Tuần sau đổi giờ làm rồi các cụ ơi!!!

Civic2306

Xe điện
Đọc bài vè bác #, tự nhiên em lại liên tưởng đến vụ anh Hùng đầu trọc cầm điếu cày dẹp đường...Hành vi rất phản cảm, côn đồ, nhưng lại rất hiệu quả, mang lại lợi ích cho nhiều người...chúc bác # luôn tỉnh táo, và đặc biệt chú ý đừng để bọn cơ hội chính trị đâm sau lưng...Giá như có 5 bác Bộ trưởng như bác #, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm, (em chưa biết là đúng hay sai nhé, chỉ cần biết là bác ấy dám làm dám chịu thôi), thì Vịt mình tuơng lai chắc sẽ khác hơn nhiều...Ủng hộ bác #...
Vâng, em cũng thấy cái vụ dám nĩ dám làm rất hay, dưng em e cái vụ dám chịu trách nhiệm thì chưa hẳn đâu bác ơi. Giả sử đề án thất bại thì bác ấy có dám chịu trách nhiệm không? Mà chịu đến đâu?
Làm người lãnh đạo cấp cao, nói một lời ảnh hưởng muôn dân, hậu quả không thể tính được bằng tiền hay một lời xin lỗi và rút kinh nghiệm là xong đâu. Em chưa thấy bác ấy nói rằng nếu làm sai thì tôi sẽ abc nên em cũng hơi run không biết bác ấy tính kỹ chưa, chứ bốc đồng như cái vụ cấm đánh gôn vừa rồi bị tuýt còi thì chưa hẳn đã tốt

Babolat285

Xe hơi
Dân mình thành chuột bạch hết roài !
Nhưng nếu có hiệu quả, em cũng ủng hộ, chán cảnh tắc đường lắm rồi.
Nếu phản biện thì em nghĩ nó hơi khó khả thi. Rất nhiều phụ huynh phải chở con em đi học rồi mới đi làm (em chẳng hạn), bây giờ đổi thì lại chéo ngoe rùi.

Em có 1 ý kiến thế này: buổi chiều, giờ tầm, các quán bia hạ giá, bia ngon. Quán nào càng đông càng được bù lỗ (như kiểu xe bus), vì đằng nào cũng là tiền chi cho giảm ủn tắc. Các quý ông có bia ngon và rẻ sẽ ngồi nhâm nhi tới khoảng 7h mới về, thế là ổn (em biết ở HN, đa số các ông chỉ uống nửa bụng, còn lại vẫn phải về ăn cơm với gấu!).
Ơ, thế có quán bia ngon mà lại hạ giá thì dân lại chen nhau đi uống bia vào giờ tan tầm, lại càng tắc đường thêm chứ cụ. Giữa đi về nhà với ra quán bia thì có khác gì nhau hả cụ.
Dù sao em cũng thấy bác Thăng có tâm mà lại không sợ ai, mong bác trụ vững để tiếp tục thực hiện giấc mơ của mình.

Babolat285

Xe hơi
Vâng, em cũng thấy cái vụ dám nĩ dám làm rất hay, dưng em e cái vụ dám chịu trách nhiệm thì chưa hẳn đâu bác ơi. Giả sử đề án thất bại thì bác ấy có dám chịu trách nhiệm không? Mà chịu đến đâu?
Làm người lãnh đạo cấp cao, nói một lời ảnh hưởng muôn dân, hậu quả không thể tính được bằng tiền hay một lời xin lỗi và rút kinh nghiệm là xong đâu. Em chưa thấy bác ấy nói rằng nếu làm sai thì tôi sẽ abc nên em cũng hơi run không biết bác ấy tính kỹ chưa, chứ bốc đồng như cái vụ cấm đánh gôn vừa rồi bị tuýt còi thì chưa hẳn đã tốt
Cứ nghĩ như cụ thì chẳng ai làm được việc đâu. Bác Thăng nói rằng đánh golf sẽ gây ra hiện tượng lơ là trong thực hiện nhiệm vụ, giống như các cụ lái xe mà cứ nhìn mấy em mặc quần cộc ấy. Em là đồng tình với bác ấy lém.

Civic2306

Xe điện
Cứ nghĩ như cụ thì chẳng ai làm được việc đâu. Bác Thăng nói rằng đánh golf sẽ gây ra hiện tượng lơ là trong thực hiện nhiệm vụ, giống như các cụ lái xe mà cứ nhìn mấy em mặc quần cộc ấy. Em là đồng tình với bác ấy lém.
Vâng, em cũng đồng tình chứ bác, nhưng luật lại không đồng tình bác ạ, có bác gì bên tư pháp lên tiếng rồi đấy. Lẽ ra bác # nên quan tâm vì sao mấy bố công chức lại có tiền chơi gôn thì hay hơn :) nếu tìm ra nguyên nhân và có giải pháp triệt để chuyện thừa tiền đi chơi gôn của mấy quan chức bên mđó thì đảm bảo bác ấy công còn to hơn cả việc giảm ùn tắc giao thông ấy chứ :D

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Các cụ cứ yên tâm
em đoán thế này nhé
các cháu vẫn học 7 giờ 30 như thường
ông bà nào cần đưa đón con vẫn đưa đón như thường
những ai ko phải đưa đón con thì 8:30 mới tham gia giao thông
vậy vấn đề chỉ có tốt hơn lên thôi.

Hơn nữa, gần như cả thế giới người ta bắt đầu ngày làm việc từ 9:00, vậy sao chúng ta lại phải xoắn... cùng lắm là nó vẫn y nguyên thôi mà.

em là em vote + cho bác Thăng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ yên tâm
em đoán thế này nhé

Hơn nữa, gần như cả thế giới người ta bắt đầu ngày làm việc từ 9:00, vậy sao chúng ta lại phải xoắn... cùng lắm là nó vẫn y nguyên thôi mà.

Đi làm muộn-Về muộn.
Vậy trẻ con tan trường sớm ai trông???
Xe tông. Mẹ mìn bắt thì làm sao???
Lúc í thì gọi a # ra mà trông trẻ ah???
Đúng là đội mũ bảo hiểm để bảo vệ cái đầu... TÔM

Chỉnh sửa cuối:

cháu lên 3

Xe container
Thì các cụ cứ để cho ông ấy thử xem sao, ngon thì tốt, mà dở thì lại về vườn ngay ấy mà :>

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em cũng đồng tình chứ bác, nhưng luật lại không đồng tình bác ạ, có bác gì bên tư pháp lên tiếng rồi đấy. Lẽ ra bác # nên quan tâm vì sao mấy bố công chức lại có tiền chơi gôn thì hay hơn :) nếu tìm ra nguyên nhân và có giải pháp triệt để chuyện thừa tiền đi chơi gôn của mấy quan chức bên mđó thì đảm bảo bác ấy công còn to hơn cả việc giảm ùn tắc giao thông ấy chứ :D
Qua đây chúng ta thấy được kiến thức về pháp luật của một số lãnh đạo Việt nam thật đáng báo động.
Những quyết định vi hiến không phải là ít. Cho tới nay người ta vẫn chưa dám nhìn thẳng, thừa nhận những cái đó là vi hiến.
Liệu những quyết định này gây ra những tổn thất bao nhiêu, như thế nào cho xã hội???
Liệu có ai nghĩ tới điều đó không???

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đi làm muộn-Về muộn.
Vậy trẻ con tan trường sớm ai trông???
Xe tông. Mẹ mìn bắt thì làm sao???
Lúc í thì gọi a # ra mà trông trẻ ah???
Đúng là đội mũ bảo hiểm để bảo vệ cái đầu... TÔM
con các cụ 4:30 tan trường, các cụ làm sao đón được nhể

Babolat285

Xe hơi
Em thì thấy bác bên tư pháp "thẩm định tính pháp lý của văn bản" chỉ phát ngôn máy móc thôi, ngồi bàn giấy bắt chấy với mấy em ấy mà. Cãi nhau từng chữ với mấy bác đấy có mà mòn răng gẫy lưỡi. Còn việc tìm nguyên nhân tiền đâu đi chơi golf thì khó lắm, họ bẩu được mời đi thì làm gì được. Với lại, chính bác Thăng bây giờ không thiếu tiền nên mới tập trung làm việc cho dân ấy chứ. Các bác ấy thì tiền từ đâu ra, đừng hỏi.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
con các cụ 4:30 tan trường, các cụ làm sao đón được nhể
Chúng nó ở lại trong trường độ nửa tiếng là vô tư nhưng không thể muộn hơn.
Bạn cũng nên biết là ở sở nhà tớ, có đứa phải đi làm sớm nhưng không được về sớm. Con nó không đón được, bị lạc. Nó mới báo cho phòng Tổ chức cán bộ. Cả lũ phòng này mới cho người bổ đi tìm, sợ vãi.... Ra quần nha. Đấy kết quả của cái VI HIẾN là vậy đấy.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy bác bên tư pháp "thẩm định tính pháp lý của văn bản" chỉ phát ngôn máy móc thôi, ngồi bàn giấy bắt chấy với mấy em ấy mà. Cãi nhau từng chữ với mấy bác đấy có mà mòn răng gẫy lưỡi. Còn việc tìm nguyên nhân tiền đâu đi chơi golf thì khó lắm, họ bẩu được mời đi thì làm gì được. Với lại, chính bác Thăng bây giờ không thiếu tiền nên mới tập trung làm việc cho dân ấy chứ. Các bác ấy thì tiền từ đâu ra, đừng hỏi.
Cái văn bản có giá trị lớn nhất của 1 chế độ xã hội là Hiến pháp đã được thông qua bởi toàn dân. Tất cả các văn bản khác được gọi là hợp pháp khi không trái với hiến pháp. Một văn bản Vi hiến có nghĩa là nó không có giá trị về pháp lý.
Bác nói khó tìm nguồn gốc đồng tiền của người chơi golf. Đúng.
Thế a #, bác cũng nói là không thiếu tiền. Vậy nguồn gốc của cái không thiếu ấy là từ đâu???
Chắc cũng khó tìm nốt. Đúng không???
Liệu lương TGD, lương BT của a ấy cụ thể là bao nhiêu ??? Có tương xứng với cái được gọi là " không thiếu tiền" của bác???

Emchaien

Xe buýt
Em chưa đọc hết bài viết cũng chưa đọc hết bài của các cụ nhưng e thấy nó hợp lý, tất nhiên nó còn gây khó khăn cho 1 số người nhưng vì cái chung nên phải chấp nhận.Cùng 1 lúc tất cả đổ ra đường thì tắc, khi giải pháp hạ tầng còn chưa giải quyết được và nhiều biện pháp khác cũng khó có thể làm được thì giải pháp này là hợp lý và làm ngay được và hay hơn là thay đổi giờ học của học sinh sinh viên vì HS SV nhiều thời gian hơn :D

Toyota Celica

Xe container
" dám nói , dám làm , làm ngu , dân khổ "

- Phân làn = lô cốt giữa đường + tiền mất , người mất ,tật mang
- Cấm anh A đi , Cấm anh B đi , cấm chẵn lẻ , cấm vân vân ...
- Hà nội đút vài nghìn cái xe buýt thì -- ai cũng biết nó sẽ loạn thế nào , trong hà nội sẽ xuất hiện những con phố tử thần , những dãy phố Vô văn hoá giao thông ( tài xế xe buýt ý thức tham gia giao thông kém nhất nhì trong xã hội )
- THÍ ĐIỂM , và lại THÍ ĐIỂM thay đổi giờ làm ( thể hiện 1 sự KÉM VĂN MINH , THIẾU LOGIC , THIẾU TẦM NHÌN ) thí nên thí trên các MODUL máy móc , bên công nghệ thông tin ai cũng biết những phần mềm mô phỏng , thí trên đấy đi đã các bố

1) Mấu chốt vấn đề : Ý THỨC DÂN QUÁ KÉM , KÉM NHẤT LÀ CÁI THÀNH PHỐ HÀ NỘI ,

Đề xuất à ? em mạnh dạn :
1- Hạn chế các hãng taxi đề , giảm 50% số xe oto lưu thông ( ko bằng đầu , ko ý thức về luật giao thông , bon chen , lấn làn , vượt phải , vô ý thức )
2- Tăng cường PHẠT , hệ thống nhận tiền phạt thông minh , in sẽc , thanh toán , giữ hoá đơn , ( giảm thủ tục hành dân là chính ) , phạt nhiều ắt sợ -- đánh vào ý thức

TẮc đường ??? chả nước nào ko tắc cả , tắc trong kỷ luật trong xếp hàng nó khác kiểu tắc bon chen , vô ý thức , hỗn loạn , -> vậy nên giảm thiểu sự HỖN LOẠN , trước khi nghĩ đến bài toán toàn cầu , vấn nạn mỗi quốc gia = tắc đường

Tribute

Xe container
Học tập các bác í Iem bây giờ cũng làm đại m.ịa ló đê, hơi léo đâu mà nghĩ. Làm hỏng thì làm lại, mình ko được làm lại thì có thằng khác làm thay, lo chó giề.:D

batdacdi

Xe đạp
Em dự rằng ko tìm cũng thấy nên mới cấm

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Đã có lệnh cấm hay bắt làm gì thì cứ vậy thi hành, không được cãi. Miệng nhà quan có gang có thép mà. Vi hiến hay gì gì đó thì sửa lại mấy hồi. Bác Thăng đang muốn làm “hot boy” đây mà.

timul

Xe hơi
Cứ từ từ các cụ ơi, Hà nội không vội được đâu. Chắc sẽ điều chỉnh sinh viên là chính thôi.

kenny.cfyc

Xe tải
e cũng nghĩ như cụ. còn cái việc đón con trẻ buổi chiều thì như quy luật thị trường thôi, có cầu ắt có cũng, khi nhiều phụ huynh ko đón con đúng giờ được thì sẽ sinh ra hình thức xe bus đưa đón HS như 1 số trg bây giờ đang làm. Khi đó mỗi HS sẽ phải đóng thêm 1 chút tiền đưa đón hàng tháng, nhưng bù lại cha mẹ chúng ko phải tốn công sức, thời gian, tiền xăng xe đi đón con. Lại còn giảm được un tắc do 1 chiếc xe bus chở đc 45-50 HS thay cho 45-50 cái xe máy hoặc ô tô của phụ huynh đưa đón. Lúc đó thì lợi quá ấy chứ.
Các cụ cứ yên tâm
em đoán thế này nhé