[Funland] Tuần này em phá lệ các cụ ạ, cụ nào đã đi choén

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Tình hình là sau 2 năm trốn chui trốn lủi, thực hiện nghiêm túc 5K, thì đến giờ gia đình trộm vía vẫn giữ được F1 bền vững, hôm thứ 5 xóm liên hoan chia tay một số người bán nhà, và gia nhập thêm mấy người mới mua nhà, đồng thời liên hoan mừng ra mắt thêm dâu mới về khu, tổ chức ăn tập thể? Cả khu gần 10 căn hộ thì còn mỗi nhà em vẫn F1.
Nay có ông bạn dưới quê lên chơi, lên cả đoàn thời sinh viên, nhà em phá lệ ra ngồi giữa quán bia Thu Hằng chiễm chệ gọi món các cụ ạ, lần đầu tiên sau 2 năm covid em dám ngồi hiên ngang giữa quán với đám đàn ông, mà zô zô như thời còn làm kế toán cho đội bóng sinh viên đại học cười hỉ hả như lúc chửa phải lo cơm áo gạo tiền, cái cảm giác nó lâng lâng bay bổng thật đáng sợ, đúng là được tự do sướng thật các cụ ạ, bao nhiêu cảm giác phấn chấn nó ùa về, làm cốc bia mà nó phê ko thể tả, giờ về đến nhà vẫn thấy vui như kiểu mới được thả tù.
Em cũng ko hiểu nổi tại sao 1 đứa nhát gan như em chưa bị F0 mà tuần này lại can đảm tụ tập đến 2 phát ăn uống linh đình như vậy, đã cụ nào chưa bị F0 mà dám lượn lờ tụ tập như em ko ạ? Hay sợ trốn tránh tất cả mọi cuộc vui gần 2 năm nay đến trầm cảm rồi.

gnud_ht

Xe buýt
Em vẫn F1. Đi ăn nhậu nhảy nhót đi nghe nhạc có. Không nhiều nhưng tiếp xúc cũng khơ khớ. Em luôn giữ vững nguyên tắc sục mũi mắt họng hàng ngày dù có đi đâu cũng ko bỏ. Hiện tại vẫn đang ổn với phương pháp đó

Chỉnh sửa cuối:

Xuk.thal

Xe buýt
Giảm giá vì tồn hàng nhìu hả mợ? :-t

Chỉnh sửa cuối:

mazda929

Xe tăng
Cụ nào F1 mà chưa đi xoã là đang kìm hãm sự phát triển của xh, trc sau gì rồi cũng bị và cũng nên phổ cập F0 để sớm miễn dịch cộng đồng và cuộc sống sớm quay về quỹ đạo cũ.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Cụ nào F1 mà chưa đi xoã là đang kìm hãm sự phát triển của xh, trc sau gì rồi cũng bị và cũng nên phổ cập F0 để sớm miễn dịch cộng đồng và cuộc sống sớm quay về quỹ đạo cũ.
Em thì lại nghĩ cố gắng ko bị thì vẫn hơn. Cơ mà chắc do thấy cuộc sống xung quanh mọi người bình thường hoá dần dần, chẳng nhẽ mình lại đứng ngoài ko tham gia cùng ai thì dở lắm. Sợ bị coi là không bt

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Giảm giá vì tồn hàng nhìu hả mợ? :-t
Suy nghĩ là của cụ, cảm nhận là của em. Nghĩ tiêu cực thì cái gì cũng thấy xấu, mà nghĩ tích cực thì nhìn gì cũng vui mà cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Không bị vẫn hơn, nhà em trộm vía vẫn ổn và không đi quán luôn. Được cái không có thói quen đi quán nên thấy bình thường. Công nhận cơ cấu cuộc sống thay đổi khá nhiều qua 2 năm.

windy1

Xe điện
Không bị vẫn hơn, nhà em trộm vía vẫn ổn và không đi quán luôn. Được cái không có thói quen đi quán nên thấy bình thường. Công nhận cơ cấu cuộc sống thay đổi khá nhiều qua 2 năm.
Rất lâu rồi, nhà em không còn ra quán ăn nữa, trừ khi phải đi xa. Cho nên, em quen như thế rồi. Cũng chẳng biết mình có luôn may mắn tránh được Covid-19 hoài hay không. Đọc trên báo, thấy biến chủng BA.2, tốc độ lây nhiễm khoảng 50% cao hơn, so với Omicron.

Demchinhhang.net

Xe container
Rất lâu rồi, nhà em không còn ra quán ăn nữa, trừ khi phải đi xa. Cho nên, em quen như thế rồi. Cũng chẳng biết mình có luôn may mắn tránh được Covid-19 hoài hay không. Đọc trên báo, thấy biến chủng BA.2, tốc độ lây nhiễm khoảng 50% cao hơn, so với Omicron.
Lại có "hàng" mới à cụ? Em lâu quá không đọc báo rồi:D.
Nhà em mà đi xa thì cũng mang theo đồ nấu luôn:))

windy1

Xe điện

Hoành

Xe tăng
Tình hình là sau 2 năm trốn chui trốn lủi, thực hiện nghiêm túc 5K, thì đến giờ gia đình trộm vía vẫn giữ được F1 bền vững, hôm thứ 5 xóm liên hoan chia tay một số người bán nhà, và gia nhập thêm mấy người mới mua nhà, đồng thời liên hoan mừng ra mắt thêm dâu mới về khu, tổ chức ăn tập thể? Cả khu gần 10 căn hộ thì còn mỗi nhà em vẫn F1.
Nay có ông bạn dưới quê lên chơi, lên cả đoàn thời sinh viên, nhà em phá lệ ra ngồi giữa quán bia Thu Hằng chiễm chệ gọi món các cụ ạ, lần đầu tiên sau 2 năm covid em dám ngồi hiên ngang giữa quán với đám đàn ông, mà zô zô như thời còn làm kế toán cho đội bóng sinh viên đại học cười hỉ hả như lúc chửa phải lo cơm áo gạo tiền, cái cảm giác nó lâng lâng bay bổng thật đáng sợ, đúng là được tự do sướng thật các cụ ạ, bao nhiêu cảm giác phấn chấn nó ùa về, làm cốc bia mà nó phê ko thể tả, giờ về đến nhà vẫn thấy vui như kiểu mới được thả tù.
Em cũng ko hiểu nổi tại sao 1 đứa nhát gan như em chưa bị F0 mà tuần này lại can đảm tụ tập đến 2 phát ăn uống linh đình như vậy, đã cụ nào chưa bị F0 mà dám lượn lờ tụ tập như em ko ạ? Hay sợ trốn tránh tất cả mọi cuộc vui gần 2 năm nay đến trầm cảm rồi.
nhà em không khai nhóe

Luongngockien

Xe hơi
I hệt em, 2 năm nay ko dám bước chân đến quán, vậy mà có thằng bạn thân bên Tiệp về có 1 tuần thì ngồi 3 trận rồi, bạn bè 10 nhà thì 9 nhà f0 còn mỗi nhà em chưa bị .Lạy giời mọi chuyện ổn để bõ công giữ gìn trong 2 năm vì em đang ở cùng ông bà đều trên 80 cả rồi nên vẫn lo giữ lắm.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
I hệt em, 2 năm nay ko dám bước chân đến quán, vậy mà có thằng bạn thân bên Tiệp về có 1 tuần thì ngồi 3 trận rồi, bạn bè 10 nhà thì 9 nhà f0 còn mỗi nhà em chưa bị .Lạy giời mọi chuyện ổn để bõ công giữ gìn trong 2 năm vì em đang ở cùng ông bà đều trên 80 cả rồi nên vẫn lo giữ lắm.
Nhà cụ giống hệt nhà em, cả dãy bị hết, mỗi nhà em trộm vía, giờ cả khu liên hoan mình ở nhà thì cũng dở hơi, đành phải gia nhập, tuần này em chơi 2 phát tập thể rồi, mọi người chỉ mặt bảo có F0 thì là chỗ khác lôi về, chứ cả khu này bị hết rồi nhá... mâm ngon ntn chẳng nhẽ lại không nhập cuộc 😂😂😂😂, thôi giờ thì kệ mẹ số giời thôi, chứ ở nhà lắm gần 2 năm không giao lưu với ai, cũng như con rồ con dại rồi

ducucong26179

Xe hơi
Tầm này mợ chưa bị thì mợ chắc chắn mấy cái chủng này ko bám vào mợ nữa đâu.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Tầm này mợ chưa bị thì mợ chắc chắn mấy cái chủng này ko bám vào mợ nữa đâu.
Em thì có lo gì đâu, chỉ lo lây cho bà già và con nhỏ thôi, chứ cỡ thanh niên lại tiêm phòng rồi thì cũng ko lo lắm... giữ cho người xung quanh mình có bệnh nền mới sợ