[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
ê

E vẫn độc thân nên cụ nói làm e tò mò anh chồng quá :)

Về bạn bè thì chuẩn ạ, e cũng giúp đỡ khá nhiều và cũng được nhiều người giúp đỡ vô tư lắm.
Xem về đường tình duyên thì ngoài cung Phu phải tham khảo thêm cung Nô
Cung Nô của Mợ cũng bình thường thôi,đẹp gì đâu? đa nhưng ko tinh, mất tiền cũng từ đấy mà ra
Cung Phu thì lại ổn, ông xã là người bệ vệ, phong độ, ngoại hình đẹp, có học vấn dù hơi lười...rất có thể Mợ nhặt được lão này trong đám anh nuôi, anh giai mưa đang chen lấn trong cung Nô ko chừng, kkk

Trang Truong

Xe hơi
Xem về đường tình duyên thì ngoài cung Phu phải tham khảo thêm cung Nô
Cung Nô của Mợ cũng bình thường thôi,đẹp gì đâu? đa nhưng ko tinh, mất tiền cũng từ đấy mà ra
Cung Phu thì lại ổn, ông xã là người bệ vệ, phong độ, ngoại hình đẹp, có học vấn dù hơi lười...rất có thể Mợ nhặt được lão này trong đám anh nuôi, anh giai mưa đang chen lấn trong cung Nô ko chừng, kkk
E mất tiền đúng như cụ nói ấy, tin người quá.

Haha, quan điểm e rõ ràng lắm, ko có anh zai mưa, anh nuôi gì đâu.

Ko biết a ck e lưu lạc chỗ nào đây, chả biết sang năm có thoát ế được ko :(

Sailor

Xe tăng
10 năm tới (35-44) tuyệt đẹp mợ nhá, Cơ Nguyệt Đồng Lương, Khoa Quyền Lộc, Đào Hồng Hỷ, Lộc trùng Lộc, Tả Hữu, Tam Đức. Ghê đấy ghê đấy. Phát tài phát lộc, sinh con quý hiển là trong 10 năm này đây.

Vitamin gogo

Xe buýt
Trưởng nữ mà...vất vả quá, chồng, con, bạn bè thì.....

Trang Truong

Xe hơi
10 năm tới (35-44) tuyệt đẹp mợ nhá, Cơ Nguyệt Đồng Lương, Khoa Quyền Lộc, Đào Hồng Hỷ, Lộc trùng Lộc, Tả Hữu, Tam Đức. Ghê đấy ghê đấy. Phát tài phát lộc, sinh con quý hiển là trong 10 năm này đây.
E ko hiểu lắm nhưng cứ nghe thấy thế là mừng rồi

metalins

Xe tăng
em cảm ơn cụ rất nhiều vì đã chiết giải chi tiết hơn cho em. Cái quan trọng nhất là xu thế lớn sẽ lên, còn trong ngắn hạn thì cũng sẽ có lên xuống, cái đó là quy luật rồi nên cũng là chuyện bình thường đúng ko cụ?

Em rất tâm đắc về việc cụ nói kỹ về đại vận từ năm 43 tuổi và cách thức chuẩn bị kỹ càng để đón đại vận. Như vậy em có thể biết được mình sẽ cần làm gì và có thể nhận được cái gì. Đương nhiên quan trọng nhất vẫn là bản thân em vẫn phải cố gắng, nhưng nếu chỉ cố gắng chung chung thì cũng ko biết là mình nên tập trung vào cái gì. Ở đây cụ đã nói rõ giúp em ở phần in đậm, em thật sự cảm ơn cụ rất nhiều. Em chia sẻ những điều này ko phải chỉ để khen cụ, mà thực sự công việc mới (em bắt đầu làm từ tháng 1/4/2020) em thấy cũng khá phù hợp với em, em có thể tận dụng được những kinh nghiệm em đã tích lũy trước đây. Mặt khác cty cũng đang ở trong giai đoạn chuyển đổi, mong là em có thể góp được 1 phần nhỏ bé vào việc chuyển đổi đó.

Nếu có thể cụ cho em hỏi thêm một ý là em có nên tiếp tục đầu tư chứng khoán không cụ? Cách đây mấy năm em đã mất khá nhiều vì nó, cuộc sống đi xuống cũng vì chứng khoán, thực ra là vì bản thân em chưa sẵn sàng để đầu tư (kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng) chứ ko phải là vì chứng khoán. Nhưng sau rất nhiều tiền học phí được đóng, bao nhiêu cái vả vào mặt của thị trường, bao nhiêu đêm mò mẫm, nghiên cứu thì có vẻ như em cũng đã tìm ra phương pháp phù hợp với mình, hiện tại em vẫn đang đầu tư với số vốn rất nhỏ, nhưng nếu từ giờ đến cuối năm mà vẫn ổn thì có thể sang năm em sẽ tăng vốn lên.

Nếu ko được thì em đầu tư vào đất có được ko? Vì 2012-2013 em đã sấp mặt vì đất, 2016 chuyển qua chứng khoán thì sấp mặt tiếp. Em nhớ là cụ hay một cụ nào đó đã nói em ko phù hợp với những trò mang tính xác suất như chứng khoán (em ko biết là đất có tính là trò xác suất ko nữa). Đất thì em cũng chỉ có tầm 4-500tr và mua một mảnh ở ngoại ô Đà Nẵng hoặc ở Quảng Nam thôi.

Em xin lỗi vì đã hỏi cụ hơi nhiều. Lúc nào cụ có thời gian cụ trả lời em cũng được ạ, miễn sao đừng ảnh hưởng đến công việc của cụ là được.

Một lần nữa cảm ơn cụ rất nhiều và chúc cụ cuối tuần vui vẻ :)!
Hehe, trc em có nói cụ ăn con Liêm, Tham hãm ở di thì có máu cờ bạc đỏ đen, gái gú phong tình. Chưa phát ra là do có triệt. Đại vận 33 triệt bay đi nên máu đỏ đen trỗi dậy mà CK thì khác gì trò đánh bạc. Cụ lại sang thân cung kim, chính tinh đều hành kim, gặp hỏa linh, địa ko hành hoả khắc kim nên thua lỗ. Đại vận 43 cụ vẫn có thể ăn CK lại nhg phải kìm chế dc máu đỏ đen, ăn thua gỡ gạc. Nói chung đại vận ổn thì làm gì cũng thuận lợi, có vốn lớn giữ đất cũng dc còn đại vận xấu thì nên thủ chứ ko nên công.

Trang Truong

Xe hơi
Đúng là Trưởng nữ ạ :(

7years

Xe điện
Lễ hạ chày là lễ gì ạ?
Lễ hạ chày.

Xưa mà muốn làm chuyện chính thống là phải có lễ hạ chày họ hàng 2 bên chứng giám, cơ quan đoàn thể bạn bè xác nhận. Lễ lạt gia tiên ăn uống tưng bừng xong tối là hành lễ hạ chày (đoạn này chỉ 2 vc)

Xong rồi mới hí hí.... nay không cần, chày vẫn hạ. Nhưng cơ bản vẫn phải làm lễ hạ chày chính thức. Chứ không phải cứ có cối là giã thật lực. Là giã giao lưu, giã chơi bời.

ganghiadan

Xe buýt
Hehe, trc em có nói cụ ăn con Liêm, Tham hãm ở di thì có máu cờ bạc đỏ đen, gái gú phong tình. Chưa phát ra là do có triệt. Đại vận 33 triệt bay đi nên máu đỏ đen trỗi dậy mà CK thì khác gì trò đánh bạc. Cụ lại sang thân cung kim, chính tinh đều hành kim, gặp hỏa linh, địa ko hành hoả khắc kim nên thua lỗ. Đại vận 43 cụ vẫn có thể ăn CK lại nhg phải kìm chế dc máu đỏ đen, ăn thua gỡ gạc. Nói chung đại vận ổn thì làm gì cũng thuận lợi, có vốn lớn giữ đất cũng dc còn đại vận xấu thì nên thủ chứ ko nên công.
dạ vâng em cảm ơn cụ. Đợt này em đã triệt được cái máu ăn thua rồi cụ ạ, gần như là tĩnh tâm khi giao dịch được rồi; thắng không vui, thua không buồn; đủ điều kiện thì mua, chạm cắt lỗ hoặc có dấu hiệu xấu thì bán; cũng ko yêu hay ghét 1 cổ phiếu nào cả, gần như là không cảm xúc, đương nhiên vẫn còn nhiều việc phải làm để tiến tới việc có lợi nhuận ổn định nhưng em thấy bước đầu vậy là ổn cụ ạ.

giờ em mới thấm cái chỗ in đậm cụ nói, đúng lúc đại vận xấu thì hết đập vào đất lại nhảy vào chứng, thảo nào sờ vào đâu cũng mất tiền cụ ạ. Đợt em còn chạy grab, 3h chiều mới ăn trưa, vào 1 quán mỳ quảng ở gần Vinpearl Nam Hội An, quán lúc đó có mỗi em là khách với bà chủ quán cũng ngoài 60 rồi, ngồi ăn cứ thấy bà ấy nhìn em, em mới nói là chạy xe mệt quá bà ạ, rồi em tranh thủ bán than :D; bà ấy bảo năm ngoái mất bạc à? em mới nói dạ, đầu tư mà thua lỗ bà ạ; bà ấy mới thủng thẳng bảo: giữ được cái mạng là còn may đó; thấy bà nói mà em giật cả mình, thôi coi như của đi thay người vậy. Nghĩ lại cũng thấy hãi quá.

metalins

Xe tăng
dạ vâng em cảm ơn cụ. Đợt này em đã triệt được cái máu ăn thua rồi cụ ạ, gần như là tĩnh tâm khi giao dịch được rồi; thắng không vui, thua không buồn; đủ điều kiện thì mua, chạm cắt lỗ hoặc có dấu hiệu xấu thì bán; cũng ko yêu hay ghét 1 cổ phiếu nào cả, gần như là không cảm xúc, đương nhiên vẫn còn nhiều việc phải làm để tiến tới việc có lợi nhuận ổn định nhưng em thấy bước đầu vậy là ổn cụ ạ.

giờ em mới thấm cái chỗ in đậm cụ nói, đúng lúc đại vận xấu thì hết đập vào đất lại nhảy vào chứng, thảo nào sờ vào đâu cũng mất tiền cụ ạ. Đợt em còn chạy grab, 3h chiều mới ăn trưa, vào 1 quán mỳ quảng ở gần Vinpearl Nam Hội An, quán lúc đó có mỗi em là khách với bà chủ quán cũng ngoài 60 rồi, ngồi ăn cứ thấy bà ấy nhìn em, em mới nói là chạy xe mệt quá bà ạ, rồi em tranh thủ bán than :D; bà ấy bảo năm ngoái mất bạc à? em mới nói dạ, đầu tư mà thua lỗ bà ạ; bà ấy mới thủng thẳng bảo: giữ được cái mạng là còn may đó; thấy bà nói mà em giật cả mình, thôi coi như của đi thay người vậy. Nghĩ lại cũng thấy hãi quá.
Vậy chúc cụ đạt dc thành công như mong muốn. Tiện em hỏi thăm cụ xem tình hình covid trg đó có ảnh hưởng công việc, gia đình cụ nhiều ko? 2 tuần nữa em có việc bay vào Chu Lai mà chắc phải hủy bỏ rồi. Mỗi lần vào đó em hay đi mấy tỉnh như ĐN, HA, QN, BĐ.

392.000/12 = 32.666 người.
Vậy theo lá số tử vi và một số ông thầy bói xem voi thì: Họ sẽ cùng diễn một vở kịch đã có khung sẵn, ốm đau bệnh tật và cùng chết vào một giờ nào đó=))

E mới lấy được lá số này, các cụ cho e xin vài lời về lá số này xem có xấu / tốt không ạ

[/QUOTE]

thattinhvt

Xe buýt

392.000/12 = 32.666 người.
Vậy theo lá số tử vi và một số ông thầy bói xem voi thì: Họ sẽ cùng diễn một vở kịch đã có khung sẵn, ốm đau bệnh tật và cùng chết vào một giờ nào đó=))

E mới lấy được lá số này, các cụ cho e xin vài lời về lá số này xem có xấu / tốt không ạ
[/QUOTE]
Trong đạo Phật có câu, đại ý: không thể độ cho người không có duyên. Xã hội có người này người nọ, bên cạnh những thày bà không am hiểu, hành nghề lừa người, thì còn rất nhiều người am hiểu, nghiên cứu tử vi 1 cách cặn cẽ, sâu sắc. Đã không tin thì không nên xem cụ ah. :)

Skyfall_80

Xe buýt

:D

Skyfall_80

Xe buýt
[/QUOTE]
Trong đạo Phật có câu, đại ý: không thể độ cho người không có duyên. Xã hội có người này người nọ, bên cạnh những thày bà không am hiểu, hành nghề lừa người, thì còn rất nhiều người am hiểu, nghiên cứu tử vi 1 cách cặn cẽ, sâu sắc. Đã không tin thì không nên xem cụ ah. :)
[/QUOTE]

Vâng! Nghiên cứu một cách cặn cẽ, sâu sắc!