[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Hoàng Trang

Xe ngựa
Về nhà đất thì mợ thấy thế nào ?
Xem kiểu xem hộ thế này khá khó khăn vì không bám được theo đương số để xác quyết, thường thì gặp chính đương số xem nó chuẩn hơn, những cái ngại nói trên mạng cũng hỏi được dễ dàng để nghiệm lý.
Đương số đang ở cùng đất bố mẹ, chưa có mảnh nào khác ạ.

daicuty

Xe tăng
Mẹ e bị sang chấn tâm lý, bỏ nhà đi 20 năm chưa về cụ à
Em hồi nhỏ khá vất, lớn lên bt, nhưng từ ngày vợ con kinh tế không khá lắm
Em làm it phần cứng, cũng bấp bênh nốt
Ít rượu, chút bia, e dính bệnh basadows nên tính hay suy nghĩ
[/QUOTE]
Cụ xem lại hộ e cái ạ

thanhgiakk

Xe đạp
Em ké cụ thread. Các cụ xem giúp em lá số này với ạ:
nam nhân này tính năng động , hoạt bát , vui tính , hay đa nghi . Người này học hành giỏi giang , nhiều bằng cấp , trong công việc hay được mời ăn uống , ng này công chưa thành danh chưa toại thì chưa tính đc chuyện vợ con đâu nhỉ nên thành ra muộn vợ muộn con. Sau có bệnh về gan , tim . Mợ ơi , cụ này sau này giàu lắm đấy :))))) , chị em gái ng này cũng xinh đẹp , giỏi giang :)) chỉ có điều cụ này về già tính tình khó chịu lắm.
Mợ thấy sai ở đâu thì bảo để e tiếp thu , mợ có gì muốn hỏi , nếu biết e chia sẻ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Daisynguyen78

Xe buýt
Nhờ các cụ xem cho em lá số với.
Từ bé đến giờ em vất vả, long đong lận đận đủ đường :((

thattinhvt

Xe buýt
Lá số e xấu quá, chả dám nhờ các cụ xem giúp :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
nam nhân này tính năng động , hoạt bát , vui tính , hay đa nghi . Người này học hành giỏi giang , nhiều bằng cấp , trong công việc hay được mời ăn uống , ng này công chưa thành danh chưa toại thì chưa tính đc chuyện vợ con đâu nhỉ nên thành ra muộn vợ muộn con. Sau có bệnh về gan , tim . Mợ ơi , cụ này sau này giàu lắm đấy :))))) , chị em gái ng này cũng xinh đẹp , giỏi giang :)) chỉ có điều cụ này về già tính tình khó chịu lắm.
Mợ thấy sai ở đâu thì bảo để e tiếp thu , mợ có gì muốn hỏi , nếu biết e chia sẻ ạ
Lệch hết rồi cụ ơi :))

thanhgiakk

Xe đạp
View attachment 5087413
chuyện tiền bạc của mợ đúng là ko ổn thật , hay bị mất tiền hao tán nhiều nhưng bù lại đường công danh quan lộc của mợ tốt mà , tuổi trẻ đã sớm có công danh, mợ chỉ muộn chồng thôi , chồng gặp nơi phương xa , vợ chồng hay cãi cọ nhưng ng nhịn toàn là chồng mợ thôi , mợ tính nóng hay áp đặt quá . Mợ là ng khôn ngoan , kín miệng , ăn chơi tiêu pha thoáng lắm . Mợ đang bước vào đại vận ko đc đẹp lắm :) từ 42-51 , e khuyên mợ ko nên đầu tư làm ăn lớn trong khoảng này , từ 52-61 sẽ tốt hơn ạ . Mợ nên đi khám gan .

Daisynguyen78

Xe buýt
chuyện tiền bạc của mợ đúng là ko ổn thật , hay bị mất tiền hao tán nhiều nhưng bù lại đường công danh quan lộc của mợ tốt mà , tuổi trẻ đã sớm có công danh, mợ chỉ muộn chồng thôi , chồng gặp nơi phương xa , vợ chồng hay cãi cọ nhưng ng nhịn toàn là chồng mợ thôi , mợ tính nóng hay áp đặt quá . Mợ là ng khôn ngoan , kín miệng , ăn chơi tiêu pha thoáng lắm . Mợ đang bước vào đại vận ko đc đẹp lắm :) từ 42-51 , e khuyên mợ ko nên đầu tư làm ăn lớn trong khoảng này , từ 52-61 sẽ tốt hơn ạ . Mợ nên đi khám gan .
Cảm ơn cụ.
Dạ em giờ có dám ăn chơi gì đâu. Mà chẳng có mà ăn chơi ý :(
Còn công việc thì em chỉ làm công ăn lương thôi, trước có làm thêm nhưng từ hồi sinh bé (5 năm) là tự dưng hết sạch mối cụ ạ :(

thanhgiakk

Xe đạp
Cảm ơn cụ.
Dạ em giờ có dám ăn chơi gì đâu. Mà chẳng có mà ăn chơi ý :(
Còn công việc thì em chỉ làm công ăn lương thôi, trước có làm thêm nhưng từ hồi sinh bé (5 năm) là tự dưng hết sạch mối cụ ạ :(
em cũng mới tìm hiểu bộ môn này thôi mợ ạ , còn kém lắm , cái gì biết thì em nói để xem nghiệm lý , có thể sai nên mợ tham khảo hoặc xem cho vui thôi ạ . Mợ chờ các thầy cao tay vào luận giải , chúc mợ ngày mới vui vẻ

keomutvuive

Xe điện
có thành viên không tiện đăng bài có nhờ e đăng để xin các cụ xem giúp lá số này với ạ:

tên : Nguyễn việt thắng
NS : 11/12/1988
nơi sinh : VĨnh phúc
giờ sinh : khoảng 16h30-18h giờ chiều (bố mẹ không nhớ chính xác),

Bố đẻ : 20-04-1962 (hoặc có thể 1961), làm giáo viên,được nhiều người quý trọng, có chức vụ từ rất sớm, năm 2013 lên Trưởng phòng
Mẹ đẻ: 31-12-1961 . làm giáo viên, tính tình hiền lành, chịu khó
gia đình có 1 chị gái ruột, sống tại Hà Nội

E tóm tắt những sự kiện lớn đã trải qua ạ
từ lớp 1 -12 : bình thường
khoảng tháng 5 năm em học lớp 12 : bị tai nạn xe máy nặng
hết năm lớp 12 : thi trượt đai học
ôn thi đại học 1 năm và học đại học từ năm 2007-2012 ( đúng lich là năm 2011 ra trường nhưng bị nợ môn, nên ra muộn )
từ năm 2011-2012 : đi làm rất vất vả, lương thấp, bị ăn quịt, bị lợi dụng
từ năm 2013-2020: tự làm chủ kinh doanh và kĩ thuật, có thuê người làm
Năm 2014 : lập gia đình
năm 2015: sinh con trai đầu lòng
Năm 2015 :mua Oto
Năm 2017 : đầu tư Bitcoin, có những thời điểm vốn và lời khá lớn.
Năm 2018: bán bitcon, không lỗ nhưng không được tiền nhiều
Năm 2019 : sinh con trai thứ 2
Năm 2020 : dự định mua đất để ở riêng, đã đặt cọc, đất hướng Tây Nam, Tây Bắc (chủ yếu tiền là do bố mẹ cho)

Về công việc:
Năm 2013-2016 : làm chủ kinh doanh, công việc rất tốt do có bố đẻ trợ giúp, tiền vào khá nhiều, dễ kiếm tiền.
Năm 2016-2020 : công việc bình bình, không có thành tựu gì lớn
Nhân viên thì ít người trung thành, có người gắn bó được 5 năm nhưng nhiều khi vẫn lừa lọc, đưa thiếu tiền......

Tính cách :
- hơi nóng tính, cầu toàn, trong công việc mong muốn sự tuyệt đối,
-Tính tình cả nể, hay bị phần thiệt về mình
-khắc tính với bố, mẹ
-Thích gái gú, chơi gái, tán gái , tuy nhiên không bị sa đà, dễ tán gái
- khả năng ăn nói, thuyết phục người khác kém
-Không lô đề, cờ bạc

Gia đình riêng :
Vợ sinh năm 1991 (Có lá số kèm theo): ngoại hình khá, dễ hòa nhập, được nhiều người quý, tính tình hiền lành, chịu đựng, không tranh giành,xa bố mẹ đẻ từ nhỏ
Con trai sn 2015 : tính tình bướng bỉnh, khó bảo
con trai 2019 : tính tình tự lập, nghịch ngợm

Em xin cảm ơn và mong muốn được sự chỉ bảo của các cụ, các cụ xem giúp em, e xin cảm ơn và ghi nhớ ạ
Nguyễn Mai Thủy.jpg
Nguyễn Việt Thắng.jpg

brick

Xe buýt
Đúng là giờ mới nhìn 4 đức hội đấy :D nói chung sao Đào có Lộc tồn lại cư Ngọ nó cũng dễ chịu mà. Thiên Không Lưu Hà thì lắm lúc cũng dùng 1 phần cái đó làm vũ khí đấy, tuy nhiên kiểu không lợi dụng quá :D
Cụ nào có cách này thử lên tiếng xem có đc gái theo 0 chứ em toàn gái xấu có cảm tình, gái xinh xa lánh hụ hụ...

Ngoctungnguyen

Xe tải
Các cụ ơi, tình hình là e vửa hỏi lại mẹ e ạ. Về giờ sinh giờ các cụ mỗi người nhớ 1 kiểu, chả biết lá số nào chuẩn, bố e có để lại 1 lá số từ ngày xưa bảo e sinh 8h15 (Giờ thìn) còn mẹ e bảo 9h45 (giờ tị). Nói chung là sáng ngày 20/02/1995 ạ. Giờ e chả biết lá số nào đúng, các cụ phán e với ạ
- Về ngoại hình: E to cao 1m78, gương mặt hồi bé rất giống con gái, lông mi dài, cong, da trắng. Giờ lớn thì đi nắng nhiều bị cháy nắng nên da đen, nhưng nhiều người vẫn khen mắt đẹp :) Mặt ko có sẹo, mồm rộng :)) mặt hơi dài, hơi trái xoan :) Tóc hơi xoăn. Nói chung không hẳn làđẹp trai dữ dội nhưng nhìn chung là sáng sủa

- Tính cách, cuộc đời nói chung:
+ Hồi bé nghịch ngợm, hay phá phách đồ đạc, nói chung là thông minh và hiếu động
+ Ra ngoài hơi nhát, nhưng nếu gặp người hợp thì sẽ nói chuyện ầm ầm :)) , có khiếu hài hước, nói chuyện và có năng khiếu làm MC, văn thơ... hồi bé hát rất hay,lớn lên thì đỡ rồi nhưng hát hò vẫn được.
+ Khả năng nói năng lưu loát, có lí lẽ, có khả năng nói chuyện về kinh tế, chính trị. Nhưng đôi lúc lại nói vụng, khi bực tức hay chửi bậy. Lúc tự tin thì hay to mồm- chém ẩu, khi không được như kì vọng thì hơi bất mãn (mấy cái này rất giống bố e) Hơi bảo thủ, ngại thay đổi, nhưng một khi đã thay đổi thì thay đổi cực nhanh
+ Nóng tính, cục tính nhưng nhiều lúc lại hiền quá, hơi nhu nhược. Khi tự tin thì rất quyết đoán, đâu ra đấy, còn ko thì chần chừ.
+ Thích đi du lịch, ngắm cảnh, những nơi thanh tịnh như đền chùa, ngửi mùi khói hương và nghe tụng kinh-nói chung có duyên và yêu thích phật pháp, tâm linh. Nhưng cũng rất thích những nơi sang choảnh. Cuồng chân, không chịu ngồi 1 chỗ
+ Hồi bé học rất giỏi, lên cấp 2 bắt đầu học kém, và bị mất phương hướng, cứ như thế cho đến lúc gặp được thầy hợp, dậy cho phát đến năm lớp 9 điểm số kết quả lên ầm ầm. Những năm đầu cấp 3 thì đứng đầu lớp và lại sụt dần. Lớp 11 kém dần rồi lại gặp được thầy khác, lúc thi đại học thì ko thi được vào trường mình thích mà phải thi vào trường mình ko thích do trượt, ko đủ điểm. Lên đại học 3 năm đầu mất phương hướng, chán nản, chả học hành gì, cho tới khi gặp được bạn, được thầy, vào đến năm cuối học chuyên ngành lại lên ầm ầm, bảo vệ đồ án được 9, suýt nữa có suất học bổng sang châu Âu, cơ mà GPA năm cuối ko cứu được mấy năm đầu
+ Ra trường xin được việc đúng ngành, nhưng lương thấp. Được sếp trưởng và chị HR giúp đỡ nhiệt tình nhưng thằng phó phòng thì thường to tiếng, chèn ép và bắt nạt. E quyết định nghỉ, sau đó có 1 thời gian thất nghiệp chạy grab, rồi nộp CV với đi phỏng vấn chơi chơi ở mấy cty, cho đến khi bất ngờ trúng tuyển tiếp viên hàng không - 1 nghề mà trước đây e chưa bao giờ nghĩ tới, trước kia lúc nào cũng chỉ ước mơ mình làm doanh nhân
+ Thường bị mất tiền vì những lý do rất giời ơi như hỏng xe, hỏng đt, ra đường bị xxx bắt... Nói chung tuổi trẻ khá vất vả
-> Nhìn chung cuộc đời e giống hình sin. Lúc xuống đến đáy thì lại gặp người giúp đỡ - đúng lúc và kịp thời. Khi xác định được mục tiêu, lý tưởng thì cố gắng mạnh mẽ để đạt được, khi lên đến đỉnh cao thì lại xuống và cứ thế lên như vũ bão. Mọi cơ hội thay đổi (tích cực), vươn lên trong học hành, công việc, kiếm tiền làm igauf đều đến 1 cách rất bất ngờ theo cách không lường trước được. Và nó không giống như e tính toán
+ Ít bạn bè, nhưng chơi với đứa nào thì cực thân như anh em, hay bị bạn bè coi thường, bắt nạt, lớn lên thì đỡ hơn và chính những đứa bắt nạt mình hồi bé giờ lại rất tôn trọng mình
+ Năng lực tâm linh tốt, hồi bé bị vong theo, rất thích đến nơi thờ tự...
+ Hơi keo kiệt, không thích cho ai vay. Nhiều lúc thích làm việc 1 mình, ko thích team work
+ Hơi cầu toàn

- Bố mẹ
+ E là con 1, mẹ e trước bị xảy mất mấy người. Nhìn chung mẹ là người "khó đẻ" . 2 cụ đẻ e khá muộn
+ Bố e khá uyên bác, giỏi tiếng Anh và Trung. Có khuynh hướng theo chính trị, năng lực lãnh đạo tốt nhưng nóng tính, ưa tranh đấu nên được lòng cấp dưới mà ko được cấp trên, bị đì nên không lên cao được dù năng lực của ông rất tốt. Nghiện rượu và thuốc nặng. Ông mất sớm năm e mới 14 tuổi (Ngày xưa ông nội e cũng mất năm bố e 14 tuổi )
+ Mẹ là người hiền lành, an phận nhưng cũng rất cục tính, không chịu được sự phản bội. Hồi trẻ rất xinh đẹp, giờ già thì phúc hậu, yêu động vật, thương người. Đặc biệt, mẹ e rất cao số, nhiều lần suýt chết mà không chết. Từ bom đạn, ốm đau ... Sức khỏe khá tốt, ít ốm đau
+ Bố mẹ khá giả, nói chung nhà e không phải giàu kiểu đại gia nhưng đủ ăn tiêu, chưa bao giờ phải vay mượn hay rơi vào hoàn cảnh túng thiếu
+ Hồi bé bố mẹ làm xa, e do 1 bà bác nuôi (bà đã mất, không chồng con, là phật tử tu tại nhà)

- Huynh đệ ace:
+ Họ hàng đông, 2 bên giàu có. Bên ngoại là HN gốc có nhà phố cổ, cô gì chú bác bên ngoại phần lớn theo nghiệp kinh doanh hoặc trí thức, nghiên cứu. Bên nội thì lại theo nghiệp quan chức, chính trị. Cả 2 bên đều uyên bác, bé thì học hành tử tế, lớn thì sự nghiệp rực rỡ
+ Anh chị e bên ngoại gái lấy chồng giàu, trai tự thân nuôi vợ (nhưng vẫn giàu và giỏi). Bên nội thì ngược lại: Trai lấy vợ giàu (chui chạn:))), gái lấy chồng xa. Các bà cô, bà chị bên nội khá là khổ vì chồng
+ Các chú bác, các a thì ngoại hình trung bình nhưng các bà cô, các chị e thì rất xinh đẹp, bên ngoại đẹp kiểu thùy mị, hiền lanh. Bên nội kiểu sắc sảo
+ Cả 2 bên gia đình đều có người chết trẻ (trúng bom, chết đuối). Có người phải đi xa lập nghiệp
+ Được họ hàng anh em giúp đỡ nhiều khi khó khăn nhưng đôi lúc cũng đố kị, coi thường nhau và có tranh chấp

- Điền trạch, nhà cửa:
+ Nhà bố mẹ để lại, tập thể cũ, diện tích khá rộng (Nhưng hiện tại đã bán nhà cũ để lên ở chung cư)
+ Gia đình suýt phá sản vì bđs, mua nhà

- Sức khỏe: Hồi bé khó nuôi, hay ốm đi viện, bắt đầu từ năm 15 tuổi là hết ốm và từ đó rất khỏe, rất ít khi ốm, nếu có toàn cảm cúm vớ vẩn rồi khỏe ngay, ko bị bệnh gì nặng.

- Vận hạn, tai nạn:
+ 5 tuổi đau mắt
+Hồi 4 tuổi suýt bị xe đâm. Có lần ốm suýt chết.
+ Năm 15 tuổi viêm phổi, nằm viện
+ Năm lớp 10 (2010) bị tai nạn gãy tay
+ Lên đại học suýt bị xe camry biển xanh phóng nhanh đâm trúng
+ Đi làm thì trong 1 lần đi bơi suýt chết đuối
+ Năm ngoái thì bị mấy thằng không mũ thông chốt cơ động phóng nhanh suýt đâm trúng
+ Hồi đầu năm thuê xe tự lái mất lái trên đường 5b, suýt tông giải phân cách ở tốc độ 120km
-> Mỗi lần suýt tai nạn, e luôn có cảm giác như các cụ đỡ cho, cứu thoát 1 cách cũng rất bất ngờ

Tùng (1).jpg

Vomoicuoi

Xe tăng
Chính xác phải là vở kịch ạ, mình chỉ biết trước kịch bản thôi, diễn như nào là do mình nhưng bối cảnh vẫn như vậy, dù là dưới hình thức nào nhưng bị bệnh là bị bệnh, chết là chết, mất tiền vẫn mất tiền nhưng tránh được là mất tiền cho cái gì, chuẩn bị trước cho bệnh, và chết thế nào.
Kết quả hôm nay chính là sự lựa chọn của ngày hôm qua. Lắm lúc em có 2-3 lựa chọn , nhưng để chọn được lựa chọn tốt nhất thì ko phải dễ dàng gì , em nhớ thời sv có đọc một tài liệu của tây họ có dạng như thuật toán để đưa ra các kết quả khác nhau khi mình có những lựa chọn khác nhau

metalins

Xe tăng
View attachment 5087413
Chưa dám bàn đến tiểu tiết, chỉ nhìn tổng thể lá số của mợ 1 lượt và hình dung như một bàn cờ. Mỗi cung là một ô cờ thì thấy cung nào của mợ cát tinh, sát tinh cũng bày trận phân tranh năm ăn năm thua thế này thì đi đến cung nào cũng long đong lận đận vất vả thôi mợ. Chạy trời ko khỏi nắng thì cứ cố gắng hết sức mình chứ tử vi ko giúp dc gì hơn đâu mợ.

BKG

Xe tăng
Cụ ơi co fai vì Thiên Không ko ạ? Đại vận tới của em cũng co Thiên không - không nên mua bán j to tát ợ?

Daisynguyen78

Xe buýt
Chưa dám bàn đến tiểu tiết, chỉ nhìn tổng thể lá số của mợ 1 lượt và hình dung như một bàn cờ. Mỗi cung là một ô cờ thì thấy cung nào của mợ cát tinh, sát tinh cũng bày trận phân tranh năm ăn năm thua thế này thì đi đến cung nào cũng long đong lận đận vất vả thôi mợ. Chạy trời ko khỏi nắng thì cứ cố gắng hết sức mình chứ tử vi ko giúp dc gì hơn đâu mợ.
Em cảm ơn cụ. Thì vất vả, long đong nhiều nhưng vẫn phải cố gắng thôi ah.
Chỉ mong các cao nhân xem cho để hi vọng sau này được tươi sáng chút cụ ạ