[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

metalins

Xe tăng
Thì điều đó là đúng còn gì.

Ý em là nếu xem tử vi thầy sẽ phán 2 ông song sinh kia giống hệt nhau.

Thế có phải là chính bản thân mỗi cá nhân con người với tính cách, sự chăm chỉ, quyết tâm của họ mới là yếu tố quyết định vận mệnh họ không nào ? Ý em muốn nói điều đó. Cái lá số tử vi kia không quyết định gì hết đúng không cụ ? :)
Lá số nó có thể diễn giải theo nhiều cách cục tùy theo ng đó khuynh hướng thế nào mà cụ. Những cái cố định thì có thể giống nhau như cha mẹ, ông bà chứ nhà cửa, con cái mỗi ng sau này đâu có nhất thiết là tử vi giống nhau thì sẽ giống nhau. Nếu cụ hiểu tử vi ko nhất thiết chỉ có 1 con đg duy nhất cho số phận thì luận cách nào cũng vẫn có thể đúng với cuộc sống ng đó. Theo em bản thân tử vi chỉ là một phương pháp thống kê rồi đúc rút lại là bộ này thì thế này, bộ kia thì thế kia nhg nhiều khi nó đan xen lẫn lộn cũng thống kê ra 1 cách cục khác. Thế nên một lá số đi theo cách cục nào thì cuộc đời họ sẽ theo hướng đó.

Hehe, em tìm hiểu thì nó dư thế chứ em cũng vẫn nói tử vi đúng thì giỏi lắm đc 50-60% thôi, còn lại do bản thân mỗi ng tự quyết định cho mình.

sontung233

Xe đạp
1tr đến 1tr500 mà lập lá số và giải như thế này?sao đến giờ có cụ vẫn ngây thơ thế?em chỉ là tay mơ tử vi thôi nhưng khéo còn xem được nhiều hơn thế này.Đây là phần mềm nó xem chứ thầy chùa gì :)):)):)):))=))=))=))=))
Lội cmt mới biết là thằng Cao Anh xỏ lá nó xem....thôi em lạy các cụ, lừa đảo có tiếng mà vẫn mất tiền. Thời mạt pháp, kiếm tiền bằng mấy trò này dễ quá

Chỉnh sửa cuối:

Mr met

Xe tăng
Em xem lá số cụ chủ có thể phán ngay: gần đây cụ chủ bị người lạ lừa, có thể lên đến tiền triệu.
Xem kỹ vì Thân cư Thiên Di nên số tiền không mất nhiều, Phúc có sao Thiên lương toạ đắc địa nên đỡ rất nhiều. Có thể mất chỉ mất 1,5triệu ;))
ếu mệ cụ khiong phải thầy mà phán chuẩn thế ;)) xem em cái lá số đê!

happyhn

Xe container
Em nghĩ Thầy đầu tư hình ảnh nhiều nên mới có giá đó, chứ em nghĩ vs giá này thì đến gặp thầy trực tiếp
0 biết thôi chứ xem tv vài trăm đầy mà cụ. Xem chất lượng chứ 0 nói mấy vị bố láo bố toét

mat mo chan cham

Xe tải
Thường những người ko xem bói mà tự nhiên đi xem là đang có 1 vấn đề khúc mắc, băn khoăn tìm hướng giải quyết, hoặc có chuyện xấu tự nhiên đến. Chia buồn với cụ chủ gặp phải thầy ko có tâm

Mr.Phuc

Xe tải
1tr đến 1tr500 mà lập lá số và giải như thế này?sao đến giờ có cụ vẫn ngây thơ thế?em chỉ là tay mơ tử vi thôi nhưng khéo còn xem được nhiều hơn thế này.Đây là phần mềm nó xem chứ thầy chùa gì :)):)):)):))=))=))=))=))
Lội cmt mới biết là thằng Cao Anh xỏ lá nó xem....thôi em lạy các cụ, lừa đảo có tiếng mà vẫn mất tiền. Thời mạt pháp, kiếm tiền bằng mấy trò này dễ quá
Vâng em thí tốt để cho mọi ng có kinh nghiệm. Nếu biết trc thì ai xem làm j cụ.

Mr.Phuc

Xe tải
Thường những người ko xem bói mà tự nhiên đi xem là đang có 1 vấn đề khúc mắc, băn khoăn tìm hướng giải quyết, hoặc có chuyện xấu tự nhiên đến. Chia buồn với cụ chủ gặp phải thầy ko có tâm
Chuẩn cụ, em xem nhiều tử vi trên mạng thấy bảo tuổi em trung niên mới phất đc. Đợi mãi mà vẫn nghèo, sốt ruột nên nhờ thầy xem tn ạ.

sontung233

Xe đạp
Không hiểu tên CA này dựa trên thuyết nào mà hóa khoa an tại nô, tuổi Nhâm tứ hóa an theo Lương Tử Phủ Vũ , vậy Hóa Khoa của cụ phải là cung Quan , Thiên phủ hóa khoa.Vận 42-52 của cụ đẹp đới, nhưng cụ cẩn thận, không làm việc gì quá sức, mạo hiểm và có tính chất mờ ám, hoặc ít ra phải biết dừng tại đúng thời điểm, vận 42-52 có Phủ khôi việt, xương khúc, khoa quyền lộc, phát mạnh lắm nhưng có thêm thiên không, hình sát, tượng '' bán thiên chiết xí '', ngang trời gẫy cánh...nên cụ chủ cẩn thận.

Happykiss

Xe buýt
Kính thưa các cụ! hôm trước em có nhờ 01 cụ có tiếng trên youtube xem tử vi online. Sau khi gửi thông tin, chuyển tiền thì đến 03 ngày sau mới có kết quả. Vì không sắp xếp được thời gian do đó em chọn xem online dưới hình nhận kết quả luận gửi qua mail với chi phí là 1,5 triệu đồng (Còn gọi điện kết nối trực tuyến cho thầy thì phí 3 triệu đồng. Gặp trực tiếp thầy chắc nhiều hơn, em chưa hỏi giá).

Do em không thông thạo về tử vi lắm vì vậy em lập thớt này kính nhờ các cao nhân trên OF bớt chút thời gian kiểm tra lại các thông tin xem thầy phán có chuẩn không? Nếu đúng là tốt, còn nếu không thì cũng là lời cảnh báo cho ai muốn xem tử vi trên mạng.
Đa tạ các cụ!
Cụ là người khá năng động, muốn làm nhiều thứ. Trước 40 thì hơi vất vả, tự lực cánh sinh. Sau 40 thì bắt đầu đỡ hơn. Đến 50 thì có chả ăn của để và con cháu đuề huề

Mr.Phuc

Xe tải
Không hiểu tên CA này dựa trên thuyết nào mà hóa khoa an tại nô, tuổi Nhâm tứ hóa an theo Lương Tử Phủ Vũ , vậy Hóa Khoa của cụ phải là cung Quan , Thiên phủ hóa khoa.Vận 42-52 của cụ đẹp đới, nhưng cụ cẩn thận, không làm việc gì quá sức, mạo hiểm và có tính chất mờ ám, hoặc ít ra phải biết dừng tại đúng thời điểm, vận 42-52 có Phủ khôi việt, xương khúc, khoa quyền lộc, phát mạnh lắm nhưng có thêm thiên không, hình sát, tượng '' bán thiên chiết xí '', ngang trời gẫy cánh...nên cụ chủ cẩn thận.
Cảm ơn cụ đã bớt chút thời gian vàng bạc để tư vấn thêm cho em ạ.

keeponlylove

Xe điện
Cụ tiện xem giúp e tý ạ. Cảm ơn cụ
Ca

samsungl2400

Xe tải
Em nhớ không nhầm thì là Phụ của Phụ Bật cụ ah, Thiên phủ không có hóa khí.

metalins

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì là Phụ của Phụ Bật cụ ah, Thiên phủ không có hóa khí.
2 cụ đều ko sai đâu. Tuỳ theo các phái có cách an sao hơi khác về tứ hoá. Cụ thớt dc an theo Bắc phái, cụ Sontung là theo Vương Đình Chi. Tử vi là thống kê nghiệm lý nên mỗi phái có cách an sao và luận giải cũng khác nhau chút.

LienPhuong

Xe điện
Ngày xưa em xếp hàng 1 năm được một cao thủ trên web xem (miễn phí), mà chi tiết tính cách, gia đình, con cái hơn thế này nhiều. Đúng một phần thôi ah, nhiều điều chưa nghiệm được.
Tử vi hay có câu gọt chân cho vừa giày, các thầy đều phải gọt chân hết 🤣. Xem rồi cũng như không vì tương lai vẫn là không thể biết trước.

hp78

Xe điện
2 cụ đều ko sai đâu. Tuỳ theo các phái có cách an sao hơi khác về tứ hoá. Cụ thớt dc an theo Bắc phái, cụ Sontung là theo Vương Đình Chi. Tử vi là thống kê nghiệm lý nên mỗi phái có cách an sao và luận giải cũng khác nhau chút.

Tử Vi em đọc của cụ VĐTTL thôi, còn các sách Tàu sau này suy diễn nhiều quá.

hcmt

Xe điện
Đưa thông tin ngày tháng năm giờ sinh, giới tính vào máy => ra lá số: Cái này máy làm đúng; khỏi bàn nhé.

Giờ đến xem lá số.
Thì cứ theo nguyên tắc/nguyên lý chung:

1. Thấy chỗ này có sao A thì nhìn sang chỗ kia có sao B không; nếu có thì nhìn tiếp chỗ nớ có sao C không. Nếu có thì theo sách 1 nó là thế này, sách số 2 nó là thế kia. Nếu không thì nó thế nào nó thế nọ.....Ghi nhớ lấy các thông tin ấy.

2. Xong sao 1, ô số 1, chuyển sang các ô khác, sao khác... và lại làm như trên.

3. Sau khi có tất cả/đa số thông tin thì sẽ thấy có những cái chủ đạo, có những cái mâu thuẫn nhau; có những cái liên quan đúng/sai so với hình dáng của tín chủ.... thì từ đó mà sắp xếp lại/loại bỏ/bổ sung thêm

Thế thôi;
Vấn đề là có thể ở 1 vị trí đó; có một ngôi sao A nào đó thì có nhiều tài liệu luận bàn về nó. Thầy nào đọc nhiều, nhớ kỹ, suy luận tốt thì phán ngon hơn.

Một ví dụ thế này; ở 1 lá số Tại cung Mệnh, có sao Văn Xương thì
Theo sách "Tử vi đẩu số giải mã đời người" viết rằng " Đều là những người lớn lên xinh đẹp khiến cho người khác yêu thích, mệnh nữ thì sắc đẹp lay động lòng người"

Trong sách "Tử vi đẩu số kinh điển" viết rằng "Là người xinh đẹp, thanh thoát, được nhiều người yêu quý. Nhưng nếu gặp Phá Quân, Liêm Trinh, Tham Lang đồng độ sẽ phải lưu lạc phong trần"

Sách "Trung Châu tử vi đẩu số" viết "Chủ nhiều về nhiều tàn nhang, mập, sắc da vàng trắng"

Nên khi xem thì theo đó mà tham chiếu, tổng hợp thông tin.

Người xem tốt, là người tổng hợp tốt. Mà cái "tổng hợp"/tham chiếu; cái cách "NẾU.... THÌ..." thì big data nó làm tốt hơn người nhiều.
Thầy xem kỹ là phải vận dụng cả tướng pháp và nhân thân đối tượng để loại trừ, thì sẽ ít chuyện NẾU hơn cụ ạ.

ngoclinhtran

Xe máy
Em từng có thắc mắc tương tự, sau được bố em kể cho câu chuyện về vua nhà Minh là Chu Nguyên Chương trước đây lo ngại những người có lá số giống mình cũng sẽ được làm vua, vì vậy tìm giết bằng sạch. Nhưng 1 lần, ông ta đích thân đến thăm dò nạn nhân trước khi xuống tay và biết rằng người này rất giỏi nuôi ong, trong tay có mấy chục tổ ong, bằng với số tỉnh của TQ. Ông ta ngộ ra và ngừng việc này lại.

Em nghĩ rằng cùng 1 số giống nhau, nhưng tùy hoàn cảnh, đất nước mình sinh sống, gia cảnh, trí tuệ và của cải ông bà bố mẹ truyền cho, mà mỗi người có 1 số mệnh khác nhau cụ ah.
lá số giống nhau nhưng quan trọng là hành động của mỗi người nữa
tuy nhien tính cách theo lá số ở cung mệnh là cái chắc chắn đúng

minhduc6863

Xe tải
E mới lấy được lá số này, các cụ cho e xin vài lời về lá số này xem có xấu / tốt không ạ