[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Lucas_lee

Xe tăng
Mình không biết sâu về tử vi gì đâu , hồi xưa có dịp ngồi nói chuyện với một người biết tử vi .
Dông dài thì nghe được người đó nói trong một hoa giáp thì 1978 chính là tuổi may mắn nhất của những người tuổi ngọ .
Cũng chỉ biết vậy chứ không hiêủ rõ ràng về nguyên nhân
Nhà em và xung quanh cũng có mấy người tuổi 78. Cá biệt có 1 đôi vợ chồng 78, từ khi cưới nhao chỉ có đi lên và đi lên rất mạnh.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Cụ chủ xem lại đúng giờ sinh ko nhé

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lá này nói chung là khá rồi. Nhưng phải thời trước 1900 mới là bá đạo được. Còn thời giờ không ăn thua vì tính Chính và chân phương quá. Gì chứ Tử vì có 2 con tướng hội họp không mong gì mưu sâu kế hiểm :D
Mà lá này e ra bố mẹ không đại gia, vợ thì có vẻ cũng được. Nên chắc sẽ khá đều.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Lá là 1 phần nhưng Papa của cụ làm gì thì anh em mới phán được.
Các Cụ có câu "Nhân Định Thắng Thiên" cứ thế mà suy ra nhá

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lá này nói chung là khá rồi. Nhưng phải thời trước 1900 mới là bá đạo được. Còn thời giờ không ăn thua vì tính Chính và chân phương quá. Gì chứ Tử vì có 2 con tướng hội họp không mong gì mưu sâu kế hiểm :D
Mà lá này e ra bố mẹ không đại gia, vợ thì có vẻ cũng được. Nên chắc sẽ khá đều.
Tức là phải sinh vào thời phong kiến ý ạ? :D

• Vodka
Reactions: Lah

Hưngthethe

Xe đạp
Nhìn sơ sơ thì đủ bộ Tử Phủ Vũ Tướng sáng sủa, thân mệnh đồng cung có cả Tử Vi + Thiên Tướng (minh quân + tướng giỏi phù tá), cung Tài có cả cặp sao chủ về tiền bạc là Vũ Khúc + Thiên Phủ (két to, nhiều tiền :D ). Cụ này tướng tá đẹp, mặc dù từ thời đi học phổ thông có hơi vất vả nhưng về sau sẽ rất khá, có tài và có khả năng lãnh đạo.
Em thấy đến giờ phút này e mới đủ ăn đủ mặc thôi.vẫn chưa lên đời 4 bánh.khả năng lãnh đạo e nghĩ chắc không có.vì đang làm kiếp nhân viên

Chimxinh

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi lại câu này với :
"Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được."
Em vẫn còn thắc mắc câu đức năng thắng số, như số em thì trước 40t không khá lên được. Liệu có cách nào hóa giải được không ạ?
Mong các cụ giải đáp ạ, thấy nhiều người dùng câu này để an ủi chứ chưa biết thực tế có thay đổi được nhiều không?

namtv.vrn

Xe hơi
"Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được."
Em vẫn còn thắc mắc câu đức năng thắng số, như số em thì trước 40t không khá lên được. Liệu có cách nào hóa giải được không ạ?
Mong các cụ giải đáp ạ, thấy nhiều người dùng câu này để an ủi chứ chưa biết thực tế có thay đổi được nhiều không?
Em có cùng thắc mắc như cụ. D

3005

Xe tăng
Mang tính an ủi là chính cụ ạ. Không có chuyện đi chùa thả cá phóng sinh hay góp tiền từ thiện mà thành người có địa vị, giàu có hay là có nhiều trai, nhiều gái theo cụ ạ.
Nhưng việc tích phúc sẽ làm tâm trí mình thanh thản hơn. Cuộc sống vì thế mà đỡ khổ.
Nếu cụ còn thắc mắc về cải mệnh thì lên chỗ thầy Mộc Đầu có nhiều video thực tế chí lý lắm. Nhưng nghe thầy này thì không sướng tai vì lúc nào cũng tuyên truyền muốn cải mệnh là phải sửa mình, phải học tập và phải tốn nhiều tháng có khi nhiều năm. Mà sửa kiểu vậy thì chỉ sửa được một hai mặt của cuộc sống thôi chứ đời ngắn lắm làm gì có đủ thời gian mà "cải" hết toàn bộ các mặt.

vingraux

Xe tăng
Em có hòn đá to đây :P

Tử vi dựa vào các chòm sao quan sát được để từ đó luận giải.

Nhưng vị trí các vì sao so với trái đất thay đổi theo thời gian:

Look to the left of Polaris and slightly upward to see the star Thuban. It is located halfway between the bend of the Big Dipper's handle and the bowl of the Little Dipper. "Thuban was the North Star 4,800 years ago at the time of the 'Old Kingdom' in Egypt—a period when most of the pyramids were built," Teske said. "The exact pole has crept from Thuban to its present position near Polaris and now is headed toward gamma Cephei, which will be the North Star in about 2,000 years.

Mà lâu không thấy sách tử vi update, điều chỉnh jetlag gì cả.

3005

Xe tăng
Em có hòn đá to đây :P

Tử vi dựa vào các chòm sao quan sát được để từ đó luận giải.

Nhưng vị trí các vì sao so với trái đất thay đổi theo thời gian:

Mà lâu không thấy sách tử vi update, điều chỉnh jetlag gì cả.
Môn Tử Vi chỉ mượn tên sao làm ký hiệu thôi cụ. Em nghĩ thay bằng alpha, omega... vẫn ok.

namtv.vrn

Xe hơi
Em rất tín nhiệm cụ HuyArt và cụ Rolland, hồi xưa em đăng cái chữ ký của em lên hỏi các cụ xem thế nào, chỉ cần nhìn mỗi cái chữ ký của em mà 2 cụ nói vài câu làm em giật mình vì các cụ nói cứ như đã biết em ở ngoài đời vậy, thậm chí em ko dám reply comment của 2 cụ.
Từ đó trở đi em cứ thấy comment của 2 cụ là uy tín luôn.
Mong một lần đc như cụ. D