng mai nó lại hết :D

boy9496688

Xe tải
kụ cho em hỏi bóng vào balat kụ mua hết bao tiền ah? xe em có lắp xenon rồi nhưng bóng tàu loại hơn 1tr nên nhìn vẫn tối quá , các kụ tư vấn dùm em loại nào sáng hơn ah

Dominico

Xe buýt
Đèn em làm chỗ bác Cường trước khi lắp mặt kính vào thì mấy anh em thợ ở đó sấy chảy keo ra để ráp vào với nhau, kèm theo cả sấy vào trong lòng của phần nhựa gắn projector nữa, nên cho đến nay đèn của e vẫn ko bị hấp hơi. Cũng có thể đèn của xe e đã có sẵn chụp đằng sau, chứ ko phải chế nên kín hơn 1 chút, còn phải gia công chụp đằng sau đèn thì có thể ko khít hoàn toàn bằng.
Nghe vụ 4 quả Q5 mà thèm quá :P~

Rickyman

Xe điện
Đèn em làm chỗ bác Cường trước khi lắp mặt kính vào thì mấy anh em thợ ở đó sấy chảy keo ra để ráp vào với nhau, kèm theo cả sấy vào trong lòng của phần nhựa gắn projector nữa, nên cho đến nay đèn của e vẫn ko bị hấp hơi. Cũng có thể đèn của xe e đã có sẵn chụp đằng sau, chứ ko phải chế nên kín hơn 1 chút, còn phải gia công chụp đằng sau đèn thì có thể ko khít hoàn toàn bằng.
Nghe vụ 4 quả Q5 mà thèm quá :P~
Sấy bằng máy sấy không thực sự hết được hơi nước, Cần phải có lò sấy với thời gian và nhiệt độ nhất định (nhìn mấy anh khoai tây làm rồi), tôi nghĩ sẽ loại bỏ hoàn toàn hiện tượng hơi nước bị hấp hơi

Dominico

Xe buýt
Nếu có lò sấy thì em nghĩ sẽ hiệu quả hơn nhiều nhưng bù lại giá chế tác cũng sẽ cao hơn tương đối vì các anh khoai tây tính service charge rất là cao nhiều khi còn đắt hơn cả tiền projector chứ ko hợp lý như ở nhà mình được.
Nhưng em nghĩ bác Cường nghiên cứu rồi hoàn thiện về vụ hấp hơi nước hơn, tính phí cao hơn 1 chút cũng đc, còn dịch vụ sau bán hàng của bác thì quá OK rồi :D.

Rickyman

Xe điện
Nếu có lò sấy thì em nghĩ sẽ hiệu quả hơn nhiều nhưng bù lại giá chế tác cũng sẽ cao hơn tương đối vì các anh khoai tây tính service charge rất là cao nhiều khi còn đắt hơn cả tiền projector chứ ko hợp lý như ở nhà mình được.
Nhưng em nghĩ bác Cường nghiên cứu rồi hoàn thiện về vụ hấp hơi nước hơn, tính phí cao hơn 1 chút cũng đc, còn dịch vụ sau bán hàng của bác thì quá OK rồi :D.
Cái lò nướng bánh có điều chỉnh nhiệt độ, ông Cường đen thừa khả năng ấy chớ....

Projector1

Xe hơi
lò sấy khi bỏ cả chóa vào thì đồng nghĩa với việc cả bộ đèn phải chịu nhiệt, như vậy ko tốt cho mặt kính lắm cụ ợ. chứ cái lò sấy thì ko có gì khó cả, vả lại cũng đâu biết bọn tây nó làm triệt để hoàn toàn nước, mà chỉ thấy bọn nó chụp lên thôi chứ ạ. nguyên bản 1 số đèn của Kia ( sonata, forte đã bị nước vào rồi ) nên 1 số cũng hơi khoai :D

oojimioo

Xe tăng
đẹp lắm cụ ơi

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Vâng em rất cảm ơn anh đã góp ý ạ.Thực ra bản chẩt việc hấp hơi nước chủ yếu là do những nguyên sau ạ
- là keo không kỹ
- làm chụp *** đèn không kỹ
- khi hai nguyên nhân đã ok mà vẫn hấp hơi nhẹ thì dẫn đến nguyên nhân cuối cùng và cũng là nguyên nhân gây nên hiên tượng này,đó là do sự thay đổi về nhiệt độ trong đèn và lỗ thoát hơi.Bản chất đèn halozen nhiệt độ tỏa đều trong đèn và ảnh hưởng trưc tiếp rât nhiều lên mặt kính đèn dẫn đến hơi nước rất khó đọng lại trên mẳt kính đèn,nếu có bị hấp hơi trong trường hợp này thì phải tắt đèn đi mới bắt đầu xẩy ra hiện tượng này.Còn đối với đèn xenon,thì nhiêt độ tập chung chủ yếu vào projecter (đối với nhưng projecter kín),và những projecter khuyết thì nhiệt độ tao ra xung quanh nhiều hơn một chút.Nhưng cuối cùng nhiệt độ tác động lên mặt kính đèn lại thấp hơn đèn halozen đẫn đến bị hấp hơi ngay khi đang sử dụng đèn.nếu bị nhẹ thương sẽ hết sau khi tắt đèn khoảng từ 10 - 30 phút.
- Phân tích thì là như vậy tuy nhiên trong quá trình làm việc do cấu tạo projecter và cấu và cấu tạo của đèn cũng đa dang nên cũng ít nhiều gây ảnh hưởng,nhất là đối mới mấy viên projector to và dài ạ.cái này thì em cũng cố gắng tích lũy kinh nghiệm để khắc phục triệt để vấn đề này ạ

pro.9x

Xe hơi
kụ cho em hỏi bóng vào balat kụ mua hết bao tiền ah? xe em có lắp xenon rồi nhưng bóng tàu loại hơn 1tr nên nhìn vẫn tối quá , các kụ tư vấn dùm em loại nào sáng hơn ah
balast denso và bóng philips khoảng tầm 5,5tr cụ ạ

tuantqvn

Xe hơi
về khoản pha cos thì e rất ý thức cụ ạ....e rất ghét bọn đi trong thành phố mà cứ dương pha lên...nhiều khi điên quá nháy pha mấy lần k hạ cos e chơi lại...:P
e cũng giống cụ khoản này :P