[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Xuân Bách

Xe buýt
Nhà thì cứ tính có mạch nước là được, sau này là nhà cụ ở chính.
Đại vận 32 cụ hao tài nhiều, vất vả nhiều một phần do sức khỏe mẹ cụ, sau đó mới là trong công việc. Tuy nhiên cụ cứ bình tĩnh mà đón nhận, đừng chán đời quá,sinh tiêu cực, cái gì đến sẽ đến, cái gì qua sẽ qua, qua cơn bĩ cực sẽ đến hồi thái lai, đại vận 42 chờ cụ phát huy.
Cái đáng lo là cung tử tức, nhưng chưa xác quyết được vì còn theo lá vợ cụ cộng lại chia đôi mới biết được nhưng trước mắt mà hiếm muộn con, khó nuôi con.
Em mới học được vài bài. Khi nào em xin phép mời cụ Cafe nhé

Dũng2A

Xe hơi
E mới lấy được lá số này, các cụ cho e xin vài lời về lá số này xem có xấu / tốt không ạ
Theo lá số này thì đương số thuộc tuýp người bảo thủ, câu nệ, cố chấp.
Ngoại hình của đương số thuộc dạng ưa nhìn, và cũng là người tài giỏi, chịu khó, có năng lực tổ chức cao, thẳng thắn, trung thực, làm việc dứt khoát quyết đoán.
Ưa tranh luận mà bất chấp người khác có cảm giác thế nào, phần lớn các cuộc tranh luận đều cho rằng mình đúng và không thừa nhận bất kỳ một khuyết điểm nào.
Là người có tính cần cù, chịu khó. Biết cách quản lý tài chính cá nhân để cân đối các khoản thu chi một cách đúng đắn nhất.
Là người cầu toàn, luôn mưu cầu sự tân thiện tân mỹ lại khá nhạy cảm với các vấn đề có tính lý luận, khi xử lý, giải quyết một vấn đề nào đó thường hành động theo một khuôn khổ định sẵn, do vậy mà khi gặp bất kỳ một điều gì ngoài dự định thì bị lúng túng, thậm chí không thể xử lý được.
Tình cảm anh em không thuận hòa, bạc bẽo, thân hữu không nhờ cậy được, nên xa phương lập nghiệp sẽ tốt hơn, lập gia đình muộn mới tốt. Khắc cha, họ hàng không được hòa thuận, bôn ba cực khổ.
Hay thay đổi, công việc không ổn định, nhiều biến động nhưng sự nghiệp cũng không có quá nhiều khó khăn. Sơ niên với trung niên bình thường, hậu vận phúc tốt đến. Số mệnh nhìn chung bình yên.

tridaulau

Xe tăng
Kính nhờ các cụ giải giúp em cái

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xem nữ thường sai, hôm nay em thử xem thế nào.

Mợ yêu nhiều lần rồi, yêu sớm, chồng bây giờ (nếu có) không phải là người yêu đầu, và mợ có ít tình cảm với người này, tình cờ gặp rồi cưới.

Những thứ khác mợ không hỏi nên tạm thời em không nói :D.
Thế mà cụ hành nghề như đúng rồi :))

Jamebonds

Xe container
Con gái e, cụ nào rảnh lướt ngó hộ e với😃

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng. E cảm ơn cụ
Mợ lập thớt mới và lấy lá số từ trang lyso.vn, lá số từ các trang kia rối mắt khó đọc lắm. Lập thớt mới thì các cao thủ mới chém đều tay được chứ ghé thớt thế này mọi người rất ngại trừ khi là thớt chung.

minhduc6863

Xe tải
Theo lá số này thì đương số thuộc tuýp người bảo thủ, câu nệ, cố chấp.
Ngoại hình của đương số thuộc dạng ưa nhìn, và cũng là người tài giỏi, chịu khó, có năng lực tổ chức cao, thẳng thắn, trung thực, làm việc dứt khoát quyết đoán.
Ưa tranh luận mà bất chấp người khác có cảm giác thế nào, phần lớn các cuộc tranh luận đều cho rằng mình đúng và không thừa nhận bất kỳ một khuyết điểm nào.
Là người có tính cần cù, chịu khó. Biết cách quản lý tài chính cá nhân để cân đối các khoản thu chi một cách đúng đắn nhất.
Là người cầu toàn, luôn mưu cầu sự tân thiện tân mỹ lại khá nhạy cảm với các vấn đề có tính lý luận, khi xử lý, giải quyết một vấn đề nào đó thường hành động theo một khuôn khổ định sẵn, do vậy mà khi gặp bất kỳ một điều gì ngoài dự định thì bị lúng túng, thậm chí không thể xử lý được.
Tình cảm anh em không thuận hòa, bạc bẽo, thân hữu không nhờ cậy được, nên xa phương lập nghiệp sẽ tốt hơn, lập gia đình muộn mới tốt. Khắc cha, họ hàng không được hòa thuận, bôn ba cực khổ.
Hay thay đổi, công việc không ổn định, nhiều biến động nhưng sự nghiệp cũng không có quá nhiều khó khăn. Sơ niên với trung niên bình thường, hậu vận phúc tốt đến. Số mệnh nhìn chung bình yên.
E cám ơn cụ ạ, tính cách e thấy cũng khá đúng như cụ nói ạ. Công việc e kinh doanh nhiều mặt hàng nên đúng là cũng thay đổi theo mùa liên tục ạ

metalins

Xe tăng
E mới lấy được lá số này, các cụ cho e xin vài lời về lá số này xem có xấu / tốt không ạ
Cụ thuộc dạng kén ăn uống nên dáng ng gày xương. Con cái nghịch ngợm, bướng bỉnh, cứng đầu, khó bảo, khó nuôi. Sau này lớn lên tiêu xài tiền bố mẹ cũng thuộc loại dữ.

Đại hạn hiện tại cụ làm ăn dc, Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, song lộc. Cung quan chỉ cụ kinh doanh lắm món và hay có sự thay đổi nhg theo cung tài thì cụ kinh doanh các món đồ cho giới chị em sẽ thu dc nhiều lợi nhuận nhất. Đại hạn 42 dễ có bạo phát nhg phải tính toán cẩn thận ko sẽ nhanh tàn, thậm chí phá sản về mo vì mệnh cụ dễ phá sản ít nhất 1 lần trg đời. Nếu kiếm dc dư tiền thì nên bỏ một chút ra làm việc thiện để hoá giải.

Cung điền khá đẹp, sẽ tích gom dc nhiều đất đai nhg có khi sau này con cụ nó cũng phá hết :)

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đi qua xem giúp e lá số này ạ, em cũng = tuổi với chủ thớt :D
E xin cảm ơn

metalins

Xe tăng
Con gái e, cụ nào rảnh lướt ngó hộ e với😃
Con gái cụ nói chung nhất là về tài quan thì may nhiều hơn khôn. Ăn dc hai vòng tràng sinh, lộc tồn lại nằm đúng tam giác Thân Tý Thìn. Nhg có khi ông trời cũng công bằng, dg chồng con của cháu hơi vất vả, lận đận.

Jamebonds

Xe container
Con gái cụ nói chung nhất là về tài quan thì may nhiều hơn khôn. Ăn dc hai vòng tràng sinh, lộc tồn lại nằm đúng tam giác Thân Tý Thìn. Nhg có khi ông trời cũng công bằng, dg chồng con của cháu hơi vất vả, lận đận.
Vâng cảm ơn cụ, mà 2 vòng tràng sinh là gì cụ ơi, cụ nói thế e phải sửa tính con để ck nó sau đỡ khổ vì bị chèn ép😅

Xuân Bách

Xe buýt
Cụ thuộc dạng kén ăn uống nên dáng ng gày xương. Con cái nghịch ngợm, bướng bỉnh, cứng đầu, khó bảo, khó nuôi. Sau này lớn lên tiêu xài tiền bố mẹ cũng thuộc loại dữ.

Đại hạn hiện tại cụ làm ăn dc, Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, song lộc. Cung quan chỉ cụ kinh doanh lắm món và hay có sự thay đổi nhg theo cung tài thì cụ kinh doanh các món đồ cho giới chị em sẽ thu dc nhiều lợi nhuận nhất. Đại hạn 42 dễ có bạo phát nhg phải tính toán cẩn thận ko sẽ nhanh tàn, thậm chí phá sản về mo vì mệnh cụ dễ phá sản ít nhất 1 lần trg đời. Nếu kiếm dc dư tiền thì nên bỏ một chút ra làm việc thiện để hoá giải.

Cung điền khá đẹp, sẽ tích gom dc nhiều đất đai nhg có khi sau này con cụ nó cũng phá hết :)
Cụ cho em hỏi nhờ với ạ. Thiên không ở cung mệnh như trên lá số cụ đang xem thì nên hiểu thế nào ạ.
Như em hiểu thì năm nay sao này vào tiểu hạn của lá số ạ. Do vậy năm nay mà làm ăn gì dù có được cũng hết đúng không ạ. Đặc biệt sao thủ cung tiểu hạn năm nay là Thất Sát hãm.

metalins

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ, mà 2 vòng tràng sinh là gì cụ ơi, cụ nói thế e phải sửa tính con để ck nó sau đỡ khổ vì bị chèn ép😅
Ý em là 1 vòng tràng sinh và 1 vòng lộc tồn cộng lại là 2 vòng đồng thời tại mệnh ấy :D Lộc tồn tại mệnh là cháu nó tư chất thông minh. Tuy nhiên giỏi mà thiếu may mắn thì cũng khó thành công hoặc vất vả mới đạt dc thành tựu.

Cụ cho em hỏi nhờ với ạ. Thiên không ở cung mệnh như trên lá số cụ đang xem thì nên hiểu thế nào ạ.
Như em hiểu thì năm nay sao này vào tiểu hạn của lá số ạ. Do vậy năm nay mà làm ăn gì dù có được cũng hết đúng không ạ. Đặc biệt sao thủ cung tiểu hạn năm nay là Thất Sát hãm.
Mọi ng sợ thiên không chứ em ko thấy sợ. Tiểu hạn về cung mệnh như cụ nói nhg ko có nghĩa thiên không có thể xoá sạch hết vì hội hợp có đủ tứ đức. Nếu cụ thớt ko làm gì sai trái, chú trọng tu nhân tích đức thì ko có gì phải ngại. Còn chính tinh hãm thì làm ăn kém hơn, đại vận 10 năm cũng phải có năm nọ năm kia nhg gốc đại vận đang đẹp thì tiểu hạn xấu cũng dc giải cứu phần nào.

minhduc6863

Xe tải

Cảm ơn cụ ạ, mấy từ đại hạn ý cụ nói có phải đại vận 32-42; 42-52... không ạ

ganghiadan

Xe buýt
kính nhờ các cụ/mợ nào đi qua hữu duyên xem hộ em lá số của em

Cảm ơn các cụ/mợ rất nhiều.